Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 4/5 đầuđầu ... 2345 cuốicuối
    kết quả từ 31 tới 40 trên 45
        Cảm ơn
        0
        trong 6 bài viết

cụ vuivui,thất vọng toàn tập!
        đúng sai,hay dở tn cứ để người người đánh giá.
        hóa ra là phải bị dồn vào thế bí,cụ mới lộ hết những gì,mà bt người từng trải nhất cũng không hiểu đc.
        hóa ra trong cái thế giới học thuật này,ở nơi tưởng rằng chất lượng học thuật cao,lại có những góc tối như thế.

nơi tưởng là sạch sẽ,lại dơ dáy.
        admin cứ để nguyên,để tcả lưu danh cho hậu thế.hậu thế sẽ biết phân biệt ngũ hành với âm dương,phân biệt số phận với cuộc đời...cụ yên tâm.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        0
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        Thế nhé ! Nếu không làm được thì không nên "chường mặt" ra ở nơi đây. Xấu hổ lắm !
        Thân ái.
        thiên lương ơi hỡi thiên lương,đây là lý do,tại sao lại cứ phải có cự môn ở phu thê.trước đây con cũng đánh giá cao tl lắm,
        nhưng cụ là bằng chứng sống cho thấy,tl hợp với đàn bà hơn......

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

cụ vuivui,thất vọng toàn tập!
        đúng sai,hay dở tn cứ để người người đánh giá.
        hóa ra là phải bị dồn vào thế bí,cụ mới lộ hết những gì,mà bt người từng trải nhất cũng không hiểu đc.
        hóa ra trong cái thế giới học thuật này,ở nơi tưởng rằng chất lượng học thuật cao,lại có những góc tối như thế.
        Người có kiến thức đúng đắn và vững vàng thì không ngại tranh luận. Kẻ có tư cách thì không sợ bị người phê. Người có trí tuệ, đầu óc sáng suốt thì biết phân phải trái. Leofearl viết bậy, chứ đã có khả năng dồn ai vào chân tường đâu, nên tôi chỉ nhắc khéo có vài câu mà đã vội cho đó là bí quyết ?! Làm gì có bí quyết nào, chỉ toàn là khái niệm cơ bản. Ngay cả trong tranh luận với ông Đằng Sơn nữa, tôi chưa bao giờ phải dùng đến tám thành công lực. Chỉ toàn đá gà với những kiến thức cơ bản mà đã làm cho họ tắc tị, đã chỉ ra vô khối cái sai. Vậy mà leofearl cứ giả điếc, mù toàn tập thế à ?
        Giỏi thì cứ tranh luận cho đàng hoàng. Cái gì là học giả tự biết thế nào là số phận ? Biết hay không thì cũg phải có kiến thức, phải có thể hiện, chứ đâu cứ phải nói bậy rồi cho đó là kiến thức à ?
        Từ bài đầu, leo đã nổ to lắm rồi cơ mà, sao bây giờ, chưa đụng trận, đã vội cụp đuôi, rụt cổ lại thế ???!!! Mà tôi chưa có phản biện gì đâu nhé, chỉ mới nhắc khéo đó thôi !

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vuivui" về bài viết có ích này:

huynhthanhchiem (14-03-12)

Cảm ơn
        86
        trong 17 bài viết

Qua những gì thấy được, đọc được, thiết nghĩ chú Vui Vui không cần mất thời gian để tranh biện với kẻ bất xứng. Như đã thấy ngay từ bài đầu, ăn nói khơi khơi, chửi rủa phê phán chỉ để người đọc nghĩ rằng mình hay. Cũng giống như có lần tôi nghe một thằng khùng nói: Con voi ở xứ tôi chỉ có 2 chân, một chân đạp đất một chân đạp trời đi đứng hiên ngang, con voi ở xứ tôi có hai màu trắng đen rõ rệt; con voi mà người ta đưa ra là voi giả, gạt thiên hạ thôi...

Nói khơi khơi thì ai nói chả được!

Chúng ta có nên thực tế vấn đề bằng cách nghiệm lý tử vi qua những lá số thật của hội viên diễn đàn, cũng như nghiệm lý phong thủy qua những căn nhà thật của hội viên hoặc những căn nhà đặc biệt nào đó mà hội viên biết qua. Lần nữa xin nhắc một số người, đây là diễn đàn học thuật, tìm đến để đóng góp hoặc học hỏi; đây không phải là diễn đàn tôn giáo nên những lời kêu gọi về nghiệp quả xin chừa cho. Leofearl nhớ nha.

Cảm ơn
        64
        trong 139 bài viết

Chào Anh Chị Em
        Đúng qua topic này nhận thấy mỗi người đều có một hệ qui chiếu, ai cũng cho mình là đúng . Vậy đặt hệ qui chiếu mình vào người khác để nhìn vấn đề thi sao???
        Dao sắc không gọt được chuôi , có khi dùng một con dao cùn gọt thì ta sẻ thành người hoàn hảo đấy nhỉ .
        Tôi cũng đang cố gắng xem như thế nào để tìm những cái chung nhất, nhưng vẫn chưa thấy . Nhưng theo giờ này thì ( thuần khảm - trạch thủy khốn ) thế thì không đến đầu nên cũng có cái để nghiệm chứng
        chào
        QT
        Bạn đọc hai câu văn bạn thích tôi sẻ nói bạn là ai :

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Trích Nguyên văn bởi QuocTrung Xem bài gởi
        Chào Anh Chị Em
        Đúng qua topic này nhận thấy mỗi người đều có một hệ qui chiếu, ai cũng cho mình là đúng . Vậy đặt hệ qui chiếu mình vào người khác để nhìn vấn đề thi sao???
        Dao sắc không gọt được chuôi , có khi dùng một con dao cùn gọt thì ta sẻ thành người hoàn hảo đấy nhỉ .
        Tôi cũng đang cố gắng xem như thế nào để tìm những cái chung nhất, nhưng vẫn chưa thấy . Nhưng theo giờ này thì ( thuần khảm - trạch thủy khốn ) thế thì không đến đầu nên cũng có cái để nghiệm chứng
        chào
        QT
        Không phải đâu Quốc Trung ! Muốn có được mộtt hệ quy chiếu cho riêng mình, thì khi thể hiện cũng phải trải qua tranh luận. Khi tranh luận chưa ngã ngũ, hoặc không thể ngã ngũ thì gọi là - ai về nhà nấy - lúc ấy mới có thể gọi là mỗi người có riêng một hệ quy chiếu, ai cũng tự cho mình là đúng - bởi bất phân thắng bại, bất phân đúng sai. Nhưng đằng này, leo cứ nói khơi khơi, lẩn tránh tranh luận, chê bai đủ thứ, ăn nói ngông cuồng, chẳng tự chứng minh được cái điều mình nói là đúng, chả dám đối diện tranh luận. Bao nhiêu bài viết sau này, chỉ thấy châm chọ cá nhân, triết lý bậy bạ, nói năng linh tinh, chứ có thấy thể hiện học thuật gì đâu. Đó gọi là nói bậy, nói ẩu. Chứ làm gì có hệ quy chiếu nào ?!!!!
        Tôi mà là quản trị, tôi xóa những bài làm xấu hổ diễn đàn như thế từ lâu rồi !!!
        Thân ái.

8. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

huynhthanhchiem (14-03-12),QuocTrung (15-01-12)

Cảm ơn
        64
        trong 139 bài viết

Chào Anh Vuivui !
        Trung rất đồng ý với Anh, cũng đang chờ Leofearl có những vấn đề và đề tài nào nhưng vẫn chưa thấy , lấy thử quẻ ( thuần khảm - trạch thủy khốn ) thì thấy rõ nhưng cũng cố gắng chờ xem . Chứ đưa lên một vấn đề ý tưởng thì phải có một nổi niềm và bức xúc , chúng ta cũng phải tạo điều kiện để người đó giải bày nghe và thấy được bản chất sự việc , làm kinh nghiệm thực tế về mọi mặt . Đây cũng là một biện pháp học và cũng cố thêm vốn sống đúng không anh.
        Năm mới chúc Anh và GĐ một năm mới : Sức khỏe và Thành công , Hạnh phúc .
        Thân ái
        QT
        Bạn đọc hai câu văn bạn thích tôi sẻ nói bạn là ai :

Cảm ơn
        27
        trong 20 bài viết

Vấn đề tùy thuộc vào việc tác giả hiểu về tử vi như thế nào mà thôi.

Lá số về nguyên tắc hoàn toàn không phải là thể hiện số phận con người, mà chỉ là bản đồ về nghiệp quả kiếp trước mà kiếp này con người ta phải chịu.

Vậy nên, việc nói rằng một lá số có hai số phận, thậm chí có vô hạn số phận ứng với các mệnh chủ, các kịch bản khác nhau nó là điều hiển nhiên ai ai cũng hiểu, chẳng cần đến mức phải phát minh ra. Giống như một cái xe máy khi sinh ra thì có dung tích xilanh, tốc độ tối đa, độ bám đường, tải trọng, hao phí xăng... thì con người ta sinh ra cũng có lá số tử vi.

Hai xe máy cùng chủng loại, cùng ngày sản xuất thì cũng có số phận khác nhau, cái thì 20 năm vẫn chạy tốt, cái thì mang đi đua 3 tháng sau thì tan, tất cả tùy vào cách thức ta sử dụng chúng. Cái xe nào chỉ phù hợp với làm cảnh thì tôi không mang nó đi đua, chăm rửa xe. Nên luận giải tử vi cũng vốn chỉ là nghiên cứu, đọc cái hướng dẫn sử dụng của nó mà thôi.

Trên đời không có lá số xấu, cũng chẳng có cái xe nào không có chỗ dụng, mọi con cờ trong bàn cờ đều có lúc dùng đến, chẳng qua là việc ta có thể sử dụng nó hay không.

Vậy nên, chẳng có việc gì phải tranh cãi.

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Không phải Leo nói một lá số hai số phận đâu, mà Leo nói là, một con người có hai số phận kia.
        Còn lá số ư ? Tôi đã nói rồi, theo lý thuyết thì một lá số có khoảng chục ngàn số phận kia.
        Cho nên, đối với Leo, thì không phải là hiểu tử vi như thế nào !!
        Thân ái.
        thay đổi nội dung bởi: vuivui, 17-01-12 lúc 15:01

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vuivui" về bài viết có ích này:

huynhthanhchiem (14-03-12)

Cảm ơn
        0
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        Không phải Leo nói một lá số hai số phận đâu, mà Leo nói là, một con người có hai số phận kia.
        Còn lá số ư ? Tôi đã nói rồi, theo lý thuyết thì một lá số có khoảng chục ngàn số phận kia.
        Cho nên, đối với Leo, thì không phải là hiểu tử vi như thế nào !!
        Thân ái.
        bỏ qua tiểu tiết,để tóm lược lại cho rõ ràng.tập chung vào mấy điểm sau:

1,1 lá số có nhiều người,mỗi người có 2 số phận.và chỉ có 2 số phận mà thôi.
        2,mệnh chủ dùng để định cách cục.không được nhầm mệnh chủ với đường mệnh chủ,dẫn đến cho 1 mệnh chủ ứng với 1 số phận.
        3,ngũ hành,là phép tính gần đúng của âm dương.
        âm dương,cũng là phép tính gần đúng của ngũ hành,trong một trường khác.chính đó là nền tảng của việc hiểu về số phận.
        4,tử vi là thuật,thực ra là nặng tính thuật hơn tính học,nên có bí quyết.bí quyết ko dùng lời mà nói đc.tự hiểu.
        5,sở dĩ chọn tv để công bố,vì tv nhiều người xem.nhưng không nhất thiết ai cũng phải hiểu,chỉ cần đừng để ai bị oan,chỉ rõ cho họ sự thật,đó là mục đích chính.
        whitebear có thể kiểm chứng,cái tg hh này nó tn.dùng lý thuyết chặt
        chẽ,trình bày khoa học,chỉ để bọn chó sói đc ăn,đc nói,đc copy lại còn đc chửi.cứ viết thế,càng ko hiểu càng tốt.

riêng cụ vuivui: con ko có tg thật,chứ con ko ngại phá bỏ lớp màng huyền bí của hh.thực ra hiểu thì sẽ ko huyền bí nữa.ko có chuyện tv
        đc công bố hết ,nên cũng chả lo tai họa đâu,chẳng qua nói thế cho vui thôi,một dạng giả thiết,thế thôi.

cụ Khổng cũng lắm lời,cũng đạo đức rởm,thánh còn thế,ng thường cũng là bt.nói thẳng con cài bẫy các cụ.tv với tl xưa nay không có oán thù gì.công đến đâu thưởng đến đấy,tội đâu phạt đấy.
        lục hại của con,lẽ ra phải là cụ gấu.

không được nhầm,phương tiện và mục đích.kiến thức nào cũng chỉ là phương tiện để thực hiện mục tiêu cuối cùng,cho chúng sinh một sự dẫn lối chỉ đường đúng đắn,chỉ thế mà thôi.

thẳng thắn với nhau,cụ không biết cụ đang làm gì và làm với ai đâu.vậy nên,tha thứ mọi tội lỗi cho các cụ.con cháu các cụ nếu bị trừng phạt.đó là do bọn chúng.ko lq gì các cụ hết.

cụ nào bất mãn cứ rủa tiếp,tính tội kể từ đây.
        thay đổi nội dung bởi: leofearl, 26-01-12 lúc 16:39 Lý do: giảm tội
        cẩn thận với phật,có khi phật lại là ma,ma lại là phật.con thất vọng với các cụ quá thể.

Trang 4/5 đầuđầu ... 2345 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Lý thuyết Cung Trọng Điểm
        By Whitebear in forum Tử vi
        Trả lời: 39
        Bài mới: 17-04-17, 01:37
      2. Trả lời: 13
        Bài mới: 04-09-15, 14:51
      3. Xem ngày giờ vào đây!
        By Hoangtrungphan in forum Nhờ xem ngày giờ
        Trả lời: 61
        Bài mới: 04-09-12, 15:21