Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/5 123 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 47
        Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Default kính nhờ anh văn hoài và các ban giúp đỡ

kính nhờ anh văn hoài và các ban tư vấn giúp mình với
        căn nhà của mình dtich 5x8.2m xây dựng tháng 2/2008 âm lich về ở tháng 6/2008 kể từ khi vào ở mọi việ trong nhà hay bị gặp trục trặc vờ mình thường xuyên đau ốm, đêm năm hay mộng mị, sức khỏe của minh cũng không được tốt. mình sinh năm 1977 vợ mình sinh năm 1979. nhà 252 độ.
        kính nhờ anh văn hoài và các bạn luận bàn giúp mình nếu có cách xử lý thì càng tốt. mình gửi kèm theo sơ đồ khu đất và mặt bằng các tầng nhà
        thay đổi nội dung bởi: anhhuy, 29-11-11 lúc 19:47
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        52
        trong 284 bài viết

Đại quái cục nạp Kiền khí vận 8 linh thần tại Cấn Ly Đoài Kiền tiểu kim long động tuy nhiên hông nhà có khu đất trống thuộc khảm cung nạp khí Chánh thần hạ thủy không lợi nhân đinh
        Càn cung Kiền Hợi nạp khí không vượng vận 8 chỉ tốt 1,6 vận 8 tài vận bình bình
        Khảm cung Chánh thần hạ thủy nhầm Nhâm sơn vận 8 đại hung nhân đinh
        Đại quái cục thường phát tài nhưng hay hại đinh nên ít khi dùng, cửa lập hướng Canh không hợp với thành môn quyết nên không thu được khí tốt của vận này
        Nhận xét loan đầu (gốc):
        Nhà này vận 8 chỉ thu được tài khí yếu không mạnh nên tiền tài cũng không lấy làm sung túc
        Đại bất lợi cho người trong nhà vì Chánh thần đương vận bị hạ thủy

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

chào ban conan135 ban cho minh hỏi minh thấy tinh bàn vận 8 sao ngu hoàng ở tây nam mà phương này lại là phòng ngủ của 2 vợ chông mình và con ut sinh năm 2009 điểu này có phải là xấu không. mình định bố trí 01 bể cá ở góc tây nam tầng 1 liệu có được không

Cảm ơn
        52
        trong 284 bài viết

Tuyệt đối không để hồ cá tại phương Tây Nam nếu cần để hồ cá thì bạn để ở phương Tây Bắc ở cung Tuất nhé
        Phương Tây nam phòng ngũ trong vận này có sao Tứ lục suy khí tới chủ bệnh phong thấp , tay chân nổi mẫn ngứa, phụ nữ bị trúng gió gan mật không thông
        Phòng con ở phương Đông sao tam bich thất lệnh phục ngâm tới gặp bệnh mắt cá chân, đàm ho, lo lắng bất an năm nay đứa con ở phòng này chắc có nạn kiếp
        Cầu thang bố trí vào phương chánh thần lại thêm động ngũ hoàng khí mắc bệnh tiêu hoá, bị kiện tụng phát luật thị phi
        thay đổi nội dung bởi: conan135, 28-11-11 lúc 12:36

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

mình rất cám ơn ban conan mình cũng mới tìm hiêu về huyền không học nên không am hiểu mấy mình cứ nghĩ là phương tây nam là phương linh thần tại vân 8 nên phải có thủy không có thủy là hung nên mình tính đặt hồ cá. bạn có cách nào giúp minh xu lý không giúp mình với

Cảm ơn
        52
        trong 284 bài viết

Vận 8 Tây Nam không phải linh thần mà là chánh thần nha bạn. Nếu bạn muốn đắt hồ cá thì bạn đặt ở phương Tây Bắc nhưng mà vấn đề của nhà bạn là về sức khỏe còn hồ cá thì về tiền tài. Những chứng bệnh mình nói nhà bạn có mắc phải không ? để mình còn xem sao nào đang tác quái để giải quyết chứ

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Default datphongthuy

Chào Huy,

Tôi mạn phép nói sơ qua tình trạng nhà của bạn.

Nhà Tọa Giáp hướng Canh nhập trạch 2008 thuộc vận 8 không kiêm

[IMG]http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=269&stc=1&d=1322462756[/IMG]

Xét Đại Quái thì thấy gần nhà có ngã ba thuộc Đông Nam và Tây Bắc đều bị suy tử khí của Nhị Hắc và Ngũ Hoàng tới hướng chủ hao tài nặng,

Cửa Chánh nếu để ý kỹ sẽ thấy nằm giữa hai cung Tây và Tây Nam không được thuần khí tất nhiên là không tốt về tài chánh, tiền tài không ổn định đương nhiên bạn sẽ thấy bồn chồn bất an trong lòng, trên khuôn mặt lúc này sẽ có cảm giác nóng ran và nặng nề, cảm giác này thấy rõ nhất trong lúc vừa dọn vô ở.

Bếp tọa Đông hướng Tây, chủ hao tài nặng

Cầu thang khởi tại Bắc phạm hạ thủy chủ nhân đinh sống trên lầu sức khỏe sẽ không được tốt

Sơn Tuất tại Tây bắc phạm Tuế Sát, nếu động thổ hay để hồ cá e rằng con cháu trong nhà bị thương tật hay quan phi

Nhìn chung về Huyền không cuộc này xấu nhiều hơn tốt, nếu dọn ra được hay cho thuê lại thì tốt hơn

Nói sơ qua về Linh Thần đôi chút: Linh thần là cung đối diện với cung của chính thần và được cho là nơi khí suy cho nên cần thoáng, rộng.

Thân,
        Đạt

Huy: Đặt hồ cá tại Tây Nam đây là tìm sinh trong tử nếu mệnh còn vượng hẳn bạn sẽ được nhiều may mắn bằng không sẽ ngược lại hay tệ hơn, có điều bạn nên nhớ Tây Nam đã có ngã ba gần nhà rồi hà cớ chi thêm Thủy cho tốn tiền.

Nếu muốn dụng Linh Thần tại Tây Nam tôi e là cuộc đất này không đủ thoáng và rộng cho Thủy khí tung hoành,

Thoáng và rộng ở đây phải hiểu rằng là khoảng không, nơi mà trời và đất - âm dương giao thoa được, còn trong nhà bít bùng thế kia e rằng họa tới sẽ lẹ hơn

Cọnan: Có lẽ bạn nhầm chăng, nếu không thì tôi sai rồi. Theo tôi hiện tại "Linh Thần đóng tại Tây Nam, Chính Thần tại Đông Bắc và Chiếu Thần tại Đông".

Vấn đề "Linh Thần" nay kính nhờ hai bác Bình Nguyên Quên và Van Hoài đính chính giúp hay giải thích thêm thì rất tốt cho con đường Huyền Không gió thì nhiều mà mưa ít này mấy anh mà để lâu Phong tán mà Thủy không tụ thì tội nhớn lắm chứ
        Đạt
        thay đổi nội dung bởi: datphongthuy, 28-11-11 lúc 15:30
        Nam mô a di đà phật

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

chào ban datphongthuy bàn nói các vấn đề mình thấy rất đúng với hiện trạng nhà mình. mình xin nói thêm một số vấn đè để bạn giúp mình.
        - thực ra phía sau nhà mình cách 01 dãy nhà còn có 1 con đường mà mình không thể hiện vào. nếu đứng ở tầng 3 thì nhìn thấy mái có đỉnh nhọn của nhà cơ quan chiếu vào.
        - về cửa chính nhà mình mình chỉ mở 01 chánh phía tây, cánh nằm giửa tây và tây nam mình không mở có đươc không
        - dọn nhà đi thì mình không có điều kiện, bàn có cách nào để giải quyết đỡ phàn nào không bạn.

Cảm ơn
        52
        trong 284 bài viết

Trích Nguyên văn bởi datphongthuy Xem bài gởi
        Chào Huy,

Tôi mạn phép nói sơ qua tình trạng nhà của bạn.

Nhà Tọa Giáp hướng Canh nhập trạch 2008 thuộc vận 8 không kiêm

[IMG]http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=269&stc=1&d=1322462756[/IMG]

Xét Đại Quái thì thấy gần nhà có ngã ba thuộc Đông Nam và Tây Bắc đều bị suy tử khí của Nhị Hắc và Ngũ Hoàng tới hướng chủ hao tài nặng,

Cửa Chánh nếu để ý kỹ sẽ thấy nằm giữa hai cung Tây và Tây Nam không được thuần khí tất nhiên là không tốt về tài chánh, tiền tài không ổn định đương nhiên bạn sẽ thấy bồn chồn bất an trong lòng, trên khuôn mặt lúc này sẽ có cảm giác nóng ran và nặng nề, cảm giác này thấy rõ nhất trong lúc vừa dọn vô ở.

Bếp tọa Đông hướng Tây, chủ hao tài nặng

Cầu thang khởi tại Bắc phạm hạ thủy chủ nhân đinh sống trên lầu sức khỏe sẽ không được tốt

Sơn Tuất tại Tây bắc phạm Tuế Sát, nếu động thổ hay để hồ cá e rằng con cháu trong nhà bị thương tật hay quan phi

Nhìn chung về Huyền không cuộc này xấu nhiều hơn tốt, nếu dọn ra được hay cho thuê lại thì tốt hơn

Nói sơ qua về Linh Thần đôi chút: Linh thần là cung đối diện với cung của chính thần và được cho là nơi khí suy cho nên cần thoáng, rộng.

Thân,
        Đạt

Huy: Đặt hồ cá tại Tây Nam đây là tìm sinh trong tử nếu mệnh còn vượng hẳn bạn sẽ được nhiều may mắn bằng không sẽ ngược lại hay tệ hơn, có điều bạn nên nhớ Tây Nam đã có ngã ba gần nhà rồi hà cớ chi thêm Thủy cho tốn tiền.

Nếu muốn dụng Linh Thần tại Tây Nam tôi e là cuộc đất này không đủ thoáng và rộng cho Thủy khí tung hoành,

Thoáng và rộng ở đây phải hiểu rằng là khoảng không, nơi mà trời và đất - âm dương giao thoa được, còn trong nhà bít bùng thế kia e rằng họa tới sẽ lẹ hơn

Cọnan: Có lẽ bạn nhầm chăng, nếu không thì tôi sai rồi. Theo tôi hiện tại "Linh Thần đóng tại Tây Nam, Chính Thần tại Đông Bắc và Chiếu Thần tại Đông".

Vấn đề "Linh Thần" nay kính nhờ hai bác Bình Nguyên Quên và Van Hoài đính chính giúp hay giải thích thêm thì rất tốt cho con đường Huyền Không gió thì nhiều mà mưa ít này mấy anh mà để lâu Phong tán mà Thủy không tụ thì tội nhớn lắm chứ
        Đạt
        Xin lỗi bạn Đạt có lẽ cách tính của mình khác với bạn nên mới hình thành nên sự bất đồng như vậy, mình tính linh chánh theo Lục Pháp chứ không theo Phi Tinh, ai tinh Đại quái chứ không theo Phi Tinh.
        Bạn anhhuy nếu cần thì bạn cứ cung cấp thêm thông tin nhé

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

1.Nếu được bạn cho tôi biết khoảng cách từ mũi nhọn tới vị trí trực diện nơi bạn quan sát được rõ nhất là bao nhiêu mét và dùng tâm để cảm nhận luồng khí do mũi nhọn phát ra nhiều hay ít, có bị chóng mặt hoặc khó chịu hay không

Tại đây có cổng cửa mở ra hay bàn thờ hoặc phòng ngủ bị xung chiếu hay không. (có hình chụp chi tiết thì tốt hơn)

2. Cửa chính suy, có thể dụng bếp để hưng vượng nhân đinh/tài lộc. Tuy nhiên năm nay không được, lý do Ngũ Hoàng tới Đông phương thêm Thái Tuế nếu động thổ mất mạng như chơi

3. Trường hợp này phải dụng tới ngày sinh tháng đẻ và giờ sanh của bạn/vợ/con xem sao

Thân,
        Đạt

Milpitas,CA 95035 US

Conan:

Dụng thuốc phải tùy thân, quá liều có ngày "phục sâm thì ... tắc tử mất".

Thử hỏi miếng đất ngang 5 dài 8 có đủ cho bạn thi thố sở trường ai tinh,
        thay đổi nội dung bởi: datphongthuy, 30-11-11 lúc 05:45 Lý do: Datus
        Nam mô a di đà phật

Trang 1/5 123 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn