Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 47
        Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Default datmilpitas

Trích Nguyên văn bởi athienloc Xem bài gởi
        Theo thời gian mà định làm điểm khởi. Vậy có được không ?.
        Chào Athienloc,

"Dĩ hòa vi quý" nhé, tôi chỉ muốn có thêm người bạn có thể đàm đạo hay chia sẻ những vui buồn trong cuộc sống, hay "mày tao" trong cuộc sống đời thường, í ới gọi nhau online nghiệm chứng feng shui ...

Con người ai cũng có một tấm lòng đó là "Lòng bao dung"

[IMG]http://img844.imageshack.us/img844/1439/quantheambotat101.jpg[/IMG]

Lòng bao dung không chỉ có nghĩa là cho đi mà còn hơn thế nữa. Nó còn có nghĩa là hợp tác với người khác. Hành động cao cả nhất của lòng bao dung là nhìn vượt khỏi những nhược điểm và lỗi lầm của người khác, giúp họ nhận ra giá trị vốn có của mình.

Người bao dung thật sự là người phấn đấu để làm chủ chính họ. Những người như thế mới có thể rộng lượng vì họ hiểu rằng cá nhân cần phải miệt mài làm việc mới đạt được điều tốt. Họ nhân hậu, vì họ hiểu rằng những người cố gắng đạt được mục tiêu là hiểu chính bản thân mình sẽ gặp nhiều khó khăn trong quá trình này. Những người rộng lượng còn ân cần đối với cả những ai có thái độ phớt lờ hay chỉ trích điều tốt. Họ hiểu rằng người ta không thể cứ mãi phớt lờ, giả như không biết đến sự cần thiết của điều tốt.

Những ai trong đời chưa hề cố gắng phấn đấu vươn lên sẽ ít rộng lượng với người khác, ngay cả khi họ tỏ ra bao dung. Chẳng bao giờ nhìn thẳng vào những thiếu sót của bản thân, họ không thể cư xử với thiếu sót của người khác bằng sự hiểu biết được. Họ là những người có tính bảo thủ.

Khi chúng ta nhường nhịn trước một ý đồ sai trái nào đó thì sau đó, dù ta có làm gì đi nữa vẫn cảm thấy không được hài lòng. Ta có thể cảm thấy người khác vô ơn, không biết suy nghĩ hay thậm chí ích kỷ, nhưng vấn đề thật sự là ta không nhận ra những toan tính ích kỷ của riêng ta. Nếu mục tiêu chính trong đời ta là muốn đạt điều gì đó, thì bảo đảm rằng ta sẽ không bao giờ đạt được bất cứ điều gì - những điều có giá trị lâu dài.

Khi trao tặng một cách không toan tính nguồn lực của ta, bao gồm thời gian và đức hạnh, ta nhận được nhiều hơn thế. Sự yêu thương và tôn trọng phải được cho một cách không tính toán, do đó cũng không được đòi hỏi. Sự hào hiệp thực sự được đo lường bằng thái độ cư xử tốt với mọi người. Cùng san sẻ với nhau điều tốt là biểu hiện của một bản chất rộng lượng.

Những điều quý báu ở đời là lòng thương yêu, sự bình yên và hạnh phúc. Cách duy nhất để các báu vật này tăng lên là đem cho chúng đi. Thậm chí dù chỉ có một chút ít những báu vật này, nếu đem cho, ta cũng sẽ thấy nó sinh sôi. Ví dụ, nếu ta không có nhiều lòng kiên nhẫn nhưng cứ sử dụng phần chút ít kiên nhẫn mình có, khả năng kiên nhẫn của ta sẽ tăng lên.

Tinh thần bao dung làm gia tăng những gì ta có và đồng thời cho ta những gì ta cần. Nếu hẹp hòi, bủn xỉn, ta mất rất nhiều; mọi thứ trong ta giảm xuống. Khi bủn xỉn, người ta cố gom góp; họ bỏ sức tích cóp, nhặt nhạnh được chừng nào hay chừng ấy, kể cả về tình cảm lẫn vật chất. Đôi khi, họ đi đến những thái cực không lành mạnh, và điều cuối cùng của tất cả những nỗ lực và gian khổ ấy là một sự nghèo nàn vô cùng về tinh thần, với cảm giác trống vắng trong tâm trí và tình cảm.

Là người, chúng ta có những nhu cầu tình cảm sâu sắc. Chúng ta không thể thông qua việc tích cóp để thỏa mãn những nhu cầu tình cảm mà việc này chỉ có thể thực hiện được thông qua sự rộng lượng thật sự.

Hãy vẽ ra một chiếc cầu thang xoắn ốc - chiếc cầu thang của sự tha thứ. Dưới chân cầu thang có một chiếc bao khổng lồ chứa đầy quá khứ của bạn. Hãy vác nó lên để thấy rằng nó nặng nhường nào.

Hãy nâng chiếc bao chất đầy những ký ức từ quá khứ ấy lên và bắt đầu mang lên đỉnh của chiếc thang xoắn ốc. Chiếc bao ngày càng nặng hơn trên vai bạn. Hãy nghĩ về những gì chứa bên trong chiếc bao - những thứ đã làm cho chiếc bao trở nên nặng nề. Bạn có thể ném bớt đi được thứ gì?

Tiếp tục leo lên... và suy nghĩ... Giờ thì bạn bắt đầu qua khúc quanh của chiếc thang. Chiếc bao ngày càng nặng hơn. Hãy tiếp tục suy nghĩ cho đến khi bạn quyết định muốn bỏ thứ gì trong bao. Hãy xem xét những sự kiện, hoàn cảnh đã khiến bạn giận dữ hoặc đau đớn, xem xét những người có liên quan. Rồi từ thâm tâm, bạn nói: "Tôi đã sẵn sàng để rời xa phần quá khứ này của mình!".

Hãy lấy nó ra khỏi bao, và nhìn nó trong ánh sáng.

Hãy giữ nó ở đó một lúc. Rồi ném bỏ nó!

Hãy quan sát phần quá khứ này của bạn rơi xuống chân cầu thang và khuất khỏi tầm mắt. Lắng nghe tiếng vỡ thành ngàn mảnh vụn dưới chân cầu thang. Rồi bạn tiếp tục leo lên, tiếp tục đi lên như thế. Suy ngẫm, từ bỏ và tha thứ... cho đến khi bạn quyết định đi lên đỉnh cầu thang. Giờ đây bạn đã sẵn sàng rời bỏ hoàn toàn. Giờ là lúc ném bỏ chính chiếc bao.

Việc lưu giữ trong ký ức về một nỗi bất hạnh hay những việc không giải quyết được của quá khứ thường gây ức chế và cản trở lối sống tích cực, hạnh phúc của chúng ta. Chiếc cầu thang của sự tha thứ sẽ luôn luôn ở đó chờ bạn leo lên khi nào bạn cần đến nó.

Mỗi khi bạn thực hành bài tập này, gánh nặng của bạn sẽ trở nên nhẹ hơn. Hãy làm những gì mà bạn có thể làm được cho ngày hôm nay. Bạn càng bớt chất đồ vào túi, thì nó càng dễ trở nên nhẹ hơn. Rồi một ngày kia, sẽ chẳng còn gì cần phải tha thứ nữa, và bạn sẽ bay lên với cảm giác nhẹ tênh trong tâm hồn! (sưu tầm)

Thân,
        Đạt

NXB Văn Hóa Sài Gòn
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        thay đổi nội dung bởi: datphongthuy, 30-11-11 lúc 14:39
        Nam mô a di đà phật

Cảm ơn
        70
        trong 81 bài viết

[IMG]http://i201.photobucket.com/albums/aa50/vhkhoi/TVPT/2011/Tuan77gldiahinh.png[/IMG]
        [IMG]http://i201.photobucket.com/albums/aa50/vhkhoi/TVPT/2011/Tuan77gl.png[/IMG]
        [IMG]http://i201.photobucket.com/albums/aa50/vhkhoi/TVPT/2011/Tuan77gl2.png[/IMG]

Trích: Bếp dời về Đông Bắc và miệng bếp hướng thẳng ra đường.

Có phải là để Hỏa sinh Cấn (Thổ) làm yếu hỏa đi không bạn.
        Vũ Hữu Khôi - www.khoi.name.vn

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi batdong Xem bài gởi
        Bộ muốn vợ chồng người ta cải vã .....sao ? mà tư vấn kiểu này vậy datphongthuy.
        Chào batdong,

Ngó bộ phải vậy rồi, không chừng đang cãi vã ấy chứ ?

Năm sau batdong có thêm cháu nữa

Thân,
        Đạt
        Nam mô a di đà phật

Cảm ơn
        52
        trong 284 bài viết

Ngàn lần không được xây hồ cá tại Đông và Đông Nam.
        Tôi không muốn nói vì vấn đề phong thủy là hữu duyên nhưng bạn datphongthuy lại làm tôi phải nói, bạn nói Tuế Sát làm bạn anhhuy phiền muộn vì nguyên nhân là dời bếp qua phương tuế sát nhưng bạn không tìm hiểu là trước khi dời bếp nhà bạn anhhuy có chuyện gì hay không ? Cách thức dời bếp như thế nào có động thổ gì hay không. Nếu xác định chỉ dựa vào lưu niên tuế sát của từng năm mà suy đoán phong thủy là chỉ biết cái ngọn mà không biết cái gốc vì chẳng có nhà nào mà 365 ngày đều tốt hay đều xấu cả, chỉ chữa phần ngọn mà không chữa căn cơ . Dùng phi tinh để đoán tôi không cho là sai nhưng mà liệu dùng phi tinh thì chỉ dựa vào 3 tinh sơn hướng vận liệu đã đúng hay chưa vì cái thâm xâu của ai tinh là 64 quái dù sơn hướng có vượng sơn vượng hướng đi nữa mà không đắc cát quái thì chẳng tốt lành bao nhiêu.
        Vài lời cùng bạn
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        7
        trong 476 bài viết

Chào datphongthuy,
        Có lẽ Bạn nên xem lại bộ phim con đường tơ lụa (đường xưa mây trắng), sẽ hiểu rõ hơn trước khi mượn hình tượng quan thế âm.
        Thân

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Cửa nơi Tây Nam đóng lại chỉ sử dụng hướng Tây mà thôi

Có vậy mới né được Ngũ Hoàng tới Tọa, Tam Sát tới hướng.
        tam sát hướng nào,coi chừng lộn thuốc .............

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi athienloc Xem bài gởi
        Chào datphongthuy,
        Có lẽ bạn nên xem lại bộ phim con đường tơ lụa (đường xưa mây trắng), sẽ hiểu rõ hơn trước khi mượn hình tượng quan thế âm.
        Thân
        Oh, tôi thấy bức tranh đẹp nên chia sẻ với mọi người thôi, nếu là hình muốn minh họa tôi đã chú thích bên dưới tấm hình rồi,

Phim thường mang tính hư cấu nhiều cho nên Sử sách đối với tôi phù hợp hơn, tuy nhiên vẫn phải cảm ơn bạn nhiều.

Thân,
        Đạt
        thay đổi nội dung bởi: datphongthuy, 01-12-11 lúc 04:23 Lý do: datmilpitas
        Nam mô a di đà phật

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Chào Conan,

- 2011 Ngũ Hoàng niên tinh tới phương Đông, chỉ có "Tuế Sát" do bạn viết mới tới đây mà thôi, mai mốt nhớ đọc cho kỹ trước khi hỏi nhé, nick "lanh chanh" thì hợp với bác hơn,

- Bạn nói "Nếu xác định chỉ dựa vào lưu niên tuế sát của từng năm mà suy đoán phong thủy là chỉ biết cái ngọn mà không biết cái gốc vì chẳng có nhà nào mà 365 ngày đều tốt hay đều xấu cả, chỉ chữa phần ngọn mà không chữa căn cơ "

Vậy mà tôi cứ tưởng là tôi đang chữa phần gốc ấy chứ hay là bác theo Âu Dương Phong lộn ngược quen rồi thấy gốc hóa ngọn, thế ra có người lấy Sơn-Hướng-Vận làm ngọn mà tôi không biết :), nhiều khi đó là cái hay của Bác mà tôi chưa được biết tới có lẽ các bác sĩ bên MHA's (*) biết tới bác và sư phụ của bác nhiều hơn :), ở Biên Hòa cũng có 1 cái lâu rồi tôi quên mất tên, bạn nào nhớ được thì nhắc giúp conan nhé, có lẽ họ cũng đang đi tìm conan

- "cái thâm xâu của ai tinh là 64 quái "

Vậy xin bạn nói rõ 64 quái, và có bài do bạn viết về 64 quái , tôi ít học lại có trí nhớ kém, bạn tài học cao hy vọng là không chép lại từ trong sách hay search online ra chứ phải không ?

- Am tường 64 quái như bạn cho nên tôi không dám "múa rìu qua mắt thợ" nhờ bạn xem qua Tứ Trụ của nhà An Huy luôn thể, để mọi người có thể mở mang kiến thức. Nên nhớ cứu người như cứu hỏa, xin đừng để mọi người đợi lâu nhé, hạn bác 1 ngày phải có bài, còn không được thì "dựa cột mà nghe"

Thân,
        Đạt

To conan:

Conan có thể còn kém xa An Huy về Huyền Không Phi Tinh đó,

To Huy:
        Huy cố lên nhé đừng để bị tẩu hỏa nhập ma là tốt rồi, mọi việc lấy đơn giản và thực tế làm đầu. Cũng đừng quên là vợ chồng nên hỏi ý nhau trước khi làm bất kỳ việc gì lớn.

To Khôi: Bếp tọa Tam Bích/Tứ Lục Mộc cầu chân Hỏa hưng vượng, hướng Tam Bích , Địa bàn Đông Bắc - sơn Sửu đắc Thành Môn nơi tọa, phép này khiến nhân đinh được ổn và mau chóng hồi phục nguyên khí vậy

Bếp đắc Thành Môn, chỉ còn chờ gió của Bà La Sát mà thôi :)

To All Users:

Tôi có câu chuyện vui:

Ngày mới cưới vợ thủ thỉ bên tai chồng:
        Anh yêu chuyện lớn anh lo còn để chuyện nhỏ em lo

Vậy nhờ các bạn đoán xem kết cục thế nào ? Xem coi ai là người trả lời nhanh nhất và hay nhất.
        Đạt

Chú thích (*): MHA's mean Mental Health Association
        thay đổi nội dung bởi: datphongthuy, 01-12-11 lúc 06:36 Lý do: datmilpitas
        Nam mô a di đà phật

Cảm ơn
        52
        trong 284 bài viết

Bạn nói gì là sư phụ gì là Biên Hlòa tôi không biết bạn nói gì cả ?
        Bạn nói việc 64 quái tôi chép sách hay search vậy bạn lấy dẫn chứng sách nào hoặc search online từ nguồn nào nhé, nếu bạn nói mình là người học phi tinh thì cái gọi là 64 quái ấy cũng phải tỏ tường chứ ? Bạn giải thích được Thiên cơ an tại nội thiên cơ an tại ngoại theo phi tinh thì hãy gọi là học phi tinh.
        Tôi cũng không muốn tranh luận với bạn nhưng những gì thấy sai mà không nói thì có tội lắm

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi conan135 Xem bài gởi
        Bạn nói gì là sư phụ gì là Biên Hlòa tôi không biết bạn nói gì cả ?
        Bạn nói việc 64 quái tôi chép sách hay search vậy bạn lấy dẫn chứng sách nào hoặc search online từ nguồn nào nhé, nếu bạn nói mình là người học phi tinh thì cái gọi là 64 quái ấy cũng phải tỏ tường chứ ? Bạn giải thích được Thiên cơ an tại nội thiên cơ an tại ngoại theo phi tinh thì hãy gọi là học phi tinh.
        Tôi cũng không muốn tranh luận với bạn nhưng những gì thấy sai mà không nói thì có tội lắm
        Nam mô a di đà phật, Phật cho con nghĩ tu một topic để con ... cái con mọt sách này

Conan,

- Tôi trả lời bạn rất rõ ràng từng câu từng chữ, mong bạn cũng phải có câu trả lời thỏa đáng những điều tôi hỏi

- Thế bạn có lấy Tứ trụ cho gia đình của An Huy được không ? Hay chỉ là con mọt sách và chọn giải pháp dựa cột

- Tiếng Anh thì chưa hiểu, "Tàu" thì chưa thông, tiếng việt thì quên hết. Tôi thấy bác đổi nghề được rồi, đưa lá số đây tôi xem coi có phương cứu chữa không.

Thân,
        Đạt

Đạt
        thay đổi nội dung bởi: datphongthuy, 01-12-11 lúc 10:37 Lý do: datmilpitas
        Nam mô a di đà phật

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn