Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 8/27 đầuđầu ... 67891018 ... cuốicuối
    kết quả từ 71 tới 80 trên 269
        Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

Chào anh amouraniversal

Phiền anh xem giúp cho em 1 quẻ tình duyên. Hiện em có 2 người theo đuổi 1 người sn 74 (âm lịch) và 1 người sn 83 (âm lịch). Không phải em lăng nhăng hay bắt cá đâu ạ, em chỉ muốn gieo quẻ xem người nào hợp duyên thôi.

Ngày giờ hỏi: 0:38 ngày 17/7/2012
        Người hỏi: Nữ sn 1980

Cảm ơn anh
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ntvn Xem bài gởi
        chào anh! em là nữ, sinh năm đinh mão 1987, hiện nay công viêc em đang làm là makerting và sales
        em xin hỏi anh về đường tình duyên
        câu hỏi em đặt ra vào lúc 3:38 p.m ngày 16/7/2012
        em xin cảm ơn anh nhiều
        Chào ntvn, theo dữ kiện em cho được: ngày Mậu Dần nguyệt tướng Mùi giờ Thân, quẻ "tri nhất khóa", tam truyền Bính Tý (có sao bạch hổ) Ất Hợi (có sao Thái thường), Giáp Tuất (có sao Huyền vũ):

- Tri nhất khóa
        - Liên châu khóa (thoái liên như)
        - Tử kỳ khóa
        - Bế khẩu khóa
        - Can thai tác hào thê tài tại mệnh
        - Đằng xà thừa Can thai tại niên
        - Tiêu sản cách
        - Địa võng quái

Do câu hỏi của em tổng quát quá, hỏi "đường tình duyên của em" mà không cho một bối cảnh để suy đoán thì rất khó. Như vậy anh chỉ đại khái đoán như sau: Gặp quẻ tri nhất thì vấn nhân (là bản thân em) trong lòng rất bối rối, phải đưa ra lựa chọn khó khăn. Gặp cách liên châu thì việc tốt hay xấu đều xảy ra rất gấp và liên tục (nếu hoàn cảnh đang tốt cũng thế, xấu cũng thế). Xem quẻ của em anh rất băn khoăn, vì hành niến + bản mệnh gặp tang môn/điếu khách, sơ truyền là Tý có sao Bạch hổ (là điềm đàn bà trẻ em gặp nạn), hành niên có Ngọ thiên bàn là Can thai có sao Đằng xà cũng là điềm kinh sợ....

Haizz, anh phải luận sao đây em? Em không cho anh biết "nhân" thì làm sao anh đoán "quả" cho được?
        thay đổi nội dung bởi: amouruniversel, 17-07-12 lúc 01:22

Cảm ơn
        1
        trong 1 bài viết

Cảm ơn anh đã xem cho em , xin lỗi anh vì em không hiểu cách gieo quẻ lục nhâm lắm , em xin cung cấp thêm thông tin : tình trạng của em hiện giờ là có 1 vài người theo đuổi nhưng em chưa thấy ai phù hợp với em cả , 1 phần em cũng muốn lấy chồng . Anh xem kỹ giúp em quẻ này nghĩa là gì nhé !

Cảm ơn
        17
        trong 2 bài viết

Anh amouruniversel xem giúp em với
        Giới tính: nữ, năm sinh Canh ngọ, sinh viên vừa ra trường hiện đang thất nghiệp ^^
        Nhờ anh xem giúp: Bao giờ em mới có người yêu/ tri kỷ thật sự đây? Người đó như thế nào? :(
        Tình trạng hiện tại: thất vọng mất niềm tin vào tình yêu cũng như bạn bè
        Giờ hỏi: 2h40 PM ngày 17/07/2012 Dương lịch
        Cảm ơn anh :D

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dolphin Xem bài gởi
        Chào anh amouraniversal

Phiền anh xem giúp cho em 1 quẻ tình duyên. Hiện em có 2 người theo đuổi 1 người sn 74 (âm lịch) và 1 người sn 83 (âm lịch). Không phải em lăng nhăng hay bắt cá đâu ạ, em chỉ muốn gieo quẻ xem người nào hợp duyên thôi.

Ngày giờ hỏi: 0:38 ngày 17/7/2012
        Người hỏi: Nữ sn 1980

Cảm ơn anh
        Trước tiên xin lỗi đã không trả lời đc các bạn trong thời gian vừa qua (do bận rộn). Câu hỏi của bạn khó trả lời cho chính xác, nên xin cung cấp một vài thông tin cho bạn tham khảo như sau:

Xét mệnh nữ 1980 (Canh Thân) và mệnh nam 1974 (Giáp Dần) thì:

- Canh phá Giáp, Thân Dần xung nhau nghĩa là thiên khắc địa xung
        - nữ sinh năm 1980 mang hành khí Tứ lục mộc (còn gọi là mệnh Đông tứ trạch), nam sinh năm 1974 mang hành khí Bát bạch (còn gọi là mệnh Tây tứ trạch. Theo sách nói không hoàn hảo cho kết hôn.
        - xét nạp âm mệnh nữ là Thạch lựu mộc, mệnh nam là Đại khê thủy là tương sinh.

Xét mệnh nữ Canh Thân và mệnh nam 1983 Quý Hợi
        - tuổi Thân và tuổi Hợi nhị hại
        - nữ 1980 mang hành khí Tứ lục mộc, nam 1983 mang hành khí Bát bạch cũng không hoàn hảo.
        - nạp âm mệnh nữ là thạch lựu mộc, mệnh nam đại hải thủy là hợp nhau.

Xét quẻ lục nhâm (theo phương pháp của Phiên xương khoá) thì nam tuổi Dần có hành niên tại Thìn địa bàn có Ất Hợi thiên bàn tam hợp với hành niên của bạn tý địa bàn có Quý Mùi thiên bàn (chỉ sự hòa hợp) nhưng dở cái là mệnh nam 1974 bị tuần không đóng thành ra vô lực.

nam tuổi Hợi có hành niên tại Mùi địa bàn có Mậu Dần thiên bàn (và sao Thiên không đóng) khắc với hành niên thiên bàn Quý mùi của bạn (nghĩa là không hòa hợp).

Kết luận:
        Việc xem tuổi kết hôn vốn có nhiều lối, có khi lối này mâu thuẫn với mối kia nên khó kết luận. Tốt nhất bạn nên tự hỏi lòng mình thích người nào hơn hoặc phù hợp người nào hơn - đã gọi là duyên phận thì xem cũng chả thoát được.

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ntvn Xem bài gởi
        Cảm ơn anh đã xem cho em , xin lỗi anh vì em không hiểu cách gieo quẻ lục nhâm lắm , em xin cung cấp thêm thông tin : tình trạng của em hiện giờ là có 1 vài người theo đuổi nhưng em chưa thấy ai phù hợp với em cả , 1 phần em cũng muốn lấy chồng . Anh xem kỹ giúp em quẻ này nghĩa là gì nhé !
        Gặp quẻ Tri nhất thì phải bỏ xa tìm gần, bỏ sơ tìm thân (nghĩa quẻ là vậy).

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Hilda Xem bài gởi
        Anh amouruniversel xem giúp em với
        Giới tính: nữ, năm sinh Canh ngọ, sinh viên vừa ra trường hiện đang thất nghiệp ^^
        Nhờ anh xem giúp: Bao giờ em mới có người yêu/ tri kỷ thật sự đây? Người đó như thế nào? :(
        Tình trạng hiện tại: thất vọng mất niềm tin vào tình yêu cũng như bạn bè
        Giờ hỏi: 2h40 PM ngày 17/07/2012 Dương lịch
        Cảm ơn anh :D
        Bạn hỏi quẻ được chi tiết như sau:
        Ngày Kỷ Mão, nguyệt tướng Mùi, giờ Mùi tuổi nữ Ngọ hành niên tại Giáp Tuất. Tam truyền Kỷ Mão (sao Thiên hợp), Bính Tý (sao Quý nhân), Nhâm Ngọ (sao Thiên không).

Xin thú thực với bạn tôi không tìm thấy trong môn lục nhâm phương pháp tìm thời gian cho việc khi nào bạn tìm thấy ý trung nhân. Tuy nhiên theo nghĩa quẻ mà nói thì tình trạng của bạn hiện nay (về tình cảm) rất bế tắc và im ẩn. Tuy không trả lời được khi nào bạn gặp ý trung nhân, nhưng theo quẻ mà nói bạn cần tìm hào Quan quỷ, trong quẻ này là Dần Mão, và tuần Đinh đế phá bỏ thế bế tắc (Đinh Sửu). Tôi xin luận thế này, bạn cần có người làm mai và người này ở hướng chính Đông hay Đông Bắc (so với nhà ở của bạn). Vì bây giờ hào quan quỷ bị tù khí, bạn cần phải đợi tới mùa đông (tức tháng 11, 12 âm lịch) và mùa xuân (tức tháng 1, 2 âm lịch) thì tình hình sẽ khá hơn.

Còn người đó thế nào thì tôi xin chịu không trả lời được.

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "amouruniversel" về bài viết có ích này:

Hilda (31-07-12)

Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

em cảm ơn anh amour đã xem giúp em, có đoạn: "nhưng dở cái là mệnh nam 1974 bị tuần không đóng thành ra vô lực" em không hiểu chữ "vô lực" ở đây nghĩa là gì? có phải ng sn 74 tuy hợp nhưng không thể lấy được đúng không ạ? hay có sự cản trở gì ạ?

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dolphin Xem bài gởi
        em cảm ơn anh amour đã xem giúp em, có đoạn: "nhưng dở cái là mệnh nam 1974 bị tuần không đóng thành ra vô lực" em không hiểu chữ "vô lực" ở đây nghĩa là gì? có phải ng sn 74 tuy hợp nhưng không thể lấy được đúng không ạ? hay có sự cản trở gì ạ?
        tuần không thiên bàn, theo sách lục nhâm, thì hóa giải hiệu lực khoảng 70% của sự việc (kể cả tốt lẫn xấu). Theo tôi hiếu là dù có lòng cũng không thực hiện được. Vả lại tuổi xung khắc thế, ắt hẳn khắc khẩu.

Cảm ơn
        17
        trong 2 bài viết

Cảm ơn anh amour đã xem giúp em, chuyện gì cũng bế tắc thế này, hic hic, xin việc thì vẫn khó vì chưa đủ yêu cầu, em vẫn đang chờ một cái bằng ko biết có nhận được ko, mọi thứ nó khó định hướng quá, để hôm nào tĩnh tâm em hỏi anh chuyện công việc anh nhé.

Trang 8/27 đầuđầu ... 67891018 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn