Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 24/27 đầuđầu ... 142223242526 ... cuốicuối
    kết quả từ 231 tới 240 trên 269
        Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Chào Bác, bác cho em xin được xếp hàng
        Năm sinh 3/4/1982(al)
        Xin hỏi về tài lộc, công danh, sự nghiệp
        Tình trạng hiện tại: gặp nhiều rắc rối, lận đận, tài lộc không thấy đâu
        Chân thành cảm ơn bác!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        556
        trong 315 bài viết

Trích Nguyên văn bởi amouruniversel Xem bài gởi
        Về người hỏi: đã hỏi tức là muốn được trả lời thành thực, nếu sợ tin xấu thì hỏi làm gì?

Về người coi bói: thấy sao nói vậy, hiểu sao trả lời vậy mới là chân thành. Có nói thực ra người ta mới biết đường mà đỡ, chứ úp úp mở mở thì xem làm gì cho mất thời gian.

Cái hay của việc xem bói online là có thể nói thẳng nói thật, lỡ họ có ghét mình cũng không sợ lắm :D
        Nếu bạn nói thế thì cho mình 1 quẻ :D để mình nghiệm xem có đúng ko. Ngày sinh 27/02/1987 DL 30/01/1987 AL Sinh lúc 5h30 sáng. Xin hỏi về công danh, sự nghiệp và các vấn đề khác. Tks.

A di đà phật.
        1. Tâm còn chưa thiện, phong thủy vô ích.
        2. Bất hiếu cha mẹ, thờ cúng vô ích.
        3. Anh em không hòa, bạn bè vô ích.
        4. Làm việc bất chính, đọc sách vô ích.
        5. Làm trái lòng người, thông minh vô ích.
        6. Không giữ nguyên khí, thuốc bổ vô ích.
        7. Thời vận không thông, mưu cầu vô ích.

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi windythegreat Xem bài gởi
        Năm sinh âm lịch: giờ Ngọ 10/6/1995 Ất Hợi
        Em muốn hỏi là sau này em có gặp lại ông ngoại không?
        Chuyện là mẹ em và ông ngoại em đã thất lạc sau năm 75. Được bà ngoại cho biết là ông ngoại đã cùng gia đình sang định cư ở Mỹ. Từ đó đến nay không thấy liên lạc. Có thể là bà ngoại em dấu vì ông ngoại và bà ngoại em vụng trộm sinh ra mẹ em. Bả vừa qua đời hồi 10/9/2014 (âm lịch). Em không biết rõ thông tin về ông ngoại vì bà ngoại dấu không chịu nói. Chỉ biết ổng có biệt danh là Hải “Trắng”. Hiện giờ em và mẹ đang sống cùng ông ngoại "nuôi".
        Giờ đặt câu hỏi 11h đêm
        Mong sớm nhận được hồi âm của bác thớt.
        [IMG]http://i36.photobucket.com/albums/e28/vietnamconcrete/ng1B001EDDi1110ixakhocircngv1EC1_zpsa996f4bf.png[/IMG]

Theo phép tính của môn Lục nhâm: lấy loại thần là Tị thiên bàn đóng trên cung Mão (cũng là hào quan quỷ). Quẻ này hào quan quỷ gặp Tuần không, loại thần tử khí khắc Can ngày. E rằng em sẽ không được gặp ông nữa. Có nhiều khả năng ông cũng đã qua đời, hoặc đang bệnh.

Đấy là anh dựa trên sách mà coi, không dám tự tin là đúng.

4. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "amouruniversel" về bài viết có ích này:

anhtrong (06-12-14),windythegreat (07-12-14)

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi minhvcci Xem bài gởi
        Chào Bác, bác cho em xin được xếp hàng
        Năm sinh 3/4/1982(al)
        Xin hỏi về tài lộc, công danh, sự nghiệp
        Tình trạng hiện tại: gặp nhiều rắc rối, lận đận, tài lộc không thấy đâu
        Chân thành cảm ơn bác!
        [IMG]http://i36.photobucket.com/albums/e28/vietnamconcrete/tagraveiv1EADn_zps0c2e1886.png[/IMG]

Thông tin quẻ:
        • Phản ngậm tương khắc: Quẻ có Dần là Thái dương chiếu Can vốn là một quẻ tốt, nhưng bởi tam truyền toàn không cách thành ra các tin tốt lành về tài lộc, tình duyên, sự nghiệp đều chưa thành hiện thực. Được "lai khứ câu không cách" thì tốt cũng không tốt, xấu cũng không xấu. Hành thiên của vấn nhân có cách "bế khẩu", tam truyền thành cách "đức táng lộc tuyệt" thì nguồn thu bế tắc, bản thân có nhiều điều oan ức khó nói ra. Tới tuổi cần phải có xung lực mà bản thân lâm vào tình trạng vô lực, tâm sự ngổn ngang. Được quẻ này phải chủ động bứt phá, bỏ cũ mà thay mới thì có thể thay đổi thời vận.
        • Xung phá khóa: Sơ truyền xung với Can ngày thừa Thiên hậu, Tuế hổ: có thể thấy vấn nhân đang trong giai đoạn tài vận bất lợi, cũng bất lợi nhân duyên nữa.
        • Hình thương khóa: Sơ truyền bị Can hình, cho thấy quan hệ với ta và người không hòa hợp, không hòa hợp khiến tài vận thương tổn.
        • Khi nào thuận lợi thay đổi: Nhanh thì 3 tháng, chậm thì 4 năm mới có thể thay đổi được tình hình

Giải: bạn đang ở tình trạng bế tắc, bối rối không biết hướng đi. Theo tôi thì bạn nên thay đổi công việc, chỗ ở, ngành nghề ...vvv càng sớm càng tốt. Chủ động tìm kiếm cơ hội, đừng thụ động. Có thể bạn đã lam sai nghề, chọn sai hướng đi vvv chăng?

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vqkhanh019 Xem bài gởi
        Nếu bạn nói thế thì cho mình 1 quẻ :D để mình nghiệm xem có đúng ko. Ngày sinh 27/02/1987 DL 30/01/1987 AL Sinh lúc 5h30 sáng. Xin hỏi về công danh, sự nghiệp và các vấn đề khác. Tks.
        Xem kìa, cậu này muốn nhờ người ta bỏ thời gian coi bói cho mình mà cứ như ban phát ấy nhỉ? Chú nghiệm hay không nghiệm liên quan mẹ gì đến anh?

Coi là phải có ca phê ah nha!

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "amouruniversel" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (07-12-14)

Cảm ơn
        556
        trong 315 bài viết

Trích Nguyên văn bởi amouruniversel Xem bài gởi
        Xem kìa, cậu này muốn nhờ người ta bỏ thời gian coi bói cho mình mà cứ như ban phát ấy nhỉ? Chú nghiệm hay không nghiệm liên quan mẹ gì đến anh?

Coi là phải có ca phê ah nha!
        Hê hê! Ok! Không vấn đề :) cà phê thì cà phê.

A di đà phật.
        1. Tâm còn chưa thiện, phong thủy vô ích.
        2. Bất hiếu cha mẹ, thờ cúng vô ích.
        3. Anh em không hòa, bạn bè vô ích.
        4. Làm việc bất chính, đọc sách vô ích.
        5. Làm trái lòng người, thông minh vô ích.
        6. Không giữ nguyên khí, thuốc bổ vô ích.
        7. Thời vận không thông, mưu cầu vô ích.

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vqkhanh019" về bài viết có ích này:

amouruniversel (07-12-14)

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vqkhanh019 Xem bài gởi
        [IMG]http://i36.photobucket.com/albums/e28/vietnamconcrete/1100inhMatildeo_zps1d6a371d.png[/IMG]

THÔNG TIN QUẺ:
        • Dao khắc khóa Đạn xạ cách: Thái tuế đóng bản mệnh, mệnh gặp tuần không, sơ truyền vô lực, chi ngày hung tướng đóng thì cơ sở không vững, Can hưu khí còn bị nguyệt kiến làm thoát khí, Can Chi giáp Tuế phá thì tổn hại nặng nề, hai hào tài là tuần không là không tài cách, là điềm tài chính khó khăn. Vì khó khăn mà lòng mưu tính, nhưng bản thân vô lực - chưa thể có thay đổi gì ngay lúc này. Quẻ may có Thái dương phát dụng sơ truyền, tuy khó khăn nhưng vẫn an toàn.
        • Cô quả quái: Sơ truyền thừa Bạch hổ, Tuế hổ xung Can lộc: vấn nhân mong chờ cơ hội/tin tức về tài lộc, nhưng tin tức chậm chễ, tin vui thì không thật. Can sinh đóng nơi không địa thì mong mỏi phí công.
        • Lộc mã ngộ sinh Mạt truyền là Can đức, Can lộc đóng vào đất trường sinh, phải chủ động xung phá thời cuộc, kiên trì qua giai đoạn trì trệ này sẽ được phấn phát trở lại. Chỗ khó cần phải xung phá là tại Chi ngày có Can mộ, Thiên không: chứng tỏ tại nơi gia trạch, hoặc tại nơi kiếm tiền có khó khăn to lớn cần phải giải quyết. Nay sơ truyền là Chi Quỷ thừa sao Bạch hổ thì khó khăn này lớn lắm, cần phải giải quyết dứt điểm. Trong khoảng mùa Đông 2014, mùa Xuân 2015 cần phải giải quyết được, qua mùa hạ 2015 mà chưa giải quyết xong thì không ổn.
        • Tuế trạch lâm Can Tân Hợi là Tuế trạch lâm Can ngày có sao Câu trận làm hao khí Can, điềm vấn nhân có thể vướng vào chuyện nhà đất kiện tụng hoặc vì gia đình mà bị hao tốn. Nơi Chi ngày có Can mộ, Thiên không gặp chữ Quý, Tuế mộ thì không khí trong nhà (hay trong công sở) rất nặng nề.
        • Nhân tài chí họa cách: Niên mệnh giáp chữ Đinh là hào phụ Mẫu, hào Thê tài thừa Bạch hổ khắc hào Phụ mẫu thì e rằng vì tiền hay vì vợ mà cha mẹ gặp chuyện không ổn. Nay lại thấy Giáp Thìn có sao Huyền vũ, cũng ứng điềm cha mẹ có điều bất mãn không nói ra được, hoặc nơi sinh kế có điều bế tắc khó giải quyết.
        • Tam tự hình cách: Quẻ này có đủ Dần Tị Thân 3 chữ hình nhau, sơ truyền tác thê tài thì vì vợ hay vì tiền mà xảy ra xung khắc.
        • Trường sinh tai hung: Can sinh đóng vào không địa, tử khí: nguồn sống cũ đã suy thoái, cần phải tìm phương thức mới

Chú em hỏi nhiều thứ quá, tức là trong lòng không quyết một việc gì. Theo quẻ mà nói thì hiện nay em đang gặp nhiều khó khăn, tài lộc không được như ý và hao tốn nhiều nên trong lòng đang suy tính cách thức để bứt phá ra. Nếu quả thực có chuyện gì khó khăn thì nên giải quyết ngay trong vòng tháng 10 âm lịch 2014 cho tới tháng 2 âm lịch năm 2015 cho dứt điểm.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "amouruniversel" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (10-12-14)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Chào amouruniversel, "đến hẹn lại lên" rồi. Cuối năm 2014, xin hỏi về tiền tài năm 2015.
        Năm sinh : Mậu Thân
        Giờ hỏi : 5:45 PM
        thay đổi nội dung bởi: htruongdinh, 10-12-14 lúc 18:24

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "htruongdinh" về bài viết có ích này:

amouruniversel (10-12-14)

Cảm ơn
        60
        trong 14 bài viết

Xin chào amouruniversel, tôi cũng muốn hỏi về tiền tài và công việc năm 2015.
        Sinh năm 1964 (Giáp Thìn)
        Giờ hỏi : 19h30 phút
        Chân thành cảm ơn bạn!

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi htruongdinh Xem bài gởi
        Chào amouruniversel, "đến hẹn lại lên" rồi. Cuối năm 2014, xin hỏi về tiền tài năm 2015.
        Năm sinh : Mậu Thân
        Giờ hỏi : 5:45 PM
        [IMG]http://i36.photobucket.com/albums/e28/vietnamconcrete/Htruongdinh_zpsc3f0fce5.png[/IMG]

THÔNG TIN QUẺ:
        • Trùng thẩm khóa: Dần là Thái dương tác hào Huynh đệ phát dụng sơ truyền
        • Tam quang khóa: sinh kế hướng vượng
        • Lục nghi khóa: Điềm có hỷ khí, nhất là khi Thái dương phát dụng sơ truyền.
        • Đức khánh khóa: Thái dương, Tuế đức, Nguyệt đức phát dụng sơ truyền là điềm cát khánh. Nhưng gặp cách giáp khắc thì thân bất do kỷ.
        • Vu dâm khóa: Can thượng khắc chi, Chi thượng khắc Can, là điềm tuy gặp thời vận nhưng khí lực không đủ, không tự chủ được cuộc chơi. Quẻ có Nhật tú, Nguyệt tú, sao Thái âm đóng tại Dậu chủ về kèo cọt âm thầm, mờ ám, chuyện riêng tư.
        • Long chiến khóa: Ngày Mão, sơ truyền tại cung Dậu địa bàn chính là Long chiến khóa, là điềm ly tán, điềm tài vật không tụ, kết hợp dễ bị phân ly
        • Ương cữu khóa: Sơ truyền Giáp Dần bị sao Thái âm và địa bàn Dậu khắc lên, điềm vấn nhân bị gò bó trói buộc, không được tự ý hành động. Vấn nhân không nên tự ý khởi tiến làm ăn, và nên thu gom tài vật, tự lực tự cường, đừng mong nhờ người.

GIẢI ĐOÁN:
        Năm 2015 của chị về căn bản sẽ là một năm khó khăn, dựa trên quái thể thì chị sẽ phải luôn ở thế kèo dưới, phải ẩn nhẫn, kiên trì. Mọi chuyện làm ăn dễ bị đổ bể, phản kèo, quan hệ làm ăn dễ bị đổ vỡ, lục đục. Xử thế nên theo trung dung, giữ gìn cẩn trọng sẽ tốt. Điểm tốt là sẽ có lúc chị gặp quý nhân phù trợ, đạt được tiền tài số lớn.

Vận Trình Dự Đoán:

1. Tháng 1 âm: gặp nguyệt kiến Mậu Dần, lúc này Sửu thiên bàn sẽ chuyển hóa thành Dương quý nên quẻ thánh cách "sơ mạt củng quý (tại mệnh) cách" tác tài là điềm sẽ gặp quý nhân mà đắc tài. Vậy nội trong tháng Giêng phải tranh thủ thời cơ, chớp lấy thế thượng phong để phát tài. Dễ đắc tài trong các ngày Thìn Tuất Sửu Mùi.
        2. Tháng 2 âm: gặp nguyệt kiến Kỷ Mão, có cách Huyền vũ đoạt lộc, cần cẩn thận chuyện hư hao mất mát, nhầm lẫn. Cẩn thận tranh tụng nơi gia trạch hay cạnh tranh với người/đối tác. Đừng nên khởi tiến việc gì vào tháng này.
        3. Tháng 3 âm: hào quan quỷ do tù khí nên dễ phát sinh chuyện, nên chú ý bồi dưỡng và chăm sóc nguồn sinh lợi. Tháng 3 nguyệt kiến Canh Thìn, do có tuế đức hỗ trợ nên còn tốt.
        4. Tháng 4 âm lịch: nguyệt kiến Tân Tị, bản mạng bị thoát khí, gặp hình xung, dễ bị hao tốn hay đau yếu.
        5. Tháng 5, 6 âm hào tài vượng tướng khí, Can chi thoát khí cho thấy hao tốn, tiền bạc khó quản lý. Tài vượng tất sinh quan quỷ, phải coi chừng có phân ly chia cách, hợp tác bị phá vỡ (vào tiết Hạ Chí từ 16/6 tới 7/7 dương lịch). Lúc này nội bộ lục đục khó hòa.
        6. Tháng 7 âm: mọi chuyện lục đục dịu đi, tài lộ dễ dàng hơn, tuy nhiên phải nhún nhường, chịu thiệt, hạ mình vì đối phương quá mạnh
        7. Tháng 8 âm: tranh thủ sự hỗ trợ của quý nhân, dễ có chuyện mừng tới tay, tuy nhiên đây có thể là thời điểm rối ren của hoàn cảnh chung.
        8. Tháng 9 âm: coi chừng hao thoát
        9. Tháng 10, 11, 12: tận dụng cơ hội, vì đây là khoảng thời gian thuận lợi để kiếm tiền, tháng 10 là cơ hội đòi lại hoặc lấy lại những gì đã bị mất/thất thoát và dễ gặp may mắn. Tháng 12 là tháng dễ gặp nhiều may mắn.

CHỊ NHỚ HÀNG THÁNG LÊN ĐÂY REPORT LẠI ĐỂ EM KIỂM CHỨNG NHÉ.

16. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "amouruniversel" về bài viết có ích này:

anhtrong (12-12-14),htruongdinh (10-12-14)

Trang 24/27 đầuđầu ... 142223242526 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn