Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 6/6 đầuđầu ... 456
    kết quả từ 51 tới 57 trên 57
        Cảm ơn
        16
        trong 11 bài viết

Trích Nguyên văn bởi linhpharmacy Xem bài gởi
        híc em thì ko đủ hiểu để tv nhưng theo cảm nhận của em thì anh có thể học ở đây và đặt câu hỏi ở mọi người đều giúp nhiệt tình, còn bên ông thiên sứ thì chẳng có ai trả lời giúp anh đâu còn chưa kể phái của ông này độc nhất vô nhị...híc
        anh em mình ko muốn ko mất tiền nhưng, nếu thu tiền thì cũng phải dậy dỗ cho có bài có bản và có lương tâm trách nhiệm, với học trò của mình chứ phải ko anh.
        Nhưng thôi nhân nào quả đó anh nhỉ..híc....
        Nói bé thôi không có mấy đệ tử của thầy lại vào đây đánh nhau....bây giờ...híc híc....
        ồ ố ô kê !
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        129
        trong 15 bài viết

Trích Nguyên văn bởi cóc tía Xem bài gởi
        Chào bạn !
        Tại lớp sơ cấp bên đó hiện đã học được vài tháng rồi mà vẫn không thấy nói gì đến tiền nong mà ban .

Mà bạn ơi ? Sao nói truyện với bạn mình cứ có cảm giác bạn là con gái hay sao ý ! Rễ chịu ghê cơ !!!!!
        Thân mến !
        Híc anh lại trêu em rùi,, đúng là công chúa mà anh.
        Thỉnh thoảng rảnh rỗi em vào đây nghiên cứu cho đỡ buồn và nếu có duyên thì theo học tiếp, nhưng tham khảo nhiều trang pt thì đúng là ở đời kiếm thầy đúng nghĩa thật là khó anh nhỉ.
        trước đây có việc gì không hiểu em vẫn phải nhờ anh VinhL tư vấn cho em đấy anh à, anh ấy cũng rất giỏi và giúp đỡ nhiệt tình lắm đó.
        Công danh sự nghiệp trai khuân vác
        Hiếu tình nhân nghĩa gái đeo mang...

Cảm ơn
        129
        trong 15 bài viết

Thôi đến giờ em đi học rồi chào các anh nhé hẹn gặp các anh sau.
        Công danh sự nghiệp trai khuân vác
        Hiếu tình nhân nghĩa gái đeo mang...

Cảm ơn
        16
        trong 11 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Linhpharmacy Xem bài gởi
        Thôi đến giờ em đi học rồi chào các anh nhé hẹn gặp các anh sau.
        Ừ học tốt đi ra trường rồi bẫy lấy một anh Nô Lệ cho vui cửa vui nhà em ạ !
        Anh VinhL thì giỏi quá rồi nhưng cũng phải cẩn thận chút nhe ! Vì anh ấy rất được " cụ dị nhân thiensu " yêu chuộng số một ,ngộ nhỡ anh ấy tàu hỏa .... theo cụ dị nhân thì anh em mình lại khổ !
        Hi..hi....hi !
        thay đổi nội dung bởi: cóc tía, 18-10-12 lúc 20:11

Cảm ơn
        148
        trong 18 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Cụ Khiết Xem bài gởi
        Kính cụ LinhL !
        Anh em nói không sai đâu cụ ạ !
        Còn nhớ dịp " Cụ sư thiến " tung tin giải thể TTLH đông phương ,hồi đó tại hạ thấy cụ VinhL than vẫn không kém gì ngày xưa Gia Cát Lượng sang Đông Ngô dự tang Chu Du và dập đầu khóc than đâu !!!!!

Xin trích mấy từ bên LHĐP để anh chị em chia sẻ nhé :

@ : VinhL

Hội viên mới

Nhóm:Hội viên ưu tú
        Gia nhập:22-Tháng tư 08
        Cập nhật lúc 28 Tháng tám 2012 - 02:26 PM

Kính Thầy,
        Vừa nghe tin sốc Thầy quyết định chấm dứt TTNC LHDP, VinhL rất là buồn như sẻ mất đi một mái trường thân yêu. VinhL hiểu rằng do môi trường và hoàn cảnh không thuận lợi đã dẫn đến sử quyết định này của Thầy.

Mấy năm qua VinhL đã sưu tầm, nghiên cứu, và thu thập kiến thức của rất nhiều trường phái phong thủy, để hy vọng có dịp cùng Thầy và các huynh đệ tỷ muội đàm luận, e rằng sau này khó mà có cơ hội đó.

Củng nhờ trao dồi Hán ngữ trong vài năm qua, nên VinhL đã có thể vào các trang web Hán để mà thu thập thông tin liên quan đến Việt Sử 5000 năm văn hiến, này xin tặng Thầy hai đường link này:

Phố Tân Hội 新會
        http://zh-yue.wikipe...%96%B0%E6%9C%83

Đây là một phố cổ của tỉnh Quảng Đông, trong trang wikipedia Hán, họ củng công nhận phố này 5000 năm trước là vùng sinh hoạt của người Việt Cổ!!!
        Trích:
        喺5000幾年前嘅新石器時代,新會重係 江口上嘅一個海灣,之後西江泥沙長 期淤積成陸。嗰陣時就有古越族人喺 漁獵、生活。近呢幾十年來,喺新會 現咗好多新石器時代嘅古人生活遺址 ,包括有都會貝丘遺址、梅閣炮台山 丘遺址等,挖掘出一批有拍印紋飾嘅 器碎片、粗陶器等文物。

Động Đình Hồ - 洞庭湖
        Kinh Vĩ độ Google:
        28.892779, 112.560425

http://zh.wikipedia....%BA%AD%E6%B9%96

Theo tấm hình phía trên, Hồ Động Đình nằm trong tỉnh Hồ Nam (湖南省) chính là phía nam của dòng Trường Giang (Dương Tử)!!!

@ Còn đây là sự thán phục trình độ & Tình cảm của cụ thiensu dành cho VinhL :

Thiên Sứ

Hội viên ưu tú

Nhóm:@Tổng điều hành@
        Gia nhập:06-Tháng tư 08
        Cập nhật lúc 28 Tháng tám 2012 - 06:21 PM

Lâu quá không thấy VinhL vào diễn đàn làm tôi cũng buồn.
        Nay đúng lúc này VinhL vào đây chia sẻ thật là một điều an ủi cho tôi. Tôi thường dặn anh chị em rằng: Thu thấp tất cả những tài liệu về phong thủy trong cổ thư và còn lưu truyền trong dân gian. Lấy Hà Đồ phối Hậu thiên Lạc Việt để đối chiếu, so sánh, hiệu chỉnh.
        Tôi rất tin tưởng và hy vọng vào VinhL.
        Tôi đã quyết định xong về TT.
        Chúc VinhL vạn sự an lành.

Ta về giữa cõi vô thường
        Đào trong kỷ niệm tìm hương cuối mùa
        Thiên Sứ

Hội viên ưu tú

Nhóm:@Tổng điều hành@
        Gia nhập:06-Tháng tư 08
        Cập nhật lúc 29 Tháng tám 2012 - 09:51 AM
        VinhL, on 28 Tháng tám 2012 - 02:26 PM, said:

Kính Thầy,
        Vừa nghe tin sốc Thầy quyết định chấm dứt TTNC LHDP, VinhL rất là buồn như sẻ mất đi một mái trường thân yêu. VinhL hiểu rằng do môi trường và hoàn cảnh không thuận lợi đã dẫn đến sử quyết định này của Thầy.

Mấy năm qua VinhL đã sưu tầm, nghiên cứu, và thu thập kiến thức của rất nhiều trường phái phong thủy, để hy vọng có dịp cùng Thầy và các huynh đệ tỷ muội đàm luận, e rằng sau này khó mà có cơ hội đó.

Củng nhờ trao dồi Hán ngữ trong vài năm qua, nên VinhL đã có thể vào các trang web Hán để mà thu thập thông tin liên quan đến Việt Sử 5000 năm văn hiến, này xin tặng Thầy hai đường link này:

Phố Tân Hội 新會
        http://zh-yue.wikipe...%96%B0%E6%9C%83

Đây là một phố cổ của tỉnh Quảng Đông, trong trang wikipedia Hán, họ củng công nhận phố này 5000 năm trước là vùng sinh hoạt của người Việt Cổ!!!
        Trích:
        喺5000幾年前嘅新石器時代,新會重係 江口上嘅一個海灣,之後西江泥沙長 期淤積成陸。嗰陣時就有古越族人喺 漁獵、生活。近呢幾十年來,喺新會 現咗好多新石器時代嘅古人生活遺址 ,包括有都會貝丘遺址、梅閣炮台山 丘遺址等,挖掘出一批有拍印紋飾嘅 器碎片、粗陶器等文物。

Động Đình Hồ - 洞庭湖
        Kinh Vĩ độ Google:
        28.892779, 112.560425

http://zh.wikipedia....%BA%AD%E6%B9%96

Theo tấm hình phía trên, Hồ Động Đình nằm trong tỉnh Hồ Nam (湖南省) chính là phía nam của dòng Trường Giang (Dương Tử)!!!

VinhL thân mến.

VinhL biết từ lâu tôi kỳ vọng vào anh. Bởi vậy tôi muốn dặn anh mấy điều. Nếu có duyên thì anh tiếp tục sự nghiệp của tôi:
        1) Huyền Không Lạc Việt là cánh cửa cuối cùng để khám phá phần chìm của tảng băng Lý học Đông phương huyền bí.
        2) Con số sexy nhất chính là lỗ khóa để đi tìm cái chìa mở cửa kho tàng này.
        3) Mọi bí ẩn của Bát Quái liên quan đến con số sex đó.
        4) Đây là điều quan trọng nhất: "Tâm tĩnh thì sẽ thấy mọi biến động của thế gian".

Ta về giữa cõi vô thường
        Đào trong kỷ niệm tìm hương cuối mùa
        Thiên Sứ

Đó anh em nói cụ là ......Cao thủ tối cao của PTLV có gì là oan đâu ? Lẽ ra cụ thiensu phải Bổ Văn Nhiệm cụ VinhL là giám đốc học thuật bên đó mới phải !
        He !!! He !!!!
        Mong cụ VinhL đại xá cho kẻ tóc mách lày nhé !!!!!!!
        ôi chào VINHL từ lâu mình đã ngợ rằng tay VINHL này phải là cao thủ của môn phong thuỷ .ra đúng là vậy. xin kính chào

Cảm ơn
        3
        trong 0 bài viết

Kính thưa quý vị !
        Theo Bảo Trân được biết trang wed "Hội Phong Thủy Quảng Đức" khi mới thành lập do Thầy Quảng Đức trực tiếp dạy online và không thu phí, sau này Thầy Quảng Đức không dạy online tại trang này nữa mà do học trò của Thầy Quảng Đức là Thầy Hồng Sơn quảng lý và trực tiếp dạy online thu phí để duy trì trang wed.

Hiện nay Thầy Quảng Đức dạy online không thu phí tại trang phongthuydich và dạy trực tiếp tại cửa hàng Phong Thủy Thiên Niên Kỷ.

Cách dạy và học online hoàn toàn khác với cách dạy và học trực tiếp. Học trực tiếp cách dạy như học ở ghế nhà trường, Thầy giảng lý thuyết, học viên ghi chép và đặt câu hỏi Thầy trả lời. Học online những lý thuyết Thầy đã ghi ra sách, học viên phải đọc qua trước và Thầy đặt câu hỏi... Dựa vào câu hỏi học viên trả lời theo kiến thức mình nắm được.

Vì học online miễn phí nên việc học viên tự đọc tài liệu và làm bài, không ai quản lý, ràng buộc... Bởi vì học online miễn phí và tài liệu có sẵn mà nhiều người không đọc tài liệu để nắm căn bản, chỉ muốn học cái chính là làm sao giải quyết những việc cụ thể xảy ra trong phong thủy... Đó là phần ngọn.

Học huyền học cần nắm căn bản rồi đi đến nâng cao, có vậy mới hiểu thấu sự việc. Do không đọc hết tài liệu nên học viên học online không hiểu hết câu hỏi của người dạy online và không hiểu căn bản nên thấy mình không hiểu và không nắm được gì và cũng không biết nêu câu hỏi gì để hỏi người dạy online...

Học online cần đọc qua tài liệu trước và nêu câu hỏi mình chưa nắm được, có vậy theo bài học dần rồi kiến thức mở rộng...

Trân trọng

Cảm ơn
        5
        trong 7 bài viết

Ai biết thầy quảng đức hiện giờ dạy online ở đâu không?

Trang 6/6 đầuđầu ... 456

Đề tài tương tự

1. Thứ tự nhớ quẻ Dịch
        By htruongdinh in forum Dịch số
        Trả lời: 26
        Bài mới: 16-11-12, 11:25
      2. Doanh nhân nói chuyện phong thủy
        By hoa mai in forum Xã Hội - Con Người
        Trả lời: 0
        Bài mới: 19-03-11, 11:53
      3. Làm thuê là chuyện lạ