Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 730

Threaded View

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi GIAPPX123 Xem bài gởi
        pác chimcong cứ bắt pẻ người ta hoài .

vậy chắc pác có câu trả lời hợp lý chăng? em xin hỏi pác khi pác đi tư vấn nhiều thì cặp vợ chồng muốn có con thì pác làm thế nào?

pác thâm niên và có nhiều công trình nghiên cứu về phong thủy và uyên thâm chắc pác biết tại sao người cùng sinh cùng năm, cùng ngày, cùng giờ mà số phận của họ lại khác nhau không?
        pác đừng pảo là do duyên số pác nhé.
        em nghe tiếng pác đã lâu từ đầu đến giờ mong pác giải thích cho em và mọi người thấy được học thuật phong thủy uyên thâm của pác.

em nghĩ pác chắc cũng có câu trả lời. em thấy bác nói thì cái gì pác cũng piết cả thật là người xưa nay hiếm về sự uyên thâm trong nền phong thủy huyền không.

kính pác.
        Vấn đề không phải là tớ không hiểu như thế ,mà là do sư phụ thiensu của Trực Giác luôn mộng mỵ học trò của mình đại loại rằng : "... với một dãy nhà cùng một khu phố nhưng mỗi nhà lại có hoàn cảnh khác nhau . Huyền không cổ thư không thể giải thích được còn HKLV giải thích hợp lý mọi vấn đề .."
        Thực ra là ông thiensu không hiểu chứ không phải tớ không hiểu bạn ạ . Để giải thích nguyên nhân dẫn đến có sự khác biệt này có ba vấn đề : Một thuộc về số phận ,một thuộc về phong thủy và một thuộc về sự nỗ lực của mỗi cá nhân trong những môi trường khác nhau .
        Tât nhiên là tớ và nhiều người có thể giải thích được về cơ bản những vấn đề này . Nhưng với Trực Giác và các đệ tử của PTLV thì cứ chờ đợi và nghe sư phụ nói đi nói lại câu này lâu rồi thành quen . Và đến nay hầu như tất cả các đệ tử của PTLV đều trở thành quen mồn mất rồi . Cứ ngồi đâu mà bàn luận về phong thủy lại tuôn ra mấy câu đó y chang như sư phụ thiensu của họ .
        Trực Giác ạ ! Chẳng có đổi chỗ Tốn - Khôn nào cả ; Cũng chẳng thể thay đổi độ có 9 của Ly Cho 7 của Đoài đâu . Càng không bao giờ có HKLV theo suy diễn của ông thiensu .
        Phong thủy từ xưa đến nay vẫn vậy ,chẳng qua ông ấy không hiểu vì ông ấy không có được nhưng cuốn sách kinh điển về phong thủy mà thôi . Đã thế ông lại không khiên tốn nên mất hết cơ hội để giao lưu với những vị thầy uyên thâm còn tồn tại trên thế gian này .
        Bạn thử nghĩ xem : Giờ sư phụ của bạn có ai ngoài ông ấy và mấy người học trò như bạn . Khi sư phụ của bạn nói thì mấy người thuộc hàng thày trong gới học thuật lý học phương đông buồn lắng nghe ?
        Ông ấy vô tư trong sáng vậy sao hôm Thiên Đồng copy mấy bài bàn về định tâm bên này về không copy hết ? Sẽ lý do là dài và vớ vẩn quá đúng không ? Vậy sao không copy mấy cái bài ở trang 40 & 41 trong topic này về bên ấy cho học trò xem ? Phải chăng sợ học trò của mình nhìn thấy cái sai sơ đẳng ấy rồi bữu môi chê thầy ? Mà việc gì phải vội vã khóa chủ đề ấy lại ,sợ mọi người nhảy vào tranh luận rồi ú ..ớ không giải đáp được chăng ?
        Ngần ấy thôi nếu là những người sáng dạ thì các học trò của PTLV đã hiểu ,đâu đến nỗi như hoangtrieuhai lúc sang thì hùng hồn làm ra vẻ học thuật cao ,nhưng được mỗi bài về định tâm rồi chạy về bên ấy để ấm ức không biết mấy thằng nào sang bên đó nối giáo cho giặc !

Thôi chuẩn bị đi ngủ đông đây các bác ơi !!!
        Hay dở kệ đời ,ông nào ngu thì khổ .
        Vĩnh...biệt các bác !
        thay đổi nội dung bởi: chimcong, 30-07-13 lúc 21:59
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn