Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Threaded View

Cảm ơn
        446
        trong 350 bài viết

Trong bói chén thì người ta dùng một bàn chữ cái kích thước A3, kẻ đầy đủ 24 các chữ cái phiên âm tiếng việt, có cả dấu như a, â, ă, e,ê...và 5 dấu tiếng Việt, hai chữ "có, không"... Dùng photoshop, hay corel để làm, in ra và dán lên tấm bìa cứng. Sau đó dùng cái cốc sứ uống nước, hay cái ly thủy tinh nhỏ,...Đặt úp lên bản giấy rồi một nam và nữ đặt ngón tay trỏ đặt nhẹ lên đáy chén và cùng đọc thầm (in ra để hai người cùng đọc một lúc) một bài cầu nguyện gì đó mà bác tự nghĩ ra với tấm lòng chân thực nhất, mong muốn gặp lại tổ tiên hay những người thân trong nhà. Cả hai người cùng đọc thầm trong lòng. Một lúc sau nếu có người nhà lên, các bác sẽ thấy cái ly cựa khẽ và hai bác sẽ tự thấy cái ly chuyển động. Lúc này tay hai người phải di chuyển theo. Lúc đầu chưa quen, cái ly hay cái cốc sẽ là một trở ngại lớn vì trọng lượng quá nặng. Và em đã thử nhiều thứ và thấy có một cái nhẹ nhàng nhất là đồng trinh hay đồng tiền kim loại. Sau khi dùng thì cất lên bàn thờ. Lúc này các bác có thể hỏi đủ thứ và nhận được những câu trả lời. Và tất nhiên sẽ có những câu trả lời đúng và sai, tùy theo loại câu hỏi. Theo kinh nghiệm của em, tất cả các câu hỏi của các bác sẽ được trả lời, vì người Âm rất thích giao lưu với chúng ta. Nhưng nếu các câu hỏi nghiêm túc sẽ được trả lời nghiêm túc. Còn các câu hỏi vụ lợi sẽ được trả lời nhưng hoàn toàn trật lấc.

[IMG]http://i30.servimg.com/u/f30/11/70/80/38/boi_ch10.jpg[/IMG]
        thay đổi nội dung bởi: hoachithanh, 25-10-12 lúc 10:50
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hoachithanh" về bài viết có ích này:

tuhuong (24-12-12)

Đề tài tương tự

1. Huyền Không nhàn đàm
        By ThamLang in forum Thư Giãn - Giao Lưu
        Trả lời: 2
        Bài mới: 30-08-15, 15:23
      2. Trả lời: 14
        Bài mới: 15-11-13, 23:01