Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 4/6 đầuđầu ... 23456 cuốicuối
    kết quả từ 31 tới 40 trên 57
        Cảm ơn
        65
        trong 15 bài viết

Trích Nguyên văn bởi TuHepLuong Xem bài gởi
        ................................
        Mỗi 1 người đều có tài năng đặc biệt, chẳng hạn như lão hay SOI MÓI nào là bat trạch, nào là HKĐQ, nào là kỳ môn....., người khác thì đi soi mói những cái mà họ cho là đúng với họ, còn ta thì hay soi mói con tim hahaha....
        Tôi đã rất thích và thán phục cái tâm trong "Viên đá rơi, khơi động mặt hồ
        ..........." của Vinh Lão rồi!!!
        Và tôi rất tin là Lão đã "Trả mặt hồ, cho đá cứ rơi", mặc cho gió thổi hay phướn bay. Lão vẫn "SOI MÓI nào là bat trạch, nào là HKĐQ, nào là kỳ môn....." để giúp tha nhân!!!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ngochoailyso" về bài viết có ích này:

Linhpharmacy (18-10-12)

Cảm ơn
        16
        trong 11 bài viết

Sao mà có truyện này được cơ chứ ? Thời buổi ai cũng nhao nhao kiếm tiền và tìm cách chiếm cái chung thành cái riêng cho mình . Vậy có thể tin được không khi có một nhóm người bỏ tiền ra để làm cái việc .... nan giải này rồi biếu không cho thiên hạ .
        Thân ái !

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "cóc tía" về bài viết có ích này:

Linhpharmacy (18-10-12)

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VinhL Xem bài gởi
        Lão Tư Rộng,
        Ta có giận ghét ai đâu.
        Thích thì ta nói và cười, cười rồi lại nói.
        Không thích thì ta ngậm.

Ghét chi soi mói của người đời.
        Nghe như gió thoảng mát lổ tai.
        Hôm nay vui nhộn còn nói nói,
        Mai về tỉnh lặng ngậm câm câm,
        Tâm sinh cái tánh, tánh sinh tật
        Tật sinh thói quen, quen thói người,
        Tỉnh tâm không chấp, nói nói cười,
        Hihihihihihihihi
        Bài thơ của bạn VinhL rất hay rất có ý nghĩa. Ai cũng nghĩ được như vầy thì thiên hạ thái bình rồi.
        Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "sonthuy" về bài viết có ích này:

Linhpharmacy (18-10-12)

Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

Ôi, tôi không biết, không biết chi hết, chi biết không hết; hết chi không biết, ...

Tuy nhiên, nói 1 câu công bằng đi; sau khi đọc các bài của Lão VinhL; hiểu được cái Tiên hậu, hà lạc của Lão thì mới thấy lão VinhL; thật trong sáng, có gì nói vậy, không ấp ấp ủ ủ bao giờ thành ra, VinhL được nhiều người ủng hộ vậy.

Nếu VinhL được như vậy cũng hoàn toàn xứng đáng với kung fu VinhL bỏ ra cho các diễn đàn.

Vì Học thuật là vô hạn, VinhL chỉ dạy cái hữu hạn, mà VinhL biết. Nhưng được bao nhiêu người kính phục cái học của lão già Vinhl, Thật là ngưỡng mộ. cái công Vinhl bỏ ra đâu uổng phí????

Có lẽ mình là người hiểu nhất Vinh Già này chăng? khự khự - khó mà có người cùng Vinh già tâm sự như vậy nhỉ.

Thân

8. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "hieunv74" về bài viết có ích này:

HOANHY (15-10-12),Linhpharmacy (18-10-12),VinhL (15-10-12)

Cảm ơn
        129
        trong 15 bài viết

Híc....chào anh em tưởng topic của em không có ai ghé vào chơi nên em không để ý, hôm nay vào xem thì thấy mọi người bàn tán vui quá, và em xin tiếp tục buôn dưa lê bán dưa chuột một tí.
        Và đầu tiên xin cảm ơn anh Cóc Tía đã có lòng gt em cho ông thiên sứ.
        Em thì ko giỏi về pt cũng như các môn huyền học mà chỉ vào mạng đọc và nghiên cứu, cũng mai là duyên với môn này nên tự học nhưng em cũng hiểu được tí chút.
        Em ko đủ trình độ để khẳng định sự đúng sai của ông thiên sứ, nhưng vào diễn đàn đọc và suy ngẫm thì thật là vô lý hết sức.....
        Những ai thắc mắc là sẽ xóa nick .....Ôi ôi..thật là hèn...cho ông thiên sứ....
        Còn chuyện pt cái sai của thầy này thì là cái đúng của thầy cái, vậy có lẽ may mắn của lão ts là ở đây........?
        Còn lệ phí của thầy thì quá cao....so với kiến thức học sinh được học....
        Tuyệt chiêu của lão này là tạo cơn bão trong làng phong thủy để thu hút người mới học chưa hiểu gì về pt để kiếm tiền mà thôi.
        Tóm lại lão này chết vì tiền...tất cả vì tiền...mà thôi.... híc.....
        thay đổi nội dung bởi: Linhpharmacy, 18-10-12 lúc 15:19
        Công danh sự nghiệp trai khuân vác
        Hiếu tình nhân nghĩa gái đeo mang...

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Tất cả các môn phái phong thủy đều phải hợp tự nhiên,
        Tiên hiền, tổ sư các phái đều lấy thiên nhiên tự nhiên để mà lập tượng lập thuyết. Cái gì hợp tự nhiên thì chính là chân pháp, cái gì nghịch lại thì chắc chắn là ngụy!

Những quy luật trong tự nhiên, cố để ý sẻ thấy, cố tìm thì sẻ gặp.
        Tại sao gọi là Phong Thủy, Phong là gió mà Thủy là Nước. Gió di chuyển thế nào, nước chuyển thế nào, đều theo luật thiên nhiên và rất khoa học!

Bí mật ở cái hình chử Vạn!
        Hihihihihihihihihi

11. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "VinhL" về bài viết có ích này:

Linhpharmacy (18-10-12),tieuphong (18-10-12)

Cảm ơn
        129
        trong 15 bài viết

Em thì chưa vào học pt QĐ nhưng có một anh bạn thì vào rồi, nhưng mình cũng được vào đọc bài vì mình ở cùng phòng với bạn mình, và như vậy cũng đỡ mất tiền hì......
        Đọc bài của thầy chẳng khác gì các thông tin mà các trang pt cũng có, mà ko có tuyệt chiêu nào cho học viên dễ hiểu.
        Vài ngày thầy copy bài ở khóa trước sang khóa sau cho học viên đọc toét mắt..... Nền đen xì xì....chữ trắng đọc một lúc thì tầu hỏa nhập ma luôn.
        Học onlin nhưng không phân chia khu vực bài học và bài tham khảo làm cho người học đọc bài thấy nhàm chán...
        Và điều buồn cười nữa là ....đã là người học pt thì đương nhiên ko thể nào mà hiểu được dịch học sâu bằng thầy.....
        Vậy mà thầy ra câu hỏi cho học viên thì lại chẳng nằm trong bài nào đã được đọc thì đúng hơn chứ chẳng có thể gọi là giảng bài.
        Mấy ngày đầu hv còn hỏi vài câu dần chán quá chẳng ai thèm hỏi...híc..
        Ăn cơm đã tí nưa buôn tiếp....

Cảm ơn
        16
        trong 11 bài viết

Default Lói neo tẹo nhe !

Trích Nguyên văn bởi Linhpharmacy Xem bài gởi
        Em thì chưa vào học pt QĐ nhưng có một anh bạn thì vào rồi, nhưng mình cũng được vào đọc bài vì mình ở cùng phòng với bạn mình, và như vậy cũng đỡ mất tiền hì......
        Đọc bài của thầy chẳng khác gì các thông tin mà các trang pt cũng có, mà ko có tuyệt chiêu nào cho học viên dễ hiểu.
        Vài ngày thầy copy bài ở khóa trước sang khóa sau cho học viên đọc toét mắt..... Nền đen xì xì....chữ trắng đọc một lúc thì tầu hỏa nhập ma luôn.
        Học onlin nhưng không phân chia khu vực bài học và bài tham khảo làm cho người học đọc bài thấy nhàm chán...
        Và điều buồn cười nữa là ....đã là người học pt thì đương nhiên ko thể nào mà hiểu được dịch học sâu bằng thầy.....
        Vậy mà thầy ra câu hỏi cho học viên thì lại chẳng nằm trong bài nào đã được đọc thì đúng hơn chứ chẳng có thể gọi là giảng bài.
        Mấy ngày đầu hv còn hỏi vài câu dần chán quá chẳng ai thèm hỏi...híc..
        Ăn cơm đã tí nưa buôn tiếp....
        Bạn à !
        Theo tôi được biết thì thầy Quảng Đức dạy onlin thường không thu học phí đâu bạn ạ !
        Còn phương pháp dạy của thầy thì đúng như bạn nói đấy ..... anh bạn tôi cũng đang học bên đó .... cũng chỉ loanh qua lanh quanh mấy câu hỏi rồi học sinh phải tìm tài liệu đọc mà trả lời . Ý của thầy là sau khi tìm TL đọc và trả lời được câu hỏi rồi thì nghĩa là ta đã hiểu biết vấn đề đó . Bạn tôi cũng kêu chán .... . Nhưng không biết đến các lớp cao cấp hơn thì thầy dạy thế nào ?
        Sau một thời gian dài ...dài theo đuổi cái việc tìm hiểu phong thủy thì tôi thấy là phải hiểu kỹ về huyền không mới ổn ,chứ cứ loanh ở bát trạch với dương trạch tam yếu thì chẳng ăn thua gì .
        Chờ bao giờ HUYỀN KHÔNG LẠC VIỆT của thầy thiensu trình làng thì mới ngoạn mục !
        Chắc lúc ấy các thầy phong thủy theo lý luận truyền thống hiện nay hêt cửa ...!!!! Hi....Hi....Hi....
        Trân trọng !

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "cóc tía" về bài viết có ích này:

Linhpharmacy (18-10-12)

Cảm ơn
        129
        trong 15 bài viết

Anh cóc tia ơi lệ phí mỗi tháng 100K đấy và kéo dài 12 tháng vậy là bạn em phải trả 1,2 triệu rồi đó. Tiền ko phải là vấn đề mà vấn đề chỉ có mấy bài copy đọc đi đọc lại mà kéo 12 tháng làm gì....? phải chăng là tháng có 100K nên phải kéo dài.........
        Bạn em học bên Hội phong thủy QĐ do thầy Hồng sơn dậy.
        Người đi học pt thì đương nhiên là chưa hiểu nhiều về pt.
        Mà dậy về pt thì phải dậy rồi mới cho hv làm bài tập trong phạm vi đã học.
        Vậy thầy ko dậy học viên lấy đâu kiến thức để trả lời...vậy các anh chị có thây hơi ngược đời hay ko...?
        Có người thì vào mạng tìm thông tin rồi copy rồi cắt cắt dán thế là thành bài trả lời dể hoàn thành bài tập.
        Cách dậy kiểu này không biết có xứng đáng với đồng tiền họ bỏ ra hay không.
        Chưa kể khi giảng dậy bài thì thầy phải lấy dẫn chứng, chứng minh làm vd cho hv hiểu.

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Linhpharmacy Xem bài gởi
        Anh cóc tia ơi lệ phí mỗi tháng 100K đấy và kéo dài 12 tháng vậy là bạn em phải trả 1,2 triệu rồi đó. Tiền ko phải là vấn đề mà vấn đề chỉ có mấy bài copy đọc đi đọc lại mà kéo 12 tháng làm gì....? phải chăng là tháng có 100K nên phải kéo dài.........
        Bạn em học bên Hội phong thủy QĐ do thầy Hồng sơn dậy.
        Người đi học pt thì đương nhiên là chưa hiểu nhiều về pt.
        Mà dậy về pt thì phải dậy rồi mới cho hv làm bài tập trong phạm vi đã học.
        Vậy thầy ko dậy học viên lấy đâu kiến thức để trả lời...vậy các anh chị có thây hơi ngược đời hay ko...?
        Có người thì vào mạng tìm thông tin rồi copy rồi cắt cắt dán thế là thành bài trả lời dể hoàn thành bài tập.
        Cách dậy kiểu này không biết có xứng đáng với đồng tiền họ bỏ ra hay không.
        Chưa kể khi giảng dậy bài thì thầy phải lấy dẫn chứng, chứng minh làm vd cho hv hiểu.
        Bạn Linhphamarcy,
        Ráng đọc các bài của huynh Văn Hoài về Huyền Không Đại Quái đi, rồi làm bài để được vào phòng thảo luận. Không có tốn cắc nào!
        Sau đó tự mình bạn quyết định hướng mình đi, chân hay ngụy sẻ có cơ hội tự suy ra.
        Hihihihihihihihihihi

Trang 4/6 đầuđầu ... 23456 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Thứ tự nhớ quẻ Dịch
        By htruongdinh in forum Dịch số
        Trả lời: 26
        Bài mới: 16-11-12, 11:25
      2. Doanh nhân nói chuyện phong thủy
        By hoa mai in forum Xã Hội - Con Người
        Trả lời: 0
        Bài mới: 19-03-11, 11:53