Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 101 tới 110 trên 110

Threaded View

Cảm ơn
        129
        trong 15 bài viết

Default Hỏi ngắn đáp nhanh của Hậu Sinh.

Chào bạn Hausinh mình lập topic này để mình và mọi người ai cần thì vào đây trao đổi với bạn một số vấn đề mà chưa hiểu, nếu bạn rảnh ghé qua chúng ta cùng thảo luận, nếu không bạn có thể gửi tin nhắn riêng nếu có nhiều điều bạn không muốn nói.

Cậu hỏi 1.
        Cảm ơn bạn rất nhiều, bạn rất nhiệt nhiệt tình và phân tích của bạn rất logic. Và nếu dựa vào đây thì ta thấy Nếu tuổi cộng vào là 5 thì nhập cung trung ( nghĩa là ngũ nhập cung trung )
        Câu ngũ, thập cung trung của tiền bối ngày xưa để lại bị Tam sao thất bản nên nhiều người đã hiểu sai là ngũ, thập nhập cung trung mà phải là nếu 2 số cộng vào thành 5 thì nhập cung trung phải không bạn...?
        Còn chuyện tuổi 79 và 83 ( chồng 1979 vợ 1983 đây là tính tuổi âm )đây là mình lấy vd của cặp vợ chồng topic này và ghép hai đứa con đó ( VD cặp vc này có bé cuối là trai sinh 2009. Hoặc cặp vc này có bé cuối là trai sinh trai 2011 ) vào xem sự tính toán của bạn như thế nào, dựa vào ngũ hành, cung mệnh hay cái gì để tính, vì ngày nay mình thấy có nhiều thầy già đời rồi nhưng dậy học trò về cách tính Kim lâu cũng sai và các tính tuổi có nhiều mâu thuẫn và không rõ ràng.

Câu hỏi 2.
        Bạn Hs cho mình hỏi khi xây nhà, hoặc mua một ngôi nhà thì dù cái nhà đó có hợp hướng hay không thì mọi người thường mua gương bát quái về treo ( ở đây mình đưa ra là gương tiên thiên bát quái )
        Vậy theo bạn gương tiên thiên bát quái thực chất có ý nghĩa gì, và treo như vậy lầ đúng hay sai.
        Còn gương hậu thiên bát quái sử dụng vào đâu và như thế nào.
        Rất mong bạn giải thích giúp mình vì vấn đề này mình thấy có nhiều cái chưa rõ ràng.
        Cái muốn hỏi bạn thì rất nhiều hì.....nếu khi nào bạn rảnh thì hỏi bạn sau.
        Bạn có thể gửi tin nhắn riêng cho mình cũng được nếu bạn ngại...
        Cảm ơn bạn rất nhiều.
        thay đổi nội dung bởi: Linhpharmacy, 23-12-12 lúc 11:10
        Công danh sự nghiệp trai khuân vác
        Hiếu tình nhân nghĩa gái đeo mang...

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "Linhpharmacy" về bài viết có ích này:

BuiTrong.Lc (03-01-13),Huyentrung (26-12-12)

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 20
        Bài mới: 17-01-15, 22:22
      2. Trả lời: 1
        Bài mới: 22-03-11, 09:33
      3. Vài mẹo giã rượu nhanh chóng
        By thulankl in forum Sức khỏe & Đời sống
        Trả lời: 0
        Bài mới: 21-03-11, 19:52
      4. Những lời để Suy ngẫm – Ngẫm suy
        By HVQ in forum Nghệ Thuật - Triết Lý
        Trả lời: 9