Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 6/9 đầuđầu ... 45678 ... cuốicuối
    kết quả từ 51 tới 60 trên 81
        Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

chào a longtuan!pph có quẻ này thấy trường hợp này khá giống với quẻ làm ăn của pph nên xin up lên đây,a tham khảo xem.

đây là 1 nữ nhân viên tư vấn mỹ phẩm ở cty mỹ phẩm hàn quốc OHUI
        1 hôm cô ta đến nhà pph massage cho pph,và nhờ pph xem quẻ dùm

cô ta hỏi đinh năm nay đầu tư làm ăn,ko biết có thuận buồm suôn sẻ ko?

năm nhâm thìn-tháng dần-ngày kỷ dậu

LÔI SƠN TIỂU QUÁ---------------------------ĐỊA SƠN KHIÊM

phụ mẫu tuất thổ..---------------------------huynh đệ dậu kim
        huynh đệ thân kim..--------------------------tử tôn hợi thủy
        quan quỷ ngọ hỏa.thế(O)----phụ mẫu sửu thổ
        huynh đệ thân kim.---------------------------huynh đệ thân kim
        quan quỷ ngọ hỏa..---------------------------quan quỷ ngọ hỏa
        phụ mẫu thìn thổ..ứng------------------------phụ mẫu thìn thổ

phục thần:thê tài mão mộc
        ko vong:dần-mão
        quý nhân:tý-thân
        lộc tồn:ngọ
        đào hoa:ngọ

tài lâm nguyệt lệnh sinh cho hào thế,nhưng huynh đệ lâm nhật khắc tài

tài ko hiện trong quẻ phục dưới hào 2 quan quỷ ngọ hỏa lại lâm ko
        theo khào sát từ tháng 1 -nay cô ta rất đắc khách,ngày càng nhìu khách hàng massage hơn,và bán dc nhìu mỹ phẩm hơn,nhưng vẫn chưa đủ số vốn để làm ăn.

theo a lonhtuan lực lượng giá trị giữa nhật và nguyệt tương đương nhau hay nguyệt lệnh quan trọng hơn?
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 17-03-12 lúc 18:59
        thiên thời-địa lợi-nhân hòa

Cảm ơn
        83
        trong 14 bài viết

Trích Nguyên văn bởi phiphươnghô Xem bài gởi
        cám ơn bạn đã quan tâm tới topic,hình như có sai lầm trong xây dựng,những đoạn mình tô đỏ là khá chuẩn.
        Biết được cái sai thì sửa cũng dể, bạn có thể suy ra và tự làm được, nhưng thấy bạn lo lắng quá nên mình có đọc lại bài trong topic này của bạn. Sau khi xem qua một số hình bạn đã post trước đó và mình có vài lời khuyên bạn như sau:

1. Xét Qui Muôi- Chấn: Đừng động QM nữa là ok. Cụ thể:
        a. Phạm vi vật thể, nhà cửa:

- Bỏ hai cái đèn lồng (QM) trước cửa phòng khách. Lột hết các hoa giấy, chữ hỷ dán xen kẽ (QM) trên cửa kính
        - Kéo các rèm cửa sang hai bên, kiểm tra quét mạng nhện (nếu có)
        - Đồ đạc trong nhà của bạn có vẻ lộn xộn (QM), ví dụ: trong phòng khách mình thấy cả bàn để sách để trước tủ, hai cái võng....Mình ko rõ tất cả, vì qua hình bạn chụp mà thôi, vì thế bạn nên kiểm tra lại và sắp xếp gọn gàng, ngăn nắp hơn là ok.
        - Bỏ 4 dây điện xanh vàng nhấp nháy đi (Quy Muội là xanh đỏ xen kẽ, nói đến đây mới nhớ: Quy Muội là cỏ cây chen đá, lá chen hoa...hihi. 4 dây chăng lên như tơ nhện lại càng là QM. đẹp đấy nhưng trong trường hợp của bạn thì lại ko nên.QM là đẹp quyến rũ-Giờ này mà áp dụng Mỹ nhân kế thì tuyệt cú mèo, )
        - Trước cửa (Đoài) tầng 2 có trồng vài cây (Chấn), nếu có thể để nó sang bên góc trái của cửa (theo hướng từ trong nhìn ra), nếu vẫn muốn để như thế thì cho cây to xuống dưới, cây bé (gốc bọc màu đỏ thì phải ) ở trên thì hợp lý hơn (hiện tại thì cây to trên, cây bé dưới nhìn lộn xộn)

b. Phạm vi con người: Tránh lo lắng quá, vì càng lo lắng càng rối (QM). Nếu có thể người phụ nữ có quyền quyết định trong nhà nên lắng nghe và hạn chế can thiệp vào những việc nhỏ, ko cần thiết chẳng hạn....

2. Bàn về tượng Đại Hữu-Vị Tế của bạn chút.

Vàng bạc, châu báu, đồ tiền vàng (kiền) trong nhà (Ly) sáng lấp lánh(Ly) ra tận bên (ngoài) chính là Đại Hữu. Nguồn sáng dồi dào bên trong (Kiền) sáng cả ra ngoài (Ly) ==>Vì thế mấy cái đèn và đồ trang trí ngoài cửa xanh đỏ vàng (trước của tầng 1-2) nên bỏ đi?

(Bạn nên đặc biệt chú ý phòng khách. Vì theo tượng của bạn thì Đại Hữu-Vị tế cũng là Phòng khách - thất cách, trong phòng khách có treo mấy đồng tiền vàng khá nhiều? Phòng khách có quá nhiều thứ bố trí thất cách, dở dang..).
        .....

Tóm lại dù theo tượng của bạn hay theo của tôi thì vấn đề như nhau cả, tránh khoe ra, cái sáng, cái đẹp thể hiện nhiều quá mà lộn xộn, ko rõ ràng (Đại hữu -Vị tế hay QM-Chấn cũng đều thế cả)..bạn có thể tìm hiểu thêm về sau.

Nói hơi dài nhưng thôi, hy vọng vài lời Dịch có thể giúp đc bạn chút.bb all.
        thay đổi nội dung bởi: HaVu, 19-03-12 lúc 10:26
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "HaVu" về bài viết có ích này:

phiphươnghô (20-03-12)

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

chào a longtuan!pph có quẻ này thấy trường hợp này khá giống với quẻ làm ăn của pph nên xin up lên đây,a tham khảo xem.

đây là 1 nữ nhân viên tư vấn mỹ phẩm ở cty mỹ phẩm hàn quốc OHUI
        1 hôm cô ta đến nhà pph massage cho pph,và nhờ pph xem quẻ dùm

cô ta hỏi đinh năm nay đầu tư làm ăn,ko biết có thuận buồm suôn sẻ ko?

năm nhâm thìn-tháng dần-ngày kỷ dậu

LÔI SƠN TIỂU QUÁ---------------------------ĐỊA SƠN KHIÊM

phụ mẫu tuất thổ..---------------------------huynh đệ dậu kim
        huynh đệ thân kim..--------------------------tử tôn hợi thủy
        quan quỷ ngọ hỏa.thế(O)----phụ mẫu sửu thổ
        huynh đệ thân kim.---------------------------huynh đệ thân kim
        quan quỷ ngọ hỏa..---------------------------quan quỷ ngọ hỏa
        phụ mẫu thìn thổ..ứng------------------------phụ mẫu thìn thổ

phục thần:thê tài mão mộc
        ko vong:dần-mão
        lộc tồn:ngọ
        đào hoa:ngọ

tài lâm nguyệt lệnh sinh cho hào thế,nhưng huynh đệ lâm nhật khắc tài

tài ko hiện trong quẻ phục dưới hào 2 quan quỷ ngọ hỏa lại lâm ko
        theo khào sát từ tháng 1 -nay cô ta rất đắc khách,ngày càng nhìu khách hàng massage hơn,và bán dc nhìu mỹ phẩm hơn,nhưng vẫn chưa đủ số vốn để làm ăn.

theo a lonhtuan lực lượng giá trị giữa nhật và nguyệt tương đương nhau hay nguyệt lệnh quan trọng hơn?
        Nhật khắc nguyệt sinh , hoặc ngược lại là trong khó có giúp trong nguy có cứu . Nguyệt tài được nhiều hơn nhật tài .
        Trong quẻ này huynh đệ nhiều là kiếp tài , hào tài phục thần lại lâm không cho nên không có tiền , ngay khi xuất không rồi phục thần sinh quan cho nên phải củng cố vị trí làm ăn của mình , quan động hóa phụ mẫu là thần của gian khổ cho nên phải kiên trì nhẫn lại thì mới có vị thế để làm ăn. Quẻ này này may mà thế vượng mới có cớ để cầu tài .
        Tiểu quá tốt việc nhỏ , khiêm là khiêm tốn nhã nhặn mới được việc cho dù là nhỏ .
        thay đổi nội dung bởi: longtuan, 19-03-12 lúc 15:47

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longtuan" về bài viết có ích này:

phiphươnghô (20-03-12)

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Nhật khắc nguyệt sinh , hoặc ngược lại là trong khó có giúp trong nguy có cứu . Nguyệt tài được nhiều hơn nhật tài .
        Trong quẻ này huynh đệ nhiều là kiếp tài , hào tài phục thần lại lâm không cho nên không có tiền , ngay khi xuất không rồi phục thần sinh quan cho nên phải củng cố vị trí làm ăn của mình , quan động hóa phụ mẫu là thần của gian khổ cho nên phải kiên trì nhẫn lại thì mới có vị thế để làm ăn. Quẻ này này may mà thế vượng mới có cớ để cầu tài .
        Tiểu quá tốt việc nhỏ , khiêm là khiêm tốn nhã nhặn mới được việc cho dù là nhỏ .

xin hỏi a longtuan tại sao nguyệt sinh thì tiền nhiều hơn???

theo pph biết là lực lượng nguyệ kiến ứng với sự việc diễn ra chậm,tương lai xa có thể 1 năm hoặc dài nhất 12 năm
        còn lực lượng nhật kiến thì ứng nhanh,hiện tại hoặc tháng
        nhật nguyệt như trời trăng,giá trị tương đương nhau,nên em nghĩ 1 trong 2 cái sinh phù dụng thần thì như mâm non gặp mưa,đều như nhau cả,chỉ có khác ở thời gian ứng nghiệm và diễn biến sự việc.

thân!

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

xin hỏi a longtuan tại sao nguyệt sinh thì tiền nhiều hơn???

theo pph biết là lực lượng nguyệ kiến ứng với sự việc diễn ra chậm,tương lai xa có thể 1 năm hoặc dài nhất 12 năm
        còn lực lượng nhật kiến thì ứng nhanh,hiện tại hoặc tháng
        nhật nguyệt như trời trăng,giá trị tương đương nhau,nên em nghĩ 1 trong 2 cái sinh phù dụng thần thì như mâm non gặp mưa,đều như nhau cả,chỉ có khác ở thời gian ứng nghiệm và diễn biến sự việc.

thân!
        Nhật , nguyệt , thái tuế , không thể giống nhau được , tôi thường chiêm cầu tài khi được nhật tài thì thường dụng thần được lệnh thì có tài , nguyệt tài thì cả tháng đều hơn , đằng rằng nhật thì nhanh , nguyệt thì chậm nhưng đều có điểm khác nhau , đó là vấn đề định lượng cứ xem nhiều khắc thấy .
        Chỉ cần nói câu này bạn sẽ hiểu , trong tăng san bốc dịch khi bàn đến các việc lớn trong đời , đều xét đến cả thái tuế , bình thường thì khi chiêm quẻ không xét đến thái tuế , khi lập quẻ cả cuộc đời không lấy địa chi mà cộng can năm . Và thấy trong thực tế nó đúng hơn và không nên lý giải bởi lẽ trời đất còn không trọn vẹn . ( Trời khuyết ở phương tây bắc , đất thiếu ở phương đông nam )

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longtuan" về bài viết có ích này:

phiphươnghô (22-03-12)

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

chào a longtuan!pph có 2 quẻ này mong a longtuan cho nhận xét

quẻ này gieo tháng 10 âm lịch năm ngoái,khấn hỏi khi nào thì li hôn dc?

năm tân mão-ngày nhâm thìn-tháng hợi-giờ mão

SƠN THUỶ MÔNG_______________SƠN ĐỊA BÁC

phụ mẫu dần mộc.____________________phụ mẫu dần mộc________B.HỔ
        quan quỷ tý thủy..___________________quan quỷ tý thủy_________P.XÀ
        tử tôn tuất thổ..thế__________________tử tôn tuất thổ___________C.TRẦN
        huynh đệ ngọ hỏa..___________________phụ mẫu mão mộc_________C.TƯ
        tử tôn thìn thổ.(0)___________________huynh đệ tỵ hỏa___________T.LONG
        phụ mẫu dần mộc..ứng________________tử tôn mùi thổ____________H.VŨ

KO VONG:NGỌ-MÙI
        ĐÀO HOA DẬU
        THIÊN HỶ:TỴ
        KÌNH DƯƠNG:TÝ
        THIÊN MÃ:dần

bây giờ ông ấy đã đưa ra đơn rồi,nên chỉ việc ghi vào rồi đưa lên tòa án.

quẻ trên do thấy hào tử tôn lâm hào trạch động độc phát gia thanh long nên còn hơi nghi ngờ ko biết ứng điềm con cái hay điềm li hôn

bi giờ thấy sự việc diễn ra 1 cách bất ngờ đường đột như vậy nên em bèn gieo lại 1 quẻ nữa và hỏi xem có ăn đời ở kiếp với nhau ko?

năm nhâm thìn-tháng thìn(lệnh tháng mão)-ngày ất dậu

HỎA SƠN LỮ--------------------------------------------------THỦY SƠN KIỂN

huynh đệ tỵ hỏa.(O)----------------------------quan quỷ tý thủy---H.VŨ
        tử tôn mùi thổ..(X)-----------------------------tử tôn tuất thổ-----B.HỔ
        thê tài dậu kim.ứng(0)-------------------------thê tài thân kim----P.XÀ
        thê tài thân kim--------------------------------thê tài thân kim----C.TRẦN
        huynh đệ ngọ hỏa------------------------------huynh đệ ngọ hỏa----C.TƯỚC
        tử tôn thìn thổ..thế-----------------------------tử tôn thìn thổ-------T.LONG

KO VONG:ngọ mùi
        thiên mã:hợi

theo a longtuan thấy thế nào?nếu ra tòa thì ai sẽ thắng?ai dc quyền nuôi con.
        quẻ đầu tiên thì có người bảo sẽ ko li hôn dc do hào phụ mẫu dc nguyệt lệnh sinh vượng,nên sẽ còn giùng giằng kéo dài.

li hôn thành công đây cũng là điều em mong đợi lâu nay,nhưng gần 2 năm nay đều thất bại,tuần trước ông ấy về thăm cha mẹ ruột 3 ngày,thì tự dưng thấy thay đổi hẳn ra rồi làm đơn xin nghỉ việc ở cty,và còn chủ động đi mua đơn ly hôn nữa,nếu như chỉ vì lời nói của cha mẹ ruột mà có thể tác động mạnh mẽ đến ông ấy như vậy thì quả thật em ko tin cho lắm,nhất định còn yếu tố khác.

trong quẻ thứ 2 em thấy hào ứng lâm phá hóa thoái lại là đất mộc dục của quan tinh hợi thủy,ko biết phải chăng còn có yếu tố này???
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 29-03-12 lúc 20:18

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

hôm nay vào diễn đàn tình cờ vừa nhận dc tin nhắn của 1 nick lạ hoắc là LLTS với nội dung như sau:

QUOTE=LLTS]Chào chị,

Tôi đang tự hỏi, con trai đầu lòng là Chấn, sốt 4 lần, cũng chấn. Hô hấp, bệnh qua đường miệng, liên quan quẻ Đoài-2. Phải chăng là Lôi Trạch Quy Muội mà bạn HaVu nói trong topic khác của chị ứng nghiệm? Nếu đúng thì chị cũng ứng Quy Muội (cứng đầu, cái Ta to đùng)?[/QUOTE]

hơ hơ!bạn là ai vậy?sao tự dưng pm vào hòm thư với thái độ chanh chua thế??????????

đúng là thói đời,đang yên đang lành tự dưng có kẻ pm vào thọt gậy chói tai,mà kể cũng lạ PPH từ lúc vào đây có làm gì đắc tội với ai đâu,nếu có gì bức xúc thì xin nói thẳng,nói thật chứ đừng nick này nick kia nói chuyện phủ đầu người khác.

p/s:tôi ko nghĩ là tên này lại ngưỡng mộ tôi đến mức theo dõi kể cả topic nhờ tư vấn phong thủy của tôi nữa chứ,hình như rất chướng mắt tôi.
        tên này chỉ mới vào diễn đàn gửi có 2 bài viết mà đã biết tôi và nhấm thẳng vào tôi,kể cũng lạ thật,đúng là tiểu nhân!
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 27-03-12 lúc 05:00

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

----------------------------------------------------------------------------------------------------.
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 28-03-12 lúc 17:00

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

hồi sáng lúc 10h có thấy a longtuan ghé vào nhưng vẫn ko thấy a cho ý kiến gì về 2 quẻ này???

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

[QUOTE=phiphươnghô;32429]chào a longtuan!pph có 2 quẻ này mong a longtuan cho nhận xét

quẻ này gieo tháng 10 âm lịch năm ngoái,khấn hỏi khi nào thì li hôn dc?

năm tân mão-ngày nhâm thìn-tháng hợi-giờ mão

SƠN THUỶ MÔNG_______________SƠN ĐỊA BÁC

phụ mẫu dần mộc.____________________phụ mẫu dần mộc________B.HỔ
        quan quỷ tý thủy..___________________quan quỷ tý thủy_________P.XÀ
        tử tôn tuất thổ..thế__________________tử tôn tuất thổ___________C.TRẦN
        huynh đệ ngọ hỏa..___________________phụ mẫu mão mộc_________C.TƯ
        tử tôn thìn thổ.(0)___________________huynh đệ tỵ hỏa___________T.LONG
        phụ mẫu dần mộc..ứng________________tử tôn mùi thổ____________H.VŨ

KO VONG:NGỌ-MÙI
        ĐÀO HOA DẬU
        THIÊN HỶ:TỴ
        KÌNH DƯƠNG:TÝ
        THIÊN MÃ:dần

bây giờ ông ấy đã đưa ra đơn rồi,nên chỉ việc ghi vào rồi đưa lên tòa án.

quẻ trên do thấy hào tử tôn lâm hào trạch động độc phát gia thanh long nên còn hơi nghi ngờ ko biết ứng điềm con cái hay điềm li hôn

bi giờ thấy sự việc diễn ra 1 cách bất ngờ đường đột như vậy nên em bèn gieo lại 1 quẻ nữa và hỏi xem có ăn đời ở kiếp với nhau ko?

năm nhâm thìn-tháng thìn(lệnh tháng mão)-ngày ất dậu

HỎA SƠN LỮ--------------------------------------------------THỦY SƠN KIỂN

huynh đệ tỵ hỏa.(O)----------------------------quan quỷ tý thủy---H.VŨ
        tử tôn mùi thổ..(X)-----------------------------tử tôn tuất thổ-----B.HỔ
        thê tài dậu kim.ứng(0)-------------------------thê tài thân kim----P.XÀ
        thê tài thân kim--------------------------------thê tài thân kim----C.TRẦN
        huynh đệ ngọ hỏa------------------------------huynh đệ ngọ hỏa----C.TƯỚC
        tử tôn thìn thổ..thế-----------------------------tử tôn thìn thổ-------T.LONG

KO VONG:ngọ mùi
        thiên mã:hợi

theo a longtuan thấy thế nào?nếu ra tòa thì ai sẽ thắng?ai dc quyền nuôi con.
        quẻ đầu tiên thì có người bảo sẽ ko li hôn dc do hào phụ mẫu dc nguyệt lệnh sinh vượng,nên sẽ còn giùng giằng kéo dài.
        li hôn thành công đây cũng là điều em mong đợi lâu nay,nhưng gần 2 năm nay đều thất bại,tuần trước ông ấy về thăm cha mẹ ruột 3 ngày,thì tự dưng thấy thay đổi hẳn ra rồi làm đơn xin nghỉ việc ở cty,và còn chủ động đi mua đơn ly hôn nữa,nếu như chỉ vì lời nói của cha mẹ ruột mà có thể tác động mạnh mẽ đến ông ấy như vậy thì quả thật em ko tin cho lắm,nhất định còn yếu tố khác.
        trong quẻ thứ 2 em thấy hào ứng lâm phá hóa thoái lại là đất mộc dục của quan tinh hợi thủy,ko biết phải chăng còn có yếu tố này???
        [

Người ta gieo quẻ nhiều lúc hỏi một đằng lại ra một chuyện khác .
        Quẻ 1 tử tôn trì thế , phụ mẫu ứng , cho nên hỏi về chồng thì lại ra chuỵện con cái , quẻ mông là mọi cái còn mờ mịt , quẻ bác là rơi rụng , cho nên mọi việc vẫn còn lẩn khuất chưa rõ ràng .
        Quẻ thứ hai hỏi về chồng thì quan quỷ lại là phục thần vô lực , đợi đến tháng tý xung phi thần ngọ hỏa thì phục thần hợi thủy mới xuất hiện .
        Hiện tại quẻ này quẻ chủ là quẻ lữ là muốn đi , quẻ biến là quẻ quẻ kiển là cái nạn , nạn chân không đi đươc . Trong quẻ tài vượng âu là cầu tài thì đúng nhưng phải nhường một tý thì tốt hơn vì tài hóa thoái . Tại sao nói tài vượng mặc dù tài bị nguyệt xung nhưng lâm nhật sinh lại vì đệ động sinh tôn , tôn động sinh tài , đợi đến tháng ngọ xung quan tý thủy thì tỵ hỏa có lực sinh tôn mùi thổ , mùi thổ sinh tài dậu kim .
        Gieo quẻ cho mình nhiêu lúc nó vậy tâm loạn động hỏi một đằng ra một nẻo , thử nhìn quẻ xem , ngoài động rơi vào huynh đệ , tử tôn , thê tài ( con cái , bạn bè , tiền bạc ) hiện tại mình đang bị bên ngoài tác động nhiều quá , bản thân chưa có quyết định rõ ràng , cho nên quẻ nó thế .
        Chúc bạn bình tâm , khỏe mạnh, sáng suốt .
        thay đổi nội dung bởi: longtuan, 29-03-12 lúc 10:48

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longtuan" về bài viết có ích này:

phiphươnghô (29-03-12)

Trang 6/9 đầuđầu ... 45678 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Kính nhờ các Bác chỉ giúp cách hóa giải
        By huyennhan in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 2
        Bài mới: 01-05-16, 20:44
      2. Xin cách hóa giải sao TỨ LỤC
        By vinhlangcong in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 22
        Bài mới: 13-06-14, 04:55
      3. Kính nhờ các anh chị hóa giải giúp Tam sát + Ngũ hoàng
        By kienkhang in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 2
        Bài mới: 23-01-11, 10:03
      4. Kính nhờ anh Văn Hoài hóa giải phong thủy giùm.
        By ruavang1983 in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 10
        Bài mới: 18-12-10, 23:25
      5. Trả lời: 3
        Bài mới: 23-08-10, 15:22

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn