Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 64/73 đầuđầu ... 14546263646566 ... cuốicuối
    kết quả từ 631 tới 640 trên 730
        Cảm ơn
        12
        trong 9 bài viết

No

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        p/s: có câu chuyện thế này. Một người nọ bị bệnh, tất nhiên rất lo lắng. Anh này mời và tìm tất cả các bác sỹ giỏi nhất, đông y, tây y, đông tây y kết hợp đủ cả. Sau một thời gian áp dụng tất cả các bài thuốc thì Anh ta khỏi bệnh và anh ta nói là ông Bác sỹ cuối cùng mới là người giỏi nhất !!! cuộc đời luôn là như vậy !
        Đúng là hòn đất mà biết nói năng .
        Thì thầy địa lý hàm răng chẳng còn .
        Ý bạn nói rằng các nhà pác khoadautu gì đó khi mới ngoáy thủng bức tường từ buồng ngủ thành cái cửa thông xuống bếp thì chưa được trăm ngày đã thấy có chuyển biến tích cực không phải do lần điều chỉnh theo huyền không cổ thư của cao thủ gì đấy chứ gì ? Cụ thể là HTH giợi ý có thể ngôi nhà đó có chuyển biến tốt là do những lần sửa chữa theo PTLV từ trước đó và đúng lúc nó bắt đầu cótác dụng chứ gì ?
        Vậy HTH giải thích sao khi sư phụ của HTH vừa mới bước ra khỏi nhà người ta được tháng ,trước khi đi còn dặn chắc như đinh đóng cột rằng : Ngoài trăm ngày thì có hiệu quả tốt ,thậm chí có nhà khi ông quay lại kiểm tra còn lẩm bẩn với đệ tử rằng sư phụ cảm thấy khí đang vường dần lên thế này là rất tố . Thế mà sau đó nhà người ta liên tục nào cãi nhau ,nào ngã năm lần bảy lượt ,nào thì vợ chồng người ta đang ngon lành giờ có nguy cơ vô sinh ?
        Chắc HTH lại nói câu quen thuộc : phong thủy chứ không phải phù thủy chứ gì ? Họ gặp truyện xấu như thế là do số chứ gì ?
        Nhưng nếu nhà người ta tốt lên chắc sư phụ của HTH và các đệ tử PTLV lại hồn nhiên nói rằng đó là nhờ gia chủi đã cải tạo nhà cửa theo PTLV chứ gì ?
        Giới học thuật phương đông chẳng lạ gì cách phát ngôn của ông thiensu và các đệ tử của ông . Lẽ ra thì chẳng nói làm gì cho mệt ,nhưng thấy bạn cũng hiền lành lại có thiện chí trao đổi kiến thức nên CK nói vài câu để cùng nhau suy ngẫm thôi .
        Nghiêm túc mà nói thì con người đã có số ,phong thủy dù theo cổ thư hay theo Lạc Việt nếu áp dụng đúng thì cũng chỉ hỗ trợ cho cuộc sống phần nào mà thôi . Biết thế nhưng tại các thầy cứ hay bốc phét quá làm người tin thì bị mụ mị mà người không tin thì bác bỏ luôn . Điều ấy đã thật sự có hại đối với môn phong thủy nói riêng và các môn lý học phương đông nói chung .
        Ví dụ : Trước kia cũng có nhiều người quan tâm đến phong thủy và dịch lý có thiện cảm với thiensu ,ít nhất là do sự nghiệt tình của ông ấy đối với văn hiến Việt . Nếu ông ý thức được sự khó khăn của công cuộc nghiên cứu và phục hồi các môn lý học phương đông vốn đang bị lép vế trước các môn khoa học thời hiện đại thì ông sẽ còn tiếp tục ngặt hái được nhiều thứ ! Thế nhưng ... Nhưng ông đã không biết trân trọng những thành quả đã tích cóp cả nửa cuộc đời đó chỉ vì một chút hư danh nên đã mất tất cả uy tín trong xã hội . Ông làm sao có thể ngăn mây đuổi mưa mà dám tuyên bố vậy ,ông nghĩ cả thế giới loài người đều ngu ngơ như đám đệ tử cuồng tín của ông chăng ?
        HTH thử nghiêm túc suy nghĩ xem ,lệu bây giờ những con người có trí tuệ và nghiêm túc có muốn ngồi nghe ông thiensu nói truyện không . Tất nhiên là không ,và ông sẽ lại bảo họ là bọn giả danh khoa học có tư duy ở trần đóng khố . Nói thực với HTH thế này : Hôm nọ nhân khi hai thằng cu con nhà mình vừa ngồi ăn cơm vừa xem phim tôn ngộ không trên ti vi . Khi đến đoạn tôn ngộ không đi mượn quạt ba tiêu của bà la sát .. thằng em nhỏ hơn nên tấm tắc khăn bà la sát có cái quạt siêu đẳng thật ,nếu nhà mình có cái quạt này để quạt hết mưa đi thì tốt biết mấy . Lập tức thằng anhị bữu môi bảo mày ếch lắm ,đó là phim chứ làm gì có thật .... thằng em chưa chịu hỏi lại mình truyện đó có thật không .. nể nó mình bảo có . Ở nước ta cũng đã có một ông đuổi được mây ngăn được mưa .lập tức thàng anh bảo luôn có mà bố nói phét ,nếu ông ta làm được như vậy sao cứ để khi trời mưa to là trẻ con không đi học được . Tôi trêu nó là bố đã chứng kiến tận mắt rồi mà ... nó chẳng nể nang gì mà nói luôn bố cũng là đồ bốc phét như ông ấy .
        Đó HTH xem !
        Liệu HTH có tin ngày xưa Cao Biền cưỡi Diều giấy bay trên trời để tìm hiểu long mạch nước Việt Nam chúng ta không ?
        Vài lời chia sẻ thẳng thắn mong bạn không cho rằng CK tôi khích bác .
        thay đổi nội dung bởi: Cụ Khiết, 31-07-13 lúc 17:56
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songque Xem bài gởi
        Thầy thuốc Longtuan cho hậu bối tò mò chút xíu được không ạ : đọc các bài viết mới đây của thầy thuốc thì thấy hình như thầy thuốc quê ở Nam Định và ở huyện TN hay HH đúng không a?
        Nếu không ở đồng bằng Bắc bộ e rằng hiếm có người có tâm hồn như tiền bối!!!!
        Kính thầy thuốc mấy tách trà
        Mấy chú quê mùa toàn chú đạo đức giả, khố rách áo ôm thì xin xin xỏ xỏ khúm núm, đến lúc ngon rồi thì quên hết., đã thế còn mắc cái bệnh sĩ diện, mèo dấu phân, lúc nhờ vả thì cả họ nhà em cám ơn anh, xong việc rồi thì tếch, ăn cháo đá bát.

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi diennien Xem bài gởi
        Mấy chú quê mùa toàn chú đạo đức giả, khố rách áo ôm thì xin xin xỏ xỏ khúm núm, đến lúc ngon rồi thì quên hết., đã thế còn mắc cái bệnh sĩ diện, mèo dấu phân, lúc nhờ vả thì cả họ nhà em cám ơn anh, xong việc rồi thì tếch, ăn cháo đá bát.
        Nghe giọng như quan chức thì phải . Không biết đã giầu bằng ai chưa .
        Cái giả dối của dân nghèo còn lương thiện chán , bởi vì nó không ảnh hưởng mấy đến xã hội , nhưng chỉ cần cái quyểt định sai của quan chức thì hàng triệu người bị ảnh hưởng thậm chí nhà tan cửa nát xã hội điêu tàn . Tội ác , tội ác đó Diennien à . Tôi không ngờ bạn lại có quan điểm đó . Xưa nay cứ nghĩ bạn cao kiến lắm cơ .
        thay đổi nội dung bởi: longtuan, 31-07-13 lúc 20:44

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Nghe giọng như quan chức thì phải . Không biết đã giầu bằng ai chưa .
        Cái giả dối của dân nghèo còn lương thiện chán , bởi vì nó không ảnh hưởng mấy đến xã hội , nhưng chỉ cần cái quyểt định sai của quan chức thì hàng triệu người bị ảnh hưởng thậm chí nhà tan cửa nát xã hội điêu tàn . Tội ác , tội ác đó Diennien à . Tôi không ngờ bạn lại có quan điểm đó . Xưa nay cứ nghĩ bạn cao kiến lắm cơ .
        Tiền bối Longtuan trách thế cũng phải, nhưng theo hậu bối ta cũng nên cảm thông cho bác dien nien, có lẽ bác ấy là người đã trải nghiệm sự việc nên có hơi quá lời chăng?

có câu: "Thớt có tanh tao ruồi đỗ đến, gang không mật mỡ kiến bò chi" - Đời là vậy hihihihi...
        "Thệ giả như tư phù, bất xả trú dạ" - nhân tình thế thái là vậy, buồn thay!
        - Thư hỏi bác dien nien Hà Nội và Sài Gòn bay giờ có mấy ai là người gốc HN va SG không? đều từ nhà quê mà ra cả thôi bác ạ, quy luật sàng lọc mà, tuy nhiên cái gốc của VN ta vẫn là nền nông nghiệp lúa nước thôi, dù có phát triển đến mấy thì hình ảnh Cây Đa, bến nước, sân đình và lời ru của mẹ vẫn thường hằng trong tâm thức của mỗi người con đất Việt.
        - Nếu ta lắng lòng và nhìn sự việc với cái tâm bình đẳng, chẳng thiên lệch thì sẽ chẳng vì Quả này mà trách Nhân xưa. Thân ái !

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

nguyên văn bởi Kolname: Nói tóm lại:

Trong trường hợp mà khoadautu đưa nên thì Phong thủy lạc việt ( hoangtrieuhai + thiên sứ) thất bại thảm hại sau 100 ngày (Tốn rất nhiều tiền),

Còn huyền không đã thành công khi chưa đến 100 ngày(không mất xu nào)

Phong thủy lạc việt đè ngửa nhà người ta ra định tâm nguyên cả khối, còn huyền không biết tách ra làm 2 khối riêng biệt nên đã luận đoán và đưa ra giải pháp đúng.

Có bác nào bổ xung không?

Em xin hỏi bác Kolname một chút ạ: Trường hợp định tâm riêng từng khối thì khi lập sơ đồ phân phi tinh khối BẾP và WC sẽ lấy theo hướng nào ạ? Đông hay Nam? Xin bác giải thích sơ sơ để em hiểu bác nhé, cảm ơn bác!

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoabinh Xem bài gởi
        nguyên văn bởi Kolname: Nói tóm lại:

Trong trường hợp mà khoadautu đưa nên thì Phong thủy lạc việt ( hoangtrieuhai + thiên sứ) thất bại thảm hại sau 100 ngày (Tốn rất nhiều tiền),

Còn huyền không đã thành công khi chưa đến 100 ngày(không mất xu nào)

Phong thủy lạc việt đè ngửa nhà người ta ra định tâm nguyên cả khối, còn huyền không biết tách ra làm 2 khối riêng biệt nên đã luận đoán và đưa ra giải pháp đúng.

Có bác nào bổ xung không?

Em xin hỏi bác Kolname một chút ạ: Trường hợp định tâm riêng từng khối thì khi lập sơ đồ phân phi tinh khối BẾP và WC sẽ lấy theo hướng nào ạ? Đông hay Nam? Xin bác giải thích sơ sơ để em hiểu bác nhé, cảm ơn bác!
        Chào bác hoabinh, trong trường hợp này toàn bộ khu vực BẾP và WC sẽ lấy theo hướng khi đo la kinh tại vị trí cửa bếp. Còn hướng Đông hay Đông nam thì phải thực hiện thao tác đo tại thực địa mới biết được bác ạ.

Cũng như một khu nhà trung cư, tuy được nạp từ cùng một nguồn khí. Nhưng mỗi căn hộ lại phải lấy hướng khác nhau.
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Chưa hiểu 100% câu hỏi của bạn,bạn có thể nói rõ hình kỷ hà mà bạn định nói tới. Tuy nhiên, tâm nằm phía ngoài là trường hợp đặc biệt và ko có gì bất thường cả.

Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        hoangtrieuhai này, kolname cũng không có ý định tiếp tục tham gia phần định tâm. tuy nhiên có một thắc mắc rất nghiêm túc muốn hỏi

trong tất cả các hình kỷ hà thì tâm đều nằm bên trong vậy tại sao hình tổng hợp của chúng lại có trường hợp tâm nằm bên ngoài. điều này có gì bất thường không?

ví dụ bạn đưa ra về bệnh nhân và bác sỹ khác với việc tư vấn phong thủy thất bại
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Chưa rõ hình tổng hợp tâm là hình nào ?
        Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        muốn hỏi hoangtrieuhai là: đối với tất cả các hình kỷ hà ( vuông, tròn, tam giác, chữ nhật, hình thang...) tâm đều nằm bên trong. vậy tại sao hình tổng hợp tâm lại nằm bên ngoài?

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Chimcong giải thích rõ ràng vì sao có sự khác nhau đi ? Lý do học thuật đi nào. Chính các yếu tố "khác" mà chimcong nói tới là một yếu tố tạo ra sự khác nhau. Nếu chỉ dùng HK thì không thể giải thích sự khác nhau của những căn nhà nằm trên cùng một dãy phố có thiết kế, hướng nhà giống nhau (Biệt thự ciputra, khu biệt thự Việt Hưng, Mỹ Đình, Ecopark....)
        Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi
        Giờ quay lại với việc tại sao có sự khác nhau của các ngôi nhà trong cùng một dãy phố . Giả sử khi đã loại hết các yếu tố khác đi chỉ còn duy nhất yếu tố do phong thủy . Trực giác đã bao giờ nghe sư phụ mình nói dãy phố đó là dãy phố nào chưa . Trong đất nước này thiensu đã khảo sát dãy phố nào mà dám lòe học trò như thế ?
        Dùng phong thủy truyền thống hoàn toàn có thể giải thích hợp lý - Điều này chắc chắn những người học huyền không đến mức độ khá thôi là đã có thể hiểu được chứ không cần gỏi . Ít nhất ở diễn đàn này các anh 1268,anh namphong ,anh dinhquys và anh vanhoai..vv... đều quá hiểu điều đó .

Thân ái .

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

[QUOTE=kolname;48762]Chào bác hoabinh, trong trường hợp này toàn bộ khu vực BẾP và WC sẽ lấy theo hướng khi đo la kinh tại vị trí cửa bếp. Còn hướng Đông hay Đông nam thì phải thực hiện thao tác đo tại thực địa mới biết được bác ạ.

Em hiểu ý bác! ở đây lấy ngay trong ví dụ Khu WC+ bếp nhà Khoadautu đã đưa hình vẽ ở phần trước:
        1. Bếp này có 2 cửa lại đều cùng 1 hướng đông nên theo hướng dẫn của bác thì rõ rồi- lập sơ đồ phi tinh theo hướng đông
        2. Nếu cũng bếp này mà 2 cửa mở theo 2 hướng khác nhau (chẳng hạn 1 cửa hướng đông, 1 cửa hướng bắc thì lấy hướng nào để lập sơ đồ phi tinh ạ ?
        Em không copy được hình vẽ nhà Khoadautu về, xin phiền bác coi lại hình vẽ ở trang trước. em cảm ơn bác!

Trang 64/73 đầuđầu ... 14546263646566 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn