Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 17/19 đầuđầu ... 71516171819 cuốicuối
    kết quả từ 161 tới 170 trên 189
        Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Thưa Bác vợ cháu sinh năm 81, học trung cấp thôi Bác ạ, kiếm tiền kém, việc gia đình cháu điều hành, không nhờ hoặc luỵ vợ kể cả nhà vợ (hiện tại thì vợ phụ thuộc mình rồi-cả học hành và kiếm tiền đều kém hơn chồng), trước năm 2007 cháu hay làm việc đi xa nhà, còn bây giờ làm việc gần nhà,
        Bác cho Van anh hỏi thêm nhé, giờ nào thì cha mẹ nghèo hơn ạ?
        thay đổi nội dung bởi: Van anh2, 06-07-11 lúc 07:18
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Van anh2 Xem bài gởi
        Thưa Bác vợ cháu sinh năm 81, học trung cấp thôi Bác ạ, kiếm tiền kém, việc gia đình cháu điều hành, không nhờ hoặc luỵ vợ kể cả nhà vợ (hiện tại thì vợ phụ thuộc mình rồi-cả học hành và kiếm tiền đều kém hơn chồng), trước năm 2007 cháu hay làm việc đi xa nhà, còn bây giờ làm việc gần nhà,
        Tôi muốn hỏi lại cho rõ về giờ sinh của van anh2. Cha mẹ nói sinh lúc mấy giờ? Cha mẹ sống với nhau co xung khắc không? Về sức khỏe của người cha như thế nào?
        van ành khắc cha nhiều hay mẹ nhiều?
        thay đổi nội dung bởi: agape, 06-07-11 lúc 07:33

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Dạ mẹ Van anh chỉ bảo khoảng chập tối được một lúc, trời mùa đông nên tối hơi nhanh, lúc sinh vắng mặt cha, cha đi công tác xa sau này năm 86 mới về (do chân bị gãy đi khập khiềng vì tai nạn GT), sức khoẻ cha kém hồi nhỏ nói chung hay cãi cha, bây giờ thì cả hai (bất đồng quan điểm), cha mẹ cơ bản không có vấn đề gì lớn, việc gia đình chủ yếu do mẹ quyết, khi có việc gì thì mẹ ủng hộ nhiều hơn.
        Van anh cảm ơn Bác!

Cảm ơn
        2
        trong 2 bài viết

Chúc anh ngày lành!
        Vậy xin phép goi Agape bằng anh. Anh đưa câu hỏi dã biết em sinh giờ nào rồi!

Quả vậy công việc của em thăng trầm lắm (nhưng chưa thất nghiệp quá 2 tháng) và hiện đang làm công, hiện giờ công việc của em làm quản lý nên cũng ít đi hướng dẫn du lịch hơn so với 2 năm trước, tuy nhiên em luôn luôn thích đi hơn ở nhà.
        Trong cuộc sống gia đình, từ nhỏ tới lớn em được cha mẹ, anh chị cưng chiều (vì con trai út mà). Tuy là út nhữngý kiến trong nhà đều được mọi người rất tôn trọng. Lớn lên lấy vợ cũng được cưng chiều đôi khi cũng bực mình
        Cũng chính vì cái tính nói thẳng nói thật làm cho em thăng giáng bất thường (giờ em đang cố sửa cái tính này).
        Agape hỏi em có tinh thần ăn uống không? Hicc, cái món nào gọi là đặc sản em đầu thử tuốt ngoại trừ rau diếp cá là bó tay.
        Cám ơn anh nhiều
        Conquay

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Thưa anh agape, em sẽ cố gắng viết hết những gì em cảm nhận và biết được.

“Cái mũi của cô có vấn đề không? Bố mẹ tánh tình vui vẽ không? Còn riêng cô có hay cười không? Cô có tánh hay cạnh tranh với người ta hay không? Cô có coi trọng tiền bạc hay không? có tiện tặn hay không? Tâm hồn cô có lãng mạn không? Dòng họ có ly tán ở mọi nơi không? hoặc đi ở đâu rồi biệt tích giang hồ luôn?”

Về cái mũi của em thì không có bệnh tật hay khuyết tật gì cả, không bị hếch hay bị gãy.
        Bố em mất từ khi em lên 3 tuổi thành ra em không biết gì nhiều về bố cả, nhưng được mẹ em kể lại bố em là người chăm chỉ, rất thương vợ con, tính vui vẻ với mọi người và cũng rất hài hước. Với mẹ em, cách đây hơn chục năm khi em còn nhỏ và chưa đi lấy chồng, theo em nghĩ mẹ không phải là người khó tính nhưng rất dễ cáu gắt với các con, em rất sợ mẹ nổi nóng, chỉ mong nhìn thấy mẹ cười nhưng thật khó khăn, thậm chí ngay cả với các bác là anh chị ruột của mẹ em cũng phải nín nhịn khi mẹ em nổi nóng, bạn em đến chơi nhà có đứa bảo mẹ em khó tính, đó là khoảng thời gian em còn ở nhà với mẹ. Sau khi đi lấy chồng, chắc mẹ thương em hơn nên không còn nổi nóng với em nữa, thêm nữa là cô em gái đã lựa lời khuyên mẹ khi không bằng lòng về con cái mẹ hãy nhẹ nhàng nói với chúng con. Và bây giờ tính mẹ em không như trước đây nữa, cởi mở với mọi người hơn. Mẹ em mà biết em kể ra đây chắc mẹ đánh đòn em chít huhuhu…

Với bản thân em sống hoà đồng, vui vẻ với mọi người, tất nhiên là cũng hay cười nữa, em không có tính cạnh tranh với mọi người, dễ buông suôi mọi việc, kế hoạch do mình đạt ra mà không hoàn thành dễ tìm cách biện minh cho việc không hoàn thành đó. Không coi trọng tiền bạc, khi không kiếm ra tiền thì chi tiêu cũng cố gắng tằn tiện, nhưng khi kiếm được nhiều tiền thì lại dễ chi tiêu hoang phí. Em cảm nhận bản thân em không phải là người lãng mạn lắm, tuy nhiên cũng dễ bị xúc động khi đứng trước vẻ đẹp của thiên nhiên hay tiếp xúc những tác phẩm văn thơ hay.

Nói về dòng họ, có thể dùng từ là lý tán cũng không sai, vì bà nội em sau khi sinh ra bố em thì bà lại đi bước nữa, họ mà bố em mang là họ của người chồng thứ hai của bà, bà có một người con gái (em gọi là cô ruột) với ông, và bà mất khi em còn chưa ra đời, như vậy bà nội em sinh được hai người con cùng mẹ khác cha, em hoàn toàn không biết gì về ông nội của em, không biết gốc gác thực sự của em. Về bên họ ngoại tức là bên mẹ em, họ hàng đông , quây quần và thành đạt, ông bà ngoại em cũng khá giả.

“Cô bảo cấp 3 học kém. Tôi thấy cô vào Đại học năm 21 tuổi, mấy năm trước thi trượt à? Còn chồng cô làm kinh doanh hay làm cho nhà nước? Người chồng này có làm cho cô buồn lòng nhiều hay không? Chồng cô có nghiện thuốc lá không? Phổi có yếu không? Cô có nuôi tham vọng một ngày gần đây làm kinh doanh không? hay cô an phận đi làm kế toán cho người ta? Cô có bị bạn bè lợi dụng bao giờ chưa?”

Năm 17 tuổi em thi trượt đại học, đến cuối năm thì lấy chồng, đến năm 19 tuổi sinh em bé, năm 21 tuổi tiếp tục thi đại học và đỗ luôn, tất nhiên em cũng chỉ đỗ trường tốp dưới. Em và chồng em làm chung một công ty của nhà nước, em cũng không có ý định làm kinh doanh bên ngoài vì em muốn có thời gian để chăm sóc con cái. Chồng em có một đức tính đáng quý, hết giờ làm việc là về nhà giúp vợ con việc nhà hehehe… làm việc gì thì làm đến nơi đến chốn, không chơi bời, nhậu nhẹt. Riêng chuyện trai gái thì em chịu, có lúc tự nhiên thấy khả nghi lắm nhưng không có bằng chứng nên cho qua. Có một điều em vẫn chưa bằng lòng với chồng em, đó là anh nghiêm khắc với bản thân anh ấy và cũng nghiêm khắc với tất cả mọi người, em mà làm sai việc gì đó thì thôi rồi lượm ơi, được nghe cả một bài ca lí luận không có điểm dừng, bao nhiêu tội lỗi ở đâu cứ thế tuôn ra ào ào, tính em thì nói trước quên sau, nên chẳng nhớ được là ông xã có những tội gì mà đối đáp lại, lúc đó chỉ còn nước tìm cách lảng đi chỗ khác không thì căng thẳng thần kinh lắm. Ông xã không nghiện thuốc lá và cũng không bị bệnh gì liên quan đến phổi. Em chưa bị bạn bè lợi dụng bao giờ.

Anh agape, anh cần biết thêm thông tin gì thì cứ hỏi nhé, em sẽ tiếp tục cung cấp thêm thông tin cho anh.

Cảm ơn anh đã quan tâm.
        HLV
        thay đổi nội dung bởi: hoalanvang, 20-03-12 lúc 14:25

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Van anh2 Xem bài gởi
        Kính nhờ Bác Apage xem, xác định giờ sinh giúp!
        1. Van anh2 hơi lùn cao (1.64), mặt trái xoan, mũi dọc dừa, trán cao, tính tính hiền lành hay nóng ngầm, là con thứ 2 trong gia đình, (trên anh trai, dưới em trai).
        2. Tốt nghiệp đại học ngành XD công trình năm 2002, ra trường đi làm ngay.
        3. Mắt cận nhẹ, đeo kính năm 2005, dao chém đứt ngón tay, sẹo ở gáy, suýt chết đuối năm 1981, nghiện thuốc lá, không thích rượu chè, cờ bạc, lô đề.
        4.Cha mẹ còn sống chung với con cái, cha mẹ nghèo, mẹ làm ruộng, về nghỉ chế độ sau đó bị mất chế độ.
        5. Anh trai, em trai đều hiền, mỗi van anh là nghịch nhất (hồi bé).
        6. Về tình cảm chỉ 6-7 mối thôi ạ.
        7. Cưới vợ năm 2007, sinh cháu gái năm 2007, cháu trai năm 2010.
        8. Năm 2006, 2008 tai nạn xe máy. học cấp 3 rất tốt sau đó giảm dần, chưa biết phát tài là gì.
        9. Bạn bè toàn khôn lỏi, lợi dụng mình thôi.
        10. Bà con họ hàng bình thường không khá giả lắm, gia đình nữ nắm quyền điều hành.
        11. Tình trạng tài chính nợ nần (làm nhà năm 2011).
        Van anh, (nam) sinh ngày 22/12/1979 không rõ là giờ Tuất hay giờ Hợi?

Dạ mẹ Van anh chỉ bảo khoảng chập tối được một lúc, trời mùa đông nên tối hơi nhanh, lúc sinh vắng mặt cha, cha đi công tác xa sau này năm 86 mới về (do chân bị gãy đi khập khiềng vì tai nạn GT), sức khoẻ cha kém hồi nhỏ nói chung hay cãi cha, bây giờ thì cả hai (bất đồng quan điểm), cha mẹ cơ bản không có vấn đề gì lớn, việc gia đình chủ yếu do mẹ quyết, khi có việc gì thì mẹ ủng hộ nhiều hơn.

Dạ thưa Bác Agape trước đây người thì bảo giờ Tuất, người thì bảo giờ Hợi (chỉ khuyên là nên nghiệm thôi, chứ không khẳng định), mà Van anh đã đủ trình để so sánh đâu ạ, Van anh có hay lên mạng vào các diễn đàn tử vi đọc, không đầu không cuối, nói an một lá số trên đầu ngón tay thì chịu...nói chung chỉ đọc vui thôi...Bác xác định giúp van anh với nhé!

Van anh cảm ơn Bác!
        Trước khi tôi trả lời cho van anh2. Bây giờ van anh2 cho tôi biết thêm 2 điều:

1- Sau khi lấy vợ rồi, van anh2 có nhân tình hay không? Trước đây và bây giờ. Hiện tại tình cảm vợ chồng của van anh2 như thế nào? Có trục trặc gì không?

2- van anh2 có rộng rãi chi tiêu trong vấn đề tiền bạc hay không?

3- Về tánh tính của mình. Có bao giờ ai nói là van anh2 sao mà đạo mạo như ông già hay không? hoặc có người nói van anh2 như là cụ non hay không? Van anh2 có tánh bảo thủ hay không?

agape
        thay đổi nội dung bởi: agape, 06-07-11 lúc 22:25

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoalanvang Xem bài gởi
        Thưa anh agape, em sẽ cố gắng viết hết những gì em cảm nhận và biết được.

1- Ngày sinh: 25/3/1974, tại miền Bắc, theo như mẹ em kể lại thì bà nói sinh vào buổi tối khoảng từ 6h30 đến 9h30.
        1- về hình dáng hiện nay không cao hơi mập cụ thể là cao1m53 nặng 54kg (mập quá bác nhỉ hihihi); về tính tình thì cẩn thận thích làm những việc tỉ mỉ, không hay nói nhiều tuy nhiên nếu trong nhà có chuyện thì cũng thành sư tử hà đông; và là con trưởng.
        2- Lực học thời cấp 1,2 và đại học khá tốt đặc biệt là thời gian học đại học (1995-1999) rất tốt, học ngành quản trị kinh doanh. Sức học thời cấp 3(1988-1991) xuống dốc.
        2- Mắt bị cận khi đang học đại học, không nghiện ngập gì cả.
        3- Cả cha và mẹ của em đều theo ngành kỹ thuật, Cha mất năm 1976, mẹ ở vậy nuôi hai chị em khôn lớn, hiện nay bà đã nghỉ hưu và ở với gia đình nhỏ của em.
        4- Em có một em gái khá xinh, ngoan, nhanh nhẹn, tháo vát, khéo léo.
        5- Em yêu một người và lấy người đó làm chồng luôn. Ông xã hơn em nhiều tuổi.
        6- Lập gia đình năm 1991, sinh con trai đầu năm 1993 và con gái thứ năm 2000.
        7- năm 1995 thi đỗ đại học, năm 1999 tốt nghiệp, năm 2001 bắt đầu đi làm, năm (2006-2009) học bằng đại học thứ 2 giai đoạn này em bị áp lực của công việc - học tập – gia đình nên em bị stress, năm 2007, 2008 đi du lịch ra nước ngoài, nghề nghiệp hiện nay là kế toán
        8- Không nhiều bạn nhưng bạn tốt.
        9- Cho biết sơ qua về bà con dòng họ như thế nào? Bà con dòng họ nghèo, không đông.
        10-Không có khả năng kiếm được nhiều tiền, chủ yếu nhờ cậy vào chồng.
        11- Còn trong trường hợp các bạn đã nhờ ai đó xác giờ sinh mà chưa sure lắm thì cho biết họ nói giờ gì và vì sao họ cho là như thế. Có gì cứ viết ra hết: hoalanvang chưa bao giờ nhờ ai xem tử vi cho mình cả, đây là lần đầu tiên em nhờ đấy.
        Thực sự em có lên mạng đọc các bài viết về tử vi, thấy hay nên tự tìm giờ sinh cho mình, và cảm nhận hình như mình sinh vào giờ hợi, tất nhiên em không dám chắc lắm vì mình đâu có biết gì nhiều về tử vi đâu, vậy nên mong anh nán lại hãy khoan lên núi để giúp em. Ôi vậy là em lại cản trở người tu hành rùi. Lạy phật con xin sám hối.

“Cái mũi của cô có vấn đề không? Bố mẹ tánh tình vui vẽ không? Còn riêng cô có hay cười không? Cô có tánh hay cạnh tranh với người ta hay không? Cô có coi trọng tiền bạc hay không? có tiện tặn hay không? Tâm hồn cô có lãng mạn không? Dòng họ có ly tán ở mọi nơi không? hoặc đi ở đâu rồi biệt tích giang hồ luôn?”

Về cái mũi của em thì không có bệnh tật hay khuyết tật gì cả, không bị hếch hay bị gãy.
        Bố em mất từ khi em lên 3 tuổi thành ra em không biết gì nhiều về bố cả, nhưng được mẹ em kể lại bố em là người chăm chỉ, rất thương vợ con, tính vui vẻ với mọi người và cũng rất hài hước. Với mẹ em, cách đây hơn chục năm khi em còn nhỏ và chưa đi lấy chồng, theo em nghĩ mẹ không phải là người khó tính nhưng rất dễ cáu gắt với các con, em rất sợ mẹ nổi nóng, chỉ mong nhìn thấy mẹ cười nhưng thật khó khăn, thậm chí ngay cả với các bác là anh chị ruột của mẹ em cũng phải nín nhịn khi mẹ em nổi nóng, bạn em đến chơi nhà có đứa bảo mẹ em khó tính, đó là khoảng thời gian em còn ở nhà với mẹ. Sau khi đi lấy chồng, chắc mẹ thương em hơn nên không còn nổi nóng với em nữa, thêm nữa là cô em gái đã lựa lời khuyên mẹ khi không bằng lòng về con cái mẹ hãy nhẹ nhàng nói với chúng con. Và bây giờ tính mẹ em không như trước đây nữa, cởi mở với mọi người hơn. Mẹ em mà biết em kể ra đây chắc mẹ đánh đòn em chít huhuhu…

Với bản thân em sống hoà đồng, vui vẻ với mọi người, tất nhiên là cũng hay cười nữa, em không có tính cạnh tranh với mọi người, dễ buông suôi mọi việc, kế hoạch do mình đạt ra mà không hoàn thành dễ tìm cách biện minh cho việc không hoàn thành đó. Không coi trọng tiền bạc, khi không kiếm ra tiền thì chi tiêu cũng cố gắng tằn tiện, nhưng khi kiếm được nhiều tiền thì lại dễ chi tiêu hoang phí. Em cảm nhận bản thân em không phải là người lãng mạn lắm, tuy nhiên cũng dễ bị xúc động khi đứng trước vẻ đẹp của thiên nhiên hay tiếp xúc những tác phẩm văn thơ hay.

Nói về dòng họ, có thể dùng từ là lý tán cũng không sai, vì bà nội em sau khi sinh ra bố em thì bà lại đi bước nữa, họ mà bố em mang là họ của người chồng thứ hai của bà, bà có một người con gái (em gọi là cô ruột) với ông, và bà mất khi em còn chưa ra đời, như vậy bà nội em sinh được hai người con cùng mẹ khác cha, em hoàn toàn không biết gì về ông nội của em, không biết gốc gác thực sự của em. Về bên họ ngoại tức là bên mẹ em, họ hàng đông , quây quần và thành đạt, ông bà ngoại em cũng khá giả.

“Cô bảo cấp 3 học kém. Tôi thấy cô vào Đại học năm 21 tuổi, mấy năm trước thi trượt à? Còn chồng cô làm kinh doanh hay làm cho nhà nước? Người chồng này có làm cho cô buồn lòng nhiều hay không? Chồng cô có nghiện thuốc lá không? Phổi có yếu không? Cô có nuôi tham vọng một ngày gần đây làm kinh doanh không? hay cô an phận đi làm kế toán cho người ta? Cô có bị bạn bè lợi dụng bao giờ chưa?”

Năm 17 tuổi em thi trượt đại học, đến cuối năm thì lấy chồng, đến năm 19 tuổi sinh em bé, năm 21 tuổi tiếp tục thi đại học và đỗ luôn, tất nhiên em cũng chỉ đỗ trường tốp dưới. Em và chồng em làm chung một công ty của nhà nước, em cũng không có ý định làm kinh doanh bên ngoài vì em muốn có thời gian để chăm sóc con cái. Chồng em có một đức tính đáng quý, hết giờ làm việc là về nhà giúp vợ con việc nhà hehehe… làm việc gì thì làm đến nơi đến chốn, không chơi bời, nhậu nhẹt. Riêng chuyện trai gái thì em chịu, có lúc tự nhiên thấy khả nghi lắm nhưng không có bằng chứng nên cho qua. Có một điều em vẫn chưa bằng lòng với chồng em, đó là anh nghiêm khắc với bản thân anh ấy và cũng nghiêm khắc với tất cả mọi người, em mà làm sai việc gì đó thì thôi rồi lượm ơi, được nghe cả một bài ca lí luận không có điểm dừng, bao nhiêu tội lỗi ở đâu cứ thế tuôn ra ào ào, tính em thì nói trước quên sau, nên chẳng nhớ được là ông xã có những tội gì mà đối đáp lại, lúc đó chỉ còn nước tìm cách lảng đi chỗ khác không thì căng thẳng thần kinh lắm. Ông xã không nghiện thuốc lá và cũng không bị bệnh gì liên quan đến phổi. Em chưa bị bạn bè lợi dụng bao giờ.

Anh apage, anh cần biết thêm thông tin gì thì cứ hỏi nhé, em sẽ tiếp tục cung cấp thêm thông tin cho anh.

Cảm ơn anh đã quan tâm.
        HLV
        Chào cô hoalanvang,

Sau khi ngồi nhắm mắt tập trung tinh thần để nghiền ngẫm ( cái này gọi là " Tử Vi Thiền " của tôi). Các sao bắt đầu bay lung tung trong đầu, cuối cùng chúng nó dừng lại an đúng cung mệnh của hoalanvang tại cung Ngọ (cái này không biết tôi có thuộc trường phái "Sao Bay" không nữa???). Cô sinh vào giờ Tuất. Sau đây là lá số của cô.

http://www.tinvietonline.com/KHHB/tu...3,2&session=62

Người ta thường nói con gái tuổi Dần thì cao số, khó lấy chồng nhưng với cô thì không. Cô lấy chồng năm 18 tuổi ta tức còn rất trẻ, vợ chồng sống hạnh phúc đến giờ và có con cái đã lớn.

Như cô cũng đã biết. Bạn bè của cô không ai cũng được may mắn như cô đâu. Như tôi biết có một người con gái tuổi Giáp Dần năm nay 38 tuổi mới lấy chồng lần đầu tiên.

Vì sao những người con gái Giáp Dần cho là cao số????

Người tuổi Giáp Dần có Đào Hoa cư Mão ngộ Kình Dương. Kình dương có thể ví như cái kéo khiến Hoa đào nào nở ra là nó cắt rụng ngay. Hồng Loan cư cung Sửu ngộ Đà La, Tuần và Quả Tú. Quả tú ảnh hưởng đến phái nữ rất mạnh. Hồng loan là Duyên Tình. Đà La ví như cái cuốc. Đà La lấy cái cuốc đào lỗ nhét cái Duyên vào đó. Tuần ví như bao vây lấy đất lấp lại. Quả tú là cô đơn ví như cái Duyên nằm dưới đất trơ trọi một mình theo ngày tháng "Trơ gan cùng tuế nguyệt".

Vì vậy những người con gái tuổi Giáp Dần, Mệnh Thân Phúc đừng có dính vào những cung có Hồng Đào thì không sao. Chứ không phải ai tuổi Giáp Dần cũng đều cao số cả.

Mệnh cô đóng tại Ngọ có Thiên Đồng, Thái Âm, hội chiếu về Xương Khúc, Quang Quí. Thân cư Dần VCD có Thái Tuế, Lộc Tồn, Long Phượng, Tả Phù. Cô thì từ nhỏ đến lớn không bao giờ thiếu ăn thiếu mặc. Từ nhỏ là đã được mọi người yêu quí rồi. Và cô có tánh hay thích giúp đỡ người khác, luôn được mọi người xung quanh yêu mến, sống hòa đồng, không thích làm mích lòng người khác. Cô còn là mẫu người đàn bà thủy chung, đứng đắn, tốt bụng, có lập trường nhưng bảo rằng mình không lãng mạn thì không đúng. Cô chỉ lãng mạn với chồng của mình thôi. Như thích bắt chồng trả bài mệt nghỉ cho mình vậy. Nhưng phải nói lúc trẻ cô xinh đẹp, tánh tình hiền lành, nhí nhảnh dễ thương. Và không có béo như bây giờ. Cô bị con Thiên đồng, nhị hợp có Tam Thai, Bát Tọa thì mập béo là phải, mà còn mông to nữa. Tôi thấy cô viết văn cũng lưu loát lắm. Vì có cách Đồng Âm+Xương Khúc ở đây.

Mệnh Đồng Âm vào Đại vận 35-44 tuổi có Riêu Y thì bắt đầu vào mạng net tìm tòi học hỏi Tử Vi cũng phải. Cô bây giờ 38 tuổi, chuyện tìm tòi này cũng vài năm nay rồi.

Nên nhớ, năm nay là năm Tân Mão, Lưu Thái Tuế kích động cung Mão tức cung Tử Tức. Năm nay có chuyện liên quan đến con cái như học hành thi cử.

Tôi xuất cho cô vài chiêu như món ăn khai vị. Giờ tôi phải làm vài việc khác. Kỳ tới sẽ xuất chiêu tiêu tiếp để cho cô thấy lá số này đúng với cô.

Cô có việc gì muốn chia sẻ, muốn hỏi thì hỏi 1 lần luôn thể. Khi tôi giải xong, sẽ không trở lại lá số này nữa.

agape
        thay đổi nội dung bởi: agape, 07-07-11 lúc 01:29

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi conquay Xem bài gởi
        Kinh gu chu Agap
        Kinh nhờ chú giúp đỡ, cháu nhờ một số người rồi nhưng chưa thật lấy làm thỏa mãn, linh cảm của cháu cho gì đó cảm thấy vẫn chưa ổn. Mẹ cháu chỉ nói chỉ nói sinh vào đầu giờ làm việc buổi sáng. Vậy cháu nhờ chú xác định dùm cháu giờ sinh. Tks chú trước.

1. sinh ngày 30/4/1970 (âm lich) tại Hà Nội. Hiện sống tại TP. HCM (chuyển từ Hà Nội vô 4/1992 (dương lịch). Nhà lầu 8 chung cư - Cầu Tham Lương
        2. Dáng dấp: cao 1m62, can nặng 61kg, da trắng, dáng, mặt hơi bầu, lông mày rậm, có đeo kính, trán cao, tóc đinh, có sẹo môi trên bên phải (từ mép vào 1,2cm)
        3. Con út trong gia đình (4 nữ, 3 nam (1 anh mất lúc sinh), không có dị bào
        4. Tính tình trầm tính (rà đúng đài nói hơi bị nhiều , nhưng giữ kín được những tâm sự của người khác), không ngồi lê đôi mách
        5. bệnh viêm gan A năm 1983, nghiện thuốc lá (gần 15 điếu/ngày)
        6. Hoc lực khá, hiện đang làm việc kinh doanh lữ hành, tháng 7/1999 có đi nước ngoài và tháng 10/2000 về nước
        7. Cha mẹ: mẹ cùng sống tại TP. HCM (địa chỉ khác), cha mất 13/4/2004 (âm lịch), cha mẹ đều làm công chức
        8. Về Tình duyên: dứt 1 mối tình, rồi lấy vợ - sinh nhật 25/12/1972 (âm lịch), cưới 18/9/1997 (AL), sinh con trai: 21/5/1999 (AL)
        09. Tài chính 3 năm gần đây lương và thu nhập khá hơn trước vẫn còn số nợ lớn chưa trả (vay mua nhà)
        10. Quan hệ xã hội: ít bạn thân, đồng nghiệp hay sếp là nữ (lớn hay nhỏ) công việc thuận lợi hơn, sếp nam lớn tuổi tốt hơn, sếp nhỏ tuổi hơn hay tranh cãi. Nói chung đi làm được nhiều người quý hơn ghét
        11. Dòng họ: Phát được 3 đời (thời cụ tổ) đỗ trạng nguyên, thám hoa. còn về sau dòng họ ly tán, không được như các cụ tổ

Vậy xin phép goi Agape bằng anh. Anh đưa câu hỏi dã biết em sinh giờ nào rồi!

Quả vậy công việc của em thăng trầm lắm (nhưng chưa thất nghiệp quá 2 tháng) và hiện đang làm công, hiện giờ công việc của em làm quản lý nên cũng ít đi hướng dẫn du lịch hơn so với 2 năm trước, tuy nhiên em luôn luôn thích đi hơn ở nhà.
        Trong cuộc sống gia đình, từ nhỏ tới lớn em được cha mẹ, anh chị cưng chiều (vì con trai út mà). Tuy là út nhữngý kiến trong nhà đều được mọi người rất tôn trọng. Lớn lên lấy vợ cũng được cưng chiều đôi khi cũng bực mình
        Cũng chính vì cái tính nói thẳng nói thật làm cho em thăng giáng bất thường (giờ em đang cố sửa cái tính này).

Agape hỏi em có tinh thần ăn uống không? Hicc, cái món nào gọi là đặc sản em đầu thử tuốt ngoại trừ rau diếp cá là bó tay.
        Chào conquay,

Tôi thấy conquay sinh vào giờ Thìn. Mệnh đóng tại Sửu có Thiên Đồng, Cự Môn và Hóa kỵ. Trình lyso.vn an đúng Thiên Đồng đi với Hóa Kỵ tuổi Canh. Hiện thời trang lyso.vn không vào được. Tôi sẽ trở lại lá số này sau.

Mệnh có Cự Môn, Hóa kỵ, Tấu thư. Thân có Kình Dương, hội về có Hỏa Tinh thì thích lý luận, biện luận để tìm tòi cho ra cặn kẻ. Nói thẳng ra là có tánh hay cãi. Khi ai xem cho conquay mà trình độ Tử vi còn lơ tơ mơ thì conquay không hài lòng, không thỏa mãn với họ cũng phải.

Tôi phải làm chút việc. Kỳ tới sẽ phân tích thêm cho conquay.

agape

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "agape" về bài viết có ích này:

conquay (07-07-11)

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Thưa Bác,

1- Sau khi lấy vợ rồi, van anh2 không có nhân tình, Trước đây thì không nói, từ năm 2004-2006 hai ba cô là bình thường...hì.... Hiện tại tình cảm vợ chồng của van anh2 không tốt lắm, chồng thì kín đáo, mềm mỏng, vợ thì cứ toang toác cái mồm, đối lập hẳn đã dốt lại còn tỏ ra này nọ...chán lắm Bác ạ,

2- van anh2 chi tiêu cảm thấy rất bình thường, không rộng rãi quá mà cũng không đến nỗi ki bo xấu tính...thế mà vẫn hớ hay bị lừa phỉnh trong vấn đề tiền bạc (đi làm hay bị hứa xuông Bác ạ, hay gặp toàn tay nói phét thôi), không biết có phải tại vận xấu?

3- Về tánh tính hay bị tình cảm chi phối, mọi người hay bảo Van anh hiền quá, nhưng thực ra không phải, tuỳ thôi...
        Cụ non thì không đến nỗi nhưng nếu vào công ty người lạ hay nhầm là cán bộ kiểm toán..hì..?
        thay đổi nội dung bởi: Van anh2, 07-07-11 lúc 05:54

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Van anh2" về bài viết có ích này:

conquay (07-07-11)

Cảm ơn
        2
        trong 2 bài viết

Chúc anh ngày vui!
        Conquay cám ơn anh nhiều! và mong anh xem dùm lá số của em có điều hay cho tiến, diều dở tránh xa.
        Trân trọng
        Conquay

Trang 17/19 đầuđầu ... 71516171819 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn