Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/19 đầuđầu 1234513 ... cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 189
        Cảm ơn
        8
        trong 2 bài viết

Em có top nhờ anh khi nào anh rảnh xem hộ em tử vi bên box Nhờ xem Tử vi í ạ. Chắc anh nhận ra em nếu quả thật như anh nói, anh nhớ em là ai nên tất nhiên anh nhớ lá số của em... hihihi... Em là người từng được anh xem đúng được 4 việc xảy ra xuyên suốt năm 2006 í... hihihi.....

Mến chúc anh luôn khoẻ.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi agape Xem bài gởi
        Tôi nghỉ jicker có khả năng sinh vào giờ Hợi rất cao. Tức mệnh đóng tại Dần có bộ Cự Nhật.

Jicker sinh ra ở miền Bắc phải không? Hiện đang làm công việc gì? Có từng đi xuất ngoại chưa?
        Dạ, cháu sinh ra ở miền Bắc ạ! Hiện cháu đang làm quản lý dự án xây dựng, xuất ngoại thì cháu chưa có cơ hội đi ạ, chỉ quanh quanh trong nước thôi ạ!
        Rất mong nhận được ý kiến luận giải của chú!
        thay đổi nội dung bởi: jicker, 08-06-11 lúc 09:14

Cảm ơn
        8
        trong 4 bài viết

Chào anh agape,

Theo yêu cầu của anh tôi post một bài viết bên TVLS sang đây ạ

Thưa các bác!

Còn nhớ, năm tôi 26 hay 27 tuổi gì đó. Có lần đi cùng người bạn tới nhà một người đã đứng tuổi mà chúng tôi gọi bằng chú ở ngoại thành Hà nội. Giòng họ nhà chú này làm nghề bốc thuốc bắc đã mấy đời, chú rất giỏi Kinh dịch và Tử vi. Ngày ấy ở Việt nam, các môn khoa học huyền bí không được tự do ngôn luận và trọng vọng như bây giờ. Thi thoảng chú chỉ xem cho bạn bè thân hữu vào những ngày chủ nhật mà hiệu thuốc của chú nghỉ và không bao giờ nhận tiền hay quà cáp của ai.

Sau một hồi vãn chuyện, chú lấy ra một chiếc ống nhỏ, trong đó có rất nhiều que tre đã được vót tròn nhỏ chuốt óng, trông giống như những chiếc kim đan, rồi bảo tôi bốc những que đó, tôi không còn nhớ mình bốc mấy lần. Chú ghi ghi chép chép rồi hỏi ngày tháng năm sinh và giờ sinh của tôi và chồng tôi. Trầm ngâm một lúc bên bàn trà , chú cất giọng từ tốn “ sau này cháu sẽ giàu hơn chồng cháu” tôi không khỏi ngạc nhiên hỏi “ tại sao hai vợ chồng lại có người giàu hơn và người nghèo hơn ạ”. Chú chậm rãi nói tiếp “ rồi cháu sẽ phải đi xa lập nghiệp. Cuộc đời cháu sẽ phải vài ba lần làm lại, không biết cháu có bỏ chồng hay không, nhưng nếu có bỏ thì cũng không chính thức, số cháu rất đào hoa, sẽ có nhiều người đàn ông đi qua cuộc đời cháu, trong đó chú thấy có cả người ngoại quốc nữa….,”. Những tia nắng đầu hè lung linh trong vắt lọt qua khe cửa đung đưa nhảy nhót trên sàn nhà, chúng tôi im lặng lắng nghe “….về già cháu cũng có mọi thứ nhưng không phải là ngừoi rất giàu có, cho dù thế nào thì trước hay sau cháu vẫn là một nhà tiểu tư sản…”. Chú thư thả đưa tay nâng tách trà lên tỏ ý muốn uống trà và nói chuyện với người bạn đi cùng. Đôi mắt tôi mở to chứa đầy những dấu hỏi, nhưng đành lễ phép ngồi phụ chuyện hai người.

Những năm đó tôi đang giàu có và rất hạnh phúc. Công chuyện làm ăn thuận buồm xuôi gió, đi đến đâu cũng được mọi người vì nể, trọng vọng. Họ cứ khen sao trẻ mà giỏi thế, họ không chịu giấu đi cái vẻ trầm trồ, thán phục mỗi khi gặp tôi, nhiều người muốn đến làm thân với tôi....(hồi đó người giàu ở Hà nôi không nhiều như sung rụng giống bây giờ). Tôi quan hệ rất rộng rãi, đặc biệt là trong giới trí thức và quan chức. Tôi lập công ty riêng… hoạn lộ những năm đó thật thênh thang… đó là chuyện làm ăn.
        Về tình cảm, thì từ năm 16 tuổi tôi đã được yêu và yêu, đến năm 23 tuổi, 5/1989 mối tình đầu của chúng tôi kết trái ngọt ngào, tròn trĩnh và trinh khiết. Phải nói tôi thuộc dạng khá ngoan, chưa bao giờ tôi nghĩ rằng mình lại có thể ăn ngủ với một người đàn ông khác ngoài chồng. Hình ảnh những người đàn bà đi ngoại tình hoặc bỏ chống… âm thầm lãnh đủ sự miệt thi trong đôi mắt của tôi. Sư thông cảm hay những suy nghĩ tốt đẹp dành cho những người đàn bà đó chưa một lần le lói ở trong tôi.

Cứ thế, thời gian trôi đi, công chuyện làm ăn dần dần thua lỗ, mất mát. Tôi lo sợ quá và bắt đầu vay mượn, nói dối quanh dối quẩn để lấp các lỗ hổng. Ban đầu là những người thân quen, rồi sau là những người có quan hệ quen biết trong làm ăn. Rồi sau đó nữa là ngân hàng…Tôi mở rộng đầu tư hy vọng lấy cái này đỡ cho cái kia….Cứ thế, tôi lao như con thiêu thân vào vòng xoáy của đồng tiền. Tôi dối trá, quay cuồng nhảy múa trong đống lãi, lãi mẹ đẻ lãi con, lãi nguội đẻ lãi nóng, chúng đua nhau sinh nở với tốc độ chóng mặt không thể kiểm soát nổi và rất nhanh chóng, chúng đã nghiền nát tôi.
        Những người trước kia tỏ vẻ thán phục, trầm trổ khen ngợi tôi, có những người tôi có vay tiền, nay không trả được thì họ nhổ vào mặt tôi, căm thù tôi (chấp nhận thôi). Nhưng còn những người tôi không vay mượn gì và cũng chẳng làm gì ảnh hưởng tới họ, hồi trước muốn làm thân với tôi thì nay chỉ cần nhìn thấy bóng tôi thôi, là họ lảng tránh như tránh một con hủi đang ở giai đoạn cuối …v,,,v,,,
        Đêm đêm, tôi nhìn thấy hàng chục cái bĩu môi dè bỉu đính đầy trên tường nhà. Những lời miệt thị, phỉ báng luồn vào trong gió thốc vào tai tôi nhức buốt, bã bời….

Tháng 2/1999 tôi buộc phải ra nước ngoài tìm cơ hội mới, bởi nếu cứ như thế thì một là sẽ hóa điên mà chết vì áp lực, sự o ép của các chủ nợ, hai là sẽ bị bỏ tù … Thế là ngụp lặn trong nước mắt, tôi chia tay bố mẹ, các chị và chồng con rồi một mình khăn gói ra đi. Ngày chia tay, mặc dù khó khăn chồng chất, vợ chồng tôi quyến luyến nhau lắm, hẹn ngày đoàn tụ.
        Trong chán nản, tuyệt vọng, cô đơn, tôi đã ngã vào vòng tay ngừoi đàn ông khác trên đất khách quê người…

Giữ lời đã hứa, ba năm sau, tôi đã tìm được cơ hội làm ăn và chia tay với bạn trai quyết định đón chồng con sang. Khi nghe quyết định của tôi, chị gái và mẹ tôi đã nói cho tôi biết rằng ở nhà chồng tôi đã ăn ở với cô bé ô sin trông con tôi từ lâu và khuyên tôi không nên làm như vậy. Nhưng tôi đã không nghe, bởi tôi rất tin tưởng vào nền tảng tình yêu mà chúng tôi đã có từ thuở thiếu thời. Thêm ngần ấy năm vợ chồng ăn ở với nhau đầy tình nghĩa, yêu thương, không có điều tiếng gì, và còn con cái nữa. Khi thấy anh đồng ý sang ngay tôi hoàn toàn tin rằng anh đã chọn tôi và con .
        8/2002 gia đình tôi đoàn tụ….và ngay sau đó tôi hiểu rằng đàn ông khi ghen tuông thật đáng sợ, thiên thần và quỷ dữ cùng trú ngụ một nơi…
        Đầu năm 2003 khi trên người còn quấn đầy băng vì vết thương do bọn cướp đánh chưa lành miệng, tôi chính thức chia tay với chồng, không ra tòa, sau đó anh đưa con về nước…Hiện nay con riêng của anh và cô bé ô sin đã 7 tuổi nhưng cháu bé đó mang họ mẹ.

Rồi các hạn họa tiếp theo thì các bác đã biết cả rồi đấy.

Tôi trải lòng mình bằng câu chuyện trên mục đích muốn nói rằng, cách đây gần 20 năm, đã có người xem tử vi cho tôi vào giờ Ngọ, trải qua thời gian các điều căn bản đã ứng hợp vào tôi.

Tôi chưa bao giờ có khái niệm là mình được sinh ra vào bất cứ giờ nào khác ngoài giờ Ngọ.

Để dễ hình dung, tôi ví dụ thế này. Có hai căn nhà chứa đựng quá khứ và tương lai, một căn nhà là giờ Ngọ và một căn nhà là giờ Ty. Người duy nhất biết rõ căn nhà nào là của tôi là mẹ tôi thì bà đã vãn cảnh nơi suối vàng. Bao năm qua tôi vẫn sống yên ổn trong căn nhà giờ Ngọ.

Bỗng một hôm, có bác Thienkyquy đi qua, bác kéo tôi ra khỏi căn nhà giờ Ngọ rồi chỉ tay sang căn nhà bên cạnh và nói “ căn nhà này mới là của cô, ở trong đó có cái này, cái này, cái này, và cái ấy mới là của cô. Còn căn nhà cô đang ở trong ấy không phải là của cô đâu, nó chỉ giống thôi, cô nhầm rồi….” Nếu chỉ nói khơi khơi vậy rồi thôi thì không sao, nhưng bằng các lập luận hết sức rành mạch, chặt chẽ, logic, bác đã vẽ lại hình ảnh các đồ vật tượng trưng cho quá khứ trong căn nhà lạ, ngạc nhiên là nó rất chính xác, rõ nét tới từng chi tiết hơn ở căn nhà cũ rất nhiều.
        Tôi ngỡ ngàng, choáng váng và bắt đầu hoang mang. Tôi vội hỏi những người bạn xung quanh xem căn nhà nào là của tôi? Mọi người xúm vào hết lòng giúp đỡ, giải thích, người ít người nhiều, người trong diễn đàn, người PM, người hẹn vào mạng chát…. trong đó cũng có các họa sĩ sắc nét không kém, và tôi lại đi từ ngạc nhiên này đến ngạc nhiên khác….. Sau một hồi tìm hiểu , ưu tư, tôi yên tâm trở lại căn nhà giờ Ngọ của mình.

Rồi vài ngày sau, vào một buổi chiều nắng đẹp, có cơn gió lành từ đâu đó lại đưa bác Thienkyquy đến chỗ tôi, lần này có thêm bác Liên Hương. Lại bằng các lập luận rành mạch, chặt chẽ, cụ thể đến từng chi tiết và hết sức logic, hai bác lại kéo tôi ra khỏi căn nhà giờ Ngọ của mình. Tôi lại bắt đầu hoài nghi, lòng hoang mang tột độ. Đâu là quá khứ thật và tương lai thật của tôi???. Tinh thần tôi biết trú ngụ vào đâu???.

Tôi viết như vậy không có nghĩa tôi là người ba phải, không có chính kiến. Nhưng quả thực là trình độ và sự hiểu biết của tôi trong lĩnh vực này còn rất hoang sơ. Hơn nữa cũng phải thừa nhận rằng hai lá số này có nhiều điểm rất giống nhau. Cứ như trò chơi đuổi hình bắt bóng nên sự hiểu biết còn hạn chế của tôi hiện nay không đủ để tôi có thể tự tin hoàn toàn mà đưa tinh thần của mình vào nơi nào đó trú ngụ cho yên ổn!.

Và như các bác đã biết đấy, và thời điểm gay cấn nhất, khi tôi còn đang hoang mang, bác Thất sát bắt đầu “tung chưởng” khiến bác Liên Hương vội vàng cho ra đời ngay một topic “ Vấn nạn về giờ sinh âm lịch” nhằm bàn luận riêng về vấn đề này.

Vâng! Xin cảm ơn hai bác và các bác khác nữa đã tham gia topic trên, thế là những người hậu học, chập chững bước vào làng tử vi như tôi tha hồ có thêm tài liệu mà đọc mà lựa chọn.

Với thiển nghĩ của tôi, để đổi hướng tư duy về chuyên môn của những người đã lớn tuổi, lại có thâm niên, kinh nghiệm và trình độ nhất định trong chuyên môn đó (tôi tạm gọi như vậy) quả thực là rất khó. Đặc biệt lại đối với một môn huyền học thiên biến vạn hóa như thế này. Cho nên tôi nghĩ, các bác cứ tha hồ tham luận, thảo luận, bàn luận, bình luận, tranh luận ….sau đó là ai về nhà nấy, ai làm việc nấy và ai tư duy nấy theo cách của riêng mình, khó có thể thay đổi được lắm. Rồi bác nào cũng vẫn là bác ấy thôi mà.
        thay đổi nội dung bởi: tanhia, 04-06-11 lúc 14:24

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tanhia" về bài viết có ích này:

tuyetmuaha (05-06-11)

Cảm ơn
        8
        trong 4 bài viết

Mang theo các suy nghĩ trên, tôi thấy nếu tiếp tục xác định giờ sinh đến độ nào đó e topic sẽ mất vui mà lá số lại rất quan trọng với chính bản thân tôi, nên hôm nay tôi có nguyện vọng thế này xin trình bày với các bác và các anh chị em tham gia vào topic:
        Những hạn họa tôi đã trải qua thì đằng nào cũng đã qua rồi, nếu ai muốn nghiệm lý cho tôi được học hỏi thì tốt quá, tôi xin cảm ơn vì học xem số trên chính lá số của mình là lý tưởng nhất, có ai hiểu được mình và biết mình bằng chính mình cơ chứ.
        Cuối cùng vấn đề quan trọng nhất đối với tôi bây giờ là tương lai. Bởi bản thân đã hứng chịu những loại sao quả tạ có hạng, nên bây giờ tôi tha thiết muốn biết các vận hạn sắp tới có thể đến với mình bao gồm cả hạn xấu lẫn hạn tốt để tôi chuẩn bị tinh thần đón nhận nó. Các bác đừng lo tôi buồn nếu lá số không được tốt các bác nhé, tôi đã hiểu thế nào là số phận rồi mà.

Kính mong bác Thienkyquy và bác Liên Hương, bớt chút thời gian, ghé vào luận giúp cho tôi lá số theo giờ Ty. Thôi thì các bác đã chỉ ra cho tôi nền móng (quá khứ) của ngôi nhà mới, nay mong các bác xây nốt (tương lai) cho tâm hồn đang hoang mang của tôi không còn đứng giữa đường nữa.

Kính mong bác Thất sát, Thất sát triểu đẩu bớt chút thời gian luận giúp cho tôi lá số theo đúng giờ Ngọ

Kính mong các bác, các anh chị em Tử Phủ Vĩ Tướng, Tinhhai, Thichthiphi, Kiwi, Diệu bích, PIANOm Yinyang, G-R-E-E-N, Thienco… tham gia luận giúp cho tôi lá số theo giờ Ngọ.

Luận đoán giúp đại vận này, đại vận tới và hậu vận của lá số. Các điểm nhấn, tức là các sự kiện có thể đến trong tương lai như những sự kiện lớn trong hơn 10 năm mà tôi đã viết ra trong topic.

Thế là tôi có hai căn nhà cho tinh thần của mình, từ nay nếu có hạn họa xảy ra tôi không còn thảng thốt rơi tuột xuống đáy vực tuyệt vọng nữa.

Bài viết này như một sự kêu cứu của một con người đã quá khổ vì các hạn họa, đồng thời cũng là lời tri ân xin gửi tới các bác các bạn, các anh chị em trong diễn đàn đã ghé vào topic của tôi. Tha thiết mong mọi người cùng tham gia luận đoán coi như là đang trang bị hành trang cho tôi để tôi bình tâm đi nốt trên con đường trả nợ cõi trần của mình.

Xin gửi tới các bác, các bạn và các anh chị em những lời tri ân chân thành nhất.
        Xin phép cho tôi được gửi lời cảm ơn tới BĐH diễn đàn, những ngừoi luôn làm việc không mệt mỏi, không vụ lợi đã đem lại món quà tinh thần to lớn, niềm vui và kiến thức cho những người yêu thích môn tử vi.

Chúc tất cả luôn mạnh khỏe và an lành!

Trân trọng !

Tôi chưa biết cách đưa lá số lên, để nghị anh đưa lên giúp tôi ạ.
        Ngày 21/1/1967 (dương lịch) 11h55 phút. Và giờ tỵ
        Xin cảm ơn!

Cảm ơn
        29
        trong 12 bài viết

chào tanhia,

Yen Binh link dùm 2 lá số cho Tanhia theo trang TVOL lần lượt theo giờ Tỵ và Ngọ
        http://www.tinvietonline.com/KHHB/tu...,11&session=55

http://www.tinvietonline.com/KHHB/tu...,11&session=43

Thân.
        YB
        thay đổi nội dung bởi: Yen Binh, 04-06-11 lúc 15:06

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Yen Binh" về bài viết có ích này:

tanhia (07-06-11)

Cảm ơn
        8
        trong 4 bài viết

Anh agape ơi, tôi tiếp tục nhé!

Mẹ tôi đã mất cách đây 3 năm. Bố tôi khoảng 84-85 tuổi, ơn Trời, ông đang sống rất khỏe mạnh, minh mẫn nhưng đôi mắt thì đã bị mù hơn 10 năm nay.

Hai chị gái hiền lành, chịu khó, cuộc sống không giàu nhưng ổn định, các anh rể cũng đều tốt bụng, các cháu ngoan ngoãn, học giỏi, biết nghe lời người lớn, không nghiện ngập chơi bờ hỗn hào gì.

Từ nhỏ tới giờ tôi chưa bao giờ phải vấn khăn tang lên đầu, vì ông bà nội ngoại đều mất trước khi tôi ra đời, và họ hàng thì chỉ nghe tin thôi chứ chưa chịu tang ai cả. Năm mẹ tôi mất, vì quá bất ngờ không kịp làm viza nên tôi cũng không về chịu tang được.

Tính tình tôi bình thường rất vui vẻ, nhẹ nhàng, cởi mở, biết giao tiếp, hay đem lại niềm vui cho những người xung quanh, mặt mũi thì lúc nào cũng tươi tắn. Tác phong nhàn nhã, phong lưu. Những lúc rảnh thích làm thơ, viết truyện ngắn, đôi khi vẽ cái gì đó... nhà cửa trang hoàng đẹp đẽ, thanh tao, khá cầu kỳ trong chuyện ăn uống, bởi có quan niệm ngoài ngon còn phải đẹp. Tôi không nghiện bất cứ thứ gì và có các tiêu chuẩn riêng cho cuộc sống của mình. Điều đặc biệt là tôi rất thẳng tính và nóng tính, là người có lòng tự trọng cao nên không chịu được sự xúc phạm của người khác, nếu đã nóng lên thì tôi không sợ bất cứ ai và bất cứ điều gì có thể xảy ra ngay lúc đó hoặc sau đó. Tôi không thích sự hèn nhát. luồn cúi, quỵ lụy.

Khá thông minh, có nhiều tham vọng và hoài bão lớn nhưng chưa bao giờ thành công, bởi cứ có tiền là họa ở đâu lại ập tới làm cho khuynh gia bại sản, trắng tay.

Cụ thể, trong những năm 1992-1996 tôi giàu lên một cách nhanh chóng, đi đi về về, đánh hàng sang nước ngoài... mua được nhà cửa đất đai, ô tô, có công ty riêng... năm 1998 sập tiệm.

Năm 2002 sau ba năm cố gắng làm lại, có ít vốn liếng sau đó đi chơi gặp cướp, v.... lại thêm hơn 1 năm điều trị không làm được bất cứ việc gì thế là lại trắng tay .

Năm 2004 lại đứng dậy có ít vốn liếng, góp vào với anh bạn làm chung, 8/ 2005 trong một chuyến đi công tác ở nước ngoài, anh này bị đột quỵ ... lại trắng tay

Năm 2010 sau khi lại làm ăn có tiền, thì ngày 13/9/2010 bị bạn gái lừa cho vào làm đại ca trong trại giam đến 17/11/2010 ra tù. Lại chi phí các cửa .... lại trắng tay.

Ngày 3/9/2010 tôi đón con gái sang học, cháu sang được 10 ngày, lạ nước lại cái chưa biết gì thì mẹ bị bắt.

Không biết các thông tin như vậy đã đủ chưa ạ? Nhưng cho dù có thế nào thì tôi thấy cuộc sống vẫn đẹp và ý nghĩa lắm, bởi còn rất nhiều người tốt, kẻ xấu ít thôi anh ạ.

Nếu cần thông tin gì thêm anh cứ nói nhé, tôi sẵn sàng cung cấp.

Rất và rất mong, định xong giờ sinh thì anh luận giúp cho tôi lá số tới cuối đời anh nhé. Hy vọng được duyên anh giúp đỡ.

Chân thành cảm ơn anh đã dành thời gian cho tôi.

Chúc anh luôn khỏe, mọi sự an lành.

Trân trọng!.
        thay đổi nội dung bởi: tanhia, 04-06-11 lúc 15:46

Cảm ơn
        8
        trong 4 bài viết

Cảm ơn Yên Bình đã link giúp lá số.
        Tên Yên Bình nghe thích quá vì tôi đang khao khát sự bình yên.

Cảm ơn
        2
        trong 2 bài viết

Hâm mộ anh Agape đã lâu, nếu có duyên mong được anh xác định giúp giờ sinh.

1- Mô tả về con người của bạn, từ guơng mặt, hình dáng đến tánh tình . Nếu có tấm hình gởi cho tôi càng tốt. Con trưởng hay con thứ trong gia đình .
        Em con thứ, trên là một anh trai, và dưới một em trai. Người tầm thước, đầy đặn. Hình em gửi qua PM cho anh nha.

2- Cho biết khả năng học lực, nghề nghiệp đang có. Hiện ở trong nuớc hay du học và học về ngành gì .
        Học lực trung bình. Tốt nghiệp đại học ngành mỹ thuật , sắp tới em qua Mỹ học học ngành Design.

2- Về cặp mắt tốt hay xấu, có đeo kính hay không đeo kính . Về bệnh tật, dị tật bẩm sinh hoặc có dị ứng cái gì không? Nếu có tai nạn thì cho biết có sẹo ở đâu không ? Có nghiện ngập như thuốc lá, ruợu chè hoặc đam mê cờ bạc, cá độ, số đề ..v.v...
        Mắt em từng phẫu thuật chữa cận, có sẹo nhỏ ở mắt trái. Đường tiêu hóa yếu, dễ bị dị ứng , trúng thực.

3- Về tình trạng của cha mẹ, như còn sống chung hay ly thân hoặc có ai qua đời sớm. Nghề nghiệp của cha mẹ .
        Cha mẹ không hạnh phúc lắm nhưng còn sống chung, kinh doanh ngành dược liệu và cho thuê nhà.

4- Về anh em ruột hoặc anh em dị bào nếu có . Anh chị em hiền lành, ngoan ngoãn hay là phá phách làm gia đình đau đầu.
        Không có anh em dị bào. Anh em trai có thời phá tiền bố mẹ, nhưng hiện giờ đã đâu vào đấy.

5- Về tình yêu nếu có thì cho biết bao nhiêu mối tình rồi .
        Em có một mối tình đầu.

6- Về năm lập gia đình nếu có thì đám cưới năm nào và đã có gia đình thì sinh con năm nào, trai hay gái .
        Năm Kỷ Sửu lập gia đình với mối tình đầu. Hai vợ chồng không có con.

7- Ngoài ra cung cấp thêm những năm có biến cố quan trọng xãy đến, càng nhiều càng tốt như năm nào có tình yêu, nghề nghiệp, tai nạn, đi xa nuớc ngoài, thi cử, tốt nghiệp, phát tài ...v..v...

Năm Giáp Thân: gia đình xáo trộn, thị phi, ...
        Năm Ất Dậu: Học Cao Đẳng.
        Năm Bính Tuất : Đậu thủ khoa Đại Học.
        Năm Đinh Hợi : có tình yêu
        Năm Kỷ Sửu : đí nước ngoài, kết hôn
        Năm Canh Dần : Ly hôn.
        Năm Tân Mão: Tốt Nghiệp ĐH, dự định du học.

8- Cho biết một ít về bạn bè như thế nào ?
        Ít bạn bè thân. Bạn bè chênh lệch tuổi tác.

9- Cho biết sơ qua về bà con dòng họ như thế nào?
        Bên dòng nội thì em không biết (vì em chưa về quê nội lần nào). Còn bên dòng ngoại thì phụ nữ lận đận tình duyên nhưng về kinh tế thì mạnh hơn cánh nam nhi.

10- Cho biết tình trạng tài chánh hiện thời như thế nào ? Giàu hay nghèo, dư dã hay túng thiếu hoặc phá sản.
        Hiện giờ em ăn bám gia đình . Chỉ có đi học thôi . Làm thêm cũng chỉ là cho vui và lấy kinh nghiệm chính. Nói chung chưa bao giờ em phải lo lắng hay túng thiếu chuyện tiền bạc.

11- Còn trong trường hợp các bạn đã nhờ ai đó xác giờ sinh mà chưa sure lắm thì cho biết họ nói giờ gì và vì sao họ cho là như thế. Có gì cứ viết ra hết .
        Có vị xác định giùm em giờ Thân. Vì giờ này ứng vào cung Phụ mẫu, cung Huynh Đệ, và việc học của em, hạn xuất ngoại du học.

Trên giấy tờ khai sinh thì em sinh lúc 14h15 ,nhưng các thầy đều bảo là sai giờ. Em có hỏi lại mẹ, thì bà bảo ăn cơm trưa xong là vào sinh luôn.

Cảm ơn
        8
        trong 2 bài viết

Nghe câu chuyện của chị Tanhia em thấy cuộc đời của mình xem ra vẫn may mắn quá. Nhưng hình như càng nhiều sóng gió thì sau này chị sẽ càng viên mãn khi về già đấy. Em tin là Chúa thử thách con người là để giao cho người đó trọng trách về sau. Chúc chị luon vui vẻ nhé.

Sorry anh agape vì xì pam top của anh, nhưng đọc câu chuyện của chị Tanhia em hơi xúc động, nhất là khi ngoài trời đang mưa, không khí mát mẻ và hơi buồn.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "aprilmoon" về bài viết có ích này:

tanhia (06-06-11)

Cảm ơn
        8
        trong 4 bài viết

Cảm ơn aprilmoon đã chia sẻ,

Tôi đang sưu tầm các bài viết của anh agape để đọc và học hỏi, bạn nào có link thì chuyển lên giúp cho tôi nhé.

Xin anh agape cho tôi thêm các link bài viết nếu anh còn lưu giữ.

Xin chân thành cảm ơn!

Trân trọng!

Trang 3/19 đầuđầu 1234513 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn