Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 5/6 đầuđầu ... 3456 cuốicuối
    kết quả từ 41 tới 50 trên 59
        Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

Mình cũng có suy nghĩ như bác...cũng giống như gương bát quái treo trước cửa nhà nhằm hóa giải các xung sát xạ chiếu từ phía ngoài vào nhà thì cách thủy cũng nên áp dụng tương tự như vậy. Nó phải phản xạ cái khắc chế với chủ thể....
        Mong các bác trong diễn đàn góp ý thêm....

Trân trọng
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        2
        trong 12 bài viết

ồ hay wá, đang Huyền Không Phi Tinh chuyển wa Bát Trạch-Minh Cảnh luôn...3 sao 779 đặt bếp vào đó đi coi có cháy nhà kô? mà mình nghĩ chắc kô cháy nổi đâu, do wc đặt tùm lum, khắc lại được phần nào. Mình khuyên thật lòng, nhà này sửa lại toàn bộ đi bạn, bạn cố gắng hoá giải cái này sẽ xuất hiện cái khác thôi. Nếu kô thì cho thuê, rồi kiếm căn khác thuê lại (1 người bạn của mình đã làm thế, để tìm 1 dương trạch thík hợp hơn) Thân!

Cảm ơn
        9
        trong 15 bài viết

bạn có thể giải thích cặn kẽ hơn vấn đề cháy nhà ? thanks

Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

Theo như độ số 260o đo lại theo hướng dẫn dẫn của a Văn Hoài trên DĐ thì phi tinh trạch vận nhà minh như sau:
        771--236--958
        I--869--682--414-->Hướng Tây 260o
        325--147--593

Và như vậy, bếp nhà mình đang ở vị trí 869 mà!?

Trân trong

Cảm ơn
        2
        trong 12 bài viết

àh, tại cái Phi Tinh cũ của nhà bạn đuợc bạn ngọctuan bảo dời Bếp vào góc, mà góc đó thuộc cung 779 (hoả tiên thiên) nên dễ cháy thôi. Còn hiện tại Bếp nằm ở cung 869 là đạt chuẩn rồi, Bếp này cứu vãn lại sức khoẻ trong gia đình, nên bỏ cái wc trệt thì tốt hơn. Nhưng lời khuyên của mình là bạn cho thuê nhà đi, rồi kiếm căn khác. Mình chấm căn này được điểm 3/10

Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

Thanks colcadod, bạn có thể email riêng cho mình& cho ý kiến cụ thể về trạch vận ngôi hà mình k...và vì sao bạn khuyên mình như vậy! Hiện tại việc cho thuê nhà& đi ở nhà mướn nó rất nặng nề với tâm lý gia đình, cũng như làm bất an thêm trong công việc làm ăn của mình! K lẽ k còn cách nào cứu vãng...
        Trân trọng
        hgdung12@aol.com

Cảm ơn
        2
        trong 12 bài viết

bạn và người nhà chắc hay đi công tác xa nhà, nữ chỉ nên làm hành chánh hưởng lương kô nên làm ăn kinh doanh lớn (mình đoán nữ trong nhà làm nội trợ chứ kô đi làm vì sẽ khó có công việc ổn định). Người ở phòng ngủ sau sức khoẻ tốt hơn. Người ngủ phòng trước học hành cũng khá (chỉ tính từ lúc nhập trạch thôi nhé, nếu trước đây ở chỗ khác thì kô tính) tài lộc bạo phát bạo tạn, sức khoẻ kém. Nhà này nếu lật ngược tất cả wa trái thì tốt, vì lúc đó mở được cửa đi cung 958 và hành lang dẫn khí vào các phòng ngủ tốt hơn, wc lúc đó cũng hữu dụng hơn khắc chế cung 325 và 593. Chú ý sức khoẻ và tai nạn giao thông, tai nạn về chân tay. Tháng 7 vừa rồi là tháng rất xấu cho dương trạch này, kô biết anh có hoá giải được kô? Tháng 11 và tháng 1/2012 tới tài lộc vượng. Thân!
        thay đổi nội dung bởi: colcadod, 29-09-11 lúc 23:12

Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

Cảm ơn colcadod. Mình dùng autoca& mirror bản vẽ thiết kế nhà về bên phải thì quả là có nhiều ưu điểm như bạn đã nhận xét. Nêu biết trước điều này trước khi sửa nhà thì hay quá nhưng bây giờ thì là việc nan giải... chỉ có trúng số..nhưng là điều k bao giờ đến..hi hi :)

[IMG][IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011100127339zjvmnzy2mg754793.jpeg[/IMG][/IMG]

Cảm ơn
        2
        trong 12 bài viết

uhm, mình lưu ý thêm bạn đã vận dụng Huyền Không Phi Tinh thì lấy nguyên lý của phái này làm chính yếu, sau đó dùng Bát Trạch hay các phái khác để bổ khuyết chứ kô thay thế. Ví dụ thế này: thuỷ là nơi tụ khí, người xưa xem dòng sông, kênh rạch... là điểm tụ khí, có thể nói là đúng về cả mặt vật lý khoa học. Vậy ống nước, ống cống (cống hộp bít kín kô tiếp xúc không khí),.... thì có tụ khí được kô? Vài người nghiên cứu Bát Trạch cho rằng dưới Bếp không đuợc có ống nước chạy wa, nhưng theo kiến trúc hiện đại thì đa phấn Bếp nào cũng phải có ống đi ngầm phía dưới (ống cấp và ống thoát) ống này kô tụ khí thì làm j có ảnh hưởng đến Hoả khí của Bếp?!? Giống như cái nhà wc nếu ta kô sử dụng nữa, cứ khoá cửa để đấy thì làm j có uế khí mà lo, trồng thêm 1 chậu kiểng nhỏ vào trong là xong. Cách dùng Gương và Bát Quái phải thật cẩn thận, khi muốn phản xạ hung khí thì còn phải xem xét lại phía trước Gương là cái j nữa. Đừng đặt úp mặt xuống đất nhé, kô lẽ mặt đất hấp thu được khí àh, thế thì khí gặp cây chặn lại thì chui xuống đất rồi còn gì chạy ra sông để tụ khí?!? Mình có vài ý kiến thế, ai có cao kiến hơn xin chỉ giáo thêm.

Cảm ơn
        854
        trong 299 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tr3phong Xem bài gởi
        Mình chỉ có chút ý kiến như sau , có thể hiểu biết chưa đủ rộng nên còn nhiều sai sót , có gì sai thì bạn cứ nói nhé !!!
        Bếp nằm hướng Đông , nơi có vượng Thủy 9 , lại dựa lưng vào phòng WC . Bếp hỏa đặt nơi vượng thủy , lại dựa lưng vào thủy sẽ làm cho Thủy - hỏa không cân bằng , hao tài tán lộc rất nhiều , công việc làm ăn sẽ rất kém.
        Chào Hoangdung và Tr3phong
        Nếu đúng tinh bàn tại phương đông có Sơn vận Hướng là 8-6-9 mà nhà bạn đặt vị trí Bếp như vậy là rất Tốt, chỉ có hướng bếp là hơi Xấu, nhưng không sao. Thủy tại vòi rửa trong buồng tắm và vòi rửa Bát chén đều thuộc khu Đông nên xấu cho nhân đinh, may có bếp hóa giải nên sức khỏe vẫn tạm ổn. Nếu được nên chuyển các vòi nước về hết cung có Hướng tinh 1 hoặc bạn Sơn tường Màu xanh, cây xanh ở phương Đông đêu Tốt.
        Nếu bạn chuyển Bếp ra chỗ khác là rất dễ gặp tai họa đó.
        Vài lời bạn tham khảo.
        Thân mến.

Trang 5/6 đầuđầu ... 3456 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trao đổi học thuật
        By ASVN in forum Phong thủy II
        Trả lời: 411
        Bài mới: 08-01-16, 14:12
      2. Phong thủy năm TÂN MÃO
        By BINHNGUYENQUAN in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 119