Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 224

Hybrid View

Cảm ơn
        542
        trong 504 bài viết

Chào bạn tranbinhchuong!
        Các bài sưu tầm của bạn thật giá trị cho mọi người quan tâm về sức khỏe trong đời sống công nghiệp hiên nay.
        Mong bạn có tiếp những bài sưu tầm hay cho quí vị độc giả trên diễn đàn
        nhân đây, TH hỏi bạn tìm mua sách Hết độc một thân nhẹ ở đâu ? tại Sài gòn có bán không ?
        Cảm ơn bạn rất nhiều,
        THái Hòa
        Chiến thắng không kiêu căng,
        Thất bại không nãn lòng.

Cảm ơn
        3
        trong 136 bài viết

<Hết Dộc Một Thân Nhẹ ---21 ngày cải tạo thể-chất > sách chưa có bản tiếng Việt.
        chỉ có bản photo tiếng Hoa 1 người Bạn Trẻ tặng tôi hồi 2004 ,tôi chỉ dịch tốm tắc cương-mục và bản < Công-Thức Ăn-Lạt Thải_Độc > soạn dịch cộng thêm cắt dán các bài báo liên-quan thêm vào thành 10 treng A4 .

Bạn nào cần thì hãy nhắn Mail tôi sẽ gởi ngay. binhchuong8@gmail.com
        --hiện đã có Bạn Đồng-Hành tài-trợ Photo gởi Chùa THIÊN-TRÚC ở Q 7 TPHCM đối diện Siêu-thị Điện Máy Thiên-Hòa( đường Huyền-tấn-Phát gần cầu Phú-Mỷ)
        --2 năm trước cũng có 1 Cô Chín tái-trợ Phôt 150 bản đi núi Châu-Đốc gởi Chùa phát cho người Bệnh(lúc trước tôi cũng có nhờ người cúng đi hành Hương Châu-Đốc gởi 100 bản nhờ Chùa phát cho Bá tánh chúng sanh có bệnh ung-thư}
        thay đổi nội dung bởi: tranbinhchuong, 19-12-12 lúc 09:45
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tranbinhchuong" về bài viết có ích này:

sonthuy (19-12-12)

Cảm ơn
        3
        trong 136 bài viết

==Bạn hãy làm những gì mình thấy cần làm kiệp thời,để khỏi phải Hối-Tiếc về sau khi sự việc đã xẩy ra tồi-tệ rồi , thì quá muộn rồi Bạn ơi ?
        ----------------( trần bỉnh chương trích phỏng theo lời của người xưa).

--------------Đại-Trí như Ngu , Đại –Ngu như Trí
        ------Đại-Ngốc như ai ? , Đại-Khờ như ta !
        --------------Đại-khùng như ngô , Đại-Điên như mình !
        ------Tu-Thân Không kịp , Tề-Gia Không Thành ,
        --------------Nói Chi Trị-Quốc , Lại Bình Thiên-Hạ ,
        ------Thánh-Hiền Dạy-Mãi , Tại-Mình Không Thông .

=== Tôi O thông minh ,O có tài kiếm tiền,O biết ăn nói nịn bợ,cũng O hưởng được tài sản nhà đất gì của ông cha ,nghề ngổng hộp thời O có,thân nghèo O có tích lủy được tiền dưởng già,O có lương hưu hiện chỉ nhờ con nuôi.----Trưng Cầu Các Quế-Nhân có Năng lực hảy giúp Công ăn Việc Làm cho Tôi có hy-vọng Hiếm-Hoi nào O ?

===--Tuy vậy tôi cũng vui khi bỏ nhiều công sức tìm tòi biên soạn được << Công-Thức Ăn-Lạt Thải-Độc---Khỏe-mạnh Phòng Chống Trị ung-thư >> và bớt ăn để dành tiền Photo gởi Chuà phát cho người bệnh ung-thư có Cơ-Hội CƠ-MAY Tham-Khảo mà ứng dụng thực tế sẽ dần tăng cường hệ Miễn-Dịch đẩy lùi được bệnh tật,có Cơ-May khôi-Phục lại Sức-Khỏe Tốt.---

===Đây có phải Việc LÀNH Nên Làm O hả các Bạn ??? -

===-từ 2004 đến nay đã photo chắc cũng trên 12.000 bản < Công-thức ăn-lạt thải-độc >gởi Chùa phát cho Bá tánh chúng sanh và người Bệng ung-thư.

-==12.000 bản(x 5 tờ A 4 ) x 1.000đ (1 tờ 180--200đ) =/= 12.000.000 đồng.
        ====Tôi thiển nghỉ với 12.000 bản chắc cũng phải có được vài người Bệnh ung-thư TIN-TƯỞNG mà ứng dụng thực tế vào bản thân và May-Mắn đẩy Lùi được Bệnh Tật Khôi-Phục lại SỨC-KHỎE Tốt .
        ====Đấy có phải là Việc Nên VUI-MỪNG để An-Ủi tuổi già nghèo khó của Mình O hả Bạn ???

Người ta hay luôn cả người nhà cũng đều cho tôi là Thằng Khùng Thằng Điên lo chuyện Ruồi bu (có cả Cô giáo già trên 60 tuỗi cũng nói với nhà tôi vậy đấy),Làm việc Bao đồng,Ăn cơm nhà lo chuyện người dân: nhịn ăn nhịn đói làm chuyện không đâu ra đâu hết ?
        -- Người ta Bệnh có ăn nhằm gì đến mầy mà mầy lo ?
        ---Mấy Bệnh chưa chắc có ai quan tâm đâu ?
        Mấy Khốn khó thất nghiệp có ai chịu khó giúp mầy công ăn việc làm O ?

Ai cũng có nhân sinh quan riêng biệt cúa mình ,miễn là mình thấy việc nên làm và giúp ích chút xíu được cho người bệnh ung-thư có CƠ-MAY phục hồi SỨC-KHỎE Tốt là Niềm vui nhỏ đối với riêng mình rồi .......
        ===Các Bạn gíà trẻ đang xem mục này nhận xét mình có phải là Thằng Khờ Ngu-xi Đần-Độn chuyên làm việc Không ra Hồn cũng O có kiếm được đồng nào
        .
        thay đổi nội dung bởi: tranbinhchuong, 19-12-12 lúc 09:42

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tranbinhchuong" về bài viết có ích này:

sonthuy (19-12-12)

Cảm ơn
        3
        trong 136 bài viết

Trên Diễn Đàn rất nhiều bạn trẻ nhờ giúp Tư-Vấn Hôn-Phối Tổng-Hộp ,miễn phí thì ai cũng chào đón,còn nói đến lệ phí tư-vấn hay thù lao gì thì đa số rút lui có trật-tự(cho dù họ dư giã tiền bạc ).
        ---Mình cũng gặp phải là Nhờ cả trên 2 diễn đàn giúp giải đoán Vận Hạn của 2 cha con Ông Bạn già ,vậy mà chờ mõi mòn 6 tháng vẫn O có Quế nhân Cao nhân nào chiếu cố giúp đở ,Buồn ơi là Buồn !!!

Mình O Biết Đoán Vận Hạn nên nhờ người,nửa Năm chờ mãi vẫn O có ai chịu giúp ? Bạn có thấy Buồn Lây O ???

Nhưng Thời Xưa THÁNH-HIỀN cho Ta Biết Rồi Đấy :::
        Đức KHỔNG TỬ đã từng nói : < Có Thực Mới Giựt Được ĐẠO >

-------Nghĩa là Có cái ĂN con người Mới có SỨC Để mà Học-Hành Tốt Được,Mới Tìm Hiểu Được Đạo-Lý làm người Quân-Tử !

===Tham-Nhũng là tại vì Họ Muốn có thêm cái ĂN cái TIỀN Thêm thì Họ mới Làm Việc cho Mình .

$$$ Đó đúng là Hiện-Tượng THƯỜNG-TÌNH của Xã-Hội Xưa Nay đều như nhau thôi ???
        ( Đâu có ai chịu Nhịn ĐÓI mà Làm Việc TỐT đâu hả Các BẠN ???) Rất KHÓ Rất KHÓ Dẹp Bỏ Nó đấy ???

Vậy Nên Thầy Vương An Thạch mới ta Thán rằng : << TRI DỊCH HÀNH NAN >>
        ------------------------------------------------------------ Biêt thì Dễ mà Làm thì Rất KHÓ .

Có Cái Miệng thì Ai cũng Nói được Tốt Lành, còn Làm Được hay Không lại là Chuyện Khác,Rất Rất KHÓ Đấy ?

===Dò Sông Dò Biển Dễ Dò = Chớ Có Ai Lại Lấy Thước Mà ĐO LÒNG NGƯỜI ???

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tranbinhchuong" về bài viết có ích này:

sonthuy (19-12-12)

Cảm ơn
        3
        trong 136 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tranbinhchuong Xem bài gởi
        Trên Diễn Đàn rất nhiều bạn trẻ nhờ giúp Tư-Vấn Hôn-Phối Tổng-Hộp ,miễn phí thì ai cũng chào đón,còn nói đến lệ phí tư-vấn hay thù lao gì thì đa số rút lui có trật-tự(cho dù họ dư giã tiền bạc ).
        ---Mình cũng gặp phải là Nhờ cả trên 2 diễn đàn giúp giải đoán Vận Hạn của 2 cha con Ông Bạn già ,vậy mà chờ mõi mòn 6 tháng vẫn O có Quế nhân Cao nhân nào chiếu cố giúp đở ,Buồn ơi là Buồn !!!

Mình O Biết Đoán Vận Hạn nên nhờ người,nửa Năm chờ mãi vẫn O có ai chịu giúp ? Bạn có thấy Buồn Lây O ???

Nhưng Thời Xưa THÁNH-HIỀN cho Ta Biết Rồi Đấy :::
        Đức KHỔNG TỬ đã từng nói : < Có Thực Mới Giựt Được ĐẠO >

-------Nghĩa là Có cái ĂN con người Mới có SỨC Để mà Học-Hành Tốt Được,Mới Tìm Hiểu Được Đạo-Lý làm người Quân-Tử !

===Tham-Nhũng là tại vì Họ Muốn có thêm cái ĂN cái TIỀN Thêm thì Họ mới Làm Việc cho Mình .

$$$ Đó đúng là Hiện-Tượng THƯỜNG-TÌNH của Xã-Hội Xưa Nay đều như nhau thôi ???
        ( Đâu có ai chịu Nhịn ĐÓI mà Làm Việc TỐT đâu hả Các BẠN ???) Rất KHÓ Rất KHÓ Dẹp Bỏ Nó đấy ???

Vậy Nên Thầy Vương An Thạch mới ta Thán rằng : << TRI DỊCH HÀNH NAN >>
        ------------------------------------------------------------ Biêt thì Dễ mà Làm thì Rất KHÓ .

Có Cái Miệng thì Ai cũng Nói được Tốt Lành, còn Làm Được hay Không lại là Chuyện Khác,Rất Rất KHÓ Đấy ?

===Dò Sông Dò Biển Dễ Dò = Chớ Có Ai Lại Lấy Thước Mà ĐO LÒNG NGƯỜI ???
        -----Có Bạn nói : (Phải đọc là tri dị hành nan, chữ đó có hai cách đọc và nghĩa khác nhau. Tưởng giới THạch cũng có tác phẩm binh về tri nan hành dị . Đây là câu của T ôn trung Sơn cũng nên suy nghĩ , thực ra là nhấn mạnh về sự tri .)

Bạn đọc chữ DỊCH thành chữ DỊ thì cũng được [ Tri Dị Hành Nan ]

.......Biết gĩãn dị nhưng lại KHÓ thực Hành được . -------Biết Kinh-dị nên KHÓ Thực Hành được .

-------Biết nó dị Thường Khác Biệt nên cũng KHÓ Thực Hành được.

Còn nguyên bản < Tri DỊCH Hành NAN >

--------Biết nó xoay chuyển theo Vũ-Trụ (Dịch chuyển CÀN-KHÔN) nên cũng KHÓ mà Thực-Hành Khác được .

--------Biết thì Dễ Dàng Quá , Nhưng lại Rất KHÓ Thực-Hành được .

Các Bạn Thấy câu nào dễ hiểu thì mình cứ Dùng nhé !

-------<< TRI - NAN HÀNH - DỊCH >>
        ---------------------Tri nan hành dịch Tôn-Trung-Sơn(1865—1924 )

<Nhà Cách-Mạng,Tổng-Thống đầu tiên của Trung-Hoa Dân-Quốc 1912>

Biết thì Khó mà Hành-động thì lại rất đễ một khi ta đã hiểu được ý-nghĩa sự việc .

Biết được Ý-Thức và Đường-Lối Cách-mạng Dân-Tộc là Điều Khó nhưng khi đã hiểu thấu ý-nghĩa việc Làm Thì Hành-động rất là dễ-dàng ,

===Cái Tinh-Túy trong Trời-Đất là Cuộc-Sống
        Và vì vậy Không có gì Quí hơn Con-Người .( Đổng-Trọng-Thư )

-----TRI TÚC THƯỜNG LẠC ------

BiẾt đủ , biết vui . Coi là Đủ , Coi là Vui
        Đợi Đủ , Đợi Vui . Thì Bao giờ Mới Đủ Mới Vui . -------(Cổ - Ngữ Trung-Quốc )

Hãy yêu Những gì Mình đang Có Thì Bạn sễ Thấy Hạnh-Phúc Bắt Đầu Đến Với Mình , Bạn cứ Thử Xem nhé !

==Thân Chào
        ---------------CHÚC CÁC BẠN Già Trẻ Một Năm Mới AN-KHANG THỊNH-VƯỢNG
        -------------------------------Sống Vui Hơn Khỏe Hơn VÀ HẠNH-PHÚC Hơn NĂM CŨ
        ---------------------------------------------------Nhân dịp Năm Mới Đầu Xuân Quý Tị Trần-bỉnh-chương Mến gởi

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn