Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 269

Hybrid View

Cảm ơn
        70
        trong 81 bài viết

Bạn amouruniversel cho tôi hỏi:
        Năm nay tôi đang chuẩn bị làm nhà. Vậy từ nay đến cuối năm công việc diễn biến thế nào?
        Tôi là Nam SN 1970
        Hỏi lúc 7h17' 28/4/2014 DL
        Vũ Hữu Khôi - www.khoi.name.vn

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vhkhoi Xem bài gởi
        Bạn amouruniversel cho tôi hỏi:
        Năm nay tôi đang chuẩn bị làm nhà. Vậy từ nay đến cuối năm công việc diễn biến thế nào?
        Tôi là Nam SN 1970
        Hỏi lúc 7h17' 28/4/2014 DL
        [IMG]http://i1070.photobucket.com/albums/u487/Johnny_Nam/vhkhoisuanha_zpsee1a7171.png[/IMG]

thông tin quẻ:
        • Tri nhất khóa: vấn nhân muốn sửa nhà để cầu tài, hoặc để cải thiện sức khỏe, phản họa vi phúc.
        • Chú ấn khóa: Phá ấn tổn mô (chi gặp Nguyệt phá, trong nhà hay có chuyện) làm cho vấn nhân phiền não và hao tốn (vì Tuất phá Mùi)
        • Tam âm khóa: Hối, bĩ, sát, suy: rất nên sửa đổi để cải thiện (cho hào phụ mẫu), cố gắng sửa trước tháng 9 âm lịch. Vấn nhân nên chọn tháng, ngày, giờ lấy Thái dương/Thái âm lộc mã để chế hung sát trong nhà.
        • Vô sở quy cách: Chỗ xấu lẫn chỗ tốt đều bị xung phá khắc: vấn nhân hỏi quẻ trong tâm trạng lừng khừng không quyết.
        • Truyền mộ nhập mộ cách Trung truyền là mộ của sơ truyền, mạt truyền đóng vào chi mộ.
        • Bất hành truyền cách quẻ chỉ có Sơ truyền không gặp tuần không, nay sơ là chi thần tác hào phụ mẫu, nên gấp rút chỉnh sửa nhà cửa, tu tạo nguồn sống.

lạm bàn:
        anh hỏi quẻ sửa nhà thấy chi thần phát dụng làm sơ truyền tác hào phụ mẫu, lục xứ chỗ tốt và chỗ xấu đều bị khắc chế. Quẻ cho thấy vấn nhân tâm trạng lừng khừng không quyết. Theo em thì anh tu tạo nhà cửa là phải, thấy chi thần có bạch hổ/bệnh phù thì bậc trưởng thượng có thể hay đau yếu, hoặc giả sinh kế không phát. Quẻ thấy hào tài gặp tuần không, chữ đinh có huyền vũ thì có thể anh cũng đang khó khăn về tiền bạc nhưng em nghĩ anh dù gì cũng nên điều chỉnh nhà cửa.

Tuy anh là dân pro phong thủy, nhưng theo quẻ em thấy anh nên xem hướng chính Bắc và cung Cấn xem sao.

Anh chỉ hỏi về việc làm nhà cửa nên không bàn tới chuyện khác, em nghĩ anh đã biết về phong thủy thì thể nào cũng biết thuận trạch cát. Dĩ nhiên sẽ chọn khóa thể năm tháng ngày giờ để tu bổ tài lộc.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "amouruniversel" về bài viết có ích này:

vhkhoi (28-04-14)

Cảm ơn
        70
        trong 81 bài viết

Cảm ơn bạn amouruniversel!
        Đầu năm thì vẫn chưa quyết định làm, nhưng giờ thì đã quyết.
        Tiền thì không đủ, chờ bán đất để làm (chưa bán được) nhưng vẫn quyết tháng 4 AL này làm. Nhờ bạn xem thêm xem diễn biến trong quá trình làm ra sao nhé.
        Nhà hướng Sửu
        thay đổi nội dung bởi: vhkhoi, 28-04-14 lúc 10:25
        Vũ Hữu Khôi - www.khoi.name.vn

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn