Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 7/9 đầuđầu ... 56789 cuốicuối
    kết quả từ 61 tới 70 trên 81
        Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

[QUOTE=longtuan;32486]
        Trích Nguyên văn bởi phiphươnghô Xem bài gởi
        chào a longtuan!pph có 2 quẻ này mong a longtuan cho nhận xét

quẻ này gieo tháng 10 âm lịch năm ngoái,khấn hỏi khi nào thì li hôn dc?

năm tân mão-ngày nhâm thìn-tháng hợi-giờ mão

SƠN THUỶ MÔNG_______________SƠN ĐỊA BÁC

phụ mẫu dần mộc.____________________phụ mẫu dần mộc________B.HỔ
        quan quỷ tý thủy..___________________quan quỷ tý thủy_________P.XÀ
        tử tôn tuất thổ..thế__________________tử tôn tuất thổ___________C.TRẦN
        huynh đệ ngọ hỏa..___________________phụ mẫu mão mộc_________C.TƯ
        tử tôn thìn thổ.(0)___________________huynh đệ tỵ hỏa___________T.LONG
        phụ mẫu dần mộc..ứng________________tử tôn mùi thổ____________H.VŨ

KO VONG:NGỌ-MÙI
        ĐÀO HOA DẬU
        THIÊN HỶ:TỴ
        KÌNH DƯƠNG:TÝ
        THIÊN MÃ:dần

bây giờ ông ấy đã đưa ra đơn rồi,nên chỉ việc ghi vào rồi đưa lên tòa án.

quẻ trên do thấy hào tử tôn lâm hào trạch động độc phát gia thanh long nên còn hơi nghi ngờ ko biết ứng điềm con cái hay điềm li hôn

bi giờ thấy sự việc diễn ra 1 cách bất ngờ đường đột như vậy nên em bèn gieo lại 1 quẻ nữa và hỏi xem có ăn đời ở kiếp với nhau ko?

năm nhâm thìn-tháng thìn(lệnh tháng mão)-ngày ất dậu

HỎA SƠN LỮ--------------------------------------------------THỦY SƠN KIỂN

huynh đệ tỵ hỏa.(O)----------------------------quan quỷ tý thủy---H.VŨ
        tử tôn mùi thổ..(X)-----------------------------tử tôn tuất thổ-----B.HỔ
        thê tài dậu kim.ứng(0)-------------------------thê tài thân kim----P.XÀ
        thê tài thân kim--------------------------------thê tài thân kim----C.TRẦN
        huynh đệ ngọ hỏa------------------------------huynh đệ ngọ hỏa----C.TƯỚC
        tử tôn thìn thổ..thế-----------------------------tử tôn thìn thổ-------T.LONG

KO VONG:ngọ mùi
        thiên mã:hợi
        quý nhân:tý-thân

theo a longtuan thấy thế nào?nếu ra tòa thì ai sẽ thắng?ai dc quyền nuôi con.
        quẻ đầu tiên thì có người bảo sẽ ko li hôn dc do hào phụ mẫu dc nguyệt lệnh sinh vượng,nên sẽ còn giùng giằng kéo dài.
        li hôn thành công đây cũng là điều em mong đợi lâu nay,nhưng gần 2 năm nay đều thất bại,tuần trước ông ấy về thăm cha mẹ ruột 3 ngày,thì tự dưng thấy thay đổi hẳn ra rồi làm đơn xin nghỉ việc ở cty,và còn chủ động đi mua đơn ly hôn nữa,nếu như chỉ vì lời nói của cha mẹ ruột mà có thể tác động mạnh mẽ đến ông ấy như vậy thì quả thật em ko tin cho lắm,nhất định còn yếu tố khác.
        trong quẻ thứ 2 em thấy hào ứng lâm phá hóa thoái lại là đất mộc dục của quan tinh hợi thủy,ko biết phải chăng còn có yếu tố này???
        [

Người ta gieo quẻ nhiều lúc hỏi một đằng lại ra một chuyện khác .
        Quẻ 1 tử tôn trì thế , phụ mẫu ứng , cho nên hỏi về chồng thì lại ra chuỵện con cái , quẻ mông là mọi cái còn mờ mịt , quẻ bác là rơi rụng , cho nên mọi việc vẫn còn lẩn khuất chưa rõ ràng .
        Quẻ thứ hai hỏi về chồng thì quan quỷ lại là phục thần vô lực , đợi đến tháng tý xung phi thần ngọ hỏa thì phục thần hợi thủy mới xuất hiện .
        Hiện tại quẻ này quẻ chủ là quẻ lữ là muốn đi , quẻ biến là quẻ quẻ kiển là cái nạn , nạn chân không đi đươc . Trong quẻ tài vượng âu là cầu tài thì đúng nhưng phải nhường một tý thì tốt hơn vì tài hóa thoái . Tại sao nói tài vượng mặc dù tài bị nguyệt xung nhưng lâm nhật sinh lại vì đệ động sinh tôn , tôn động sinh tài , đợi đến tháng ngọ xung quan tý thủy thì tỵ hỏa có lực sinh tôn mùi thổ , mùi thổ sinh tài dậu kim .
        Gieo quẻ cho mình nhiêu lúc nó vậy tâm loạn động hỏi một đằng ra một nẻo , thử nhìn quẻ xem , ngoài động rơi vào huynh đệ , tử tôn , thê tài ( con cái , bạn bè , tiền bạc ) hiện tại mình đang bị bên ngoài tác động nhiều quá , bản thân chưa có quyết định rõ ràng , cho nên quẻ nó thế .
        Chúc bạn bình tâm , khỏe mạnh, sáng suốt .
        theo a logntuan nói thì quẻ thứ nhất chẳng lẽ ứng điềm em sắp có baby nữa sao?nếu thực sự là vậy thì đây quả là điều ko may,em vừa sinh con năm rồi,huhu đây ko phải là niềm vui mà em mong đợi ứng hào tử động gia thanh long rồi.

còn quẻ thứ 2 anh nói ứng chuyện tài mà là tài của ai,tài lâm ứng sinh quan mà.
        quẻ lữ quan tinh phục dưới hào 3 thê tài thân kim a àh,ko phục dưới huynh đệ ngọ hỏa.
        có tượng nhiều tài bao vậy quan,là tượng ngoại tình.
        ứng động lâm phá hóa thoái cho thấy phía bên gia đình chồng em cũng ko đoái hoài gì đến vấn đề này,tùy hỷ,gọi là ko quan tâm
        và tâm tánh người chồng đang dao động,ko chuyên nhất,hay thay đổi,sáng nắng chiêu mưa.

Thế Hoặc Giao Trùng, Lưỡng Mục Cố Chiêm Ư Mã Thủ.
        Ứng Như Phát Động, Nhất Tâm Tự Thác Ư Viên Phan

cả 2 quẻ e gieo tâm đều rất tập trung vào chuyện muốn biết a àh.vì em cũng hiểu rõ quy tắc tâm loạn khi gieo quẻ là đại kỵ.

đây là quẻ em gieo hồi 2010,cũng với 1 câu hỏi khi nào ly hôn dc?

HỎA SƠN LỮ động hào 1,hào 5 biến THiên Hỏa Đồng Nhân

a longtuan xem có khớp ko đều là tượng nhiều thổ bao vây quan tinh thủy.
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 29-03-12 lúc 14:57
        thiên thời-địa lợi-nhân hòa

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

Hiện tại quẻ này quẻ chủ là quẻ lữ là muốn đi , quẻ biến là quẻ quẻ kiển là cái nạn , nạn chân không đi đươc

câu này thì e nghĩ là alongtuan đoán chuẩn vì

năm nhâm thìn-tháng 3(lệnh tháng 2)-ngày mậu tý

xem kiện tụng li hôn-chia tài sản

ĐỊA SƠN KHIÊM--------------------------------------------ĐỊA PHONG THĂNG

huynh đệ dậu kim..---------------------------huynh đệ dậu kim-----c.tước
        [B]tử tôn hợi thủy.
        .thế---------------------------tử tôn hợi thủy--------t.long
        phụ mẫu sửu thổ..-----------------------------phụ mẫu sửu thổ-----h.vũ
        huynh đệ thân kim.----------------------------huynh đệ dậu kim---b.hổ
        quan quỷ ngọ hỏa..ứng(X)--------------------tử tôn hợi thủy------p.xà
        phụ mẫu thìn thổ..-----------------------------phụ mẫu sửu thổ----c.trần

KO VONG:ngọ-mùi
        kình dương:ngọ[/B]

nên em nghĩ là ông ta sắp có nạn mà ko ra tòa dc,vụ kiện này là em đích thân thưa lên tòa.

àh năm nay hạn tử vi của ông ấy là CỰ MÔN tuế hổ phù đường phù phượng mã khách,tang hư khốc hội tại mệnh quan tài
        tháng 3 này cũng có bộ sao như trên nên năm nay là 1 năm nhiều nước mắt của ổng đây,cất bước ra đi,ngẩng cao đầu để khóc,kiện tụng chia ly,cự môn chủ ly,khoảng cách,bất mãn,đi vì bất mãn.

theo a longtuan những quẻ em gieo đều ko có tượng gì ứng với việc ly hôn sao?
        ko biết a longtuan có kinh nghiệm trong việc chiêm quẻ phát giác ra người trong quẻ bị bỏ bùa ko?nếu dc xin a hãy chia sẻ kinh nghiệm giúp pph.

a hãy nhìn xem ở 2 cái quẻ LỮ và KHIÊM đều có hào ứng phát động gia phi xà,là tâm phiến ý loạn,có sự ko bình thường,khác thường.nên em nghĩ ông ta đã bị bùa
        thực ra thì năm 2010 ông ta đã bị 1 cô gái bỏ bùa,may là em sửu quẻ rồi đi xem thầy thì thầy bảo bị bùa và lén phén 2 tháng.

17. Thế Ứng câu Không Nhân Vô Chuẩn Thực.
        18. Nội Ngoại Cạnh Phát, Sự Tất Phiên Đằng.

_Thế ứng lâm không, lòng người không thực.
        _Nội ngoại đều động, việc nhiều rối loạn.

Bình:

_Hào Thế không vong nói lên bản thân đương số không định kiến, đa nghi bất quyết do đó khó thành cát sự.
        Hào ứng không vong nói lên lòng người không trung thực, khó lòng hợp tác nên việc gì.
        Ở đây cần phân tích thêm tình trạng lòng người không thực, với các hình thức mức độ như sau:

a. Nếu hào ứng không vong, lục hợp với nguyệt lệnh trong khi đó hào phụ trì thế bị nhật nguyệt lệnh khắc hại hình thương, bản thân đương số (người gieo quẻ) rất dể bị người khác lừa gạt, tốt nhất không nên mù quán hợp tác với người lạ mặt.

b. Nếu hào ứng tương sanh hào thế, nhưng hào ứng bị lục hợp với nguyệt lệnh đồng thời bị hào khác trong quẻ động đến thương khắc hào ứng, tốt nhất không nên vội vàng cho người vay mượn tiền vì người ta không có khả năng chi trả, không khéo có ngày mất trắng.

c. Hào ứng trì quan không vong gia Đằng Xà hoặc Bạch Hổ trong khi đó hào thế vô căn do bị hình xung khắc hại quá nhiều, lưu ý khi hợp tác với người vì người ta đã có chủ tâm lừa gạt ngay từ đầu.

d. Hào thế bị nhật nguyệt lệnh lục hợp, hoặc hào khác trong quẻ động đến lục hợp lại thêm không vong trì thế, bản thân ta tốt nhất đừng vay mượn của người khác bất cứ một món đồ nào vì có một ngày chính ta bị quên vô cớ không trả cho người ta.

e. Hào thế bị vô lực do bị nhật nguyệt thương khắc quá nặng, hoặc hào khác động đến thương khắc hào thế, bản thân hào thế lại lâm không vong. Bản thân ta không nên tùy tiện vay mượn tiền bất kỳ của người khác, vì có một ngày cính thân ta mất khả năng chi trả nợ, mang tiếng lừa người.

f. Khi quan hệ hợp tác với bất kỳ một ai, nếu hào ứng ám động thương khắc hào hào thế trong khi đó hào thế trì quan lâm không vong lục hợp nhật nguyệt lệnh lại thêm gia Đằng xà, lưu ý người ta dùng chiêu “tà thuật” làm mê hoặc bản thân ta, tốt nhất nên tránh xa không nên quan hệ hợp tác bất cứ việc gì.

câu F này thì đối với trường hợp quẻ KHIÊM của em là hào ứng bị thương khắc quá nhiều lại trì quan lâm ko vong thêm gia đằng xà,vì vậy ông ấy đã bị ng khác dùng chiêu tà thuật mất rồi.
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 29-03-12 lúc 20:14

Cảm ơn
        14
        trong 10 bài viết

Xin chào phiphuongho.

Bạn và longtuan cũng đã luận về các quẻ này theo phương pháp Lục Hào rồi. Nay tôi cũng xin có một vài lời bàn luận thêm về quẻ này dưới cách nhìn của Mai Hoa như sau:

Quẻ hỏi về kiện tụng chia ly tài sản

Năm Thìn, tháng Mão, ngày Tý
        Địa Sơn Khiêm -- Lôi Thủy Giải -- Địa Phong Thăng.

Đương nhiên quẻ này là bạn được quyền nuôi con và sẽ phân chia tài sản được như ý (với điều kiện đúng thời điểm). Địa Sơn Khiêm chính là tượng của người mẹ và đứa con trai. Khiêm là sự khiêm nhường, là ý chỉ cần xin được nuôi con là hợp ý của quẻ. Giải là tượng cái gánh nặng nay được giải thoát. Thăng là chính là tượng nếu bạn chỉ cần chăm chú vào việc xin được nuôi con thì tài sản bạn được phân chia sẽ tốt hơn cả dự tính của bạn.

Trong quẻ cũng thấy tình địch của bạn được Thái Tuế ủng hộ do vậy là hơn bạn. Quẻ Phong là tượng nhường nhịn, mềm mại, thuận nhập cho nên vì vậy mà hơn bạn chăng ??? Sau khi được "giải" thoát - chồng bạn sẽ vội "thăng" ngay với cô gái kia thôi. Ở tháng Thìn này vừa được nguyệt lệnh lại được thái tuế trợ lực thì lực tác động từ cô gái đó đương nhiên không phải đơn giản.

Quẻ này Thủy Mộc vượng tướng nên không phải là đất sống của Thể Thổ rồi. Vì vậy mà mọi chuyện, mọi nhận định, mọi suy tính đều giống như "trúng tà". Ắt là sẽ nên dằn co cho đến tháng Mùi vì đây là mộ của Mộc, đồng thời khắc Thủy và trợ lực cho Thể. Nếu muốn chồng bạn "bớt hạnh phúc" với cô gái kia thì có nhiều phương pháp tuy nhiên cứ kéo dài đến thời gian đó thôi là cũng đủ rồi.

Thực ra bùa chú chỉ là một phần của vấn đề thôi phiphuongho à. Như tôi thường nói trong các bài viết về Tử Bình của mình. Mỗi con người có những khoảng thời gian tương hợp và không tương hợp. Khi nhân duyên đã tới thì không cần búa chú cũng lôi cuốn được, còn khi nhân duyên đã tận thì dù có bùa chú cũng chẳng thể giữ lại.

Thân
        LXQ
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "luanxaquyen" về bài viết có ích này:

phiphươnghô (29-03-12)

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

Trích Nguyên văn bởi luanxaquyen Xem bài gởi
        Xin chào phiphuongho.

Bạn và longtuan cũng đã luận về các quẻ này theo phương pháp Lục Hào rồi. Nay tôi cũng xin có một vài lời bàn luận thêm về quẻ này dưới cách nhìn của Mai Hoa như sau:

Quẻ hỏi về kiện tụng chia ly tài sản

Năm Thìn, tháng Mão, ngày Tý
        Địa Sơn Khiêm -- Lôi Thủy Giải -- Địa Phong Thăng.

Đương nhiên quẻ này là bạn được quyền nuôi con và sẽ phân chia tài sản được như ý (với điều kiện đúng thời điểm). Địa Sơn Khiêm chính là tượng của người mẹ và đứa con trai. Khiêm là sự khiêm nhường, là ý chỉ cần xin được nuôi con là hợp ý của quẻ. Giải là tượng cái gánh nặng nay được giải thoát. Thăng là chính là tượng nếu bạn chỉ cần chăm chú vào việc xin được nuôi con thì tài sản bạn được phân chia sẽ tốt hơn cả dự tính của bạn.

Trong quẻ cũng thấy tình địch của bạn được Thái Tuế ủng hộ do vậy là hơn bạn. Quẻ Phong là tượng nhường nhịn, mềm mại, thuận nhập cho nên vì vậy mà hơn bạn chăng ??? Sau khi được "giải" thoát - chồng bạn sẽ vội "thăng" ngay với cô gái kia thôi. Ở tháng Thìn này vừa được nguyệt lệnh lại được thái tuế trợ lực thì lực tác động từ cô gái đó đương nhiên không phải đơn giản.

Quẻ này Thủy Mộc vượng tướng nên không phải là đất sống của Thể Thổ rồi. Vì vậy mà mọi chuyện, mọi nhận định, mọi suy tính đều giống như "trúng tà". Ắt là sẽ nên dằn co cho đến tháng Mùi vì đây là mộ của Mộc, đồng thời khắc Thủy và trợ lực cho Thể. Nếu muốn chồng bạn "bớt hạnh phúc" với cô gái kia thì có nhiều phương pháp tuy nhiên cứ kéo dài đến thời gian đó thôi là cũng đủ rồi.

Thực ra bùa chú chỉ là một phần của vấn đề thôi phiphuongho à. Như tôi thường nói trong các bài viết về Tử Bình của mình. Mỗi con người có những khoảng thời gian tương hợp và không tương hợp. Khi nhân duyên đã tới thì không cần búa chú cũng lôi cuốn được, còn khi nhân duyên đã tận thì dù có bùa chú cũng chẳng thể giữ lại.

Thân
        LXQ
        chào a luanxaquyen!rất vui vì a đã tham gia trong topic của pph
        mai hoa cũng có thế mạnh và hấp dẫn riêng của nó
        thế nhưng nếu dc a phân tích cả 3 quẻ MÔNG-LỮ-KHIÊM theo lục hào thì thật là hay biết mấy,vì pph rất thích 6 hào.
        theo như lời a nói chồng pph đã có pồ,vậy a có thể cho pph biết là mối quan hệ này đã dc thiết lập vào khoảng time nào ko?

những dòng trích trên câu a,b,c,d.....là những kinh nghiệm quý báu của 1 người nghiên cứu dịch và anh ấy rất có kinh nghiệm về chiêm quẻ phát giác ra ng bị kẻ khác dùng chiêu tà thuật mê hoặc người.
        cho nên pph mong mọi người có thể cho biết có phải là chồng đang bị bùa ko?

thật ra pph muốn tham khảo là để rút kinh nghiệm cho quẻ mình gieo,còn việc ông ấy có bị bùa thì pph cũng bỏ luôn ko cứu như hồi 2010 nữa,nhưng cái lần này thì pph nghĩ là mẹ chồng bỏ bùa chứ ko phải cô nào bỏ cả.

bởi vì chuyện xảy ra rất bất ngờ và đường đột cụ thể là 17-3 tuần trc,hum đó là ngày cuối tuần ông ấy về thăm bố mẹ ruột 3 ngày,sau khi về thì thấy có chai dầu gió màu đen xì lạ hoắc,và tiếp theo những ngày sau đó ông ấy nói chuyện rất lạ,bảo là xin nghỉ việc tại cty,đi về nhà ở luôn,quản lý công việc làm ăn của bố mẹ,rồi tuần sau thì chủ động mua đơn ly hôn còn định dọa pph(vì ông ấy ko thuyết phục dc pph về nhà bố mẹ ruột của ổng sống)

điều này hoàn toàn kỳ lạ,ko thể trong 1 time ngắn như vậy ông ấy lại thay đổi nhanh như thế trong khi ông ấy rất yêu con,và cứ đòi nằng nặc nuôi con,thì ko thể nào bỏ con dc(là điểm kỳ lạ thứ 2)

năm 2009-2011 toàn là pph đơn phương xin ly hôn nhưng lần nào cũng bị mẫu thân cản trờ,thấy người buồn bã rầu rĩ nên nhượng bô mà duy trì hôn nhân này
        lần này thì lại khác,ông ấy là ng chủ động mua đơn,rất lạ,kể từ khi về quê thăm bố mẹ ruột.
        vì gia đình pph và gia đình ông ấy đã từ lâu ko qua lại với nhau,chị em gái của ổng đều đã ở bên nhà chồng,giờ chỉ còn lại bố mẹ ông ấy neo đơn.

năm dần-tháng dậu-ngày tân tỵ

hỏi:chồng có ngoại tình ko?(vì thấy chồng rất lạ)

LÔI PHONG HẰNG--------------------------THỦY PHONG TỈNH

thê tài tuất thổ..ứng-------------------phụ mẫu tý thủy---p.xà
        quan quỷ thân kim(X)..-------------------thê tài tuất thổ-----c.trần
        tử tôn ngọ hỏa.(O)--------------------quan quỷ thân kim--c.tước
        quan quỷ dậu kim.thế------------------quan quỷ dậu kim---t.long
        phụ mẫu hợi thủy.----------------------phụ mẫu hợi thủy---h.vũ
        thê tài sửu thổ--------------------------thê tài sửu thổ-----b.hổ

KO VONG:thân-dậu
        hồng loan:tuất
        kình dương:thân

quẻ này hồi 2010 lúc đó đang mang thai,sau đó có đi coi thầy thì thầy bảo mới chớm nở dc 2 tháng,nghĩa là thầy khẳng định có pồ như quẻ mà pph đã gieo và tự luận,rồi thời gian sau đi xem lại thì thầy bảo đã chia tay do cãi nhau.

thầy này ko hề biết dịch lý là gì,thầy chuyên trị về vong âm,có nhãn quang,chỉ cần nói họ tên,tuồi ng đó,rồi muốn coi gì thì tự động thầy nhìn về 1 hướng và phán.
        do đang mang thai nên pph cũng nhượng bộ bỏ qua cho ổng
        .
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 29-03-12 lúc 20:15

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

ko biết a luanxaquyen đã nhận dc tin nhắn của pph chưa?chắc có lẽ a đã nhận dc rồi nên mới biết mà vào đây,nhưng hòm thư của pph báo là chưa nhận dc.

theo a và a longtuan quẻ KHIÊM
        còn vài ngày nữa là sang tiết lệnh tháng 3,nếu pph nộp đơn lên tòa án liệu có dc giải quyết liền ko hay giùng giằng kéo dài?

thật ra cái quẻ SƠN THỦY MÔNG biến BÁC pph cũng có đàm luận với các huynh đệ bên diễn đàn khác từ tháng 10 năm ngoái,pph thì cho rằng năm nay duyên đã tận có thể ly hôn dc,còn các huynh đó thì cho là ko ly hôn dc,vì phụ mẫu dần mộc là chứng thư kết hôn vượng khí nơi nguyệt tháng 10,nên vẫn ko ly dc.thật là đau đầu.
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 29-03-12 lúc 20:17

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

[QUOTE=phiphươnghô;32489]
        Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi

theo a logntuan nói thì quẻ thứ nhất chẳng lẽ ứng điềm em sắp có baby nữa sao?nếu thực sự là vậy thì đây quả là điều ko may,em vừa sinh con năm rồi,huhu đây ko phải là niềm vui mà em mong đợi ứng hào tử động gia thanh long rồi.

còn quẻ thứ 2 anh nói ứng chuyện tài mà là tài của ai,tài lâm ứng sinh quan mà.
        quẻ lữ quan tinh phục dưới hào 3 thê tài thân kim a àh,ko phục dưới huynh đệ ngọ hỏa.
        có tượng nhiều tài bao vậy quan,là tượng ngoại tình.
        ứng động lâm phá hóa thoái cho thấy phía bên gia đình chồng em cũng ko đoái hoài gì đến vấn đề này,tùy hỷ,gọi là ko quan tâm
        và tâm tánh người chồng đang dao động,ko chuyên nhất,hay thay đổi,sáng nắng chiêu mưa.

Thế Hoặc Giao Trùng, Lưỡng Mục Cố Chiêm Ư Mã Thủ.
        Ứng Như Phát Động, Nhất Tâm Tự Thác Ư Viên Phan

cả 2 quẻ e gieo tâm đều rất tập trung vào chuyện muốn biết a àh.vì em cũng hiểu rõ quy tắc tâm loạn khi gieo quẻ là đại kỵ.

đây là quẻ em gieo hồi 2010,cũng với 1 câu hỏi khi nào ly hôn dc?

HỎA SƠN LỮ động hào 1,hào 5 biến THiên Hỏa Đồng Nhân

a longtuan xem có khớp ko đều là tượng nhiều thổ bao vây quan tinh thủy.
        Thật ra E hiểu sai ý của A nói .
        Quẻ thứ nhất , tử tôn trì thế , phụ mẫu ứng , tử tôn giữa thế và ứng cho nên quẻ này tuy hỏi về chồng nhưng lại ra nỗi lo về con cái chứ không phải sinh con . Khi xem quẻ thì nếu quẻ nghiệm thì việc hỏi thường rơi vào thế ứng còn không thì nó sẽ không thì nó sẽ ra việc khác , từ tiềm thức sâu sa của mình .
        Quẻ thứ hai , mình là con gái , hỏi phu quân thì quan quỷ không hiện lại là phuc thần hợi thủy , phi thần huynh đệ ngọ hỏa đang vượng , lại hào trên cùng đệ tỵ hỏa động hóa quan quỷ cho nên đến tháng tý xung ngọ hỏa thì phục thần hợi thủy mới hiện .
        Trong quẻ đầu đệ đông , tôn động , tài động cho nên lúc này việc lại hiện nên bạn bè , con cái , tiền bac , nếu tôi đoán không nhầm thì đến tháng ngọ E sẽ có một khỏan tiền do các cái đông trên mà có . Lúc đầu tôi có nghi ngờ hào ứng lâm thê tài là có hiện tượng theo gái nếu người đoán là con trai . Cho nên tôi vẫn thiên về ý trên hơn . Đợi đến tháng ngọ Xem . ( còn quyền nuôi con không thì theo luât pháp thì ưu tiên cho mẹ rồi cái đó E không phải lo )
        thay đổi nội dung bởi: longtuan, 30-03-12 lúc 11:13

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longtuan" về bài viết có ích này:

phiphươnghô (01-04-12)

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

[QUOTE=longtuan;32517]

Thật ra E hiểu sai ý của A nói .
        Quẻ thứ nhất , tử tôn trì thế , phụ mẫu ứng , tử tôn giữa thế và ứng cho nên quẻ này tuy hỏi về chồng nhưng lại ra nỗi lo về con cái chứ không phải sinh con . Khi xem quẻ thì nếu quẻ nghiệm thì việc hỏi thường rơi vào thế ứng còn không thì nó sẽ không thì nó sẽ ra việc khác , từ tiềm thức sâu sa của mình .
        Quẻ thứ hai , mình là con gái , hỏi phu quân thì quan quỷ không hiện lại là phuc thần hợi thủy , phi thần huynh đệ ngọ hỏa đang vượng , lại hào trên cùng đệ tỵ hỏa động hóa quan quỷ cho nên đến tháng tý xung ngọ hỏa thì phục thần hợi thủy mới hiện .
        Trong quẻ đầu đệ đông , tôn động , tài động cho nên lúc này việc lại hiện nên bạn bè , con cái , tiền bac , nếu tôi đoán không nhầm thì đến tháng ngọ E sẽ có một khỏan tiền do các cái đông trên mà có . Lúc đầu tôi có nghi ngờ hào ứng lâm thê tài là có hiện tượng theo gái nếu người đoán là con trai . Cho nên tôi vẫn thiên về ý trên hơn . Đợi đến tháng ngọ Xem . ( còn quyền nuôi con không thì theo luât pháp thì ưu tiên cho mẹ rồi cái đó E không phải lo )

dòng tô đậm trên a longtuan có nhầm ko?
        quẻ LỮ quan tinh phục dưới phi thần là thê tài thân kim mà a??
        vậy đợi đến tháng ngọ ,có gì em phản hồi cho a nghiệm lý,nhưng tài này động đến sinh quan,chứ em thấy đâu có liên quan gì đến em.

2 ngày nay e ko lên mạng,vì đang theo dõi chồng e để thu thập bằng chứng,hôm thứ 6 vừa rồi em tình cờ bắt gặp tin chat online của chồng em với bạn gái,thứ 7 hôm qua ông ấy về quê 1 mình,và e đã âm thầm theo dõi suốt 1 ngày ngồi chầu chực ở các quán cà phế gần nhà ông ấy,đến tối thì thấy ông ấy ra khỏi nhà và đi vào 1 quán gặp 1 cô gái,nhưng 2 người ngồi nói chuyện chưa thấy ân ái gì(điều này hoàn toàn ứng với quẻ LỮ,quan tinh phục ẩn có điềm che giấu bất minh,hào ứng dậu kim phát động lại là đất mộc dục của quan tinh,môc dục là mới phát dục,mới chớm nở)
        em sẽ thiếp tục theo dõi 1 thời gian nữa rồi thu thập nhiều đầy đủ chứng cớ ,em sẽ thưa ông ấy ra tòa về tội thông gian.

quẻ thứ 1 MÔNG thì em nghĩ nó ứng cả 2 việc là việc ly hôn và việc trong gia đình.
        vì ở cái quẻ này hào tử tôn trì thế(đoán h.nhân mà hào tử trì thế thì quá rõ ràng)nhật kiến lại là tử tôn
        thế-ứng lại tương khắc
        hào tử tôn lâm hào trạch phát động hóa sinh trở lại,hào biến tỵ này đang lâm phá ở lệnh tháng,có lẽ trong tháng 3,4 âm lịch năm nay trong nhà có chuyện cát,có câu"thanh long lâm hào trạch là nhà đó đại cát"
        "thanh long lâm nguyệt kiến là báo hiệu có tin mừng về hôn nhân,thau nghén,được lộc,hoặc quan chức"

dưới đây là 1 quẻ cầu tài lại báo luôn việc trong nhà sắp có nhân đinh,ban đầu cứ luận mãi ko ra,uo lên diễn đàn mời các cao thủ luận,thì có 5 người tham gia,trong đó 2 ng làm thầy bên ngoài,1 người làm trong hội nghiên cứu dịch ở nghệ an,thế mà chỉ có 1 ng là luận đúng(ng đó có hành ngề bên ngoài)

năm canh dần-tháng 11(tý)-ngày nhâm tý(23)-giờ thân

ĐỊA TRẠCH LÂM-Đ----------------------------SƠN LÔI DI

tử tôn dậu kim..(động)---- b.hổ ------- ----quan quỷ dần mộc

thê tài hợi thủy..ứng--- p.xà------------thê tài tý thủy

huynh đệ sửu thổ..-------- c.trần-----------huynh đệ tuất thổ

huynh đệ sửu thổ..--------c.tước-----------huynh đệ thìn thổ
        quan quỷ mão mộc.thế (động)--t.long-----quan quỷ dần mộc

phụ mẫu tị hỏa. ------------ h.vũ------------thê tài tý thủy

dòm qua quẻ cứ tưởng là quẻ này ôm chắc số tiền to,nhưng mãi qua tận tháng 1 mà vẫn chưa thấy gì,đến tháng 2 hạ sinh baby,bấy giờ nhớ lại quẻ mới chợt "ngộ" ra thì ra hào trạch quan quỷ mão mộc lâm thanh long động là đây.
        mãi đến tận tháng 10 âm lịch 2011 thì dc ng khác đem tiền đến cho,trong tháng đó có 3 người cho,ứng bới tử tôn hợi thủy gia lộc tồn sinh thế,thời gian ứng nghiệm đúng 1 năm.

pph up lên đây a logntuan có dịp tham khảo.
        dịch lý đúng là kỳ diệu,biến hóa khôn lường.

Trong một quẻ nếu chỉ bình thường luận đoán về sinh khắc cát hung, sẽ bỏ sót rất nhiều tin tức quý báu quan trọng, khiến cho nguyên bản sự việc vốn vô cùng phong phú, phức tạp thể hiện trên quẻ trở thành bình đạm, vô vị, không có gì lạ. Chỉ có đi sâu nhận thức được mỗi loại hiện tượng đều có những hàm nghĩa thâm sâu, mới có thể đạt tới trình độ đoán quẻ tầng bậc cao.(điều này quả là khiếm khuyết của mỗi chúng ta khi chiêm nghiệm về quẻ dịch)

trong quá trình dự trắc đối mặt với rất nhiều sự kiện phức tạp, chỉ có mở rộng các loại tin tức, mới có thể đạt tới mức độ dự đoán cao, đối với sự việc cần xem có thể luận đoán được những sự tình vi tế.

trở lại quẻ LỮ ,phục thần quan tinh lâm mã,thế trỉ tử tôn,lực lượng quan dc khí hơn,nhật sinh,phi sinh,hào ứng động sinh quả là tài bao vây,tử tuy mang tiếng là khắc,nhưng thân cô độc mã,ko dc sinh phù,ko dc bang trợ,nên khắc này chỉ là khắc giả,hoàn toàn ko có đủ lực.
        nhưng sang tiết lệnh tháng 3,4,5,6 tử lên ngôi nắm khí khắc quan
        nên em đoán là sẽ có cuộc chia ly cách biệt trong 4 tháng này,sau 4 tháng đó vc e có quay lại với nhau ko thì phải xét tiếp chữ "NỢ"
        hào ứng dậu kim lâm phá hóa thoái cho thấy phía nhà chồng có ý thoái lui,ko đoái hoài tới vấn đề h.nhân này,vậy quẻ này khấn hỏi có ăn đời ở kiếp với nhau ko?thì còn chờ thời gian chứng minh......
        nếu thật sự tan vỡ thì nguyên nhân chính bất mãn từ phía gia đình chồng,còn tử tôn ko đủ lực thương sát quan.

chém tiếp về tình nhân của chồng:quan phục dưới thân kim gia câu trần,kim thì ng có vóc dáng cao vừa,da trắng(nhìn thoạt qua thấy cũng cao),gia câu trần là người quen biết cũ từ trước.
        người ở hướng tây hoặc tây nam
        .
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 01-04-12 lúc 14:28

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

dòm qua 3 quẻ MÔNG-LỮ-KHIÊM đều có hào tử trì thế,cho thấy có sự thương khắc chồng,hôn nhân ko hòa hợp,ko thuận.

quẻ thứ 3 này thì em nghĩ em là ng đưa đơn chứ ko phải ông ấy,ông ấy ko ra toà dc,và bị nạn vào các ngày hợi,tý chậm lắm là sang tháng 7,8,10,11.

theo a longtuan là chia ly đứt đoạn luôn hay có sự tái hợp??
        hôm qua em cũng đi xem 2 thầy(cái tánh em nó thế,em gieo quẻ tự luận cho mình em sợ do chủ quan nên mỗi lần có chuyện em phải đi thầy em mới dám chắc,còn xem cho người khác thì em rất tự tin)cái tánh tò mò thích khám phá nó thế.

2 người thầy đều quả quyết ổng có pồ,1 ng thì bảo đứt đoạn luôn,dẫu có tái hợp sang năm cũng đứt,mà có sống với ông này thì khổ lắm,1 vài năm lại có mèo,đào hoa lắm.
        1 người thầy khác thì bảo ổng làm màu,5 ngày nữa bảo đảm sẽ ko có gì,ko thể ly dc đâu,cho dù có ra tòa sau này cũng tái hợp,nhưng cả 2 chỗ đều bảo ông này tánh hay thay đổi,ko làm chủ dc bản thân,ko thể nào hỉu nổi con ng này đâu,toàn làm chuyện mờ ám.
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 01-04-12 lúc 14:04

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

[QUOTE=phiphươnghô;32537]
        Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi

dòng tô đậm trên a longtuan có nhầm ko?
        quẻ LỮ quan tinh phục dưới phi thần là thê tài thân kim mà a??
        vậy đợi đến tháng ngọ ,có gì em phản hồi cho a nghiệm lý,nhưng tài này động đến sinh quan,chứ em thấy đâu có liên quan gì đến em.

2 ngày nay e ko lên mạng,vì đang theo dõi chồng e để thu thập bằng chứng,hôm thứ 6 vừa rồi em tình cờ bắt gặp tin chat online của chồng em với bạn gái,thứ 7 hôm qua ông ấy về quê 1 mình,và e đã âm thầm theo dõi suốt 1 ngày ngồi chầu chực ở các quán cà phế gần nhà ông ấy,đến tối thì thấy ông ấy ra khỏi nhà và đi vào 1 quán gặp 1 cô gái,nhưng 2 người ngồi nói chuyện chưa thấy ân ái gì(điều này hoàn toàn ứng với quẻ LỮ,quan tinh phục ẩn có điềm che giấu bất minh,hào ứng dậu kim phát động lại là đất mộc dục của quan tinh,môc dục là mới phát dục,mới chớm nở)
        em sẽ thiếp tục theo dõi 1 thời gian nữa rồi thu thập nhiều đầy đủ chứng cớ ,em sẽ thưa ông ấy ra tòa về tội thông gian.

quẻ thứ 1 MÔNG thì em nghĩ nó ứng cả 2 việc là việc ly hôn và việc trong gia đình.
        vì ở cái quẻ này hào tử tôn trì thế(đoán h.nhân mà hào tử trì thế thì quá rõ ràng)nhật kiến lại là tử tôn
        thế-ứng lại tương khắc
        hào tử tôn lâm hào trạch phát động hóa sinh trở lại,hào biến tỵ này đang lâm phá ở lệnh tháng,có lẽ trong tháng 3,4 âm lịch năm nay trong nhà có chuyện cát,có câu"thanh long lâm hào trạch là nhà đó đại cát"
        "thanh long lâm nguyệt kiến là báo hiệu có tin mừng về hôn nhân,thau nghén,được lộc,hoặc quan chức"

dưới đây là 1 quẻ cầu tài lại báo luôn việc trong nhà sắp có nhân đinh,ban đầu cứ luận mãi ko ra,uo lên diễn đàn mời các cao thủ luận,thì có 5 người tham gia,trong đó 2 ng làm thầy bên ngoài,1 người làm trong hội nghiên cứu dịch ở nghệ an,thế mà chỉ có 1 ng là luận đúng(ng đó có hành ngề bên ngoài)

năm canh dần-tháng 11(tý)-ngày nhâm tý(23)-giờ thân

ĐỊA TRẠCH LÂM-Đ----------------------------SƠN LÔI DI

tử tôn dậu kim..(động)---- b.hổ ------- ----quan quỷ dần mộc

thê tài hợi thủy..ứng--- p.xà------------thê tài tý thủy

huynh đệ sửu thổ..-------- c.trần-----------huynh đệ tuất thổ

huynh đệ sửu thổ..--------c.tước-----------huynh đệ thìn thổ
        quan quỷ mão mộc.thế (động)--t.long-----quan quỷ dần mộc

phụ mẫu tị hỏa. ------------ h.vũ------------thê tài tý thủy

dòm qua quẻ cứ tưởng là quẻ này ôm chắc số tiền to,nhưng mãi qua tận tháng 1 mà vẫn chưa thấy gì,đến tháng 2 hạ sinh baby,bấy giờ nhớ lại quẻ mới chợt "ngộ" ra thì ra hào trạch quan quỷ mão mộc lâm thanh long động là đây.
        mãi đến tận tháng 10 âm lịch 2011 thì dc ng khác đem tiền đến cho,trong tháng đó có 3 người cho,ứng bới tử tôn hợi thủy gia lộc tồn sinh thế,thời gian ứng nghiệm đúng 1 năm.

pph up lên đây a logntuan có dịp tham khảo.
        dịch lý đúng là kỳ diệu,biến hóa khôn lường.

Trong một quẻ nếu chỉ bình thường luận đoán về sinh khắc cát hung, sẽ bỏ sót rất nhiều tin tức quý báu quan trọng, khiến cho nguyên bản sự việc vốn vô cùng phong phú, phức tạp thể hiện trên quẻ trở thành bình đạm, vô vị, không có gì lạ. Chỉ có đi sâu nhận thức được mỗi loại hiện tượng đều có những hàm nghĩa thâm sâu, mới có thể đạt tới trình độ đoán quẻ tầng bậc cao.(điều này quả là khiếm khuyết của mỗi chúng ta khi chiêm nghiệm về quẻ dịch)

trong quá trình dự trắc đối mặt với rất nhiều sự kiện phức tạp, chỉ có mở rộng các loại tin tức, mới có thể đạt tới mức độ dự đoán cao, đối với sự việc cần xem có thể luận đoán được những sự tình vi tế.

trở lại quẻ LỮ ,phục thần quan tinh lâm mã,thế trỉ tử tôn,lực lượng quan dc khí hơn,nhật sinh,phi sinh,hào ứng động sinh quả là tài bao vây,tử tuy mang tiếng là khắc,nhưng thân cô độc mã,ko dc sinh phù,ko dc bang trợ,nên khắc này chỉ là khắc giả,hoàn toàn ko có đủ lực.
        nhưng sang tiết lệnh tháng 3,4,5,6 tử lên ngôi nắm khí khắc quan
        nên em đoán là sẽ có cuộc chia ly cách biệt trong 4 tháng này,sau 4 tháng đó vc e có quay lại với nhau ko thì phải xét tiếp chữ "NỢ"
        hào ứng dậu kim lâm phá hóa thoái cho thấy phía nhà chồng có ý thoái lui,ko đoái hoài tới vấn đề h.nhân này,vậy quẻ này khấn hỏi có ăn đời ở kiếp với nhau ko?thì còn chờ thời gian chứng minh......
        nếu thật sự tan vỡ thì nguyên nhân chính bất mãn từ phía gia đình chồng,còn tử tôn ko đủ lực thương sát quan.

chém tiếp về tình nhân của chồng:quan phục dưới thân kim gia câu trần,kim thì ng có vóc dáng cao vừa,da trắng(nhìn thoạt qua thấy cũng cao),gia câu trần là người quen biết cũ từ trước.
        người ở hướng tây hoặc tây nam
        .
        Đúng là quẻ này tôi nhầm thật . Do vội an sai phục thần , phục thần ở hào 3 chứ không phải ở hào 2 .
        Vậy phải đoán lại như thế này mới đúng .
        Hỏi về chồng , hào quan quỷ là chồng lại là phục thần nếu vô lực tức là không hiện thì quẻ không nghiệm nhưng ở đây phục thần núp dưới phi thần thê tài thân kim vượng sinh phục thần lâm nguyệt tức là phục thần vượng cho nên nó hiện . Phục thân quan quỷ giữa thế ứng lâm thê tài là có hiện tượng chông theo gái , vì là phục thần nên đang ở dạng bí mật .
        Theo A đứt luôn thì chưa vì thế ứng tương sinh
        Cám ơn E đã thông tin và đây cũng là một kinh nghiệm tốt trên lâm sàng .
        thay đổi nội dung bởi: longtuan, 02-04-12 lúc 15:28

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longtuan" về bài viết có ích này:

phiphươnghô (02-04-12)

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

[QUOTE=longtuan;32561]
        Đúng là quẻ này tôi nhầm thật . Do vội an sai phục thần , phục thần ở hào 3 chứ không phải ở hào 2 .
        Vậy phải đoán lại như thế này mới đúng .
        Hỏi về chồng , hào quan quỷ là chồng lại là phục thần nếu vô lực tức là không hiện thì quẻ không nghiệm nhưng ở đây phục thần núp dưới phi thần thê tài thân kim vượng sinh phục thần lâm nguyệt tức là phục thần vượng cho nên nó hiện . Phục thân quan quỷ giữa thế ứng lâm thê tài là có hiện tượng chông theo gái , vì là phục thần nên đang ở dạng bí mật .
        Theo A đứt luôn thì chưa vì thế ứng tương sinh
        Cám ơn E đã thông tin và đây cũng là một kinh nghiệm tốt trên lâm sàng .
        chào a logntuan! dòng tô đậm trên theo a nói là ko ly hôn dc hay sau khi ly dc thì vẫn quay lại với nhau,hôm nay ông ấy ở bên nhà mới qua và đã ghi đơn,chỉ còn nộp lên tòa án nữa là xong,ko có chuyện ra tòa rồi sẽ quay lại,tuyệt nhiên em ko chấp nhận.

quẻ LỮ này là do hào ứng phát động là đất mộc dục của quan tinh nên em mới đoán là có pồ,nhiều khi phục nhưng chưa hẳn là đã có.

em thấy chồng em rất lạ,vẫn chưa dọn ra khỏi nhà em,và cứ lại gần hình như muốn nói điều gì đó với em,nhưng ko nói dc,khi thấy em ghi đơn ông ấy ngồi gần và muốn nói gì đó nhưng ậm ừ bỏ đi.

em cũng ko rõ

a longtuan luận quẻ KHIÊM xem sao ?

a thấy đợt ra tòa lần này như thế nào?
        tranh thủ thời gian rỗi rãi vào đây đàm luận cùng a các quẻ dịch,âu cũng là cơ duyên của kiếp bình sinh này.
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 02-04-12 lúc 23:06

Trang 7/9 đầuđầu ... 56789 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Kính nhờ các Bác chỉ giúp cách hóa giải
        By huyennhan in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 2
        Bài mới: 01-05-16, 20:44
      2. Xin cách hóa giải sao TỨ LỤC
        By vinhlangcong in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 22
        Bài mới: 13-06-14, 04:55
      3. Kính nhờ các anh chị hóa giải giúp Tam sát + Ngũ hoàng
        By kienkhang in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 2
        Bài mới: 23-01-11, 10:03
      4. Kính nhờ anh Văn Hoài hóa giải phong thủy giùm.
        By ruavang1983 in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 10
        Bài mới: 18-12-10, 23:25
      5. Trả lời: 3
        Bài mới: 23-08-10, 15:22

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn