Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 41
        Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Chú biết y tế công cộng là gì chứ !. Có thế chú mới nói cháu gian truân. Chứ nếu bây giờ đã là bác sỹ rồi, thì thậm chí dừng ngay ở tầm mức này đã có "quả táo phúc" rồi, đủ để cháu xôi thịt rồi, đâu còn cái giá trị của triệt làm cháu phải tu thân và học hành vượt bậc dài hạn cho tới ngoài 40 nữa. Ở mức độ của cháu hiện nay, mới có thể thấy vạch xuất phát và ước ao được đứng vào vạch đó, chứ chưa nói đến giai đoạn phấn đấu đâu. Còn gian nan nhiều lắn cháu à. Bên cạnh đó, cháu còn chướng ngại bản thân là bệnh tật, sức khỏe. Cháu phải vượt ngay chính bản thân, cho nên chú mới nói đứt tay mới hay thuốc. Mình có bệnh và chữa cho chính mình thì mới thấu hiểu và đạt tới cảnh giới tối cao của y và đức. Cháu hãy ngẫm cho kỹ, đặt mình vào vị trí hiện tại, nhìn về cái tương lai xa xôi ấy, cháu sẽ thấy triệt tại mệnh nó thế nào, con đường cháu đi sẽ gian nan ra sao. Có thế, cháu sẽ toát mồ hôi hột ra đấy. Nhưng mà, nhiều khi, số nó vậy, ma dẫn lối, quỷ đưa đường, cứ tự nhiên mình đi theo con đường ấy, đúng như câu: Như định mệnh vậy. Cháu cứ thử cố cưỡng xem.
        Vợ cháu là người chín chắn, mưu lược, và có số vượng phu. Ít nói và thận trọng trong mọi công việc. Đặc biệt là giỏi trong việc trù hoạch sách lược. Về điểm kiến thức xã hội và gia đình vợ cháu trên cháu mấy cái đầu. Cháu chỉ có thể xứng với cô ta khi mà cháu vững về chuyên môn thôi. Còn ngoài ra, đứng trước vợ cháu, cháu chỉ là con gà đứng trước con công mà thôi.
        Bệnh của cháu rất đa dạng, bởi nguyên khí của cháu bị yếu. Những căn bệnh tiềm tàng bao gồm suy thận, khí huyết kém, đường ruột, mật suy, phổi hư - chú ý hen và lao. Đặc biệt khí thận của cháu cực kém.
        Thân ái.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

cay bang (27-08-11),daoviet_87 (15-08-11)

Cảm ơn
        48
        trong 5 bài viết

Cháu cảm ơn chú rất nhiều ạ. Không ngờ là sức khỏe của cháu lại "hèo" vậy. Hic. Cháu sẽ chú ý nhiều hơn. Chân thành cảm ơn chú rất nhiều. Chúc chú sống thật thọ để có thể giúp được thật nhều người ạ.
        Chân thành cảm ơn chú một lần nữa. Cháu biết nói ra điều này có vẻ nực cười, nhưng nếu cháu có thể giúp chú được điều gì, cháu sẽ không từ nan.
        Chúc chú gặp nhiều điều tốt lành.

Cảm ơn
        48
        trong 5 bài viết

Default Ung thư. Mong chú vuivui xem thêm cho cháu một tí thôi ạ.

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        Chú biết y tế công cộng là gì chứ !. Có thế chú mới nói cháu gian truân. Chứ nếu bây giờ đã là bác sỹ rồi, thì thậm chí dừng ngay ở tầm mức này đã có "quả táo phúc" rồi, đủ để cháu xôi thịt rồi, đâu còn cái giá trị của triệt làm cháu phải tu thân và học hành vượt bậc dài hạn cho tới ngoài 40 nữa. Ở mức độ của cháu hiện nay, mới có thể thấy vạch xuất phát và ước ao được đứng vào vạch đó, chứ chưa nói đến giai đoạn phấn đấu đâu. Còn gian nan nhiều lắn cháu à. Bên cạnh đó, cháu còn chướng ngại bản thân là bệnh tật, sức khỏe. Cháu phải vượt ngay chính bản thân, cho nên chú mới nói đứt tay mới hay thuốc. Mình có bệnh và chữa cho chính mình thì mới thấu hiểu và đạt tới cảnh giới tối cao của y và đức. Cháu hãy ngẫm cho kỹ, đặt mình vào vị trí hiện tại, nhìn về cái tương lai xa xôi ấy, cháu sẽ thấy triệt tại mệnh nó thế nào, con đường cháu đi sẽ gian nan ra sao. Có thế, cháu sẽ toát mồ hôi hột ra đấy. Nhưng mà, nhiều khi, số nó vậy, ma dẫn lối, quỷ đưa đường, cứ tự nhiên mình đi theo con đường ấy, đúng như câu: Như định mệnh vậy. Cháu cứ thử cố cưỡng xem.
        Vợ cháu là người chín chắn, mưu lược, và có số vượng phu. Ít nói và thận trọng trong mọi công việc. Đặc biệt là giỏi trong việc trù hoạch sách lược. Về điểm kiến thức xã hội và gia đình vợ cháu trên cháu mấy cái đầu. Cháu chỉ có thể xứng với cô ta khi mà cháu vững về chuyên môn thôi. Còn ngoài ra, đứng trước vợ cháu, cháu chỉ là con gà đứng trước con công mà thôi.
        Bệnh của cháu rất đa dạng, bởi nguyên khí của cháu bị yếu. Những căn bệnh tiềm tàng bao gồm suy thận, khí huyết kém, đường ruột, mật suy, phổi hư - chú ý hen và lao. Đặc biệt khí thận của cháu cực kém.
        Thân ái.
        Kính gửi chú vuivui,
        Cháu cứ nghĩ rằng sẽ không làm phiền chú nữa, vì chú đã trả lời cháu quá nhiệt tình và đầy đủ. Nhưng chú ơi, chú giúp cháu thêm một tí được không ạ? Bố cháu vừa qua bị mất tiếng, đi khám bệnh thì lại phát hiện ra khối u ở phổi, và đang nghi ngờ ung thư. Bác sỹ (bệnh viện Lao phổi tỉnh) nhận định rằng ko phải ung thư phổi, mà là ở cơ quan khác di căn đến phổi. Tuy nhiên, không phát hiện ra là bị chỗ nào, vì bố cháu rất khỏe mạnh, không đau đớn chỗ nào, ăn uống tốt, vận động thường xuyên. Cả gia đình, và bố cháu đều nghĩ rằng bố cháu không vấn đề gì. Nhà cháu đang chuyển bố ra Hà Nội để việc thăm khám được xác tín hơn.
        Cháu đi du học đến nơi, và trước tình hình này, cháu thực sự thấy lo lắng vô cùng. Rất mong chú xem giùm cháu xem bố cháu có thực sự là gặp hạn ung thư này không.
        Bố cháu sinh năm Ất Mùi. Mẹ cháu sinh năm Bính Thân. Bố cháu đã từng làm việc trong nhà máy xi măng, từng có tiền sử hút thuốc lá thuốc lào nhiều, uống rượu (vài năm gần đây đã bớt nhiều). Huyết áp cao 125/80. Cách đây chừng 10 năm bị gan nhiễm mỡ nhưng nay đã khỏi. Ông Nội (bố bố cháu) bị lao. Bố cháu là người khỏe mạnh, bê vác vật nặng tốt, dai sức.
        Rất mong được chú xem sớm.
        Xin lỗi các bạn vì đã chen chân. Mong thông cảm.
        Kính thư.

Cảm ơn
        48
        trong 5 bài viết

Chú vuivui ơi, giúp cháu với ạ.

Cảm ơn
        48
        trong 5 bài viết

Rất mong được chú vuivui giúp cho một lần nữa ạ.

Cảm ơn
        48
        trong 5 bài viết

Bố cháu đang được cho nhập viện rồi chú ạ. Cháu học ở xa, lo quá. Không biết bố có qua nạn này không. Rất mong được chú giúp đỡ.
        Chân thành cảm ơn chú.

Cảm ơn
        48
        trong 5 bài viết

Chú vuivui ơi, giúp cháu với ạ.

Cảm ơn
        48
        trong 5 bài viết

Kính mong chú vuivui xem giùm cháu bố cháu có qua được hạn này không ạ. Cảm ơn chú.

Cảm ơn
        48
        trong 5 bài viết

Chú vuivui ơi, giúp cháu với ạ. Hichic.

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Cháu cần gì vậy ?

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối