Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 10/27 đầuđầu ... 8910111220 ... cuốicuối
    kết quả từ 91 tới 100 trên 269
        Cảm ơn
        123
        trong 3 bài viết

Mong bác amou giúp em 1quẻ cho năm nay .năm trước công danh tài lôc đều mất cả .năm nay xem có khá hơn kô ah. Em la .NAM. sinh 26/12 /77 .cảm ơn bác trước nhé .ah quên hiện tại em đang ở nươc ngoai (hàn quốc)
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

@ tranquangdo: bạn hỏi lúc mấy giờ (giờ địa phương) thế?

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Mình muốn xin 1 quẻ, chủ quán vui lòng coi giúp:

Nam mệnh tuổi Giáp Tý 1984
        Cư ngụ TPHCM
        Đang kinh doanh ăn uống
        Câu hỏi: xin cho biết công việc sắp tới như thế nào, có nên tiếp tục hay chuyển biến gì không ?

Hỏi lúc 8:32am giờ địa phương.

Đa tạ
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Mình muốn xin 1 quẻ, chủ quán vui lòng coi giúp:

Nam mệnh tuổi Giáp Tý 1984
        Cư ngụ TPHCM
        Đang kinh doanh ăn uống
        Câu hỏi: xin cho biết công việc sắp tới như thế nào, có nên tiếp tục hay chuyển biến gì không ?

Hỏi lúc 8:32am giờ địa phương.

Đa tạ
        [IMG]http://i1070.photobucket.com/albums/u487/Johnny_Nam/huyruanlaman2014_zps96f10079.png[/IMG]

Thông tin quẻ:

• Tri nhất khóa vấn nhân đang phân vân giữa 2 ngã rẽ phải chọn một, trong lòng hoài nghi. Mọi việc nên hòa, nên bỏ xa tìm gần, bỏ lạ tìm quen.
        • Lục nghi khóa: Điềm hỉ khánh
        • Dâm dật khóa: Tý là sơ truyền có sao Thiên hợp: việc hợp với ẩn nhẫn, giữ lối cũ; tìm hỏi việc mới là không hay. Cẩn thận quan hệ rắc rối nam/nữ, nếu có quan hệ bất chính sẽ gặp kinh sợ.
        • Xâm hại khóa: Tý là bản mệnh, Mùi là chi thượng tác lục hại: ta với người nữ nào đó đang có trục trặc quan hệ.
        • Nhị quý củng can cách: Âm & dương quý củng can, điềm vấn nhân được quý nhân giúp đỡ, người này có khả năng là một cô gái trẻ/con gái út (kinh doanh rượu?), sự giúp đỡ khả năng cao xảy ra trong tháng 3 âm.
        • Lưỡng xà giáp mộ cách: Vấn nhân bản thân mình đang gặp chuyện gì rất khó, có thể ứng với chuyện đất đai nhà cửa, hoặc chuyện bếp núc, có thể liên đới tới nhiều người. Tháng 3, 4 dễ phạm vào mậu kỷ, nên tĩnh không nên động.
        • Quỷ lâm khóa tứ cách: Tý là tuế xung, tác hào quan quỷ, nay tác hào quan quỷ tại khóa 4 tác hại với Chi ngày, khắc Can thì nơi kinh doanh xảy ra họa hoạn hay kiện tụng (việc ứng người nữ, người âm). Tháng 4 Tý là sao Thiên quỷ, việc dễ xảy ra.
        • Bỉ thử sai kỵ cách: Can địa bàn và Chi địa bàn tác lục hại: ta và người có sự cạnh tranh
        • Can chi giai thừa bản mộ cách: Can thừa can mộ, Chi thừa chi mộ thì cả ta và người đều gặp cảnh tối tăm, có điều ở nơi vấn nhân còn có người giúp đỡ, gặp tuần không hóa giải

Giải quẻ:
        Bạn kinh doanh đồ ăn gì thế? Tôi đoán hai khả năng: 1) hải sản, 2) đồ rừng (chim, chuột vvv)?

Việc làm ăn của bạn đầu năm nay khá tốt, chỉ khi tới tháng 3 và tháng 4 âm lịch gặp chút vấn đề (bởi gặp Mậu Kỷ đô thiên?). Quẻ cho thấy bạn và đối tác (nếu có, nếu tự làm ắt phải ứng vào người cho thuê địa điểm???) không hòa thuận, có ý ghen tị lẫn nhau. Tâm trạng bạn đang bối rối và phải lựa chọn giữa hai nghã rẽ. Nhưng quẻ khuyên nên giải hòa thì tốt, đừng nên thay đổi. Người khiến bạn lo lắng ắt hẳn là một người nữ (bạn gái?) và việc này tương đối hao tốn, nhưng đồng thời bạn cũng có người sẵn lòng giúp đỡ. Cứ từ từ qua hết tháng 3, 4 mọi việc sẽ đỡ hơn. Lộ trình làm ăn phỏng đoán (sơ sơ):

Tháng 1, 2: thuận lợi
        Tháng 3, 4: có rắc rối
        Tháng 5: khó
        Tháng 6: ok hay good
        Tháng : 7 trở đi có vẻ sẽ ổn định. Tháng 12 theo tôi không tốt lắm.

phải thú thực về vấn đề tính vận hạn chính xác tôi còn đang mò mẫm, thông tin chỉ mang tính tham khảo, không dám chắc là chính xác.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "amouruniversel" về bài viết có ích này:

huyruan (25-04-14)

Cảm ơn
        123
        trong 3 bài viết

Chào bác amou. Em hỏi lúc đó là 5h17 p sáng ah

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Theo quẻ thì bạn kiếm tiền tương đối dễ, năm nay đáng lẽ kiếm khá lắm, nhưng vì trục trặc trong quan hệ nên tài lộc bị giảm sút. Qua giai đoạn tháng 4 âm về sau có cơ hội kiếm tiền kha khá.

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

con lạy cụ, cụ xem lại phần khai báo của mình coi nào? ý, chết cha tui lộn. Sorry để từ từ tui coi cho bạn hen.

Cảm ơn
        123
        trong 3 bài viết

Cho em đính chinh lại là 5h 17 p sáng ngày 25/4/ ah

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tranquangdo" về bài viết có ích này:

amouruniversel (25-04-14)

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

@ huyruan: bạn nhớ phản hồi xem trong thực tế của bạn làm ăn đang ra sao nhé.

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tranquangdo Xem bài gởi
        Mong bác amou giúp em 1quẻ cho năm nay .năm trước công danh tài lôc đều mất cả .năm nay xem có khá hơn kô ah. Em la .NAM. sinh 26/12 /77 .cảm ơn bác trước nhé .ah quên hiện tại em đang ở nươc ngoai (hàn quốc)
        [IMG]http://i1070.photobucket.com/albums/u487/Johnny_Nam/tranquangdo_zps6f039748.png[/IMG]

Thông tin quẻ:
        • Phản ngậm, tri nhất khóa: Dần Thân thừa Thanh Long là điềm có tai họa cách vách cách tường.
        • Xung phá khóa: Dđiềm rời đổi, thay đổi nhanh chóng, không ổn định được
        • Hình thương khóa: Ta và người, trai và gái chống báng lẫn nhau, không hòa hợp (vô ân hình)
        • Thanh long lâm Thân: Điềm có thưa kiện (khí Tiểu Mãn & tiết Mang Chủng tức tháng 4 âm thì Thân là Nguyệt tướng, tháng 6 âm thì Dần là Thiên đức, Nguyệt đức) có thể giải họa.
        • Hào tài: Thân, Dậu đóng ở hành niên và chi ngày: tiền tới từ người nữ, người nhà
        • Quan quỷ: Hợi: gặp Tuần không, có chu tước: đừng dây dưa những việc trái pháp luật, nếu bị dính tới thưa kiện hay quan tụng là điềm cực hung nguy.
        • Tử tôn: Thìn, Tuất, Sửu Mùi không nằm trong lục xứ, khó có chỗ hóa giải.
        • Huynh đệ: Tị, Ngọ: gặp tuần không, huyền vũ: điềm bản thân và người ngang vai gặp khó khăn

Giải quẻ:
        Năm nay của bạn là năm phải giải quyết cho dứt điểm những khó khăn trong quá khứ, nên chủ động tìm cách giải quyết vấn đề. Năm nay còn khó khăn lắm, nhưng cho dù khó khăn thế nào cũng nhất định đừng để dây dưa tới kiện tụng, pháp luật. An phận thủ thường, bình tĩnh tìm cơ hội tới tháng 4 âm lịch sẽ có tin vui trong nhà, tới tháng 6 âm lịch thì chuyện sinh kế làm ăn sẽ có cơ hội. Nhưng ngược lại tới tháng 4 âm này mà vướng vào kiện tụng ắt bị trị tội nặng và nếu thưa kiện mình sẽ thua.

Gặp quẻ này thì hợp tan, tan hợp. Nếu tháng 6 này công việc/sinh kế có dấu hiệu tốt, thì tới các tháng mùa đông (từ tháng 10 trở đi) sẽ chuyển vận. Nhớ đừng đắc tội với người nào cả.

Trang 10/27 đầuđầu ... 8910111220 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn