Trích Nguyên văn bởi amouruniversel Xem bài gởi
Chào anh/bác, em tay nghề xi cà que lắm nên chỉ đảm bảo coi bói chứ không đảm bảo kết quả đúng/sai. Vì vậy mới xem miễn phí chứ đúng 100% như thày quỷ cốc chắc em phải lấy phí rồi. Mới cả câu hỏi của anh khó quá, đòi hỏi cho ra một con số cụ thể vào thời gian cụ thể thật là quá khó. Tuy nhiên bác đã hỏi em cũng xin đánh liều trả lời, em dùng công thức sách dạy tính như sau:

Bác hỏi quẻ vào lúc 1h38 phút sáng (giờ Sửu) ngày Quý Dậu, nguyệt tướng Mùi. Lấy nguyệt tướng Mùi gia lên Sửu địa bàn được quẻ phản ngậm tương khắc, tam truyền Mão - Dậu - Mão, lấy số tiên thiên của thiên bàn nhân với số của địa bàn, xét can Quý xem vào tháng Ngọ là tù khí nhưng tháng Bính Ngọ là Thiên hà thủy lại là vượng khí:

Mão (6) x Dậu (6) x 10 = khoảng 360 lượt người coi (độ khoảng thế) cho tới giờ Sửu ngày Giáp Tuất.

Sơ truyền Đinh Mão là âm quý, đóng đất Dậu thành cách lệ đức khóa: ý nghĩa là cát hung chưa rõ, phải cố gắng giữ lấy chữ đức. Vả lại quẻ phản ngậm thì cát hung tương bán, thắng thua cũng không bền. Em chỉ đơn thuần theo công thức sách dạy mà coi, xin các tiền bối chỉ dạy.
Hihihi Chào chủ quán,

Xem ra quán mới khai trương mà khách ra vô tấp nập, hihihi chúc mừng chúc mừng.... Quẻ này tui hỏi dùm cho chủ quán thôi hihihi nhiều chuyện, tò mò đó mà ....

Cám chủ quán quan tâm....