Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 65/73 đầuđầu ... 15556364656667 ... cuốicuối
    kết quả từ 641 tới 650 trên 730
        Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Bên topic khác bạn Chimcong có nói về chiêu thức mà sau thơi gian cây cối tốt tươi. Tôi cũng mới trấn yểm một ngôi nhà theo PTLV và cây cối cũng tươi tốt trở lại sau 21 ngày. Trước cũng chỉ để làm nghiệm chứng cho riêng mình, nay cũng nhân có cái topic này mang vào cho các bạn ném đá chơi.
        trươc khi làm ngày 1-7-2013
        [IMG]http://i1342.photobucket.com/albums/o778/Hoang_Trieu_Hai/2013-06-27181122_zps6aa9489c.jpg[/IMG]
        Ngày 29-7-2013
        [IMG]http://i1342.photobucket.com/albums/o778/Hoang_Trieu_Hai/2013-07-21181128_zpse382dc66.jpg[/IMG]
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Xin bác Hoangtrieuhai xem lại; ở đây cùng có rất nhiều cây sẵn tươi tốt rồi, chỉ có cây đu đủ là có thay đổi từ héo sang tươi. thời gian trước mưa nhiều, đu đủ là loại cây không ưa nước, chỗ này nhiều rác mùn lại sát hồ, có thể nắng lên nó hồi lại... hay là bác yểm khí cho riêng cây đu đủ ? Bác nêu chi tiết hơn được không ạ/ Xin cảm ơn bác!
        À, còn cây bên trái ở tấm ảnh đầu, đâu rồi bác ơi? bác đưa lên cả đi để so sánh
        thay đổi nội dung bởi: hoabinh, 01-08-13 lúc 09:28
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        123
        trong 195 bài viết

Bạn nhìn hình trên và dưới đó, đã phát quang hết cây cối, cỏ dại chung quanh đất được đào xới, ko nhầm thì cánh cửa hậu sau nhà cũng được bỏ đi thì phải. Thì cây nào chẳng tốt trở lại. Có sức người sỏi đá cũng thành cơm đó sao! Ke ke.
        Nhẫn một chút sóng yên gió lặng,
        Lùi một bước biển rộng trời cao.
        Tất bật hơn thua rồi cũng bỏ,
        Ung dung tự tại thế mà vui.

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Các bác là người thành thị thì hay bị lừa cái vụ như thế này,ai đã từng trồng cây thì biết thôi,Nếu năm ngoái sau cái trận siêu bão mà về Hải Phòng,Thái Bình ,Nam Định nhìn cây lá xác sơ không còn sự sống thì sẽ kết luận là đất không tàng phong tụ khí,hoặc vô khí. Nhưng chỉ một tháng sau màu xanh đã trở lại đâu cần tác động của con người!!!!
        Cái cây đu đủ bên trái đang ngấp ngoái mà bị đào bới nhiều chắc ngỏm luôn rồi chụp làm gì nữa

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "songque" về bài viết có ích này:

hoabinh (01-08-13)

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Topic này náo nhiệt quá. Cơ mà các ngài hổ thật đang nấp ở đâu để nhiều hổ giấy xuất hiện hành hoành ghê quá :D
        thay đổi nội dung bởi: bonghongvang, 01-08-13 lúc 10:29
        Bonghongvang

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Trích Nguyên văn bởi diennien Xem bài gởi
        Mấy chú quê mùa toàn chú đạo đức giả, khố rách áo ôm thì xin xin xỏ xỏ khúm núm, đến lúc ngon rồi thì quên hết., đã thế còn mắc cái bệnh sĩ diện, mèo dấu phân, lúc nhờ vả thì cả họ nhà em cám ơn anh, xong việc rồi thì tếch, ăn cháo đá bát.
        Cụ này từ đời tổ đời tông của nhiều đời cụ đến giờ toàn bị ăn cháo đá bát nên ức chế thôi,chắc không có ý gì đâu,hehehehe

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Bên topic khác bạn Chimcong có nói về chiêu thức mà sau thơi gian cây cối tốt tươi. Tôi cũng mới trấn yểm một ngôi nhà theo PTLV và cây cối cũng tươi tốt trở lại sau 21 ngày. Trước cũng chỉ để làm nghiệm chứng cho riêng mình, nay cũng nhân có cái topic này mang vào cho các bạn ném đá chơi.
        trươc khi làm ngày 1-7-2013
        [IMG]http://i1342.photobucket.com/albums/o778/Hoang_Trieu_Hai/2013-06-27181122_zps6aa9489c.jpg[/IMG]
        Ngày 29-7-2013
        [IMG]http://i1342.photobucket.com/albums/o778/Hoang_Trieu_Hai/2013-07-21181128_zpse382dc66.jpg[/IMG]
        He he chấn iểm làm cây cối tốt tươi .
        Mấy năm qua tôi có chuyển một phần sang kinh doanh và làm cây cảnh nghệ thuật , cây nuôi tốt sau lại hãm cằn già dễ như trở bàn tay 15 ngày có kết quả .
        Phong thủy trần iểm vậy dễ quá A

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Chimcong giải thích rõ ràng vì sao có sự khác nhau đi ? Lý do học thuật đi nào. Chính các yếu tố "khác" mà chimcong nói tới là một yếu tố tạo ra sự khác nhau. Nếu chỉ dùng HK thì không thể giải thích sự khác nhau của những căn nhà nằm trên cùng một dãy phố có thiết kế, hướng nhà giống nhau (Biệt thự ciputra, khu biệt thự Việt Hưng, Mỹ Đình, Ecopark....)
        Tiểu nữ chào mừng ca ca hải đã quay trở lại diễn đàn ,gớm thấy ca ca im lặng thời gian tưởng ca ca bỏ đi muội cứ xây sẩm cả mặt mày .
        ca ca ơi ca ca không đọc phía trên à ? Cái con chim cong ấy chắc hết bài rồi nên đã bỏ đồng bằng mà bay trở về rừng rồi còn đâu nữa mà hầu truyện ca ca . chức khi đi chim cong đã nói :
        Thôi chuẩn bị đi ngủ đông đây các bác ơi !!!
        Hay dở kệ đời ,ông nào ngu thì khổ .
        Vĩnh...biệt các bác !

chắc không dám bay về đồng bằng nữa đâu ,lần này nó mò về muội sẽ bàn với huynh trực giác găng nưới bắt nhốt lồng anh em mình gắm chơi luôn .
        Muội nghĩ thế này huynh hải ạ . từ trước đến giờ chỉ thấy mình sư phụ thiensu và các huynh đệ tỷ muội bên PTLV chỉ nói mỗi mình PTLV giải thích được sự khác nhau giữa các ngôi nhà trong một dãy phố ,còn phong thủy tàu thì chịu . Đã thế thì mình phải chủ động giải thích trước ca ca ạ . Lếu không họ sẽ cho rằng mình không giải thích được nên thách họ để sau này nói rựa vào họ . cũng dống như vụ dự đoan thời tiết của sư phụ cái ngày bọn hà Nội nó kỷ niệm một nghìn năm thăng long ấy . Muội đọc cứ thấy sư phụ mình đưa ra dự đoán sát với giờ đài khí tượng thủy văn đã công bố nên thiên hạ người ta cho là sư phụ thiensu nói dựa . Sư phụ cần gì phải thế ca ca nhì .
        Mình nói với thiên hạ là mình giải thích được tất cả trước thì mình nói trước đi ca ca .
        Muội cảm ơn ca vì đã không làm tỷ bẽ mặt .
        thay đổi nội dung bởi: xuyenputin, 01-08-13 lúc 11:24

Cảm ơn
        123
        trong 195 bài viết

Tỷ nghĩa là chị, huynh là anh, xuyenputin là chị của HTH. Khà khà. Hay rồi đây.
        Nhẫn một chút sóng yên gió lặng,
        Lùi một bước biển rộng trời cao.
        Tất bật hơn thua rồi cũng bỏ,
        Ung dung tự tại thế mà vui.

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

[QUOTE=hoabinh;48771]
        Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Chào bác hoabinh, trong trường hợp này toàn bộ khu vực BẾP và WC sẽ lấy theo hướng khi đo la kinh tại vị trí cửa bếp. Còn hướng Đông hay Đông nam thì phải thực hiện thao tác đo tại thực địa mới biết được bác ạ.
        Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Em hiểu ý bác! ở đây lấy ngay trong ví dụ Khu WC+ bếp nhà Khoadautu đã đưa hình vẽ ở phần trước:
        1. Bếp này có 2 cửa lại đều cùng 1 hướng đông nên theo hướng dẫn của bác thì rõ rồi- lập sơ đồ phi tinh theo hướng đông
        2. Nếu cũng bếp này mà 2 cửa mở theo 2 hướng khác nhau (chẳng hạn 1 cửa hướng đông, 1 cửa hướng bắc thì lấy hướng nào để lập sơ đồ phi tinh ạ ?
        Em không copy được hình vẽ nhà Khoadautu về, xin phiền bác coi lại hình vẽ ở trang trước. em cảm ơn bác!
        Cửa nào ra vào nhiều thì lấy hướng theo cửa đó.
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kolname" về bài viết có ích này:

hoabinh (02-08-13)

Trang 65/73 đầuđầu ... 15556364656667 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn