Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 42
        Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi sonthuy Xem bài gởi
        Các bạn không nên gay gắt với nhau chẳng ích lợi gì.
        Chúng ta nên tập chung tìm cách giải cứu cho những lá số kém may mắn (nếu có thể) như bạn VULONG đề nghị ở đầu bài.

Nam mệnh :
        Tỷ……….Kiếp…….NC………..Thương …..Cung mệnh
        Giáp…...Ất………Giáp……….Đinh...... .....Đinh Mão
        Tuất……Hợi…....Thìn………..Mão
        ………………………………….....…KV. ..........KV

Tứ trụ quá cường vượng dụng quan sát là đúng rồi.
        Thìn - Tuất xung xa lực xung yếu, Thìn - Mão tương hại, Cung mệnh phục ngâm trụ giờ Mão lại tọa không vong cái này rất xấu.
        Vận: Bính Tý, Lưu niên Tân Mão:
        Đinh (trụ giờ, cung mệnh) khắc Tân là khắc nghịch phạm Thái tuế quá xấu.
        Tý hình Mão, Mão hại Thìn. Mão hợp Hợi .
        Mão (cung mệnh , trụ giờ, Thái tuế) tọa không vong gặp hình - hại - hợp vô phương cứu.

Giải cứu lá số này hoặc lá số tương tự vô cùng khó.
        Thiển ý riêng chỉ có cách quy Y, ăn chay niệm Phật xa lánh bụi trần.
        Chào sonthuy!

Rất mừng khi bạn tham gia chủ đề này.

Theo tôi hầu như ngoài trường phái của cụ Thiệu ra thì tất cả các trường phái Tử Bình khác đều không chấp nhận quy tắc: “Các can chi trong hợp hóa hay không hóa cục không có khả năng tác động với các can chi ở bên ngoài và ngược lại“. Phải chăng đây là một nhược điểm đã thâm căn cố đế trong Tử Bình? Theo tôi chính điều này có lẽ đã làm cho môn Tử Bình không thể tiến bộ được.

Còn ví dụ tôi đã đưa ra trong chủ đề này mục đích là tìm lý do thật sự vì sao tai họa không xẩy ra vào các tháng Dần, Mão, Thìn, Tị, Ngọ, Mùi và Thân khi mà các nguyên nhân chính gây ra tai họa này đã biết chính xác là Thủy cục quá mạnh sinh cho Mộc cục cũng quá mạnh.

Theo ý giải cứu của bạn là : “…quy Y, ăn chay niệm Phật xa lánh bụi trần“ nhưng tôi có thể khẳng định rằng trong số trên 6,5 nghìn người nam cùng có Tứ Trụ này sẽ chẳng có mấy ai “…quy Y, ăn chay niệm Phật xa lánh bụi trần“ như bạn nói (hoặc các cách giải cứu cơ bản mà tôi và mọi người đã đưa ra) mà vẫn không chết hoặc chỉ có tai họa nhỏ. Đây chính là điều mà tôi muốn có nhiều người quan tâm để tìm ra các cách giải cứu mới lạ mà từ trước tới nay chưa ai biết.

Thân chào.
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 31-12-11 lúc 03:20
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        29
        trong 13 bài viết

Ai cũng tự vỗ ngực xưng tên là chính giáo! Hãy yêu cầu hội viên mang ra vài lá số rồi cùng chứng nghiệm. Chúng ta nên có một cuộc thi ở đây, để vừa tranh tài cao thấp giữa các môn phái với nhau, vừa kiểm chứng học thuật. Chân lý chỉ có một.

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bùi tuấn Xem bài gởi
        Ai cũng tự vỗ ngực xưng tên là chính giáo! Hãy yêu cầu hội viên mang ra vài lá số rồi cùng chứng nghiệm. Chúng ta nên có một cuộc thi ở đây, để vừa tranh tài cao thấp giữa các môn phái với nhau, vừa kiểm chứng học thuật. Chân lý chỉ có một.
        Ông bạn này lại lạc đề mất rồi. Ở đây người ta đang cùng trường phái cụ Thiệu tranh luận với nhau xem ai đúng ai sai chứ vỗ Ngực cái gì.

Nếu ông bạn có giỏi thì hãy phản biện các bài viết của tôi trong các chủ đề ngay tại mục này như : "Các Tuyệt Chiêu của Đoàn Kiến Nghiệp" động chạm tới "Manh Phái", "Các Tuyệt Chiêu "Gọt Chân cho vừa giày" của Hoàng Đại Lục" động chạm tới trường phái "Luận theo Cách Cục".

Nếu ông bạn còn thích nữa thì xin mời sang trang web Lý số VN với chủ đề : "Tuvilyso.net sợ "Các Tuyệt Chiêu nổi tiếng trong Tử Bình", động chạm tới cả trường phái của cụ Thiệu.

Cảm ơn
        29
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VULONG Xem bài gởi
        Ông bạn này lại lạc đề mất rồi. Ở đây người ta đang cùng trường phái cụ Thiệu tranh luận với nhau xem ai đúng ai sai chứ vỗ Ngực vỗ Mông cái gì.

Nếu ông bạn có giỏi thì hãy phản biện các bài viết của tôi trong các chủ đề ngay tại mục này như : "Các Tuyệt Chiêu của Đoàn Kiến Nghiệp" động chạm tới "Manh Phái", "Các Tuyệt Chiêu "Gọt Chân cho vừa giày" của Hoàng Đại Lục" động chạm tới trường phái "Luận theo Cách Cục".

Nếu ông bạn còn thích nữa thì xin mời sang trang web Lý số VN với chủ đề : "Tuvilyso.net sợ "Các Tuyệt Chiêu nổi tiếng trong Tử Bình", động chạm tới cả trường phái của cụ Thiệu.
        Lại thêm một năm nữa bước qua cuộc đời ông bạn vu long mà hình như ông bạn chưa lớn nổi làm người lớn! Cách ăn nói thêm mông thêm đít thì nên xử dụng ở nhà với con cái của ông, ở đây không thích hợp. Thôi bỏ qua, bàn chuyện học thuật đi thay vì cứ giỏi này giỏi nọ. Cá với ông bạn 10 ăn 1, cho một lá số mà ông bạn đoán được chính xác như đã khoe khoang thì tôi thua 10 lần. Ông bạn cho gia đi.

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Lại thêm một năm nữa bước qua cuộc đời ông bạn vu long mà hình như ông bạn chưa lớn nổi làm người lớn! Cách ăn nói thêm mông thêm đít thì nên xử dụng ở nhà với con cái của ông, ở đây không thích hợp. Thôi bỏ qua, bàn chuyện học thuật đi thay vì cứ giỏi này giỏi nọ. Cá với ông bạn 10 ăn 1, cho một lá số mà ông bạn đoán được chính xác như đã khoe khoang thì tôi thua 10 lần. Ông bạn cho gia đi.

...... mới không hiểu những điều tôi viết mà thôi.

Xin lỗi, ông bạn ...... Tôi đã nói rồi tôi thách bất cứ ai phản biện được các bài viết của tôi là sai đấy.

............
        thay đổi nội dung bởi: administrator, 31-12-11 lúc 18:29 Lý do: Xóa các từ gây khiêu khích nhau không đúng tiêu chi của diễn đàn

Cảm ơn
        29
        trong 13 bài viết

Chỉ có loại con nít mới không hiểu những điều tôi viết mà thôi.

...............
        .......... Thôi đi cha nội, ra nước ngoài thì nên học cái hay của người khác dù ông bạn không may mắn ....

..... Tự cứu còn chưa xong mà đòi đi cứu người. Coi chừng gây nghiệp vulong ơi.
        thay đổi nội dung bởi: administrator, 31-12-11 lúc 18:32 Lý do: Xóa các từ không hay.

Cảm ơn
        8
        trong 5 bài viết

Bác VuLong có thể đưa lá số TB của bác lên để mọi người cùng chiêm ngưỡng có được ko. Nếu có thể xin bác bình giải luôn vận hạn theo thuyết của bác nữa nhé. Thanks!

Cảm ơn
        0
        trong 14 bài viết

Giáp tuất-ất hợi-giáp thìn-đinh mão
        Nếu nhìn góc độ luận cách cục sẽ không khó để giải thích những thắc mắc của VL.
        Bài bản thì như thế này: hợi nguyệt lệnh là ấn cách, vì hợi-mão hợp mộc nên biến Ấn thành nguyệt kiếp cách phối với Đinh hỏa thương quan tạo thành cách cục Mộc hỏa tiết tú, cách này tối kị Thủy phá cách. như vậy là đã rõ vì sao tử vong ở vận Bính tí, lưu niên Tân mão, tháng dậu mùa thu kim thủy vượng.
        Làm thế nào để cứu giải ư?- Mỗi cá nhân đều phải tự chịu trách nhiệm cho chính hành vi của mình. Thọ yểu phúc họa đều do "nghiệp" dẫn dắt, thế nên cách cứu giải hiệu quả nhất là không làm điều gì xấu (ác) để tạo nghiệp xấu nữa mà hãy làm điều tốt (thiện) để giảm trừ tai họa kiếp này,làm vốn cho kiếp sau. Chẳng ai cứu rỗi được mình bằng chính mình.

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Theo tôi hầu như ngoài trường phái của cụ Thiệu ra thì tất cả các trường phái Tử Bình khác đều không chấp nhận quy tắc: Các can chi trong hợp hóa hay không hóa cục không có khả năng tác động với các can chi ở bên ngoài và ngược lại. Phải chăng đây là một nhược điểm đã thâm căn cố đế trong Tử Bình? Theo tôi chính điều này có lẽ đã làm cho môn Tử Bình không thể tiến bộ được.
        Chào bạn VULONG
        Sách của ông Thiệu tôi có đọc qua, chữ bôi đỏ ở trên thấy cứng quá cần phải xem xét cho kỹ, sự sống là vận động, thời gian không thể tĩnh...
        Tùy theo ý mỗi người thấy cái nào hợp với mình thì theo không hợp thì không theo, tôi chẳng phê phán trường phái nào cả.

Hóa giải thực ra là Cải Số chính ở tinh thần cá nhân đó có làm được hay không mà thôi . Vì nhiều khi biết được nhưng làm không được.
        Và còn phụ thuộc rất nhiều vào yếu tố bên ngoài cộng với Phúc đức ông bà cha mẹ và bản thân người đó...
        Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

........... Coi chừng gây nghiệp vulong ơi.
        Chính xác đây là một [B]Viện Sĩ...

Bye.....bye.....
        thay đổi nội dung bởi: administrator, 31-12-11 lúc 18:33 Lý do: Xóa các từ không có tính học thuật

Trang 3/5 đầuđầu 12345 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn