Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 8/10 đầuđầu ... 678910 cuốicuối
    kết quả từ 71 tới 80 trên 91
        Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dinhman_kt Xem bài gởi
        Bình lá số bạn Gió Phiêu du :(Nói theo hiểu biết nên bạn có giận thì tự chịu nha!)

Mậu thân ất mão Tân sửu Nhâm thìn

vận: Giáp Dần Quý sửu Nhâm tý Tân hợi ...
        ...Này là nữ mệnh...Nữ mệnh này tân kim là quý..tiếc là toàn cục hàn lạnh ...rất khó có chồng...nếu lấy người đã có 1 đời vợ còn đỡ..
        ...Trước kia đi vận Giáp Dần là vận đẹp nhất vì có tượng hỏa dương, lúc đó bạn vừa học giỏi vừa tiểu thư nhí...Sau này cuộc đời sẽ bình bình mà thôi...Phúc bạn có được sẽ do bạn tự tôi luyện cùng hành thiện mà thôi...
        ...Bạn là con út...trên còn có 1 đến 2 anh trai...
        Cám ơn dinhman_kt đã xem qua lá số tứ trụ của người nữ này!!!
        Bạn cho Gió hỏi bạn xem bằng tử bình manh phái hay thông dụng? Gió xin hồi đáp lời giải của bạn:đương số lấy chồng năm 25 tuổi âm sau mấy năm tìm hiểu,và sống nhìn chung là hạnh phúc đến nay tuy có những mâu thuẫn nhưng không lớn và chưa bao giờ thấy đương số và chồng to tiếng.
        Vận giáp dần không hẳn là đẹp nhât tuy nhiên là một vận bình an
        Trên đương số có 1 anh trai.
        Bạn có thể nhìn giúp trụ con cái cũng là vận hạn cuối đời có không vong liệu đương số có gì xấu diễn ra không?
        sắp tết ở vn rồi chúc gia đình bạn một năm mới an khang thịnh vượng,luôn bình an và gặp nhiều may mắn.
        Thân
        GIÓ_PHIÊU DU.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

@:Gió phiêu du:
        ...Tôi xem bằng Manh phái...Nên sẽ không có chữ dụng thần...
        ...Tôi giải thích rõ hơn về lời tôi suy đoán để bạn hiểu thêm vậy...

..Tại sao tui cho rằng hôn nhân khó: Vì Tân tự tọa sửu khố mà không khai khố là phu cung không khai mở...lúc này xem phu tinh...Lá số này phu tinh cũng không hiện...Thường thì rất khó lấy chồng....Nhưng qua lá số Bạn tui cũng rút ra một kinh nghiệm cho cách đoán của mình: Sửu này nhập thìn là nhập mộ...Có mão xuyên đảo(tương hại) là sẽ có hôn nhân tốt...Tui sẽ rút kinh nghiệm hơn..
        ...Về anh em thì cũng tính theo kiểu Manh phái....Nhưng hơi dài dòng nên tui miễn diển giải vậy.
        ....Bạn hỏi về cung con cái....cùng cuối đời không vong...thì cũng giải thích lun cho trọn vẹn:
        ...Nếu giờ trụ thương quan gặp không vong thì đường con cái không ngon...tình cảm với nhà chồng cũng không tốt....
        ...Không vong chỉ là biến tượng chứ không quyết định tốt xấu chính...
        Mộng dưới hoa!

Cảm ơn
        8
        trong 5 bài viết

Chào bạn Dinhman, tôi muốn hỏi bạn về trường hợp sau:

1. Theo MP thì ở đây 2 Dần có nhập mộ Tuất không?
        2. Mão hợp Tuất, sang năm Nhâm Thìn xung Tuất thì có phải là xung khai mộ kho không?
        Mong bạn xem giúp nhé. Thanks!

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

@bach kim:
        1.Dần này củng hợp vào hỏa cục...nên hai dần nếu lấy tài tinh thì đúng là nhập tuất khố....nếu lấy thực thần thì không tính khố...Đây là mệnh mang tượng: Nội thực thần cách...sau này sẽ thành xí nghiệp gia...Tiền tài rất khá..
        2.Năm xung mộ thì ý tôi giống bạn...Nhưng hình như theo Manh phái thì hay tính đến vận xung mộ...Lưu niên chỉ phụ họa vì lưu niên đại đa số là ứng kỳ...
        Mộng dưới hoa!

Cảm ơn
        8
        trong 5 bài viết

Dần nhập kho thì sẽ biểu hiện cho điều gì? Về mang tượng của MP tôi chưa được rõ lắm, nhờ bạn phân tích giúp. Mệnh có 2 Nhâm hợp 1 Đinh sang năm thêm 1 nhâm nữa liệu có gì xảy ra không, đường chông con của đương số có điều gì đáng lưu ý khi phu tinh không lộ?

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

...Lâu nay ở vận Nhâm mà có biểu hiện gì đâu!?...Nên bạn đừng quan tâm 3 hợp 1 gì đó..Chỉ là thể hiện đồng chất cùng phục ngâm mà thôi...
        ...Mang tượng theo Manh phái là một loại sinh công, mà trong Trích Thiên Tủy gọi là nguyên lưu...tức là từ chủ vị có 1 dòng chảy tương sinh...Đây Nhâm sinh Dần...trong dần có hỏa và thổ lưu chuyển tiếp tục...Gọi là tượng Nội sinh tài...Có điều dòng chảy này chảy ngược đến khách vị...Đợi đến sửu vận hình khai thì sẽ biến chuyển tốt...
        ...Còn một sinh công nữa là Nhâm hợp Đinh...Nhưng Đinh này thực còn Nhâm hư thì không có công tích gì ở chiều sinh công này...Đinh lại tọa mão cũng nhập vào tuất...Nên đến khi tuất hình xung khai sẽ ứng xấu...Đây là bên dần thì tốt mà bên đinh là xấu...Lúc đó dựa theo kinh nghiệm dùng tượng sẽ đoán ra vấn đề...Tui thì làm biếng nên chưa ngâm kíu qua tượng...thành ra không xác định rõ được..
        ...Nhưng năm Nhâm Thìn sắp tới tui có thể đoán ra người này động phu cung...sẽ kết hôn....
        Mộng dưới hoa!

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Hảo hảo!
        Mẫn sư phụ từ đây đên ngày mồng 6 AL ko được bình loạn gì thêm nếu không sẽ phạm vào nghiệp chướng. Ngày mồng 3 tết ra trước nhà đi về hướng Tây-Tây Bắc khoảng chừng 3 cây số rồi dừng lại. Gặp gi và nhặt gi thi báo ta biết nhé!

Năm mới an khang thịnh vượng!

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

@Tungnguyen:...Không biết cao nhân phương nào!?...mà văn phong giống Châu bá Thông quá vậy...
        ...Coi như tôi tạm nghe lời khuyên đi...
        ..Bye bye năm Tân Mão ....Chúc tất cả an lạc...Hẹn gặp lại vào năm Nhâm Thìn...
        ......
        Mộng dưới hoa!

Cảm ơn
        8
        trong 5 bài viết

Xin cám ơn bạn đã quan tâm luận giải, chúc mọi người năm mới nhiều may mắn và hạnh phúc.

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Chào các sư phụ năm mới!
        Đầu năm tặng các quý sư phụ một bát tự bình loạn chơi

Kiền:
        bính đinh ất canh
        Ngọ dậu hợi thìn

Đại vận:
        mậu kỷ canh tân nhâm

Tuất hợi tí su dửu dần (9 tuổi vận )