Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 9/10 đầuđầu ... 78910 cuốicuối
    kết quả từ 81 tới 90 trên 91
        Cảm ơn
        10
        trong 23 bài viết

Bình loạn vài dòng cùng "sư phụ" tungnguyen vậy :D

Ất mộc này là sinh mộc. Mệnh này có học thức. Ất hợp Quan tinh là ý tứ theo đuổi, Quan Tinh tọa Ấn khố là có đơn vị để công tác. Thìn thổ cũng là Tài. Chi ngày Hợi tố công ám hợp Ngọ. Kéo Ngọ về chủ vị. Ngọ là nguyên thần của Tài. Mệnh có tiền. Hợi Ngọ là Ấn-Thực chủ nghề nghiệp có tư tưởng văn hóa. Hành Hợi - Tý vận tốt đây. Năm Kỷ Tị kết hôn.

Nếu đoán sai thì mong mọi người đừng "ném gạch"
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

Bính ngọ đinh dậu ất hợi canh thìn
        ...mậu tuất kỷ hợi canh tý tân sửu nhâm dần...
        ...Ất này Quan thương tương đấu...thật là xấu quá...Hỷ hỏa lại hợp kim...Dù sao cũng sẻ thuận theo ý hỏa....Chỉ có dần vận là tốt...Cả đời hữu danh vô thực...
        Mộng dưới hoa!

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

Em chào a Dinhman. Em k thông thạo về tử bình nhiều lắm.chỉ đọc hiểu được chút ít về tử bình truyền thống thôi. Còn kiến thức về manh phái e chỉ nghe danh thôi chứ chưa được tiếp cận nó. Qua những ví dụ của a thì e thấy nó có rất nhiều sự khác biệt với tử bình truyền thống.
        Hôm nay e mạo muội post lá số của m lên đây mong a xem giúp theo pp cua Manh Phái xem sao? Vi lá số của theo tử vi thì khá xấu.có 1 vị cao thủ theo lối ĐÔNG A DI SỰ chấm cho điểm 5. Nhưng theo tử bình truyền thống mà e tự xem cho m và 1 vài ngkhac xem cho nữa thì cũng khá đẹp mà. Và tử vi xem đúng 1 chút, tử bình cũng vậy. K cái nào chính xác hơn cả.
        Nay em post lên đây mong a xem tổng quan cho e. Để e có thể kiểm nghiệm được bản thân m qua cách nhìn của Manh Phái và cũng là 1 ví dụ cho anh.

Tứ trụ em là: kỉ tỵ... Ất Hợi... Giáp Tuất... Giáp Tý
        Vận: giáp tuất,quý dậu,nhâm thân,tân mùi, canh ngo. Kỉ ty, mâu thìn

Em cảm ơn anh.
        Chúc a va mọi người 1 ngày vui vẻ

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Ban MJKN bình khá tốt.
        Đây là sinh mộc. Thìn là ấn khố cũng là tài. Tôi nghĩ cũng là một dạng Tài thống Quan sát.+Thực thần hư thấu chủ danh khí. Đại vận đi hảo!
        Trong vận Kỷ hợi, người này làm ngoại phái viên của chính phủ.
        Qua vận Canh tý ra ngoài làm cố vấn kiến trúc. Bằng cấp cao (thạc sĩ), năng lực sáng tác rất mạnh.
        Hôn nhân hảo. Nhưng ất hợp canh - một dạng phản chế kết cấu, nên lão bà quản chế rất nghiêm. Giữ hết tiền.Hì.
        Kim thủy lược có khí thế. Đinh hỏa thực thần chủ máu huyết ko tốt===>Mẹ cao huyết áp nặng.
        Vận canh tý phát tài lắm!

Cảm ơn
        58
        trong 25 bài viết

em mới học, vào đây cùng thảo luận chơi vậy
        em thấy có 1 lá số khá tốt, đưa lên cùng mọi người bình chơi:
        Nam:
        Quý Dậu - Giáp Dần - Bính Thìn - Ất Mùi
        vào vận 1t: Quý Sửu - Nhâm Tý - Tân Hợi - Canh Tuất - Kỷ Dậu

Cảm ơn
        3
        trong 0 bài viết

Đinhmank ơi
        Xem giúp trụ này có phát được như Đoàn Nguyên Đức không nhé

[IMG]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotutru/7PDM7KQ1.jpg[/IMG]

Cảm ơn
        3
        trong 0 bài viết

Sau hai tuần tìm hiểu manh phái - xin cảm ơn anh donglaihuy đã bỏ công dịch thuật - thì thật ra manh phái sẽ không luận CHI TIẾT thêm được - cái này muốn thỏa chí tò mò về mệnh của mình chỉ còn TỦ VI

Thật ra TB MP cũng đầy các trường hợp " đẽo chân vừa giầy " như TB TT và cả TV vậy - tuy nhiên cũng có nhiều kiến thức mới bổ xung cho TB TT

Trích Nguyên văn bởi dinhman_kt Xem bài gởi
        Xin cảm ơn anh Diennien ghé qua thăm...Cảm ơn quý bạn góp ý..Lá số của tui.

Xin trần tình: ...Lá số bản thân tui đã vác đi hỏi rất nhiều anh em trên net từ 4 năm trước...Đã nhận nhiều lời góp ý,cả anh Diennien cũng từng giúp giải đáp...Đại khái về truyền thống giải như nhau..Tuy có đúng nhưng không thỏa đáng cụ thể được...Do vậy tui mới nhảy qua Manh phái nghiệm tiếp...Và sau cùng tui cho rằng lời giải thích của anh Phieudieu bằng Manh phái là gần thực tế nhất...có thể chi tiết cụ thể...
        ...Nhưng anh Phieudieu vì quá thân thiết thành ra không thể đưa ra lời giải cụ thể quá mức cho tôi được...Và tôi thì cũng chưa thông thạo Manh phái nên không thể thấy cụ thể được...Thành ra nhờ người thông hiểu mà sơ giao góp ý...
        Nói thế này thành ra đề cao Manh phái quá..nên tui cũng nguyện đem mình làm thí nghiệm viết lại những lời anh Phieudieu cùng bản thân tự đoán bằng Manh phái tặng bằng hữu show hàng:
        Kỷ Mùi Bính tý Đinh Mão Ất tỵ
        ...Mệnh đinh thấy mão mùi,đinh này không sinh công trực tiếp.Toàn mệnh sinh công tại trung thần Mão cùng nữa lộc kỷ.Gồm 2 chiều sinh công.
        Thứ nhất mão mùi nhất công hại tý.Đây là cường lực phá tý.Đinh sinh kỷ tọa mùi là nữa lộc cũng là dụng pháp thành ra đến 2 tầng công.Tý không vong là danh là hư sát.Thành ra nữa vời.Tui là kiến trúc sư cùng thầu xây dựng nhỏ dẫn lục lâm thảo khấu đi kiếm tiền.(Cụ thể từng việc nhỏ trong đời với ý tứ này đều đúng)
        Thứ hai mão này có tượng thấu ất tại môn hộ.Ất này tượng kiêu sinh kiếp phá trường sinh Canh là tài là dùng tài năng cùng cường lực lấy tiền nhanh chóng.Cũng 2 tầng công tại ất hợp canh cùng mão kề bên ám hợp canh cho Bính đốt.(Kiểu kiếp tài cùng kiêu tố công này cũng có điểm nhược là túng quẩn cùng hoang phí kề nhau.Cũng rất ứng nghiệm)
        ...Theo cách suy nghĩ này thì Ất hợi phản cục hợi mà chính cục ất.(Đã đúng cụ thể từng tượng)
        Giáp tuất hình hư cục nhưng không phá cục.(Cũng đúng)
        Quý dậu này phản cục.Cụ thể:
        ...Đầu năm Canh dần anh PhieuDieu xem số cho tôi đoán rằng:
        ...Kỷ sửu xấu.Canh dần nữa năm đầu xấu,nữa năm sau làm kiến trúc kiếm được tiền tốt đẹp.
        ..Năm tân mão nữa năm đầu một người bạn lấy tiền người khác giúp tôi,làm ăn tốt.Nữa năm sau tốt.Cuối năm nên thu vén công việc.
        Năm Nhâm thìn xấu...
        ...Tôi phải vượt qua được 2 vận Quý Dậu Nhâm thân thì mới tốt...Và sẽ đến được Tân Mùi may ra bằng một nữa phần công lực...
        ....Phía trước toàn bộ ứng nghiệm...Kể sơ qua nha:
        ...Cuối năm kỷ sửu toàn bộ cuộc sống xụp đổ toàn diện,đến tinh thần là cuối cùng cũng lung lay mất...
        ...Đầu năm Canh Dần dù cẩn thận hơn nữa vẫn bị dzô thế thống khổ vì thiết kế bị lừa tiếp...
        Tháng Tỵ năm dần đột ngột trúng hợp đồng vào lại Sài Gòn thiết kế.Đúng nữa năm cùng chiến hữu làm kiến trúc, tiền tăng đột ngột.Cuối năm cùng anh em nhập thiết bị chuẩn bị làm nhà thầu ép cọc BTCT tại Đà Nẵng.
        ...Đặc biệt điều anh Phieudieu đoán trước là bằng hữu đoạt tiền giúp mình đã đến trong đầu năm Tân Mão...Sự việc tôi vẫn không đủ tiền cổ phần.Bạn tôi kêu gọi hai cổ đông còn lại phải bỏ tiền ra cho tôi mượn trước đủ cổ phần của tôi thì mới cho cùng làm.Vậy là 2 cổ đông buột phải giúp tôi.Cuối năm nay tôi đã trả dần đủ số tiền này...(kỳ lạ là năm tân mão thiết kế tui không có tiền mà thi công nhiều tiền.Đúng là Canh dần ất là kiêu hợp nhưng tân mão tân và Bính kiếp hợp.Hợp kiếp phải dùng vũ lực cơ giới kiếm tiền)
        ...Công việc đang ok...Mà tui phân vân không biết sang năm cụ thể điều gì chờ tôi...Có lẽ tôi sẽ gặng hỏi anh Phieudieu vậy....
        thay đổi nội dung bởi: sstp2002, 29-03-12 lúc 10:24

Cảm ơn
        25
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi sstp2002 Xem bài gởi
        Sau hai tuần tìm hiểu manh phái - xin cảm ơn anh donglaihuy đã bỏ công dịch thuật - thì thật ra manh phái sẽ không luận CHI TIẾT thêm được - cái này muốn thỏa chí tò mò về mệnh của mình chỉ còn TỦ VI

Thật ra TB MP cũng đầy các trường hợp " đẽo chân vừa giầy " như TB TT và cả TV vậy - tuy nhiên cũng có nhiều kiến thức mới bổ xung cho TB TT
        Nếu thông hiểu Manh Phái sau 2 tuần ngâm kíu thì đã là Thần Tiên rồi, he he ...
        " đẽo chân vừa giầy " cũng là chuyện bình thường mà bạn 1 lá số trăm cuộc đời chẳng ai giống ai đâu.
        Tôi thấy lý thuyết MP rất chi tiết rất thâm hậu, tiếc rằng nắm bắt được tinh túy cần có Thầy hoặc cái vị Tiền Bối PM hướng dẫn thêm.

Cảm ơn
        3
        trong 0 bài viết

Hi - sau gần một tháng mới có một cái gọi là ý kiến - tốc độ nghiên cứu học thuật chậm quá

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dinhman_kt Xem bài gởi
        ...Ất này Quan thương tương đấu...thật là xấu quá...Hỷ hỏa lại hợp kim...Dù sao cũng sẻ thuận theo ý hỏa....Chỉ có dần vận là tốt...Cả đời hữu danh vô thực...
        Gửi anh Dinhman,

Em là thành viên mới của diễn đàn, vào đây thấy anh bình luận về manh phái hay quá. Rất mong anh chiếu cố sơ qua tứ trụ em xem thế nào. Càn Tạo: Đinh Tỵ- Đinh Mùi-Quý Dậu- Tân Dậu (sinh miền Nam, sinh ra sát bờ sông, trạm xá nơi sinh cách sông 4 m, vừa sinh ra thì trời mưa). Rất mong anh cho em mấy lời vàng ngoc về năm 2012 và 2013 ạ. Cảm ơn anh dinhman rat nhiều ạ.

Trang 9/10 đầuđầu ... 78910 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn