Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 6/19 đầuđầu ... 4567816 ... cuốicuối
    kết quả từ 51 tới 60 trên 189
        Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi agape Xem bài gởi
        - Cung mệnh của jicker có con Đại Hao . Người có Đại Hao đứng chung với Cự Nhật sáng sủa thì to con. Ngược lại người có Tiểu hao thì nhỏ con, thấp. Người có Thái Dương sáng sủa, sinh vào ban ngày thi da trắng, mặt hồng hào. Nhưng vì jicker sinh vào ban đêm nên ngược lại. Vả lại, cung Tật ách có Thiên Việt cũng ám chỉ da ngăm.

-Thái Dương là con sao ảnh hưởng đến thần kinh. Vì jicker sinh vào gần giữa khuya tối thui cho nên con Thái Dương này không được quân bình. Vì cái thiếu quân bình này mà khiến thần kinh cũng mất quân bình hay gọi là yếu thần kinh. Lúc nhỏ nếu sốt cao dễ bị co giật. Chân tay run rẫy cũng do thần kinh yếu mà ra. Mệnh Thân của jicker có Thiên Mã chiếu về chủ chân tay ở đây. Cung Tật ách có Liêm Phá + Hóa Kỵ cũng cho thấy mình hay bị bệnh, tai nạn lặc vặt.

Thái dương đóng cung Dần mà sinh vào ban đêm nên tâm trí hay hoang mang bất thường và lo nghĩ.

Mệnh có Thái Dương, Cự Môn + Thái Tuế hay lý luận, thích biện luận. Bây giờ jicker phải biết chắc mình sinh giờ Hợi thì stick lấy và nếu có ai hay thầy bà nào phán giờ này sai thì bảo họ chứng minh làm sao cho thuyết phục. Còn đi coi Thầy Bà mà coi không ra lá số của mình lại mất tiền thì tiếc quá. Thà để tiền đó đợi khi tôi về HN hẹn hò đi uống cà phê có còn tốt hơn không.

Vài dòng chia sẻ thêm.
        Hồi nhỏ đúng là cháu khá hóm hỉnh, hay lý sự, thấy cái gì hay cũng hỏi, cái gì không biết cũng hỏi nên người lớn trong nhà cũng như hàng xóm xung quanh ai cũng quý. Tuy nhiên, khi lớn lên thì tính cháu có vẻ điềm đạm hơn nhiều không còn quá hiếu động như hồi bé nữa.
        Chú ơi, bao giờ chú về Việt Nam, chú ới cháu một tiếng để cháu tiếp đón chú từ sân bay chú nhé. Cà phê thì đơn giản quá ạ vì Hà Nội còn nhiều thứ hay hơn mà chú.
        Cháu cảm ơn chú rất nhiều, nhờ chú mà cháu đã có thể xác định được giờ sinh chính xác của mình.
        Cháu: jicker.
        thay đổi nội dung bởi: jicker, 08-06-11 lúc 08:55
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Chào tất cả,

Mục đích tôi vào DD mở chủ đề " Xác định giờ sinh " để giúp cho những ai không biết hoặc chưa chắc về giờ sinh của mình mà tìm ra đúng lá số. Tôi không có nhiều thời giờ để coi cho từng lá số nhất là chuyện chừng nào lấy chồng, lấy vợ. Tuy tôi ưu tiên cho những ai hỏi về giờ sinh nhưng nếu không có ai hỏi về giờ sinh thì tôi sẽ giúp xem cho những ai có vấn đề thật khó khăn, bế tắc trong cuộc sống.

Tôi chỉ xem công khai ở DD. Tôi không thích xem cho bất kỳ ai qua PM.

agape
        Chào bác agape
        Hôm nay tình cờ vào topic này cháu rất vui vì từ trước đến giờ cháu luôn băn khoăn về giờ sinh của mình. Rất mong bác dành thời gian cho cháu. mẹ cháu nhớ lá sinh cháu vào buổi chiều ngày 16/10/1984(DL)
        Sau đây là thông tin của cháu ah.
        1- Mô tả về con người của bạn, từ guơng mặt, hình dáng đến tánh tình . Nếu có tấm hình gởi cho tôi càng tốt. Con trưởng hay con thứ trong gia đình .
        Cháu cao 1m59 nặng 42kg da trắng hơi xanh. người gầy mặt thì đầy đặn hơn so với người. Hiền lành đôi khi nhút nhát, hay bị mất bình tĩnh.Là con trưởng
        2- Cho biết khả năng học lực, nghề nghiệp đang có. Hiện ở trong nuớc hay du học và học về ngành gì .
        Học lực trung bình, học tập và thi cử cũng rất lận đận và khá vất vả mới lấy được bằng.Năm 2002 thi trượt đại học. Năm 2003 thi vào trường quan hệ quốc tế (học trong nước).Học về CNTT.Năm 2008 ra trường và đi làm.Hiện đang làm trong một cơ quan nhà nước. Mới chỉ ký hợp đồng ngắn hạn chưa được vào biên chế.Lương thấp.Bố mẹ vẫn phải chu cấp thêm.Công việc làm chưa liên quan nhiều đến chuyên môn. Chưa xuất ngoại lần nào.
        2- Về cặp mắt tốt hay xấu, có đeo kính hay không đeo kính . Về bệnh tật, dị tật bẩm sinh hoặc có dị ứng cái gì không? Nếu có tai nạn thì cho biết có sẹo ở đâu không ? Có nghiện ngập như thuốc lá, ruợu chè hoặc đam mê cờ bạc, cá độ, số đề ..v.v...
        Mẳt cháu bị lồi (ko biết có phải do di truyền không mà bên ngoại nhà cháu rất nhiều người bị như vậy.) Chỉ khi nào làm việc trên máy tính thì cháu mới mang kính. Đi kiểm tra thì chỗ bảo bị cận chỗ thì bảo không sao??/Năm cháu khoảng 3-4 tuổi cháu bị ốm phải phẫu thuật.vẫn còn vết sẹo dài ở ngực và còn nhiều vết sẹo nhỏ ở do bị mụn nhọt.Hiện giờ thì sức khỏ của cháu cũng rất kém
        3- Về tình trạng của cha mẹ, như còn sống chung hay ly thân hoặc có ai qua đời sớm. Nghề nghiệp của cha mẹ .
        Bố mẹ vẫn sống cùng với nhau.bố mẹ cháu là công nhân. đến năm 1990 bị đuổi vì sinh con thứ 3. Hiện tại thì mẹ ở nhà nội trợ. Bố mở xưởng sản xuất và kinh doanh nhỏ.
        4- Về anh em ruột hoặc anh em dị bào nếu có . Anh chị em hiền lành, ngoan ngoãn hay là phá phách làm gia đình đau đầu.
        Có 1 em gái và 1 em trai.Nói chung là nuôi ba chị em cháu bố mẹ cháu cũng rất vất vả. Vì học lực cũng bình thường nên thi cử rất là khó khăn nên toàn phải tốn tiền của. Riêng bản thân cháu thì tự thi được nhưng học phí cũng rất nặng. Em trai cháu mấy năm vừa rồi cũng phá phách làm gia đình cũng rất là đau đầu. Đang học bỏ dở giữa chừng và bố mẹ cháu phải đi trả nợ giúp. Hiện giờ lông bông đang ôn để thi lại.
        5- Về tình yêu nếu có thì cho biết bao nhiêu mối tình rồi .
        Về chuyện này thì cháu cũng ko biết tiêu chuẩn như thế nào thì được tính vào danh sách vì cháu cũng thích rất nhiều và cũng có rất nhiều thích. nhưng sâu sắc và lâu dài chỉ có 1 người nhưng đến năm 2008 thì chia tay. Từ đó vẫn còn ám ảnh chuyện cũ nên đến giờ vẫn chưa có người yêu.
        6- Về năm lập gia đình nếu có thì đám cưới năm nào và đã có gia đình thì sinh con năm nào, trai hay gái .
        7- Ngoài ra cung cấp thêm những năm có biến cố quan trọng xãy đến, càng nhiều càng tốt như năm nào có tình yêu, nghề nghiệp, tai nạn, đi xa nuớc ngoài, thi cử, tốt nghiệp, phát tài ...v..v...
        8- Cho biết một ít về bạn bè như thế nào ?
        Bạn bè thân thiết thì cũng có tình có nghĩa với cháu. Và cháu cũng hay giúp đỡ bạn bè nhiều về tinh thần cũng như tiền bạc.
        9- Cho biết sơ qua về bà con dòng họ như thế nào?
        Bố cháu là con thứ 3 trong gia đình có 5 anh chị em (1 chú bị mất lúc nhỏ). Bố cháu không phải là trưởng nhưng cũng gánh vác 1 nửa trách nhiệm của con trưởng. đời cụ cháu cũng có đông anh em nhưng đều không có con cái mỗi mình cụ cháu có con nên tất cả đất cát để lại cho con cái của cụ. Mẹ cháu là con thứ 6 trong gia đình có 12 anh chị em. Nhà nghèo và vất vả.
        10- Cho biết tình trạng tài chánh hiện thời như thế nào ? Giàu hay nghèo, dư dã hay túng thiếu hoặc phá sản.
        Hiện tại thì tài chính của cháu cũng bình thường.thu nhập thấp nhưng cũng không đến nỗi khó khăn vì bố mẹ luôn chu cấp thêm cho
        11- Còn trong trường hợp các bạn đã nhờ ai đó xác giờ sinh mà chưa sure lắm thì cho biết họ nói giờ gì và vì sao họ cho là như thế. Có gì cứ viết ra hết .
        Cháu cũng đã nhờ người xem giúp thì chị ấy xác định cho cháu là giờ thân ngày 16/10/1984. Chị ấy xem ảnh cháu và bảo là có dáng người của sao thiên cơ ở cung thân. nhưng cháu băn khoan về cung phúc hình như nó không ứng với cháu lắm "Thái dương cư thìn có hoá kỵ phục binh thì cho thấy tổ phụ nhà em trước là người quan tuớc cao quyền vị lớn có thể là một vị tướng trong quân đội. Có hoá kỵ còn cho thấy có tai nạn gì đó đến sông nước bất ngờ hoặc giả như bị kẻ dèm pha mất danh khi còn đang đương chức đương quyền."=> Dòng họ nhà cháu rất bình thường không có chức quyền to gì cả
        Bà nội cháu mất năm 2002. Ông nội cháu mới mất đầu năm 2011.

Chúc bác và gia đình mạnh khỏe. Mong tin chú

Cảm ơn
        2
        trong 2 bài viết

Thiện tai, thiện tai. Thí chủ không nên ngóng tôi. Không khéo tôi lại chạy lên núi tu tiếp bây giờ.

Cô PM gởi hình và cung cấp thêm thông tin thì không sao. Trên khai sinh ghi giờ sinh là 14h15 tức sinh vào giờ Mùi. Tôi tin cha mẹ cô viết đúng.

Thế cô và người chồng cũ yêu nhau ở VN rồi cùng nhau đi du học cưới nhau ở nơi đó à? Đó là nước nào?
        Không, anh ah. Em cưới ở VN. Sau khi ly hôn, em mới tính đến chuyện đi du học. Em muốn tập trung vào sự nghiệp , không muốn nghĩ nhiều về chuyện tình cảm. Còn tấm hình là em chụp trong chuyến du lịch tại Campuchia.

Trước giờ em luôn nghĩ mình sinh giờ Mùi. Nhưng đi 2 thầy đều phán sai giờ sinh nên em cũng hoang mang. Đây là lý do thầy đưa ra :
        _ Đám cưới không tránh được sự dèm pha, dị nghị, cản trở. >< Thực tế hoàn toàn ngược lại, được mọi người ủng hộ và giúp đỡ.
        _ Đương số không thể học xong đại học. >< Hiện tại, em đang làm giấy tờ đi học thạc sĩ.
        _ Đương số có năng khiếu về âm nhạc, hát hay. >< Em không thích âm nhạc lắm, hát hò dở ẹc.
        _ Không có khuynh hướng mỹ thuật. >< Em tốt nghiệp khoa mỹ thuật.
        _ Anh em khá, học vấn cao >< Ngược lại, trong nhà chỉ mỗi em có bằng cử nhân.
        _ Chồng không phải người hiền, có khuynh hướng óanh vợ. >< Chồng đào hoa, khó tính, cục tính, hơi gia trưởng nhưng không bao giờ động tay động chân với vợ, chỉ động mồm thôi.

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

-----------
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 06-07-11 lúc 22:56
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Anh agape thân mến,

Thật vui khi gặp lại cố nhân tại diễn đàn này. Chuyến đi hà nội của chúng ta năm nào thật có nhiều kỷ niệm khó quên. LNQ vẫn thường nhắc đến anh và cũng rất mừng khi anh tái xuất giang hồ bói toán.

Xin chào mừng anh và chúc anh và gia đình luôn an bình hạnh phúc.

Thân mến,

vân từ
        Not everything that counts can be counted, and not everything that can be counted counts.

Albert Einstein

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Kính chào đại ca Vân Từ
        Anh bận đếm tiền quá hay sao mà chẳng thấy anh đâu nay thật mừng anh trở lại
        (Mới trở lại mà anh đã bươi móc rồi thiệt tình anh này....)
        Chúc anh luôn vui
        Thân chào
        Hoa Mai

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hoa mai" về bài viết có ích này:

vân từ (09-06-11)

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vân từ Xem bài gởi
        Anh agape thân mến,

Thật vui khi gặp lại cố nhân tại diễn đàn này. Chuyến đi hà nội của chúng ta năm nào thật có nhiều kỷ niệm khó quên. LNQ vẫn thường nhắc đến anh và cũng rất mừng khi anh tái xuất giang hồ bói toán.

Xin chào mừng anh và chúc anh và gia đình luôn an bình hạnh phúc.

Thân mến,

vân từ
        Thân chào Mr. Vân Từ,

Mới đây mà thắm thoát 4 năm rồi đấy, nhanh nhỉ. Lúc gặp anh ở HN là lúc đó tôi về có nhiệm vụ rất lớn lao là make baby. Mission Impossible nhưng rồi vẫn Possible. Kết quả là bà xã mang bầu sinh một bé trai kháu kỉnh được 4 tuổi rồi. Hiện nay gia đình tôi được đoàn tụ vui vẽ. Mấy năm nay chưa về lại HN. Cho tôi gởi lời chào thăm đến Long Nguyên Quang.

Giang hồ lúc này tạm yên, bớt dậy sóng nên tôi xuống núi giúp mọi người cho đến khi nào có người không thích tôi nữa vì lý do nào đó bắt đầu ném đá thì chạy lên núi ẩn dật tiếp. Mà tôi nghỉ cái số tôi dính vào Hồng Đào thì thế nào cũng bị ném đá nữa...hihihi

Thân mến
        thay đổi nội dung bởi: agape, 09-06-11 lúc 00:34

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "agape" về bài viết có ích này:

vân từ (09-06-11)

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Chào anh agape!
        Được sự đồng ý của anh em cũng xin được đặt một cục gạch nhờ anh lúc nào rảnh xem giúp. Số em vất vả công việc tình duyên lận đận, đến giờ vẫn chưa đâu vào đâu. Vì vậy em mong được anh xem giúp cho về công việc và tình duyên đến bao giờ em mới được yên ổn. Em cũng không mong gì cao sang, chỉ cần một cuộc sống bình thường mà sao lại khó đến thế? Đến giờ vẫn chưa lập gia đình nên rất lo lắng, không hiểu là có lập gia đình hay không? Nếu có lập gia đình thì bao giờ mới lập gia đình và người chồng của em là người như thế nào. Rất mong được anh xem giúp!
        Đây là một số thông tin về bản thân em
        - Hiện em đang sống với cha mẹ và con chị gái ở VN và chưa lập gia đình
        - Gia đình có 3 anh em, anh chị em đều sống ở nước ngoài xa gia đình. Năm 2000 chị gái đi định cư ở nước ngoài, năm 2003 chị gái sinh con gái đầu lòng, năm 2004 anh trai đi định cư ở nước ngoài
        - Lúc nhỏ bị viêm phổi nặng nhưng đã khỏi hẳn.
        - Năm 2007 bà ngoại mất
        - Khá thông minh, học giỏi nhưng thi cử thường không may mắn, thường hay chuyển đổi công việc, Năm 2008 làm cho một công ty nước ngoài trong ngành in ấn. - Hay bị lừa về tiền bạc và tình cảm. Năm 2006 bị lừa về tình cảm và tiền bạc, cho vay họ không trả lại. Năm 2008 có 2 mối tình thì sau một thời gian ngắn nhận lời phát hiện 1 người đã có bạn gái, 1 người sắp cưới vợ .
        - Tháng 4 năm nay quay lại với 1 người bạn trai năm 2008 nhưng rồi lại thấy anh ta không đủ nhiệt tình nên vẫn suy nghĩ.
        Đây là lá số của em: http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/0...081980/1/a.jpg
        Lá số của bạn em: http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1...041976/1/b.jpg

Em xin được cảm ơn anh!
        Trân trọng!
        thay đổi nội dung bởi: lucy, 09-06-11 lúc 01:15

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tuyetmuaha Xem bài gởi
        Hâm mộ anh Agape đã lâu, nếu có duyên mong được anh xác định giúp giờ sinh.

1- Mô tả về con người của bạn, từ guơng mặt, hình dáng đến tánh tình . Nếu có tấm hình gởi cho tôi càng tốt. Con trưởng hay con thứ trong gia đình .
        Em con thứ, trên là một anh trai, và dưới một em trai. Người tầm thước, đầy đặn. Hình em gửi qua PM cho anh nha.

2- Cho biết khả năng học lực, nghề nghiệp đang có. Hiện ở trong nuớc hay du học và học về ngành gì .
        Học lực trung bình. Tốt nghiệp đại học ngành mỹ thuật , sắp tới em qua Mỹ học học ngành Design.

2- Về cặp mắt tốt hay xấu, có đeo kính hay không đeo kính . Về bệnh tật, dị tật bẩm sinh hoặc có dị ứng cái gì không? Nếu có tai nạn thì cho biết có sẹo ở đâu không ? Có nghiện ngập như thuốc lá, ruợu chè hoặc đam mê cờ bạc, cá độ, số đề ..v.v...
        Mắt em từng phẫu thuật chữa cận, có sẹo nhỏ ở mắt trái. Đường tiêu hóa yếu, dễ bị dị ứng , trúng thực.

3- Về tình trạng của cha mẹ, như còn sống chung hay ly thân hoặc có ai qua đời sớm. Nghề nghiệp của cha mẹ .
        Cha mẹ không hạnh phúc lắm nhưng còn sống chung, kinh doanh ngành dược liệu và cho thuê nhà.

4- Về anh em ruột hoặc anh em dị bào nếu có . Anh chị em hiền lành, ngoan ngoãn hay là phá phách làm gia đình đau đầu.
        Không có anh em dị bào. Anh em trai có thời phá tiền bố mẹ, nhưng hiện giờ đã đâu vào đấy.

5- Về tình yêu nếu có thì cho biết bao nhiêu mối tình rồi .
        Em có một mối tình đầu.

6- Về năm lập gia đình nếu có thì đám cưới năm nào và đã có gia đình thì sinh con năm nào, trai hay gái .
        Năm Kỷ Sửu lập gia đình với mối tình đầu. Hai vợ chồng không có con.

7- Ngoài ra cung cấp thêm những năm có biến cố quan trọng xãy đến, càng nhiều càng tốt như năm nào có tình yêu, nghề nghiệp, tai nạn, đi xa nuớc ngoài, thi cử, tốt nghiệp, phát tài ...v..v...

Năm Giáp Thân: gia đình xáo trộn, thị phi, ...
        Năm Ất Dậu: Học Cao Đẳng.
        Năm Bính Tuất : Đậu thủ khoa Đại Học.
        Năm Đinh Hợi : có tình yêu
        Năm Kỷ Sửu : đí nước ngoài, kết hôn
        Năm Canh Dần : Ly hôn.
        Năm Tân Mão: Tốt Nghiệp ĐH, dự định du học.

8- Cho biết một ít về bạn bè như thế nào ?
        Ít bạn bè thân. Bạn bè chênh lệch tuổi tác.

9- Cho biết sơ qua về bà con dòng họ như thế nào?
        Bên dòng nội thì em không biết (vì em chưa về quê nội lần nào). Còn bên dòng ngoại thì phụ nữ lận đận tình duyên nhưng về kinh tế thì mạnh hơn cánh nam nhi.

10- Cho biết tình trạng tài chánh hiện thời như thế nào ? Giàu hay nghèo, dư dã hay túng thiếu hoặc phá sản.
        Hiện giờ em ăn bám gia đình . Chỉ có đi học thôi . Làm thêm cũng chỉ là cho vui và lấy kinh nghiệm chính. Nói chung chưa bao giờ em phải lo lắng hay túng thiếu chuyện tiền bạc.

11- Còn trong trường hợp các bạn đã nhờ ai đó xác giờ sinh mà chưa sure lắm thì cho biết họ nói giờ gì và vì sao họ cho là như thế. Có gì cứ viết ra hết .
        Có vị xác định giùm em giờ Thân. Vì giờ này ứng vào cung Phụ mẫu, cung Huynh Đệ, và việc học của em, hạn xuất ngoại du học.

Trên giấy tờ khai sinh thì em sinh lúc 14h15 ,nhưng các thầy đều bảo là sai giờ. Em có hỏi lại mẹ, thì bà bảo ăn cơm trưa xong là vào sinh luôn.

Không, anh ah. Em cưới ở VN. Sau khi ly hôn, em mới tính đến chuyện đi du học. Em muốn tập trung vào sự nghiệp , không muốn nghĩ nhiều về chuyện tình cảm. Còn tấm hình là em chụp trong chuyến du lịch tại Campuchia.

Trước giờ em luôn nghĩ mình sinh giờ Mùi. Nhưng đi 2 thầy đều phán sai giờ sinh nên em cũng hoang mang. Đây là lý do thầy đưa ra :
        _ Đám cưới không tránh được sự dèm pha, dị nghị, cản trở. >< Thực tế hoàn toàn ngược lại, được mọi người ủng hộ và giúp đỡ.
        _ Đương số không thể học xong đại học. >< Hiện tại, em đang làm giấy tờ đi học thạc sĩ.
        _ Đương số có năng khiếu về âm nhạc, hát hay. >< Em không thích âm nhạc lắm, hát hò dở ẹc.
        _ Không có khuynh hướng mỹ thuật. >< Em tốt nghiệp khoa mỹ thuật.
        _ Anh em khá, học vấn cao >< Ngược lại, trong nhà chỉ mỗi em có bằng cử nhân.
        _ Chồng không phải người hiền, có khuynh hướng óanh vợ. >< Chồng đào hoa, khó tính, cục tính, hơi gia trưởng nhưng không bao giờ động tay động chân với vợ, chỉ động mồm thôi.

Cô sinh ngày 13 -1-1986 DL giờ Mùi. Mệnh Thân cô đều Vô Chính Diệu và các cung Đại vận kế tiếp cũng đều vô chính diệu mãi cho đến năm 33 tuổi mới có Chính tinh nhập hạn.

Đây là một lá số khó xem. Nhìn vào các thầy sợ xem sai nên chọn giờ nào khác có chính tinh xem cho dễ. Nhưng giờ khác thì không phải là cô cho nên sai càng thêm sai là vậy.

Tôi nhìn hình cô thấy mặt mày sáng sủa xinh đẹp, cười tươi ứng với Đào Hoa cư Ngọ được bộ Âm Dương chiếu về. Thêm vào đó, Thân cư Phúc có Khôi Việt. Cô rất thông minh, hiểu thấu vấn đề, có khi cô hiểu người ta muốn gì trước khi họ mở miệng ra. Điều này cho thấy cô sống với người chồng mà hắn muốn gì, tính toán gì là cô đã biết nên cô cứ khỉnh khỉnh, chẳng buồn nói là vậy.

Mệnh VCD có Triệt án ngữ được Âm Dương sáng sủa chiếu về là tốt, nhất là có thêm Thai Tọa ở đây. Thân cư Phúc đức cũng có Âm Dương, Khôi Việt, Tấu Thư, Quyền Lộc là có số phú quí, suốt đời không lo lắng hoặc thiếu thốn tiền bạc.

Tuy nhiên, mệnh Đào Hoa ngộ Địa Kiếp cư Ngọ là hoa đào giữa trưa, nở rực rỡ nhưng rồi hoa đào bị dày vò, tan nát khiến cho cuộc tình đầu khó trọn vẹn. Và Thái Dương tượng đàn ông ngộ Đà La, cũng như Thiên Di có Diêu Hình Kỵ cho nên suốt đời không được may mắn cho tình yêu, khổ vì tình. Cô là mẫu người nhanh nhẹn, linh động và có tài.

Vì Mệnh Thân có Hồng Đào được Âm Dương chiếu nên học về ngành mỹ thuật là đúng số. Ngoài ra, đương số rất thích trang điểm để làm đẹp thêm cho chính mình. Thân có Khôi Việt, Âm Dương, Bát Tọa, nhị hợp có Hóa Khoa thì thi cử đậu thủ khoa Đại học là đúng rồi. Có bộ Khôi Việt , Hóa Khoa này là thi cử đứng đầu đấy. Và trong gia đình dù con thứ nhưng rất có thớ, được cha mẹ cưng, tiếng nói của mình được mọi người nghe.

Vì Mệnh VCD bị Triệt án ngữ được Âm Dương hội chiếu cho nên lúc nhỏ học hành trung bình, càng lớn tuổi học hành càng giỏi hơn. Vì chiếu nên cần thời gian tỏa sáng cung mệnh. Khi ánh sáng đến mệnh bị Triệt cản bớt một phần. Thời gian lớn lên, con Triệt giảm bớt dần dần nên ánh sáng bắt đầu sáng cung mệnh. Thông minh, học giỏi ra là vậy.

Mệnh Đào Hoa ngộ Triệt, Thân có Tấu thư ngộ Thiên Hình, Thái Dương ngộ Đà la, Thái âm dính Hoá kỵ nên không có năng khiếu về ca hát, âm nhạc nhưng có năng khiếu về làm đẹp, về design.

Âm Dương tượng cho cặp mắt. Thái Dương ngô Đà La, Thái Âm đi với Hóa Kỵ mà Thân cô có Thiên Hình thì mắt kém, có lần phải mỗ xẻ là vậy.

Mệnh có Thiên Trù, Song Hao ngộ Địa kiếp, Hóa Kỵ nên bộ tiêu hóa có vấn đề, ăn uống dễ bị đau bụng hay trúng thực. Tôi thấy cô cũng có tinh thần thích ăn uống lắm đây.

Cung Phụ mẫu VCD ngộ Triệt thêm Thiên Hư thì cha mẹ bất hòa. Trực chiếu có Vũ Tham và tam hợp Phủ Tướng nên cha mẹ làm kinh doanh. Tả Hữu cung Phụ mẫu thì cha mẹ biết lo lắng, giúp đỡ con cái. Và cái cách Tả Hữu, Xương Khúc thì cha mẹ lục đục do có ngươì thứ ba xen vào gia đình. Còn riêng cô cũng không hợp với cha mẹ cho lắm.

Cung Huynh Đệ có Tử Vi chứng tỏ trên mình có anh trai. Thêm Thất sát +Thiên Khốc là có thời phá phách, làm buồn lòng gia đình. Nhưng Tử Sát + Hóa Khoa, Long Phượng, Quang Quý có lúc hồi tâm trở lại tu chí làm ăn. Anh em biết yêu thương nhau. Và sẽ có người làm ăn thành đạt và có tiếng tăm trong xã hội.

Cung Nô bộc có Thiên Phủ + Trường sinh thì thích làm bạn với người lớn tuổi hoặc các cụ non.

Cung Phu có Cơ Lương + Hóa Quyền, Hóa Lộc + Kình Dương cho nên người chồng có tánh gia trưởng, thích gây gỗ, lấn áp người vợ, khó sống chung. Nếu có lấy chồng lần nữa sẽ gặp người chồng làm ăn có tiền của, có cơ sở kinh doanh làm chủ và là người lớn tuổi.

Tuy nhiên, Mệnh có Đào Hoa + Địa Kiếp + Triệt mà cung Phu có Địa Không là dù có chồng là đại gia đi nữa vẫn không có hạnh phúc. Có thể hiểu nôm na là có chồng như không chồng. Chồng đi công tác, suốt ngày lo làm ăn, bồ bịch bên ngoài bỏ một mình ở nhà.

Thân cư Phúc đức có Khôi Việt luôn có quý nhân giúp đỡ, dòng họ bà con luôn giúp đỡ mình. Như tổ chức đám cưới thì có rất nhiều người đến tham dự. Tuy nhiên, cung Thiên Di có Thái Âm + Diêu Kỵ không hợp với phái nữ cho lắm. Vì lý do nào đó mà họ không ưa mình. Như khi cô xuất giá tòng phu, ra ngoài sống, thế nào cũng gặp rắc rối với phái nữ ở đây.

Cô có số sẽ được xuất ngoại du học. Hiện tại cô 27 tuổi đang nằm ở Đại vận 23-32 tuổi tức cung Thân. Đây là Đại vận lập gia đình vì có Hồng Hỉ. Như cô đã lập gia đình năm 25 tuổi là nằm trong vận này. Khi mệnh cô cô di chuyển vào cung này thì cung Thiên di sẽ được di chuyển vào cung Tài tại Dần có Cự Môn, Thái Dương. Thái Dương sáng là con sao rất dễ đưa đến xuất ngoại. Nhập Đại vận 10 năm có Khôi Việt, Tấu Thư, Đà la, nhị hợp có Hóa Khoa thì chắc chắn sẽ đi du học ở một thành phố lớn ở nước ngoài. Và việc học sẽ thành công. Cô đi du học có người nhà ở nước ngoài lo bảo lãnh.

Thái Dương + Hồng Loan đi xa du học sẽ có mối tình mới. Cô sẽ gặp người chồng sau này ở đại vận này. Còn năm nào lấy chồng, tôi sẽ không viết ra đây, cứ để tự nhiên đi. Cứ lo học thành tài trước cái đã, khi nào duyên đến thì nó sẽ đến.

Năm nay cô sẽ đi du học. Hè này sẽ đi. Và tôi thấy sau này cô còn kinh doanh thêm nhà hàng. Vì cung Quan Lộc có Hỏa Tinh, Thiên Trù, Hỉ Thần.

Cô cũng rất say mê Tử vi hoặc mấy môn về khoa học huyền bí vì mệnh có Địa Kiếp, trực chiếu có Đồng Âm , Thiên Diêu. Chịu khó lên net tìm tòi học hỏi, có thể giỏi Tử Vi. Có lẽ cô đã theo dõi đọc mấy bài viết của tôi trước đây rồi phải không?

Khi biết lá số mình giờ Mùi rồi thì cố giữ lấy. Vài dòng viết cho cô.

agape
        thay đổi nội dung bởi: agape, 09-06-11 lúc 06:10

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

@ hanh phuc

Tay chân cô có lanh lẹ không? Như làm việc gì thì làm nhanh, đi có nhanh so với người bình thường không? Như đi chung với ai đó thì họ nói sao đi nhanh thế?

Có tánh tiết kiệm tiền bạc không? Có tánh mít ướt hay không? Cô thích ở một mình hay thích nơi đông người?

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "agape" về bài viết có ích này:

Yen Binh (12-06-11)

Trang 6/19 đầuđầu ... 4567816 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn