Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 20/27 đầuđầu ... 101819202122 ... cuốicuối
    kết quả từ 191 tới 200 trên 269
        Cảm ơn
        11
        trong 3 bài viết

cháu tên là Nguyễn Thu Huyền con gái của nick NguyễnHoangCuong1967. Cháu có việc nhờ chú amouruniversel trên diễn đàn giúp cháu. Cháu sinh ngày 27/5/1989 (dương lịch) cháu sắp xuất ngoại đi du học tại Úc. cháu muốn hỏi ngày giờ xuất hành và đi có thuận lợi ko? cháu muốn xem ngày đi vào cuối tháng 6 (dương lịch) đến khoảng 5/7( dương lịch) vì 4/8 cháu bắt đầu nhập học. giờ cháu hỏi vào lúc 21h17p. cháu cám ơn và mong sớm nhận đc thư tl của chú.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        26
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi amouruniversel Xem bài gởi
        Tuần không: là cơ trời đóng mở, thể hiện ra là lợi/hại. Nhưng trong trường hợp của bạn là hại bởi vì quẻ phục ngậm vốn im ẩn và bế tắc nên cần có xung lực để vượt ra, nay niên mệnh gặp tuần không cũng như bản thân mình bị sa lầy không thoát ra đc.

Thê tài: quẻ này hiện thời thì hào thê tài không vượng. Nhưng tới thời sở hành kim (tức 3 tháng mùa thu, đặc biệt vào tháng 8) do lệnh khí của tháng làm cho nó vượng.

Hình khí vs Đức khí: hình khí là tên gọi của phạm trù sát, suy, bĩ, hối còn đức khí là tên gọi của phạm trù sinh, vượng, hanh thông, khánh hỷ. Cũng như hai mặt đối lập của chiến tranh và hòa bình vậy. Đức phải tu mới có được, hình là hậu quả của sự mất cân bằng và trật tự. Bạn gây sự với vợ tức là làm tăng hình khí lên.

Bạn nên nhớ rằng đây chỉ là luận bàn theo quẻ, cuộc sống thiên biến vạn hóa, và phạm trù tốt xấu đối với từng người rất khác biệt, họa phúc mức độ nặng nhẹ đối với mỗi người cũng rất khác nhau (phúc đức cá nhân). Ví dụ: kẻ làm tướng hay làm quan phải có hình sát, gặp nó nhiều khi còn được thăng chức (bởi phước lớn); người bình thường gặp chưa chắc đã là tốt.
        Hôm rồi, có cơ duyên qua Hội Quán Lý số Việt ở Đỗ Đức Dục được các thầy Tử vi bắt cho giờ sinh là vào giờ Mão (tức em sinh vào lúc 5h hơn ngày 23/6 âm lịch năm Mậu Thìn) bác àh. Vậy nếu h Mão thì quẻ bác xem cho em có sự thay đổi j ko ạ ???

Chân thành cám ơn bác!

1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nguyenhoangcuong1967 Xem bài gởi
        cháu tên là Nguyễn Thu Huyền con gái của nick NguyễnHoangCuong1967. Cháu có việc nhờ chú amouruniversel trên diễn đàn giúp cháu. Cháu sinh ngày 27/5/1989 (dương lịch) cháu sắp xuất ngoại đi du học tại Úc. cháu muốn hỏi ngày giờ xuất hành và đi có thuận lợi ko? cháu muốn xem ngày đi vào cuối tháng 6 (dương lịch) đến khoảng 5/7( dương lịch) vì 4/8 cháu bắt đầu nhập học. giờ cháu hỏi vào lúc 21h17p. cháu cám ơn và mong sớm nhận đc thư tl của chú.
        Nếu bạn chọn được ngày giờ đi bạn nên chọn đi vào ngày 22/6/2014, ngày sinh nhật diễn đàn tròn 5 tuổi các thầy đã chọn kỹ rồi bạn à.
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "1268" về bài viết có ích này:

amouruniversel (07-06-14)

Cảm ơn
        6
        trong 1 bài viết

Thật cám ơn bác amouruniversel đã chỉ dạy cho em!
        Quẻ bói này thật vô cùng huyền diệu. Trong thời gian này em vướng bận chuyện tình cảm mà đánh mất nhiều thứ quý giá. Lại thêm tự mình muốn trốn vào công việc mong sao có thể tìm một sự thảnh thơi thì rối càng thêm rối. Nay được bác chỉ dạy như trong đêm tối đã tìm thấy ngọn đèn sáng. Em xin nghe theo sự chỉ dạy của bác điều chỉnh lại cuộc sống, điều chỉnh lại các thói quen, trong sinh hoạt và công việc em sẽ để ý nhiều hơn. Mọi sự tùy vào chữ duyên, cái gì là của mình sẽ tự khắc ở lại cái gì không thuộc về mình cố níu giữ chỉ là vô duyên.
        Một lần nữa trân thành cảm ơn bác. Chúc bác và gia đình mạnh khỏe, quán bói luôn nhộn nhịp và diễn đàn ngày càng phát triển.

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "luongthanhcm" về bài viết có ích này:

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nguyentram Xem bài gởi
        Bác Amour cho tôi 1 quẻ
        Tôi là nam sinh 8/6/73 (DL)
        giờ hỏi :13h05
        Câu hỏi:Tháng 9 (âl) tới đây làm lại công việc gia công có thành công không,có lâu dài không?
        p/s :vừa mới sang xưởng cho đứa em hôm 30/4 vừa rồi
        [IMG]http://i1070.photobucket.com/albums/u487/Johnny_Nam/QuySuu_zps350b606d.png[/IMG]

THÔNG TIN:
        • Nguyên thủ khóa: Nguyên thủ khóa: lẽ ra ứng điềm lành, nhưng vì tam truyền mộ tuyệt thai ứng với sự việc lội ngược dòng, trở về nghề cũ thì được lợi, làm việc mới gặp sa lầy. Quẻ này Chi có tiểu hao và huyền vũ ứng trong nhà có hao tốn. Can Chi đều tù tử khí là trong nhà làm ăn không vượng.
        • Phú quý khóa: Quẻ có Quý nhân lâm bản mệnh làm sơ truyền là phú quý khóa: tuy nhiên chưa đủ làm phú quý bởi Dần không vượng tướng. Cũng có thể coi là một cát khóa.
        • Vinh hoa khóa: Chi ngày có dịch mã, can ngày có Tuế đức, Tuế lộc cũng tạm gọi là vinh hoa khóa. Đáng lẽ được quẻ này thì kinh doanh tốt lắm, nhưng vì tam truyền tài cục thì phản tài lại hóa ra hao tốn. Thêm nữa Chi có Tuế trạch, Huyền vũ là tốn vì xây nhà cửa.
        • Toàn cục khóa: Sơ truyền là Dần Mão Thìn là mộc cục nhất phương, sự việc ứng trước khó sau dễ, trước cong sau thẳng. Quẻ này lợi cho việc chủ động khởi tiến công việc, tuy trước có hao tổn mà sau thuận lợi. Tuy nhiên đừng nên chú trọng hình thức mà nên thực dụng về hiệu quả, bởi quẻ này bên ngoài tốt tươi mà bên trong cốt lõi suy yếu. Bản thân vấn nhân cần thận trọng về tiền bạc, rất nên chi li trong chi tiêu hay đầu tư.
        • Tấn liên như: Tam truyền tấn liên như, từ chi ngày phát thì việc phải liên quan tới bọn đàn em, tới gia đình. Tuy nhiên quẻ không lợi cho việc làm lạ (chưa quen) hoặc tới vùng đất lạ, chỉ nên quay về những gì mình quen thuộc mới tốt, tới khu vực mình đã làm mới tốt.

Bàn luận:
        Quẻ này nếu anh hỏi về việc khởi tiến công việc mới ắt không được thuận lợi, nhưng trong trường hợp anh làm lại công việc cũ thì lại tốt, chỉ hiềm cái sẽ gặp tốn kém trong việc sửa sang nhà cửa hoặc phải tiêu tốn cho gia đình. Trong quẻ tam truyền mộc cục nhất phương xung Can và khắc Chi cho thấy công việc lúc đầu khó khăn lắm. Vào thời sở hành hỏa (tức năm tháng ngày giờ Tị, Ngọ) thì chúng sinh hào quan quỷ khắc can nên anh sẽ gặp khó khăn. Nên thực hiện vào các tháng 7, 8, 9 thì dễ đắc tài. Các tháng mùa đông xuân là lúc anh sẽ gặp nhiều gian nan và hao tốn (bởi hào tài vượng quá mà phản tài).

Quẻ này cho thấy công việc sẽ lâu bền, trước khó sau dễ. Nên nhờ người giúp đỡ, giao phó công việc cho người khác thực hiện, chuẩn bị tinh thần đối phó khó khăn lúc ban đầu. Các năm Thân, Dậu, Tuất (2016, 2017, 2018) sẽ phát tài.

Tuy nhiên, muốn được tốt đẹp phải vượt qua thử thách ban đầu đã: quẻ có "la võng cách" thì lúc đầu cả vấn nhân và gia đình/anh em đều phải xấc bấc xang bang trước đã.
        thay đổi nội dung bởi: amouruniversel, 07-06-14 lúc 11:26

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vqkhanh019 Xem bài gởi
        Xin gửi lời cảm thông với bạn. Theo mình khi đó bạn chỉ cười và không nói gì. Bạn hãy nói nó có một chút vấn đề trục trặc chứ đừng nói hẳn ra sẽ làm cho tâm trí người ta sao động lại không hay.
        Về người hỏi: đã hỏi tức là muốn được trả lời thành thực, nếu sợ tin xấu thì hỏi làm gì?

Về người coi bói: thấy sao nói vậy, hiểu sao trả lời vậy mới là chân thành. Có nói thực ra người ta mới biết đường mà đỡ, chứ úp úp mở mở thì xem làm gì cho mất thời gian.

Cái hay của việc xem bói online là có thể nói thẳng nói thật, lỡ họ có ghét mình cũng không sợ lắm :D
        thay đổi nội dung bởi: amouruniversel, 07-06-14 lúc 11:21

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "amouruniversel" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (05-12-14)

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kell.Nguyen Xem bài gởi
        Hôm rồi, có cơ duyên qua Hội Quán Lý số Việt ở Đỗ Đức Dục được các thầy Tử vi bắt cho giờ sinh là vào giờ Mão (tức em sinh vào lúc 5h hơn ngày 23/6 âm lịch năm Mậu Thìn) bác àh. Vậy nếu h Mão thì quẻ bác xem cho em có sự thay đổi j ko ạ ???

Chân thành cám ơn bác!
        Tôi cũng không biết nữa, nhưng tôi cho rằng việc bạn sinh giờ nào chẳng có liên quan gì tới quẻ này cả.

Cảm ơn
        17
        trong 6 bài viết

Cảm ơn bác Amou nhiều lắm. Sau này có thắc mắc bác tư vấn giúp mình nhé

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "nguyentram" về bài viết có ích này:

Cảm ơn
        702
        trong 108 bài viết

Chào bạn amouruniversel !
        Nhờ bạn giúp cho: xem ông cụ thân sinh năm nay liệu có ổn không, dạo này ông rất yếu. Ông sinh năm 1936.
        Giờ hỏi: 16h55

Trân trọng !

Cảm ơn
        51
        trong 5 bài viết

Chào Bác Amour !

Mong bạn bỏ chút thời gian cho tôi lời tư vấn :

Tôi sinh năm 1965 , dự tính hợp tác với người bạn sinh năm 1975 để mở quán ăn. Đang lo lắng không biết công việc kinh doanh có thuận lợi hay không?
        giờ hỏi 22g 25p ngày 14/5al/ 2014

Chúc Bác vui khỏe!

Trang 20/27 đầuđầu ... 101819202122 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn