Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/19 đầuđầu 123412 ... cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 189
        Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

chào mừng anh agape trở lại. em tuy mới biết tử vi nhưng trong quá trình tìm hiểu, đọc đc các bài viết của anh cảm thấy rất hâm mộ ạ. nhất là khả năng luận giờ sinh và xem vận hạn

em có đọc topic "Cách Xem Tiểu Vận - Năm gặp Tốt hoặc Năm gặp Xấu" của anh trên vietlyso. bài viết rất hay và dễ hiểu, tuy nhiên chỉ có 3 phần

* Yếu tố 1 : Hàng Can của năm Tiểu vận
        * Yếu Tố 2 : Các Năm Hạn, Năm Xung
        *Yếu tố 3: sao cố định, sao Lưu hay còn gọi là Phi Tinh

anh có thể chia sẻ thêm các bí quyết khác khi xem vận hạn ko ạ. vd như phải chú trọng cung nào khi xem, có kết hợp lưu tứ hóa lưu mệnh như các cao thủ khác ko ạ?

chúc anh bén duyên với diễn đàn này và gắn bó dài lâu :)
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        8
        trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi agape Xem bài gởi
        Chào tanhia,

Cứ gọi tôi bằng anh được rồi. Gọi bằng bác thấy mình già quá. Mà có lẽ mấy năm ẩn dật mình đã già đi nhiều rồi. Buồn 5 phút.

Lá số Titti bên TVLS tôi có đọc qua. Quả đúng hai giờ này rất confuse nhỉ. Lá số nào Mệnh Thân đều có Thất Sát, Liêm Trinh + Hóa Kỵ..rồi Hỏa Linh.

Nhưng hai lá số này có 1 cái khác biệt là Thân cư Mệnh cho lá số giờ Ngọ. Và Thân cư Phu cho lá số giờ Tỵ. Hai cung Phu của 2 lá số này khác nhau. Coi thử cuộc đời mình có lệ thuộc vào chồng không? hay Thân một mình tự lập. Một cung Phu có Lộc Tồn và một cung có Kình Dương. Coi ông chồng mình thuộc nhóm nào. Thiên Tướng + Lộc Tồn + Không Kiếp hay Thiên Tướng + Liêm Trinh + Hóa Kỵ + Kình Dương ? tanhia cứ xem đó sẽ ra ngay. Khoan xét đến chuyện xãy ra của mấy Đại vận.

agape
        Chào anh agape,

Đọc, thấy anh mới xuống núi sau một thời gian tu hành ẩn dật, tôi liên tửong ngay tới hình ảnh những tiên ông râu tóc bạc trắng tay cầm thiền trượng, đôi mắt hiền từ, cười nói rung râu nhẹ nhàng xuống núi..., nên cứ gọi bằng bác cho chắc ăn, ... hi..

Tôi mới tham gia vào diễn đàn khoảng 6 tháng nay, từ khi thất nghiệp ngồi nhà (bạn gái lừa trở thành thất nghiệp), nên chưa biết nhiều các nhân vật cao thủ trong giới Tử vi. Nhưng từ nay rồi sẽ biết.

Cảm ơn anh đã chỉ rõ ra điểm khác biệt để phân biệt giữa hai giờ giúp tôi như vậy.
        Cuộc sống của tôi cho tới nay hoàn toàn là thân tự lập thân. Tôi không phụ thuộc vào chồng, và các bạn trai đã cùng chung sống sau này. Các công chuyện làm ăn luôn luôn là tôi "cầm đầu" trong việc triển khai. Tôi cũng không làm phiền bố mẹ hoặc các chị trong gia đình, từ năm 18 tuổi trở đi coi như tự sống mặc dù bố mẹ rất yêu thương và vẫn bao bọc. Chị gái vẫn xin tiền mẹ còn tôi thì không, vì tính tự nhiên thấy không thích thế chứ không phải do hoàn cảnh gia đình. Như vậy điểm đầu tiên có thể khẳng định là tôi sinh giờ Ngọ.

Anh có thể giải thích cho tôi rõ hơn mẫu người chồng có Thiên tướng +Lộc tồn+ Không kiếp và Thiên tướng + Liêm trinh+ Hóa kị+Kình dương như thế nào không? vì tôi cảm thấy không chắc chắn với trình độ Tử vi của mình hiện nay để có thể phân biệt rõ ràng giữa hai mẫu người trên.

Chồng cũ tôi là người vui tính, nói nhiều, nhưng cũng rất nóng tính, chỉ thích làm "tướng", không chịu dưới trướng ai, sau khi bỏ nhau tiền bạc cũng có vẻ lên xuống. Song hiện nay cuộc sống khá sung túc, có vợ con nhà cửa đất đai đàng hoàng.

Có một điểm nữa tôi nghiệm thấy trong cuộc sống của mình thì đúng là "Lộc tồn" nằm trong cung phu. Khi tôi triển khai công việc, hoặc khi gặp khó khăn thì luôn nhận được tiền bạc từ chồng hoặc người bạn trai sống cùng.

Vài dòng viết vậy, mong nhận được hồi âm của anh và sẵn sàng cung cấp thông tin cần thiết để anh tiện việc giúp đỡ.

Chúc anh luôn vui khỏe, thân tâm an lạc.

Trân trọng !
        thay đổi nội dung bởi: tanhia, 03-06-11 lúc 19:58

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Nhờ tanhia post lại hai lá số giờ sinh của mình cũng như những gì tanhia viết về cuộc đời mình ở bên TVLS ra đây để tiện cho tôi và mọi người theo dõi cho dễ.

tanhia mới vào sinh hoạt ở diễn đàn mạng ảo có lẽ chưa biết tôi là ai. Tôi bắt đầu xem Tử vi trên mạng ảo từ năm 2004 ở Vietlyso.com và sau đó là vanhoaphuongdong.com với nick agape.

Đến năm 2007 bắt đầu có nhiều thị phi nên tôi không viết ở các Diễn đàn Tử Vi nữa mà viết ở Webtretho.com cho đến năm 2008 với nick papagauloncon trong mục " Câu Lạc Bộ", "Các bạn cùng sở thích", "Hội những người yêu mến Tử vi" từ tầng 1 đến tầng 3.

Trên mạng ảo có rất nhiều " Ngọa Hổ Tàng Long " ở khắp 5 châu nhưng họ không chịu xuất hiện viết mà thôi. Nếu ai có duyên thì sẽ gặp.

Lúc này tanhia nằm nhà thì vào kiếm mấy bài tôi viết mà đọc để học hỏi thêm kinh nghiệm. Biết đâu sẽ giúp cho tanhia tăng thêm kiến thức Tử vi cho mình.

agape
        thay đổi nội dung bởi: agape, 03-06-11 lúc 23:11

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "agape" về bài viết có ích này:

nth (25-02-13)

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tam-minh Xem bài gởi
        chào mừng anh agape trở lại. em tuy mới biết tử vi nhưng trong quá trình tìm hiểu, đọc đc các bài viết của anh cảm thấy rất hâm mộ ạ. nhất là khả năng luận giờ sinh và xem vận hạn

em có đọc topic "Cách Xem Tiểu Vận - Năm gặp Tốt hoặc Năm gặp Xấu" của anh trên vietlyso. bài viết rất hay và dễ hiểu, tuy nhiên chỉ có 3 phần

* Yếu tố 1 : Hàng Can của năm Tiểu vận
        * Yếu Tố 2 : Các Năm Hạn, Năm Xung
        *Yếu tố 3: sao cố định, sao Lưu hay còn gọi là Phi Tinh

anh có thể chia sẻ thêm các bí quyết khác khi xem vận hạn ko ạ. vd như phải chú trọng cung nào khi xem, có kết hợp lưu tứ hóa lưu mệnh như các cao thủ khác ko ạ?

chúc anh bén duyên với diễn đàn này và gắn bó dài lâu :)
        Thật sự chẳng có bí quyết gì cả. Những yếu tố ở trên chỉ vạch ra vài nét đại cương để bắt đầu xem. Muốn xem cho biết rõ để có xác xuất trúng cao thì phải xem toàn lá số, rồi Đại vận đi vào ...và sau đó đến tiểu vận từng năm...

Và quan trọng nhất là " Tâm " mình phải nhập vào lá số, nghĩa là biết " Dụng Tâm". Nhìn vào lá số tức là nhìn vào con người. Một con người có thể xác lẫn linh hồn. Thấy cái khổ của họ mình muốn chia sẻ giúp đỡ, thấy cái đau của họ mình muốn cảm thông để chia sẻ an uỉ, thấy cái vui của họ mà vui mừng. Nghĩa là lòng mình phải biết rung động cho lá số mình xem . Đó là bí quyết. Nghe có vẽ phản KHOA HỌC nhỉ...hihihihi

Bởi vậy có nhiều lúc tôi coi lá số của chính tôi không ra mà nhờ người khác xem thì thấy. Mình coi cho mình thì chủ quan, bụt nhà không thiệng. Cùng một lẽ ấy, nhiều người tôi biết trình độ Tử vi rất giỏi mà vẫn đến nhờ tôi xem rồi đàm đạo. Học Tử vi để tự coi cho mình thấy vậy mà hơi khó đó nha...hihihihihi.

thay đổi nội dung bởi: agape, 03-06-11 lúc 23:46

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi aprilmoon Xem bài gởi
        Chào mừng anh Agape xuống núi. Chúc anh sớm đạt thêm được nhiều thành tựu trong nghiên cứu tử vi.

Thân mến.
        Thân chào aprilmoon,

Không biết aprilmoon là người tôi đã biết trước đây hay không? Nhưng anyway, cảm ơn aprilmoon cho lời chào mừng thăm hỏi.

agape
        thay đổi nội dung bởi: agape, 04-06-11 lúc 00:14

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "agape" về bài viết có ích này:

aprilmoon (04-06-11)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Đầu tiên xin chào mừng anh Agape đến với HKLS, được biết anh là 1 cao thủ tử vi của nhiều diễn đàn nay lại có duyên với HKLS mong anh mang hết sở học ra cứu nhân độ thế thì công đức vô lượng
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 04-06-11 lúc 01:07
        Thân chào
        Hoa Mai

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hoa mai" về bài viết có ích này:

TuBi (14-11-11)

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi jicker Xem bài gởi
        Cháu xin trả lời luôn ạ:
        - Tiền bạc thì cháu khá kĩ tính, chi tiêu thường phải đúng mục đích, nếu đúng mục đích thì không tiếc tiền ạ! Ví dụ: như để chi tiêu vào việc mua sắm sách vở, đồ dùng học tập hoặc tiền học phí, học thêm cho em cháu thì cháu không tiếc, nhưng nếu nó xin tiền đi chơi là cháu nhất quyết không cho.
        - Cháu thì thường xuyên phải đi ra khỏi nhà vì công việc nên ngày nghỉ hoặc có thời gian rỗi cháu chỉ thích ở nhà với gia đình.
        - Cháu rất ít khi khoe khoang gì cho người ngoài, chỉ người trong gia đình hoặc bạn bè thân thuộc mới biết thôi ạ!
        - Bồ bịch thì cháu cho tới giờ cháu không mấy khi lăng nhăng mặc dù tiếp xúc nhiều với chị em, vì vậy nên bồ bịch theo kiểu bắt cá hai tay chắc là không có ạ!
        Nếu chú cần biết thêm thông tin gì, cháu sẽ tiếp tục cung cấp ạ!
        Cháu xin cảm ơn!
        Tôi nghỉ jicker có khả năng sinh vào giờ Hợi rất cao. Tức mệnh đóng tại Dần có bộ Cự Nhật.

Jicker sinh ra ở miền Bắc phải không? Hiện đang làm công việc gì? Có từng đi xuất ngoại chưa?
        thay đổi nội dung bởi: agape, 04-06-11 lúc 01:59

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoa mai Xem bài gởi
        Đầu tiên xin chào mừng anh Agape đến với HKLS, được biết anh là 1 cao thủ tử vi của nhiều diễn đàn nay lại có duyên với HKLS mong anh mang hết sở học ra cứu nhân độ thế thì công đức vô lượng
        Chào Hoa Mai,

Cảm ơn lời Welcome của Hoa Mai. Tôi lâu quá không sử dụng Tử vi không biết có còn giúp cho mọi người được hiệu quả như trước hay không!

Bây giờ xuống núi dấng thân vào Giang hồ. Thấy nhiều môn phái với các lý thuyết đến từ xứ Đài Cảng cũng như xuất hiện thêm các cao thủ trẻ cho nên tôi đâm ra lo, sợ hãi. Không biết công lực của mình có còn sử dụng được hay không...hoặc là lỗi thời với Tử Vi Việt Truyền Thống rồi.

Cuối tuần này tôi sẽ trở về núi luyện lại mấy kiếm chiêu nên đành từ giả giang hồ vài ngày. Nói kiếm chiêu chứ thật ra toàn Vô Chiêu, nên chẳng có bí kíp gì để mà truyền.
        thay đổi nội dung bởi: agape, 04-06-11 lúc 02:42

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "agape" về bài viết có ích này:

nth (25-02-13)

Cảm ơn
        1
        trong 1 bài viết

Chào anh agape , từ lúc bắt đầu tò mò về tử vi em đã theo dõi tìm đọc các bài viết của anh từ các diễn đàn trứoc kia anh tham gia vietlyso , webtretho ..... chỉ tiếc lúc em đọc được các bài viết đó thì anh đã không còn tham gia trên các diễn đàn nữa rồi ... hôm nay thấy anh đã trở lại ở diễn đàn huyenkhonglyso thì em thấy vui quá ... hi vọng đươc anh xem cho em lá số 1 lần , vì đây là topic xác định giờ sinh( em thì đã có giờ sinh chính xác rồi nên em xin phép được pm nhờ anh xem giúp nhé ) nếu có duyên hi vọng anh xem giúp qua thư tin nhắn em gửi ạ . Chúc anh luôn vui vẻ và hạnh phúc ! nếu bao giờ về hà nội pm cho em op ep. như trước kia ở diễn đàn wwebtretho nha anh :

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ntvn" về bài viết có ích này:

TuBi (14-11-11)

Cảm ơn
        8
        trong 4 bài viết

Chào anh agape,
        Rất vui khi vào mạng nhận được ngay hồi âm của anh. Cảm ơn anh thật nhiều.

Tôi được sinh ra trong một gia đình không giàu nhưng khá nề nếp. Bố mẹ là CNVC nhà nước, mẹ là y sĩ, bố là bộ đội. Nhà tôi có 3 chị em gái, chị đầu là con riêng của bố tôi, mẹ già (sinh ra chị gái đầu) đã mất ngay sau khi sinh vì bị băng huyết. Sau đó vài năm bố tôi mới gặp gỡ và lấy mẹ tôi. Mẹ tôi sinh ra được ba người con, hai gái một trai, nhưng cậu con trai sau tôi đã chết ngạt ngay khi sinh (ngày xưa không có các phương tiện hiện đại như bây giờ). Vì thai nhi bị ngạt nên mẹ tôi phải mổ để đưa ra ngoài, và trong lần mổ đó nghe đâu bác sĩ để quên cái gì đó trong bụng mẹ tôi nên lại phải mổ lại, rồi bị nhiễm trùng ở lần thứ hai, bà lại bị mổ lần thứ ba. Lần mổ này đã làm bà kiệt sức, vài năm sau đó phải xin cơ quan nghỉ hưu non. ( Thiên hình nằm ở cung phụ mẫu).

Tôi chưa bao giờ phải xa bố mẹ và các chị cho tới khi đi lấy chồng. Tuổi thơ trôi qua hết sức êm đềm trong sự yêu thương chiều chuộng của bố mẹ và hai chị gái.

Còn nữa mai tôi viết tiếp

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tanhia" về bài viết có ích này:

Yen Binh (07-06-11)

Trang 2/19 đầuđầu 123412 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn