Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 7/27 đầuđầu ... 5678917 ... cuốicuối
    kết quả từ 61 tới 70 trên 269
        Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi HaVu Xem bài gởi
        Bonjour Amour

Phiền anh xem giúp một người bạn, thông tin như sau

Nam, sinh năm Canh Thân 1980, làm cùng ngành nghề vận tải hàng hóa quốc tế,muốn tách ra làm ăn chung

Hỏi công việc hiện tại ở công ty đang làm có tốt hơn ko hay nên chuyển. Ra ngoài có tốt hơn ko? Ngày giờ hỏi: 10h5 ngày 14/7/12

Thanks a
        Chào HaVu, quẻ bạn hỏi thông tin như sau: giờ Tị ngày Bính Tý, nguyệt tướng Mùi, vấn nhân nam giới mệnh tại Thân có sao Thiên hậu gặp Can mộ, niên tại Tuất gặp sao Huyền vũ. Quẻ là "trùng thẩm khóa", tam truyền Canh Thìn (Thanh long đắc địa tại Dần địa bàn), Nhâm Ngọ (có sao Thiên hợp thất địa tại Thìn địa bàn), Thân (là tuần không, có sao Đằng xà tại Ngọ địa bàn).

Luận quẻ: Các điểm bất lợi bao gồm:
        - Quý nhân nghịch hành
        - Trùng thẩm mà chữ bị tặc là Thái tuế (Thìn, vượng khí) , chữ tặc là Dần bị hưu khí
        - Tam truyền trước vượng mà sau tử khí, Sơ truyền cát tướng mà mạt truyền hung tướng
        - Chi ngày khắc can ngày, Can thượng thần khắc Chi thượng thần
        Như vậy nếu hễ có chống đối thì chỉ hại chứ không lợi, Quẻ có lời tương ứng rằng: thuận với trời mà có đức dày thì việc hành động được êm thuận, có lợi, vững bền. Tuy nhiên cũng vẫn phải lo ngại, mọi việc nên dùng tĩnh chế động, hậu phát chế nhân. Vì cạnh tranh thì chủ được mà khách thua, đoán công việc thì trước trở ngại sau mới thành. Chuyện liên quan tới hàng ti hạ, tôi tớ, người nữ. Tam truyền Thìn Ngọ Thân (thuận): gọi là "Long đăng tam thi" là quẻ rồng bay lên ba tầng trời, vì từ Thìn tới Thân tiến thuận qua 3 cung Tị Ngọ Mùi là 3 cung cao nhất, tức tam thiên. Rồng bay trên 3 tầng trời thì có thể làm mưa làm gió, sự việc dần dần to tát: nghĩa là sự kiện ngày càng đưa đẩy lên cao. Tuy nhiên hỏi về công việc (quan lộc) mà bản mệnh đóng nơi không địa, mạt truyền là không thần thì kỵ, nếu người đó đang vận hưng thì càng hưng, nếu đang vận đi xuống thì ngày càng suy.

Kết luận: công việc của anh chàng này hiện không thuận lợi (vì hào quan quỷ gặp tuần không), bản thân bế tắc (vì mệnh gặp Can mộ, niên gặp sao Huyền vũ). Đã đi làm thuê cho người ta thì bản thân mình là người dưới, mà gặp quẻ trùng thẩm là Thái tuế vượng khí thì hễ chống đối là mình gặp kết quả xấu, chí ít cũng thiệt hại. Sơ truyền có Thanh long tại Dần địa thì tạm thời cảm thấy hùng tâm tráng chí, có nhiều người nhờ vả cầu cạnh, nhưng mạt truyền gặp hung tướng nên phải phòng kết quả xấu sau này.

Tóm lại, việc có nên bỏ ra làm riêng hay không tôi cũng không dám khuyên, chỉ có điều xem khí thế của quẻ thì hiện thời lực yếu lắm, tiền bạc cũng tệ (hào tài là tuần không) nên khó lòng ra được, ngoại trừ có kèo nào tay không bắt giặc thì may ra.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thangtuan Xem bài gởi
        Chào Anh Amour. Nhờ anh xem giúp em một quẻ như thế nào:
        -giới tính Nam, sinh năm 1972
        - năm 2011 em có đứng ra vay giúp bạn khá thân số tiền lớn đến nay vẫn chưa trả (cả lãi lẫn gốc) hỏi:
        + trong thời gian tới bạn em có trả được không, khi nào mới trả hết tiền?
        +bạn em là người thế nào, em cần có giữ tình bạn này hay không?
        -giờ hỏi: 21h45 ngày 15/7/2012.
        Cám ơn anh nhiều. mến
        Chào thangtuan, theo dữ kiện bạn đưa quẻ có thông tin như sau: ngày Đinh Sửu, nguyệt tướng mùi. Người vay tiền mệnh tại Tý địa niên tại Ngọ địa. Tam truyền Tân Tị (sao Thái thường, đóng vào cung Dậu là không địa), Đinh Sửu (có sao Câu trận), Dậu (tuần không, có sao Quý nhân đóng).

Đoán rằng người này ắt hẳn là cấp trên, đàn anh hay người lớn tuổi hơn. Quẻ không thấy có những điềm có thể đòi được tiền, ví dụ như:

- Thượng thần của giờ là Quý Mùi không khắc can Đinh
        - Can thượng thần không khắc được Chi thượng thần
        - Can chi tương xung, tương khắc
        - Sơ truyền tuy có cát tướng nhưng lại đóng nơi không địa, trung truyền có hung tướng Câu trận chuyên ứng chuyện câu lứu - kéo dài, mạt truyền tuy có sao Quý nhân nhưng lại là tuần không.
        - Can lộc gặp sao trộm cướp là sao Huyền vũ (huyền vũ đoạt lộc cách)

Còn về câu hỏi người này thế nào thì khó trả lời quá, nhìn trong quẻ mạng anh ta có sao Thiên hậu, hành niên có sao Thanh long thì chắc cũng vì khó khăn quá nên chưa trả. Nếu quả thật người đó là cấp trên hay bậc trên của bạn thì tôi đoán rằng chắc tới tháng 8 âm sẽ có khả năng họ sẽ trả.
        thay đổi nội dung bởi: amouruniversel, 16-07-12 lúc 13:16

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

@thangtuan: bạn cứ chọn tháng Dậu, hoặc ngày Dậu, hoặc giờ Dậu đòi nợ có khả năng sẽ đòi được.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "amouruniversel" về bài viết có ích này:

thangtuan (16-07-12)

Cảm ơn
        83
        trong 14 bài viết

Trích Nguyên văn bởi amouruniversel Xem bài gởi
        ......, nếu người đó đang vận hưng thì càng hưng, nếu đang vận đi xuống thì ngày càng suy.

Kết luận: công việc của anh chàng này hiện không thuận lợi (vì hào quan quỷ gặp tuần không), bản thân bế tắc (vì mệnh gặp Can mộ, niên gặp sao Huyền vũ). Đã đi làm thuê cho người ta thì bản thân mình là người dưới, mà gặp quẻ trùng thẩm là Thái tuế vượng khí thì hễ chống đối là mình gặp kết quả xấu, chí ít cũng thiệt hại. Sơ truyền có Thanh long tại Dần địa thì tạm thời cảm thấy hùng tâm tráng chí, có nhiều người nhờ vả cầu cạnh, nhưng mạt truyền gặp hung tướng nên phải phòng kết quả xấu sau này.

Tóm lại, việc có nên bỏ ra làm riêng hay không tôi cũng không dám khuyên, chỉ có điều xem khí thế của quẻ thì hiện thời lực yếu lắm, tiền bạc cũng tệ (hào tài là tuần không) nên khó lòng ra được, ngoại trừ có kèo nào tay không bắt giặc thì may ra.
        Cảm ơn anh. Tĩnh chế động thì chắc là thế rồi, để e thông báo lại, tuy nhiên, như anh nói lực đang yếu, ..mà vận đi xuống thì càng nguy, như vậy thì dần dà out là khả năng lớn rồi, chỉ ko rõ là sớm hay muộn vào lúc nào thôi, cái ngành này tay ko bắt giặc cũng được :).

HVQ's Avatar
        HVQ is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        221
        trong 220 bài viết

...Tài lộc của người này toàn liên quan tới nữ giới, tốt nhất là kiếm người nữ tuổi Mão giúp cho mình....
        Xin cho hỏi kiếm người tuổi mão, vậy tuổi Quý Mão được không ? mình nhờ giúp tượng trưng (Ví dụ vay của người tuổi mão này ít tiền) như vậy có hợp với quẻ không ?

cám ơn Amouruniversel nhiều !
        Quen biết đầy thiên hạ
        Tri kỷ được mấy người.

Cảm ơn
        1
        trong 1 bài viết

chào anh! em là nữ, sinh năm đinh mão 1987, hiện nay công viêc em đang làm là makerting và sales
        em xin hỏi anh về đường tình duyên
        câu hỏi em đặt ra vào lúc 3:38 p.m ngày 16/7/2012
        em xin cảm ơn anh nhièu

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi HVQ Xem bài gởi
        Xin cho hỏi kiếm người tuổi mão, vậy tuổi Quý Mão được không ? mình nhờ giúp tượng trưng (Ví dụ vay của người tuổi mão này ít tiền) như vậy có hợp với quẻ không ?

cám ơn Amouruniversel nhiều !
        Chào anh, tôi luận thế bởi vì quẻ phục ngậm ngày Quý có tam truyền Sửu - Tuất - Mùi toàn hành thổ tác hào quan quỷ, xem vào tháng Ngọ nên tam truyền quỷ cục tướng khí nên nó chưa hại, chứ tới các tháng mùa thu đông lúc đó quỷ cục hưu tù tử khí sẽ tác họa, vì vậy cần có tác nhân áp chế chúng, tức là hào tử tôn, ở đây là Dần Mão. Phục ngâm có nghĩa là nằm im mà than dài vì bế tắc, nên cần phải có cái gì đẩy lưng mà thoát ra ví dụ như tuần Đinh chẳng hạn. Vả lại vấn nhân tuổi Ất Sửu thì lộc tại Mão. Tôi nghĩ rằng cứ tuổi Mão là được, Đinh Mão càng tốt. Nên cho họ tham gia công việc trực tiếp với mình, phụ tá cho mình có lẽ tốt hơn.
        thay đổi nội dung bởi: amouruniversel, 16-07-12 lúc 16:14

HVQ's Avatar
        HVQ is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        221
        trong 220 bài viết

Chào anh, tôi luận thế bởi vì quẻ phục ngậm ngày Quý có tam truyền Sửu - Tuất - Mùi toàn hành thổ tác hào quan quỷ, xem vào tháng Ngọ nên tam truyền quỷ cục tướng khí nên nó chưa hại, chứ tới các tháng mùa thu đông lúc đó quỷ cục hưu tù tử khí sẽ tác họa, vì vậy cần có tác nhân áp chế chúng, tức là hào tử tôn, ở đây là Dần Mão. Phục ngâm có nghĩa là nằm im mà than dài vì bế tắc, nên cần phải có cái gì đẩy lưng mà thoát ra ví dụ như tuần Đinh chẳng hạn. Vả lại vấn nhân tuổi Ất Sửu thì lộc tại Mão. Tôi nghĩ rằng cứ tuổi Mão là được, Đinh Mão càng tốt.
        Cám ơn Amouruniversel nhiều, để HVQ tìm sự trợ giúp xem sao. Quán mới mở mà đã hơn 1000 lượt xem... Chúc Anh học thuật tấn tới, quán Anh càng ngày càng đông khách.
        Quen biết đầy thiên hạ
        Tri kỷ được mấy người.

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "HVQ" về bài viết có ích này:

thangtuan (16-07-12)

Cảm ơn
        8
        trong 0 bài viết

Chào Anh Amour.
        bạn em quý sửu, 2 người làm ngành nghề khác nhau và cũng không làm ăn chung, chỉ chơi với nhau thôi. Như anh nói có phải bạn em có ý trả nhưng lực bất tòng tâm hay ngược lại? việc này người nhà có giúp không?. em hỏi thêm người này có thuộc loại háo sắc hay lợi dụng phụ nữ không? cách xử lý dùng biện pháp nhẹ nhàng hay cứng rắn? cám ơn anh nhiều. thân mến.
        thay đổi nội dung bởi: thangtuan, 16-07-12 lúc 20:49

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thangtuan Xem bài gởi
        Chào Anh Amour.
        bạn em quý sửu, 2 người làm ngành nghề khác nhau và cũng không làm ăn chung, chỉ chơi với nhau thôi. Như anh nói có phải bạn em có ý trả nhưng lực bất tòng tâm hay ngược lại? việc này người nhà có giúp không?. em hỏi thêm người này có thuộc loại háo sắc hay lợi dụng phụ nữ không? cách xử lý dùng biện pháp nhẹ nhàng hay cứng rắn? cám ơn anh nhiều. thân mến.
        Thứ nhất: theo thông tin bạn cho là người đó sinh năm 1972 tức là năm Nhâm Tý. Nếu sinh năm 1973 thì hành niên của anh ta có Đinh Sửu và sao Câu trận, càng ứng việc câu lưu kéo dài.

Thứ 2: bạn hỏi một lúc nhiều câu hỏi quá, tôi có là thần tiên cũng không trả lời nổi, hơn nữa môn bói nào cũng có hạn của nó, huống chi tôi còn chưa được gọi là rành. Xin lỗi tôi không thể trả lời.

Trang 7/27 đầuđầu ... 5678917 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn