Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 15 trên 15
        Cảm ơn
        12
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vanhoai Xem bài gởi
        Chào nnganhchief

Quả thật, con người nhiều lúc đứng ở ngã ba đường, không biết rẽ ngã nào. Đành ngửa mặt lên hỏi "ông trời".

Tụng - gia nhân - Bĩ

Tụng: trên trời dưới nước, sóng biển nhấp nhô cao thấp,...
        Trước đây theo phán đoán của tôi thì bạn có trục trặc với bạn bè, người nhà mà nghỉ nghề biển. Nay muốn đi lại nhưng bà xã không ưng.

Phản quẻ:
        Nhu - Thái
        Nhu: Xây nhà cho thuê => Thái: An nhàn tự tại

Chúc bạn có được quyết định đúng cho mình
        Chào anh Văn Hoài!
        Cả hai ý anh nói đều đúng cả chỉ vì những chuyện cãi cọ vô thưởng vô phạt mà sinh ra tự ái và thù hằn nhau mà quyết không đi chung với nhau nữa.
        Ngày đó trên đường về một cảng của miền trung, khi đi ngang qua vịnh Bắc bộ, một cậu phó lúc đó đang là ca của cậu ta có nói chuyện về việc phân chia vịnh bắc bộ giữa Việt Nam và TQ. Lâu rồi không còn nhớ tọa độ của vùng biển đó nữa. chỉ nhớ là khá xa bờ biển VN. Đột nhiên cậu ta nói VN đòi chủ quyền ra tới đây thì có vẻ hơi đuối lý và cậu ấy lấy Compass đo từ vị trí của tàu tới một mỏm của đảo Hải Nam và cũng như vậy tới mép bờ của Việt nam và nói “từ đây tới Hải Nam gần hơn nhiều”. Lúc đó em liền chỉ vào Hải đồ, di tay một vệt liên tục từ bờ biển VN ra đến vị trí tàu và nói “Không thể nói theo cảm tính như vậy được, ông nhìn độ sâu trên Hải đồ thì biết ngay thềm lục địa của việt Nam vẫn kéo dài thoai thoải ra tới đây, không hề có đứt đoạn củng chẳng rớt độ sâu đột ngột, đây vẫn là của VN”. Thế rồi câu chuyện cứ thế đi mãi cho đến khi không kiểm soát được.
        Còn vợ không cho đi thì từ lâu rồi, ngày đó lên bờ tính chỉ trú chân một thời gian ngắn phụ vợ bán hàng, không ngờ lại trú lâu đến nguy cơ bị lụt nghề. Trước thì phần vì vợ không cho đi mà ở nhà, này cũng một phần vì “đụng” vợ mà muốn ra đi.Hihihi
        Cảm ơn lời khuyên của anh, em sẽ suy nghĩ hết sức nghiêm túc. Nhưng nếu như phải ở lại trên bờ vào thời điểm này, Thực bất đắc chí lắm thay!!!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nnganhchief Xem bài gởi
        Chào 1268!
        Thấy bạn làm động tác lật quẻ tôi thực sự tâm phục khẩu phục, và hơn thế nữa càng bị sự vi diệu của Dịch mê hoặc không thể cưỡng.
        Là vì vào giờ Tuất ngày Bính Ngọ (24al) tháng giêng vừa rồi, cũng với câu hỏi mong muốn xuống tàu trở lại, hỏi Dịch được quẻ: Nhu – Thái.
        Vẫn biết là phải chờ đợi, nhưng thời gian trôi đi đã 5-6 tháng rồi những tưởng, thời “câu cá” đã qua nên mới hỏi tiếp Tụng – Bĩ nào ngờ vẫn bị Dịch “chửi xéo” bẳng cách ẩn trong mình tượng Nhu – Thái.
        ...............
        Ý trời

Nhu - khuể - Thái

"đụng" vợ mà muốn ra đi. Bạn có nghĩ đến con bạn cần sự hỗ trợ của cha? Cần cái oai của cha? Ở đây tôi thấy "tượng nhà không yên". bạn nên nghĩ tới con nhiều hơn.

Chúc bạn vui
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

Cảm ơn
        542
        trong 504 bài viết

Chào nnganhchief !

Cảmơn bạn đã trả lời cho tôi. Quả thật ,theo sự hiểu biết nhỏ bé của mình về Dịch, và trước sự bâng khuâng của bạn , tôi thiển ý bàn thêm.
        1/ Quan tinh phục lâm hợi đóng tại khảm là tượng đại khảm khắc hào thế lâm ngọ ở ngoại quái, do vậy thiết nghĩ lần này bạn nhổ neo ra biển thì lành ít mà dữ nhiều !
        2/ Huynh đệ lâm thế ngọ tuy vượng nhưng là tượng kiếp tài ,tranh chấp .Nằm dưới hào tài khắc tài ,trong khi tài quá mỏng làm sao mà cầu nhiều được. Tài được nhật thìn nên không mong được nhiều !
        3/ Hào sơ phụ mẫu hóa tử , mong con khỏe bé ngoan là mừng !
        4/ Một câu nhịn ( nhu) chín câu lành ( Thái ) , để gia đình bình an , hòa hợp...
        Tôi chỉ bấy nhiêu dự đoán , bạn suy gẫm thêm,

Thái Hòa
        Chiến thắng không kiêu căng,
        Thất bại không nãn lòng.

Cảm ơn
        12
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vanhoai Xem bài gởi
        Ý trời

Nhu - khuể - Thái

"đụng" vợ mà muốn ra đi. Bạn có nghĩ đến con bạn cần sự hỗ trợ của cha? Cần cái oai của cha? Ở đây tôi thấy "tượng nhà không yên". bạn nên nghĩ tới con nhiều hơn.

Chúc bạn vui
        Cảm ơn anh: Nhu - Khuê - Thái em sẽ đọc kỹ thêm.
        Nhưng chợt nhìn thấy anh đưa ra:Tụng - gia nhân - Bĩ
        em hiểu rồi, cảm ơn anh nhiều lắm!

Cảm ơn
        12
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thaihoa Xem bài gởi
        Chào nnganhchief !

Cảmơn bạn đã trả lời cho tôi. Quả thật ,theo sự hiểu biết nhỏ bé của mình về Dịch, và trước sự bâng khuâng của bạn , tôi thiển ý bàn thêm.
        1/ Quan tinh phục lâm hợi đóng tại khảm là tượng đại khảm khắc hào thế lâm ngọ ở ngoại quái, do vậy thiết nghĩ lần này bạn nhổ neo ra biển thì lành ít mà dữ nhiều !
        2/ Huynh đệ lâm thế ngọ tuy vượng nhưng là tượng kiếp tài ,tranh chấp .Nằm dưới hào tài khắc tài ,trong khi tài quá mỏng làm sao mà cầu nhiều được. Tài được nhật thìn nên không mong được nhiều !
        3/ Hào sơ phụ mẫu hóa tử , mong con khỏe bé ngoan là mừng !
        4/ Một câu nhịn ( nhu) chín câu lành ( Thái ) , để gia đình bình an , hòa hợp...
        Tôi chỉ bấy nhiêu dự đoán , bạn suy gẫm thêm,

Thái Hòa
        Chào Thái Hòa!
        Cảm ơn bạn đã hồi âm! lời luận của bạn làm nnganchief ngộ ra được nhiều điều, tôi rất thích cách luận của bạn, và cả bạn Thanhlang nữa.
        so với năm 2010 tôi thấy bạn đã tiến một bước rất dài, ngày càng tự tin và sắc sảo (tôi nói mốc 2010 là vì năm đó tôi mới bắt đầu đi "ăn mày" ở huyenkhonglyso.com cũng là lúc nghe bạn luận và so sánh với bây giờ vậy thôi và cảm nhận của tôi là như đã nói).
        Cầu chúc bạn còn tiến xa hơn để giúp đời!
        Thân mến!

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "nnganhchief" về bài viết có ích này:

thaihoa (16-07-12)

Trang 2/2 đầuđầu 12

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn