Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 23/27 đầuđầu ... 132122232425 ... cuốicuối
    kết quả từ 221 tới 230 trên 269
        Cảm ơn
        13
        trong 3 bài viết

- Giới tính nam
        - Năm sinh Giáp tý. 10/02 âm lịch
        - Xin hỏi về tài lộc và công danh sự nghiệp
        - Tình trạng hiện tại: đang ở nhà sắp tới chuyển hướng thay đổi công việc.
        - Nhờ bác amouruniversel luận đoán xem giúp trong năm nay có chuyển biến mới hong.
        - giờ hỏi 12h05'
        cảm ơn bác amouruniversel trước
        thay đổi nội dung bởi: nikiken pham, 18-06-14 lúc 14:57
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Tuyphong5555 Xem bài gởi
        ,
        Bác có thể cho hỏi thêm lànếu năm nay kinh doanh thì các tháng 7,8,9 al là khó khăn , vậy từ tháng nào là tốt ?, nên khai trương vào tháng nào ?
        1. Chú tuổi Ất Tị, mệnh quái bát bạch thổ, mạng Phúc Đăng Hỏa, lộc tại Mão, mã tại Hợi (nhưng xung không dùng), Quý nhân tại Thân, Tý.
        2. Anh kia tuổi Ất Mão,mệnh quái Thất xích kim, mạng Đại Khê Thủy, lộc tại Mão, mã tại Tị, Quý nhân tại Thân, Tý.

Như vậy cần phải tuyển chọn được 2 yếu tố: (1) tứ trụ, (2) tọa hướng của cửa hàng (chú đã chọn được địa điểm chưa?). Phương pháp: dùng thái tuế Giáp Ngọ độn trung cung để tìm tọa hướng được cát tinh đáo:

[IMG]http://i1070.photobucket.com/albums/u487/Johnny_Nam/ch1ECDnngagraveykhaitr1B001A10ng_zpsd8d24137.png[/IMG]

Ta thấy rằng dùng Giáp Ngọ độn vào trung cung, theo cửu cung phi thuận thì phương Dậu sẽ được Dần (tuế lộc, tuế đức), Thân (Dương quý), Tị (dịch mã tuổi Mão), Hợi (tam hợp tuổi Mão, khiến cho Hợi tham hợp quên xung Tị). Cùng lúc Thìn, Tuất, Sửu, Mùi sẽ đáo phương Mão (đối xung): tuổi Tị thì Thìn là Thiên hỷ, Tuất là Hồng loan, tuổi Ất lấy Thìn Tuất Sửu Mùi làm tài thần. Lại thấy tuổi Ất Tị gặp cung Dậu là Phước đức, tuổi Ất Mão gặp cung Dậu là phục vị nên tốt. Nếu suy luận theo lối trên thì nên chọn địa điểm kinh doanh tọa Dậu hướng Mão.

CHỌN NGÀY
        Nếu khai trương tháng 6 âm lịch:
        1. Dùng tam kỳ cách: Nhâm - Quý - Tân cho tuổi Tị - Mão, chọn bát tự Năm Giáp Ngọ, Tháng Tân Mùi, ngày Quý Dậu, giờ Nhâm Tuất. Tức ngày 1/7/14
        2. Dùng tài thần cách: bát tự năm Giáp Ngọ, tháng Tân Mùi, ngày Quý Mùi, giờ Kỷ Mùi. Tức ngày 11/7/14.

Nếu khai trương tháng 7 âm lịch:
        • Dùng Quan tinh cách, chọn bát tự năm Giáp Ngọ, tháng Nhâm Thân, ngày Mậu Thân, giờ Canh Thân. Tức ngày 5/8/2014.

------------

Các cách trên tham khảo theo sách Tuyển trạch cầu chân để tuyển chọn ngày khai trương. Chú tham khảo thêm các vị sư phụ trên diễn đàn xem sao.
        thay đổi nội dung bởi: amouruniversel, 18-06-14 lúc 23:51

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nikiken pham Xem bài gởi
        - Giới tính nam
        - Năm sinh Giáp tý. 10/02 âm lịch
        - Xin hỏi về tài lộc và công danh sự nghiệp
        - Tình trạng hiện tại: đang ở nhà sắp tới chuyển hướng thay đổi công việc.
        - Nhờ bác amouruniversel luận đoán xem giúp trong năm nay có chuyển biến mới hong.
        - giờ hỏi 12h05'
        cảm ơn bác amouruniversel trước
        Theo tôi bạn không cần phải coi nữa, bạn tuổi Tý gặp năm Ngọ nên xung khắc, gặp chút khó khăn là bình thường. Suy luận theo năm tuổi thì tới năm Bính Thân tới chuyển biến tốt.

Cảm ơn
        13
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi amouruniversel Xem bài gởi
        Theo tôi bạn không cần phải coi nữa, bạn tuổi Tý gặp năm Ngọ nên xung khắc, gặp chút khó khăn là bình thường. Suy luận theo năm tuổi thì tới năm Bính Thân tới chuyển biến tốt.
        Cảm ơn bác amouruniversel, mà chờ tới đó thì lâu quá, tùy duyên vậy...

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

[LIST=1]

CHỌN NGÀY
        Nếu khai trương tháng 6 âm lịch:
        1. Dùng tam kỳ cách: Nhâm - Quý - Tân cho tuổi Tị - Mão, chọn bát tự Năm Giáp Ngọ, Tháng Tân Mùi, ngày Quý Dậu, giờ Nhâm Tuất. Tức ngày 1/7/14
        2. Dùng tài thần cách: bát tự năm Giáp Ngọ, tháng Tân Mùi, ngày Quý Mùi, giờ Kỷ Mùi. Tức ngày 11/7/14.

Hôm nay động thổ trại nấm, dùng tài thần cách: Giáp Ngọ, Tân Mùi, Tân Mùi, Quý Mùi. Hi vọng sẽ hoàn thiện trại vào giờ Tuất ngày 1/7: Giáp Ngọ, Tân Mùi, Quý Dậu, Nhâm Tuất (tam kỳ). Lạy trời cho con được thành công!

Cảm ơn
        35
        trong 1 bài viết

Em xin chào anh Amouruniversel ! thật ra từ lâu em cũng muốn xem số mệnh cho mình lắm, nhưng rất tiếc là vì mẹ em không nhớ ngày tháng sinh của em, em đành bó tay. Nay em xem trang này em rất đổi vui mừng. xin anh xem cho em một quẻ nhé ! thành thật cám ơn anh.
        em tuổi Tân Hợi,giới tính Nam, hiện đang bán cafe ở Quận 8,TPHCM. Quán hướng 154 độ, trước mặt là bên hông chùa.hỏi xem quẻ Ngày Nhâm Tuất, Tháng Nhâm Thân, Giờ 13g05"
        Em làm nghề điện lạnh nay thất nghiệp mở bán nước, xin hỏi cầu tài tương lai
        thay đổi nội dung bởi: dungchau, 19-08-14 lúc 13:45

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dungchau Xem bài gởi
        Em xin chào anh Amouruniversel ! thật ra từ lâu em cũng muốn xem số mệnh cho mình lắm, nhưng rất tiếc là vì mẹ em không nhớ ngày tháng sinh của em, em đành bó tay. Nay em xem trang này em rất đổi vui mừng. xin anh xem cho em một quẻ nhé ! thành thật cám ơn anh.
        em tuổi Tân Hợi,giới tính Nam, hiện đang bán cafe ở Quận 8,TPHCM. Quán hướng 154 độ, trước mặt là bên hông chùa.hỏi xem quẻ Ngày Nhâm Tuất, Tháng Nhâm Thân, Giờ 13g05"
        Em làm nghề điện lạnh nay thất nghiệp mở bán nước, xin hỏi cầu tài tương lai
        [IMG]http://i1070.photobucket.com/albums/u487/Johnny_Nam/h1ECFilagravem1030n_zps18cc610f.png[/IMG]

Thông tin quẻ:
        1. Nguyên thủ khóa: Tuất là chi thần lâm can, có sao bạch hổ tác hào Quan quỷ phát động sự việc thì trước mắt khó khăn lắm, sự việc hư hao (bởi hào tài phải sinh quan quỷ). Bạch hổ tại Hợi thì mọi việc hay mang tính bế tắc, tin tức không thông ("Khôi độ thiên môn quan cách định", nghĩa là Hà khôi đóng ở cung Càn thì sự việc bế tắc không thông).
        2. Trảm quan khóa: Tuất lâm Can phát dụng sơ truyền gọi là trảm quan khóa, điềm muốn bứt phá ra khỏi hoàn cảnh khó khăn, bụng muốn ra đi nhưng không được, bởi gặp cách Khôi độ thiên môn. Nói về việc làm ăn là điềm có khó khăn lớn chắn trước mặt, muốn vượt qua mà chưa được. Tuy nhiên bĩ cực thái lai, tam truyền có mệnh lộc, thanh long, thiên mã thì từ từ sẽ được hanh thông như ý, thêm nữa tam truyền tác Phụ cục vượng khí ắt sẽ sinh Can = nguồn sống thịnh vượng. Điểm khó của quẻ là mệnh lộc gặp sao Thiên không, Can lộc đóng tại không địa thì phải đợi khi tuần không hết hiệu lực mới phát được.
        3. Chuế tuế khóa: Tuất là chi thần lâm Can và khắc Can thì gọi là "Chuế tuế khóa", tức điềm mình phải cưu mang người khác mà người ta lấn quyền làm chủ mình (hay ngược lại, mình sức yếu phải đi dựa sức người mà làm ăn). Quẻ cho thấy có sự dựa dẫm nhờ vả nhau mà mưu sinh.
        4. Vu dâm khóa: Tứ khóa thiếu 1 gọi là vu dâm khóa, Tuất - Dậu - Thân là tam khóa, hai dương tranh 1 âm. Dậu là hào phụ mẫu, là sinh kế, là can lộc mà gặp Thiên không là lộc nhỏ. Lộc nhỏ mà phải chia thời phải khó khăn bế tắc. Quẻ này nên thay đổi chỗ kinh doanh mới khá được, độc lập tự cường mới nhanh phát triển.
        5. Thiên võng khóa: Tuất chính là địa võng, phát dụng sơ truyền và giờ xem quẻ khắc can gọi là "Thiên võng khóa", ứng điềm đất đai bị cạnh tranh, theo quẻ mà nói thì dễ ứng địa điểm kinh doanh phải bị chia xẻ, cạnh tranh nên mới phát sinh khó khăn.
        6. Toàn cục khóa: Tam truyền Thân - Dậu - Tuất là kim cục nhất phương, gọi là "tòng cách cách", mùa Thu thì kim cục vượng khí, rất có lợi cho việc thay đổi, và vì thay đổi mà được giàu sang. Nay sơ truyền sinh mạt truyền, mạt truyền là Nguyệt lộc/trường sinh của Can ngày thì cần gấp rút thay đổi địa điểm kinh doanh mới thắng lợi được. Quẻ này phải chủ động biến đổi thì mới khá được.

Luận quẻ:
        Quẻ cho thấy công việc kinh doanh của anh đang gặp khó khăn, rất có thể khó khăn là do địa điểm kinh doanh không phù hợp, hoặc phải chung chạ với người khác và chia sẻ lợi nhuận. Anh đang có ý bứt phá ra, thay đổi. Theo quẻ khuyên thì phải chủ động thay đổi sớm mới tốt. Quẻ cho thấy anh là người có khả năng, dám nghĩ dám làm, nhưng vì chưa gặp vận hội tốt nên chưa thành đạt. Nếu em đoán không lầm thì tháng 6 âm lịch vừa rồi anh rất khó khăn, tháng 8 vừa rồi hao tốn hay mất tiền. Tới tháng 9 tức nước vỡ bờ nên muốn thay đổi. Theo vận trình quẻ thì:

1. Tháng 10 âm có lộc
        2. Tháng 11 âm có quý nhân giúp đỡ
        3. Tháng 12 sẽ gặp khó khăn

Qua hết năm Mùi còn khó khăn lắm, sau năm Mùi (2017) trở đi vận mệnh thay đổi, từ đó sẽ làm ăn khá lên.

Cảm ơn
        26
        trong 0 bài viết

1. Tháng 5: nhờ tình cảnh tranh tối tranh sáng, nếu bạn tận dụng tốt có thể kiếm được hoạnh tài (được chia). Có câu "phú quý hiểm trung cầu", không có gì là dễ cả.
        2. Tháng 6: là tháng tốt tuy có thể hơi hao tốn, hãy cố gắng trong hai tháng 5, 6 này kết thúc mọi công việc ngoài (khi kiếm tiền) hay hệ lụy của nó. Bởi vì qua các tháng mùa thu (7, 8, 9) việc kiểm soát tiền tài sẽ tuột khỏi tầm tay của bạn.
        3. tháng 10: Nếu để tuột kiểm soát, bạn sẽ end up in a big mess, kiện tụng khẩu thiệt.
        4. tháng 11: bạn hỏi chỉ 6 tháng, nhưng tôi đoán cả tháng 11 như một bonus. Chuyện khẩu thiệt do mất kiểm soát cuộc chơi sẽ lên tới đỉnh điểm trong tháng này, các bên sẽ vào thế nước lửa khó dung, khiến cho rất hao tốn.

Đại loại quẻ là thế, nhưng làm sao tôi biết được bạn đang gặp rắc rối gì?
        Quẻ của bác ứng quá, hiện em đang gặp 1 số khó khăn nằm ngoài tầm kiểm soat bởi ngoại cảnh. Không biết bác có cách nào chữa không ???

Cảm ơn
        26
        trong 0 bài viết

Tuần không: là cơ trời đóng mở, thể hiện ra là lợi/hại. Nhưng trong trường hợp của bạn là hại bởi vì quẻ phục ngậm vốn im ẩn và bế tắc nên cần có xung lực để vượt ra, nay niên mệnh gặp tuần không cũng như bản thân mình bị sa lầy không thoát ra đc.

Thê tài: quẻ này hiện thời thì hào thê tài không vượng. Nhưng tới thời sở hành kim (tức 3 tháng mùa thu, đặc biệt vào tháng 8) do lệnh khí của tháng làm cho nó vượng.

Hình khí vs Đức khí: hình khí là tên gọi của phạm trù sát, suy, bĩ, hối còn đức khí là tên gọi của phạm trù sinh, vượng, hanh thông, khánh hỷ. Cũng như hai mặt đối lập của chiến tranh và hòa bình vậy. Đức phải tu mới có được, hình là hậu quả của sự mất cân bằng và trật tự. Bạn gây sự với vợ tức là làm tăng hình khí lên.

Bạn nên nhớ rằng đây chỉ là luận bàn theo quẻ, cuộc sống thiên biến vạn hóa, và phạm trù tốt xấu đối với từng người rất khác biệt, họa phúc mức độ nặng nhẹ đối với mỗi người cũng rất khác nhau (phúc đức cá nhân). Ví dụ: kẻ làm tướng hay làm quan phải có hình sát, gặp nó nhiều khi còn được thăng chức (bởi phước lớn); người bình thường gặp chưa chắc đã là tốt.
        Đọc lại những dòng này của bác, làm em suy ngẫm nhiều thứ mà chưa có lời giải... đúng là tự dưng sự việc đưa đến làm mình ko kiểm soát được tình hình!

Cảm ơn
        26
        trong 1 bài viết

Năm sinh âm lịch: giờ Ngọ 10/6/1995 Ất Hợi
        Em muốn hỏi là sau này em có gặp lại ông ngoại không?
        Chuyện là mẹ em và ông ngoại em đã thất lạc sau năm 75. Được bà ngoại cho biết là ông ngoại đã cùng gia đình sang định cư ở Mỹ. Từ đó đến nay không thấy liên lạc. Có thể là bà ngoại em dấu vì ông ngoại và bà ngoại em vụng trộm sinh ra mẹ em. Bả vừa qua đời hồi 10/9/2014 (âm lịch). Em không biết rõ thông tin về ông ngoại vì bà ngoại dấu không chịu nói. Chỉ biết ổng có biệt danh là Hải “Trắng”. Hiện giờ em và mẹ đang sống cùng ông ngoại "nuôi".
        Giờ đặt câu hỏi 11h đêm
        Mong sớm nhận được hồi âm của bác thớt.
        thay đổi nội dung bởi: windythegreat, 05-12-14 lúc 00:13

Trang 23/27 đầuđầu ... 132122232425 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn