Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/5 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 47
        Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

- từ tầng 3 nhìn về trước thấy mái nhon chĩa vào nhà khoảng cách khỏang 70m.
        *có một số điều mình cần nói thêm:
        - Bếp nhà mình mới sửa lại trong năm nay, trước đây vẫn nằm góc đông nam nhưnh nhìn về phía bắc nay mình chuyển nhìn về tây bắc như trong hình, mình làm theo bat trạch.
        - Căn nhà 1 tầng phía sau nhà mình mới được xây dựng đầu năm nay.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

- Khoảng cách 70m trở lên sát khí suy giảm coi như không đáng kể , bạn đưa vấn đề này hỏi tôi đã đoán biết trước ít nhiều bạn bị chi phối bởi Bát Trạch không chừng lúc này trên nóc nhà còn có chiêu Gà Trống đối Ngô Công trên sân thượng hay gương lồi hóa sát, Huy đừng bận tâm đây chỉ là ảo tưởng của mấy bác Tám Trạch một thời suy bóng mà thôi, và xin miễn bàn luận ở đây ( theo tôi được biết có bác dụng Bát Trạch với chiêu bài cứu dân độ thế khiến con người ta chết tức tưởi không biết tại sao, sau này mới vỡ lẽ do đào hồ trồng sen sau nhà, thờ Quan Âm nhằm thu sát khí cho trạch (theo Bát Trạch) phạm Tam Sát, lụn bại luôn từ đó )

Vấn đề bạn nên bận tâm ở đây là sau khi sửa Bếp phạm Ngũ Hoàng và Thái Tuế từ 15 ngày -> 120ngày mọi việc náo loạn cả lên, tài lộc suy kém, sức khỏe suy sụy, mọi người trong nhà thay nhau bệnh, tác hại do dụng Bát Trạch đã để lại hậu quả khôn lường trước được

Do thiếu phần ngày sinh tháng đẻ nên khiến tôi phân vân ít nhiều hay đó là do phần số của bạn phải chiêu tai ương vậy

Thân,
        Đạt

Cali Nov 26 2011
        Milpitas, CA 95035

Huy: - Bếp tọa Đông Nam hướng Bắc, vợ chồng rượt nhau cũng vui vậy

Con út là trai nên cho cháu ngủ ở nhà người quen nhiều hơn ở nhà trong năm nay
        thay đổi nội dung bởi: datphongthuy, 29-11-11 lúc 15:43 Lý do: datus
        Nam mô a di đà phật

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

mình sinh ngày 1/8/1977 dương lich. vợ sinh 7/10/1979 dương lịch. con trai lón sinh 12/6/2005. con trai nhỏ sinh ngày 4/8/2009.
        ban cho mình hỏi năm nay mình sửa bếp phạm ngũ hoàng thì ảnh hưởng của nó đến bao giờ hả ban.
        thay đổi nội dung bởi: anhhuy, 29-11-11 lúc 19:58

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Huy,

- Bạn còn thiếu giờ sanh của từng người, xét tứ trụ sẽ không được chính xác

- Ngũ Hoàng tại niên tinh thì phạm vi ảnh hưởng thuộc niên (1 năm)

Thân,
        Đạt
        thay đổi nội dung bởi: datphongthuy, 30-11-11 lúc 05:33 Lý do: dat milpitas
        Nam mô a di đà phật

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

mình sinh 7h sáng, vo minh 18h, con trai lơn 9h sang con trai nho 19h
        mình có thể dùng hũ muối để hóa giải sao ngũ hoàng trong năm nay được không.vợ mình dạo này đêm nào cung năm mơ thấy ác mộng.

Cảm ơn
        7
        trong 476 bài viết

Trích Nguyên văn bởi datphongthuy Xem bài gởi
        1.Nếu được bạn cho tôi biết khoảng cách từ mũi nhọn tới vị trí trực diện nơi bạn quan sát được rõ nhất là bao nhiêu mét và dùng tâm để cảm nhận luồng khí do mũi nhọn phát ra nhiều hay ít, có bị chóng mặt hoặc khó chịu hay không

Tại đây có cổng cửa mở ra hay bàn thờ hoặc phòng ngủ bị xung chiếu hay không. (có hình chụp chi tiết thì tốt hơn)

2. Cửa chính suy, có thể dụng bếp để hưng vượng nhân đinh/tài lộc. Tuy nhiên năm nay không được, lý do Ngũ Hoàng tới Đông phương thêm Thái Tuế nếu động thổ mất mạng như chơi

3. Trường hợp này phải dụng tới ngày sinh tháng đẻ và giờ sanh của bạn/vợ/con xem sao

Thân,
        Đạt

Milpitas,CA 95035 US

Conan:

Dụng thuốc phải tùy thân, quá liều có ngày "phục sâm thì ... tắc tử mất".

Thử hỏi miếng đất ngang 5 dài 8 có đủ cho bạn thi thố sở trường ai tinh,
        Lâu rồi mới thấy câu này "dùng tâm để cảm nhận luồng khí ", liệu độ linh nghiệm như thế nào, bao lâu ?
        Cục đất bao nhiêu diện tích mới đủ để cho sở trường ai tinh vậy datphongthuy ?

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Default datmilpitas

Chào Athienloc,

Khó có thể trả lời câu thứ nhất của bạn vì bạn đặt câu hỏi chưa đúng với trọng tâm.

Vì sao nói vậy tôi xin thưa là bạn đặt câu hỏi cho người khác nhưng bản thân bạn còn chưa thấu hiểu được nội dung, vậy tại sao tôi phải trả lời

Trich dẫn: "liệu độ linh nghiệm như thế nào, bao lâu ?"

Xin nói rõ ràng hơn tôi hướng dẫn cho An Huy cách cảm nhận cũng như nhìn bao quát bố cục của hình thể chung quanh căn nhà vì Huyền Không chú trọng vào địa thế và điều này bất kỳ người nào học sơ đẳng cũng phải nắm vững, thiết nghĩ bạn học rộng hơn tôi phải hiểu điều này.

Còn nói "linh nghiệm ư" tôi chưa hướng dẫn Huy vẽ bùa phép hay hóa giải đâu mà nói tới "linh nghiệm và bao lâu". Lần sau nếu đặt câu hỏi làm ơn "đọc kỹ trước khi hỏi" không thì thành ngớ ngẩn mất,

Sẵn có duyên tôi xin lấy chữ "Thiên" trong nick của bạn để đoán ngó bộ cũng giống lắm [IMG]http://img41.imageshack.us/img41/7315/thienlungtung.png[/IMG]

Còn câu hởi thứ hai: "Cuộc đất bao nhiêu là đủ"

Vậy tôi xin hỏi với bạn rằng "con gà con có trước hay quả trứng có trước" nếu bạn trả lời được tôi sẽ trả lời câu hỏi của bạn

Thân,
        Đạt
        thay đổi nội dung bởi: datphongthuy, 30-11-11 lúc 11:44
        Nam mô a di đà phật

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi anhhuy Xem bài gởi
        mình sinh 7h sáng, vo minh 18h, con trai lơn 9h sang con trai nho 19h
        mình có thể dùng hũ muối để hóa giải sao ngũ hoàng trong năm nay được không.vợ mình dạo này đêm nào cung năm mơ thấy ác mộng.
        Nếu được nên làm như sau:

1. Bạn nên thuê một căn hộ khác rồi chuyến đồ đạc vào ờ trong vòng 2 tháng chờ qua hết năm nay rồi dọn về lại

2. Trong khoảng thời gian này bạn thuê người làm các việc sau:

a) Bếp dời về Đông Bắc và miệng bếp hướng thẳng ra đường

b) Xây một hồ nước lớn cao hình chữ nhật chiếm trọn hai cung Đông và Đông Nam

c) Trải sỏi trắng dưới chân cầu thang và sắp xếp 3 cục đá hoa cương tròn nhẵn to có bán kính gấp bằng trái banh thì được trên mỗi trái banh viết theo dạng chữ nho các chữ sau "Lộc Thiên A" thì được

d) Cửa nơi Tây Nam đóng lại chỉ sử dụng hướng Tây mà thôi

Có vậy mới né được Ngũ Hoàng tới Tọa, Tam Sát tới hướng.

Thân,
        Đạt

Hủ muối và Lục đế chỉ hóa giải phần nào thôi, nếu đủ năng lượng tình hình đã khác rồi
        thay đổi nội dung bởi: datphongthuy, 30-11-11 lúc 11:37
        Nam mô a di đà phật

Cảm ơn
        7
        trong 476 bài viết

Chào Athienloc,

Khó có thể trả lời câu thứ nhất của bạn vì bạn đặt câu hỏi chưa đúng với trọng tâm.

Vì sao nói vậy tôi xin thưa là bạn đặt câu hỏi cho người khác nhưng bản thân bạn còn chưa thấu hiểu được nội dung, vậy tại sao tôi phải trả lời

Trich dẫn: "liệu độ linh nghiệm như thế nào, bao lâu ?"

Xin nói rõ ràng hơn tôi hướng dẫn cho An Huy cách cảm nhận cũng như nhìn bao quát bố cục của hình thể chung quanh căn nhà vì Huyền Không chú trọng vào địa thế và điều này bất kỳ người nào học sơ đẳng cũng phải nắm vững, thiết nghĩ bạn học rộng hơn tôi phải hiểu điều này.

Còn nói "linh nghiệm ư" tôi chưa hướng dẫn Huy vẽ bùa phép hay hóa giải đâu mà nói tới "linh nghiệm và bao lâu". Lần sau nếu đặt câu hỏi làm ơn "đọc kỹ trước khi hỏi" không thì thành ngớ ngẩn mất.

Còn câu hởi thứ hai: "Cuộc đất bao nhiêu là đủ"

Vậy tôi xin hỏi với bạn rằng "con gà con có trước hay quả trứng có trước" nếu bạn trả lời được tôi sẽ trả lời câu hỏi của bạn

Thân,
        Đạt
        Vậy nên nói dùng mắt quan sát ngoại cảnh, còn dùng tâm cảm nhận giống như các nhà ngoại cảm nói, Tôi lại nghĩ Tâm (tim) đó mà nên hỏi vậy thôi.
        Tôi sẽ trả lời cho datphongthuy cái nào có trước thì nó trước thôi mà. Theo thời gian mà định làm điểm khởi. Vậy có được không ?.
        Thân.

Cảm ơn
        4
        trong 2 bài viết

Nếu được nên làm như sau:

1. Bạn nên thuê một căn hộ khác rồi chuyến đồ đạc vào ờ trong vòng 2 tháng chờ qua hết năm nay rồi dọn về lại

2. Trong khoảng thời gian này bạn thuê người làm các việc sau:

a) Bếp dời về Đông Bắc và miệng bếp hướng thẳng ra đường

b) Xây một hồ nước lớn cao hình chữ nhật chiếm trọn hai cung Đông và Đông Nam

c) Trải sỏi trắng dưới chân cầu thang và sắp xếp 3 cục đá hoa cương tròn nhẵn to có bán kính gấp bằng trái banh thì được trên mỗi trái banh viết theo dạng chữ nho các chữ sau "Lộc Thiên A" thì được

d) Cửa nơi Tây Nam đóng lại chỉ sử dụng hướng Tây mà thôi

Có vậy mới né được Ngũ Hoàng tới Tọa, Tam Sát tới hướng.

Thân,
        Đạt

Hủ muối và Lục đế chỉ hóa giải phần nào thôi, nếu đủ năng lượng tình hình đã khác rồi
        Bộ muốn vợ chồng người ta cải vã .....sao ? mà tư vấn kiểu này vậy datphongthuy.

Trang 2/5 đầuđầu 1234 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn