Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 66/73 đầuđầu ... 16566465666768 ... cuốicuối
    kết quả từ 651 tới 660 trên 730
        Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

hoangtrieuhai cho rằng tâm nằm bên ngoài nhà thì không tốt, trong quá trình đi tư vấn phong thủy hoangtrieuhai đã gặp trường hợp đặc biêt nào như vậy chưa hay chỉ là trên lý thuyết rồi nói vậy cho vui. Nếu có, hoangtrieuhai có thể đưa thông tin nên đây để kiểm chứng xem xấu tốt như thế nào không?

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Chưa hiểu 100% câu hỏi của bạn,bạn có thể nói rõ hình kỷ hà mà bạn định nói tới. Tuy nhiên, tâm nằm phía ngoài là trường hợp đặc biệt và ko có gì bất thường cả.
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 01-08-13 lúc 17:17
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi

Cửa nào ra vào nhiều thì lấy hướng theo cửa đó.
        Hình như hướng nhà theo bạn nó luôn trùng hướng cạnh nào có cửa.
        Bonghongvang

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Thôi bye các bác em lại theo bác Chim, cạch từ nay thấy chủ đề nào của xuyênputin thì nhất quyết không thèm vào đọc nữa.Nhìn ra ngoài thấy nhiều chủ đề của các tiền bối hữu ích hơn rất nhiều trong này.

thiện tai thiện tai.
        Make someone Smile & be happy!!!

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bonghongvang Xem bài gởi
        Hình như hướng nhà theo bạn nó luôn trùng hướng cạnh nào có cửa.
        Hướng nhà là hướng mà con người tương tác với cái nhà.
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Trích Nguyên văn bởi xuyenputin Xem bài gởi
        Tiểu nữ chào mừng ca ca hải đã quay trở lại diễn đàn ,gớm thấy ca ca im lặng thời gian tưởng ca ca bỏ đi muội cứ xây sẩm cả mặt mày .
        ca ca ơi ca ca không đọc phía trên à ? Cái con chim cong ấy chắc hết bài rồi nên đã bỏ đồng bằng mà bay trở về rừng rồi còn đâu nữa mà hầu truyện ca ca . chức khi đi chim cong đã nói :
        Thôi chuẩn bị đi ngủ đông đây các bác ơi !!!
        Hay dở kệ đời ,ông nào ngu thì khổ .
        Vĩnh...biệt các bác !

chắc không dám bay về đồng bằng nữa đâu ,lần này nó mò về muội sẽ bàn với huynh trực giác găng nưới bắt nhốt lồng anh em mình gắm chơi luôn .
        Muội nghĩ thế này huynh hải ạ . từ trước đến giờ chỉ thấy mình sư phụ thiensu và các huynh đệ tỷ muội bên PTLV chỉ nói mỗi mình PTLV giải thích được sự khác nhau giữa các ngôi nhà trong một dãy phố ,còn phong thủy tàu thì chịu . Đã thế thì mình phải chủ động giải thích trước ca ca ạ . Lếu không họ sẽ cho rằng mình không giải thích được nên thách họ để sau này nói rựa vào họ . cũng dống như vụ dự đoan thời tiết của sư phụ cái ngày bọn hà Nội nó kỷ niệm một nghìn năm thăng long ấy . Muội đọc cứ thấy sư phụ mình đưa ra dự đoán sát với giờ đài khí tượng thủy văn đã công bố nên thiên hạ người ta cho là sư phụ thiensu nói dựa . Sư phụ cần gì phải thế ca ca nhì .
        Mình nói với thiên hạ là mình giải thích được tất cả trước thì mình nói trước đi ca ca .
        Muội cảm ơn ca vì đã không làm tỷ bẽ mặt .
        Chiêu khích tướng này củng lợi hại ấy chứ hihihi!!! Nếu chiêu khích tướng này hong thành công thì chiêu kế tiếp chắc là khich động rồi tới khích thích rồi tới khích lại chấm chấm chấm (là ... đó quí dị à, quí dị nhân nghĩ gì thì tui hong có chụi trách nhiệm đó nhe )
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

Cảm ơn
        1,018
        trong 55 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bonghongvang Xem bài gởi
        Topic này náo nhiệt quá. Cơ mà các ngài hổ thật đang nấp ở đâu để nhiều hổ giấy xuất hiện hành hoành ghê quá :D
        Kính Tiền bối!
        Đợi đốt hết vàng mã các cụ ấy mới ra để dọn tàn tro?
        VP.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        12
        trong 9 bài viết

Trích Nguyên văn bởi xuyenputin Xem bài gởi
        Tiểu nữ chào mừng ca ca hải đã quay trở lại diễn đàn ,gớm thấy ca ca im lặng thời gian tưởng ca ca bỏ đi muội cứ xây sẩm cả mặt mày .
        ca ca ơi ca ca không đọc phía trên à ? Cái con chim cong ấy chắc hết bài rồi nên đã bỏ đồng bằng mà bay trở về rừng rồi còn đâu nữa mà hầu truyện ca ca . chức khi đi chim cong đã nói :
        Thôi chuẩn bị đi ngủ đông đây các bác ơi !!!
        Hay dở kệ đời ,ông nào ngu thì khổ .
        Vĩnh...biệt các bác !

chắc không dám bay về đồng bằng nữa đâu ,lần này nó mò về muội sẽ bàn với huynh trực giác găng nưới bắt nhốt lồng anh em mình gắm chơi luôn .
        Muội nghĩ thế này huynh hải ạ . từ trước đến giờ chỉ thấy mình sư phụ thiensu và các huynh đệ tỷ muội bên PTLV chỉ nói mỗi mình PTLV giải thích được sự khác nhau giữa các ngôi nhà trong một dãy phố ,còn phong thủy tàu thì chịu . Đã thế thì mình phải chủ động giải thích trước ca ca ạ . Lếu không họ sẽ cho rằng mình không giải thích được nên thách họ để sau này nói rựa vào họ . cũng dống như vụ dự đoan thời tiết của sư phụ cái ngày bọn hà Nội nó kỷ niệm một nghìn năm thăng long ấy . Muội đọc cứ thấy sư phụ mình đưa ra dự đoán sát với giờ đài khí tượng thủy văn đã công bố nên thiên hạ người ta cho là sư phụ thiensu nói dựa . Sư phụ cần gì phải thế ca ca nhì .
        Mình nói với thiên hạ là mình giải thích được tất cả trước thì mình nói trước đi ca ca .
        Muội cảm ơn ca vì đã không làm tỷ bẽ mặt .
        Truẩn !
        Phong thủy đang yên lặng ,các tiền bối và hậu bối đang ngày đêm nghiên cứu kiến thức của cổ nhân để vừa vận dụng vừa khám phá kho tàng kiến thức siêu việt đó . Đại đa số người hoc và nghiên cứu hiện nay khám phá những chiêu thức cũ còn chưa xong hống hồ phát minh ra chiêu thức mới mới !
        1- Thiensu là người đầu tiên nói rằng có thể dùng HKLV(tạm gọi như thế ) của mình để giải thích hết thảy mọi việc, trong đó có sự khác nhau của mỗi ngôi nhà trong cùng một dãy phố .
        Nay thiết nghĩ : Quân tử nhất ngôn ,hoangtrieuhai cũng đã nói vậy ở đây thì hoangtrieuhai hãy dùng chính HKLV để giải thích trước đi đã . Hoangtrieuhai nghĩ sao khi có hai đứa trẻ (A)&(B)chơi bi với nhau rồi trẻ A nói : " Tao bắn bi gỏi hơn mày ,khi tao bắn trăm phát trăm trúng . Rồi chính đứa trẻ (A)đó lại thách trẻ (B) nhưng mày bắn trước đi đã ?
        2- Khi xem cái phần định tâm ở hình vẽ trên lão thấy người ta đã chú thích rất rõ rằng rồi :
        - Người ta đã nói rõ : Nếu dùng chính phương pháp định tâm theo toán học mà PTLV vẫn áp dụng thì như cách phân cung ở hình vẽ trên PTLV đã sai khi tính chung cả khu nhà & Bếp vào một chỉnh thể - Như vậy phải hiểu rằng : Người ta chỉ có ý chỉ ra cái sai của PTLV trong việc xác định diện tích cần phân cung định tâm mà thôi . Tuy nhiên do vô tình hay cố ý nên hoangtrieuhai đã lờ tịt đi mà nhại lại người ta rằng loanh quanh vẫ dùng toán học cho nhanh ......
        - Nếu dùng các phương pháp định tâm phi toán học thì phải là người có trình độ cao và phải đến tận thực địa chứ không thể nhìn hình vẽ trên ảnh mà làm được . Nếu hoangtrieuhai đã tự tin rằng mình đã lĩnh hội được những tinh túy của phong thủy thì phải hiểu điều đó chứ ?

Tuy đến sau nhưng cukhiet đề nghị mọi người hãy tạm ngưng trao đổi ,để dành sân khấu cho hoangtrieuhai biểu diễn xong phần này rồi chúng ta tiếp tục thể hiện cho đỡ loãng chủ đề .
        thay đổi nội dung bởi: Cụ Khiết, 02-08-13 lúc 13:02
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Chán nhỉ
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Hehe, đấy, thế mà ở topic của chimcong nói về anh H dienbantn , quảng cáo là sau thời gian cây cối tốt tươi. Nói còn chả có chứng minh hay ảnh ọt gì mà thấy tung hô ầm ầm. Cũng muốn xem mọi người nhận xét công tâm thế nào nên đưa lên đây để xem ném đá. Cái ảnh này chụp chơi chứ trấn yểm quái gì đâu. Một sự việc nói theo cách nào cũng được, thế nên muốn biết lòng người cũng không khó.

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        He he chấn iểm làm cây cối tốt tươi .
        Mấy năm qua tôi có chuyển một phần sang kinh doanh và làm cây cảnh nghệ thuật , cây nuôi tốt sau lại hãm cằn già dễ như trở bàn tay 15 ngày có kết quả .
        Phong thủy trần iểm vậy dễ quá A
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Cảm ơn
        123
        trong 195 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Chán nhỉ
        Thôi:
        "Ta về giữa cõi vô thường
        Đào trong kỷ niệm tìm hương cuối mùa"
        Signed: Thiên Sứ
        Nhẫn một chút sóng yên gió lặng,