Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 6/73 đầuđầu ... 456781656 ... cuốicuối
    kết quả từ 51 tới 60 trên 730
        Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Có lẽ vì hth nghĩ khác cho dù ko nghiên cứu nhân tướng học bác Longtuan ạ. Khí sắc con người, âm vực cộng hình tướng kết hợp nhân tướng mới cho câu trả lời chính xác về một con người. Ok, cứ cho là cốt lõi có căn cứ nhưng sao bác lại dùng hình ảnh từ một bài mang tính chất đả kích ? hình ảnh của SP hth nhiều lắm, sao ko dùng hinh ảnh khác. Khi tâm không công bằng thì kết quả liệu có công minh ?
        HTH đang trao đổi về cơ sở mà ít nhất chúng ta phải có cùng quan điểm. Từ đó mới có thêm sự trao đổi. Phản kháng ư ? HTH đâu có cảm thấy mình bị công kích hay đả kích ?
        HTH cũng đã nói, kiến thức còn nông cạn lắm, cần phải học hỏi nên đâu có dám mở kiến thức. Vẫn đang học từ bác và các cao nhân trên HKLS.
        Thân ái
        hth

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Nói có thể không tin nhưng qua ảnh có thể biết nửa phần còn lại là thực tế gặp mặt , cũng như mọi người tư vấn phong thủy qua mạng . Tôi thường quan sát các nguyên thù các nước và các đội bóng trước khi ra trận , cũng như các trận đấu thể thao để đoán định thế cuộc và cũng có thu nhập cho nên có hình thì có khí đành rằng không chi tiết nhưng cốt lõi vẫn có căn cứ, trước thì biết sai hình sau mới biết hình cộng với một thời có bài viết qua lại với TS cho nên vơi nhìn ảnh mà đoán vậy kiểu cười nó nói nên một phần hồn của con người . Còn nói xem sơ đò thiết kế mà xem được phong thủy như bạn nói thì hiểu chưa hết ý người khác nói , bạn phản kháng hơi nhiều mà chưa đưa kiến thức ra nhỉ ?

Tôi có một thời ở bên LHPD nhưng nâu rồi không nhớ , và hồi ấy cũng cố tìm hiểu và thu lượm kiến thức nhưng không có thu hoạch , thật ra những người đủ tầm dựng nên một trường phái phong thủy quá ít , mới để hiểu được các kinh thư ngày xưa cũng đã hiếm , đầu tiên khi đọc một số vấn đề bên đó tôi cũng có lúc ngộ nhận nhưng qua thực tế thấy chân ngụy cho nên không nhập vào tâm nữa , nhưng biết đâu qua bạn lại có thu hoăch thì sao ?

Tôi nói trên tinh thần xây dựng và học hỏi , không nên dùng câu từ mang tính mỉa mai , nếu điều bạn nói có lý thì tôi tin rằng mọi người sẽ chấp nhận thôi .

Mong được đọc các kiến thức của bạn .
        thay đổi nội dung bởi: hoangtrieuhai, 30-06-13 lúc 19:28
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Chính tôi từng là người ngoại đạo và đã từng ngộ nhận. Cũng có thể là tôi chưa hiểu hết PTLV. Bạn đã nói vậy tôi cũng cảm ơn bạn đã hồi đáp.

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Bạn ạ, người ngoại đạo người ta đâu có dễ tin nhất là trong thời đại thông tin. Họ tìm tới PTLV ắt hẳn đã phải tìm hiểu và người tư vấn theo PTLV luôn nói rõ sự khác biệt cũng như lý thuyết đổi chỗ tốn -khôn, mạng thủy-hỏa. Họ đồng ý tôi mới tư vấn, còn lăn tăn và muốn tôi làm theo cách PT cổ, giá nào cũng ko làm. Vậy thì sao lại áy náy nhỉ ?
        Phong thủy cổ hàng ngàn năm, hiện giờ chúng ta đang đọc liệu đã đúng chuẩn là của đúng tác giả và 100% là tiêu chuẩn? vậy cũng ko được coi là chuẩn hóa nhỉ ? và người học theo nó để tư vấn liệu có áy náy ????

Tôi có nhớ một lần bên diễn đàn LHĐP, có bạn Liêm Trinh thách đố tôi. Tôi muốn dùng chiêu thức của tôi sáng tạo ra dựa trên HK Lạc Việt để bạn ấy nghiệm chứng nhưng ko dám vì HKLV, Nhị hắc nằm ở cung ĐN. Tôi đã thử nghiệm bằng việc tự rước Ngũ hoàng và Nhị hắc vào nhà, và được chứng nghiệm sự kinh khủng của nó.

Tôi nói rõ lại lần nữa rằng PTLV ko phải là trường phái nhưng SP tôi hay tôi đều làm rõ việc Tôi sẽ dùng lý thuyết của PTLV để tư vấn và để họ ko nhầm lẫn cũng như hiểu rằng tôi ko lập lờ đánh lân con đen ! Trên diễn đàn ảo, tôi cũng minh bạch rõ ràng tên tuổi mình là ai, vậy nên ngoài đời thật cũng vậy bạn ạ.
        thân ái
        hth
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kolname" về bài viết có ích này:

hoangtrieuhai (30-06-13)

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Chào khoadautu,
        Anh Linhtrang là sư huyng của hth và hth hiểu quan điểm của Anh Linhtrang. Thực sự mà nói, hth viết bài ít lắm kể cả ở LHĐP. Vấn để chính là ko tự tin với cái sự viết lách của mình. HTH rất sẵn lòng viết bài phân tích nhưng trên quan điểm của PTLV, cho nên cũng ít khi đem lên các diễn đàn khác. Hơn nữa, như bạn đã thấy, trên các diễn đàn chỉ cần có chữ PTLV là đã khó có thể chia xẻ hay trao đổi quan điểm rồi bởi trao đổi thì ít nhưng quá nhiều người ném đá hội đồng. Vậy thì có muốn cũng nản trí ngay từ đầu rồi.
        Theo quan điểm của hth thì nếu vận dụng vào âm trạch mà có kết quả ngay thì quá hồ đồ bởi vì theo cách hiểu của hth, âm trạch có thể không ảnh hưởng tơi ngay đời thứ nhất, có thể sau vài ba đời thậm trí 4-5 đời sau mới thấy được. Do vậy, HTH ko cho là có trường phái nào có khả năng chứng nghiệm ngay khi thực hiện phong thủy cho âm trạch. Dương trach thì có lẽ PTLV tư vấn không phải vài ngôi nhà đâu bạn ạ, cho nên cũng đủ để kiểm chứng tỷ lệ cho riêng những ca tư vấn.
        HTh ko biết người khác thế nào nhưng với riêng HTH thì chỉ có tư vấn theo PTLV mà thôi, từ đầu tới cuối.
        Ngay cách đặt vấn đề của bạn khi nói về PTLV cũng có phần định kiến và vì thế nếu bạn đặt vào vai là hth thì bạn có muốn trao đổi học thuật mang phong cách của PTLV không ?
        Cảm ơn bạn đã có những góp ý chân thành. Thực ra thì LHĐP có CLB phong thủy do Anh Linhtrang làm chủ tịch. CLB ko hạn chế thành viên làm hay học phong thủy theo trường phái nào và có họp mặt định kỳ. Do đó, cũng mong đón nhận sự tham gia có mặt của các cao thủ HKLS.
        thân ái
        hth

Trích Nguyên văn bởi khoadautu Xem bài gởi
        Tôi nghĩ hoangtrieuhai đã vào đây thì rất nên viết bài phân tích về phong thủy nói chung và phong thủy Lạc Việt nói riêng . Với học thuật phong thủy của hoangtrieuhai tôi nghĩ bạn dư sức viết các bài luận để mọi người tham khảo và học hỏi . Việc đó tốt cho cả huyền không lý số và lý học đông phương !
        Riêng tôi thấy ở bên huyền không lý số mọi người rất nhiệt tình và vô tư chứ không hay có truyện chửu bới mạt sát và khóa nick của thành viên như bân LHĐP của thầy thiensu .
        Ở diễn đàn này có anh VinhL cũng rất nhiệt tình ,dù bên LHĐP cũng thấy anh ấy rất tích cực nhưng bên này anh ấy vẫn vô tư chia sẻ kiến thức có sao đâu . Phong thủy Lạc Việt dù không phải là trường phái cũng cần phải có thời gian để nghiệm chứng trên số lớn thì mới có thể tổng kết được . Vận dụng vào vài ngôi nhà rồi đã vội cho là mình đúng thì sao mà có sức thuyết phục được ? Đó là còn chưa kể đến truyện âm trạch ,liệu thầy trò của PTLV đã dám khẳng định rằng mình đã vận dụng vào âm trạch và đã cho kết quả khả quan chưa ? Và thử thống kê xem thầy trò PTLV đã dùng PTLV làm được mấy ngôi mộ ?
        Mà dù có áp dụng vào dương trạch được mấy ngôi nhà thấy tình hình sau đó tốt lên thì thử phân tích xem trong những kiến thức vận dụng vào đó có mấy phần là sáng tạo của PTLV ?
        Đã có lần ngồi nhậu cùng đại cao thủ phong thủy phong thủy linhtrang tại Hà Nội ,nghe anh ấy phân tích mới thấy anh ấy thật sâu sắc và khách quan khi chia sẻ kiến thức phong thủy . Bản thân anh ấy cũng phân biệt rõ dàng rằng chỉ những chỗ nào sau khi vận dụng phong thủy truyền thống mà không thấy hiệu quả rồi vẫn công trình đó đem việc đổi chỗ Tốn - Khôn và hoán vị độ số của LY cho Đoài mà thấy có hiệu quả thì mới khẳng định được PTLV đúng chứ . Còn khi bình thường vẫn vận dụng phong thủy truyền thống ,thậm chí chẳng phải đổi chỗ Tốn - Khôn và hoán vị độ số của LY cho Đoài gì xong thấy cứ có chút thay đổi là nhận đó là phong thủy Lạc Việt thì chẳng ai khâm phục cả .
        Tôi hy vọng với bản lĩnh của mình hoangtrieuhai chẳng e ngại gì mà không viết các bài luận về phong thủy truyền thống nói chung và PTLV nói riêng ở đây để mọi người cùng tham khảo .

Cảm ơn
        5
        trong 11 bài viết

Có lẽ vì hth nghĩ khác cho dù ko nghiên cứu nhân tướng học bác Longtuan ạ. Khí sắc con người, âm vực cộng hình tướng kết hợp nhân tướng mới cho câu trả lời chính xác về một con người. Ok, cứ cho là cốt lõi có căn cứ nhưng sao bác lại dùng hình ảnh từ một bài mang tính chất đả kích ? hình ảnh của SP hth nhiều lắm, sao ko dùng hinh ảnh khác. Khi tâm không công bằng thì kết quả liệu có công minh ?
        HTH đang trao đổi về cơ sở mà ít nhất chúng ta phải có cùng quan điểm. Từ đó mới có thêm sự trao đổi. Phản kháng ư ? HTH đâu có cảm thấy mình bị công kích hay đả kích ?
        HTH cũng đã nói, kiến thức còn nông cạn lắm, cần phải học hỏi nên đâu có dám mở kiến thức. Vẫn đang học từ bác và các cao nhân trên HKLS.
        Thân ái
        hth
        Qua những bài viết của anh hoangtrieuhai cũng đủ cho thấy anh là là người nhã nhặn, khiêm tốn nhưng cũng đầy uy lực. Mong nhận được những bài viết về "Phong thủy Lạc việt" của anh để cùng học hỏi.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hieuminh" về bài viết có ích này:

hoangtrieuhai (01-07-13)

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hieuminh Xem bài gởi
        Qua những bài viết của anh hoangtrieuhai cũng đủ cho thấy anh là là người nhã nhặn, khiêm tốn nhưng cũng đầy uy lực. Mong nhận được những bài viết về "Phong thủy Lạc việt" của anh để cùng học hỏi.
        Kolname cũng mong bạn hoangtrieuhai phân tích thêm về phong thủy Lạc Việt trong trường hợp cụ thể này:

http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=3793

Hoặc là bạn cũng có thể đưa nên một trường hợp bất kỳ nào mà bạn thấy phù hợp để mọi người được tâm phục khẩu phục trên cơ sở lý thuyết của PTLV - Có thực mới vực được đạo. Hy vọng rằng bạn không né tránh hoặc nói là khả năng viết của bạn không tốt hoặc kiến thức của bạn còn hạn hẹp, Bạn đã hành nghề thì không thể nói kiến thức hạn hẹp được. Tôi thấy khả năng viết và nói của bạn thậm chí còn rất tốt.

Cảm ơn bạn.

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kolname" về bài viết có ích này:

hoangtrieuhai (01-07-13)

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Cảm ơn bạn. Quan điểm bất di bất dịch của HTH là ko bao giờ xem phong thủy qua hình ảnh. Trong trường hợp cụ thể này, đây là nhà của SP và tất nhiên đối với HTH là chuẩn PTLV.
        SP của hth thì quá nhiều người biết, vậy nên phân tích dựa trên thực tế thì rất chuẩn rồi, khó khách quan. Nói thực lòng, việc bạn nói là mọi người tâm phục khẩu phục thì e là khó, khó ở nhiểu khía cạnh. Nếu có, chỉ là việc thoải mái hơn với chữ PTLV mà thôi. HTh ko né tránh hay lảng tránh mà thực sự là rât hạn chế viết trên diễn đàn. Việc này chính SP hth cũng mắng rất nhiều vì tội ko chịu viết bài .
        HTH sẽ tìm một vài ví dụ để chúng ta cùng đàm đạo và cũng mong nhận thêm sự góp ý của các cao thủ HKLS
        Thân ái
        hth
        Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Kolname cũng mong bạn hoangtrieuhai phân tích thêm về phong thủy Lạc Việt trong trường hợp cụ thể này:

http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=3793

Hoặc là bạn cũng có thể đưa nên một trường hợp bất kỳ nào mà bạn thấy phù hợp để mọi người được tâm phục khẩu phục trên cơ sở lý thuyết của PTLV - Có thực mới vực được đạo. Hy vọng rằng bạn không né tránh hoặc nói là khả năng viết của bạn không tốt hoặc kiến thức của bạn còn hạn hẹp, Bạn đã hành nghề thì không thể nói kiến thức hạn hẹp được. Tôi thấy khả năng viết và nói của bạn thậm chí còn rất tốt.

Cảm ơn bạn.

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hoangtrieuhai" về bài viết có ích này:

kolname (01-07-13)

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Tôi cũng hy vọng bạn không quên điều này, cảm ơn bạn.

HTH sẽ tìm một vài ví dụ để chúng ta cùng đàm đạo và cũng mong nhận thêm sự góp ý của các cao thủ HKLS
        Thân ái
        hth
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 01-07-13 lúc 11:43

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kolname" về bài viết có ích này:

hoangtrieuhai (01-07-13)

Cảm ơn
        28
        trong 13 bài viết

Chào các bác !
        Anh hoangtrieuhai đã có bản lĩnh vào đây thì mọi người cũng nên tạo không khí thoải mái cho anh ấy trao đổi học thuật . Khách quan mà nói nếu chúng ta đổ dồn hết trách nhiệm về các vấn đề của phong thủy Lạc Việt cho hoangtrieuhai thì chẳng công bằng chút nào . Theo tuyên bố của người "sáng tạo"ra nó thì phong thủy Lạc Việt là sản phẩm trí tuệ của người Việt cổ ,nếu điều đó là sự thật thì chẳng tự hào lắm thay !
        Nếu hoangtrieuhai không vào đây thì chúng ta làm gì có môi trường thuận lợi để trao đổi kiến thức với phong thủy Lạc Việt ? Ngài thiensu thì đâu có dũng khí để vào đây truyền bá và học hỏi ,mà sang bên lý học đông phương để trao đổi ư ,bạn sẽ nhận được những ngôn từ như :'Bọn giả danh khoa học có tư duy ở trần đóng khố " ........,tôi đã thấy có những nick phản biện ở bên đó bị đệ tử của ông thiensu cắn hội đồng với những từ ngữ rất thô tục nhưng khi nick đó phản ánh với ông, ông lại tỉnh queo nói : "đâu .có thấy ai chửu bới gì đâu ?" trong khi những bài chửu bới đó viết ngay cạnh bài của ông đang viết .
        Tôi không có định kiến với PTLV nhưng tôi không tin PTLV bởi những gì tôi đã thấy và đã tìm hiểu về bản chất con người và học thuật của người sáng lập ra nó không đủ tầm để là một việc lớn và thiêng liêng đến như vậy ! Tổ tiên người Lạc Việt quyết không thể ủy nhiệm cho một người như ông thiensu phục hồi một nền văn hiến huy hoàng của nước Văn Lang cổ đại . Ông ấy không thấy ngượng khi kết thân với thầy giáo Xuyền có công phục hồi chữ Khoa Đẩu - Chí ít cũng phải nhiệt huyết và vô tư như cụ Xuyền thì may ra tổ tiên và lịch sử mới nghi nhận . Đây thì ông thiensu làm gì ? Tư vấn phong thủy thì có tiền mới làm ,tiền nhiều thì sẽ có trách nhiệm ,tiền ít thì làm theo kiểu khái quát cho xong lần - Thương mại thế mà muốn phục hồi vì nền văn hiến Việt sao ? Nếu ông ấy nói tôi phục hồi là để tôi kiếm tiền thì tôi chẳng nói gì nữa .
        Tôi cũng không hồ đồ đến mức lấy mấy chục năm ra để chất vấn PTLV đối với âm trạch - Ý tôi là phong thủy truyền thống đã có hàng nghìn năm phát triển và vận dụng cả vào âm trạch và dương trạch . Sức sống của nó đã trường tồn cùng thời gian đến tận ngày hôm nay đang chính tổ những gí trị đích thực của nó . Vậy PTLV mới được tác giả của nó công bố vài chục năm gần đây ,vậy nó đã đủ độ "chín" để đem so sánh với nhau chưa ?
        Mà hơn hết cho đến giờ phút này phần lý luận của PTLV vẫn còn chưa hòa chỉnh ở mức độ cơ bản ,hay nói cụ thể ra là phần huyền không Lạc Việt vẫn chưa được hoàn thiện để lắp nghép vào các phần bộ phần bát trạch .... Vậy mà đã dám đem áp dụng vào dương trạch và âm trạch ư ? Từ trước đến giờ chỉ mới thấy ông thiensu & Hoangtrieuhai nói rằng đã vận dụng huyền không Lạc Việt (HKLV) vào việc nọ việc kia còn đã ai trông thấy nó vuông tròn như thế nào đâu .
        Về HKLV xin nói như như thế này :
        - Anh linhtrang nhận định : ".... Không bao giờ sư phụ dạy HKLV cả ,không phải vì muốn dấu mà vì sư phụ không thể sắp xếp được HKLV cho hợp lý để giải thích được mọi vấn đề như sư phụ nói " .
        - Anh Kim Sơn ,người viết thành công phần mền thiết kế PTLV cũng từng chua chát nhận định : .... ông thiensu không bao giờ dạy được HKLV cả ,vì ông ấy vẫn không biết làm thế nào để cho huyền không hợp lý như ý muốn ,đã vậy ông ấy không dám nói ra vì sợ đệ tử không đi theo mình . Ônng ấy lấy cái tên PTLV chẳng qua là để đánh vào tâm lý yêu nước của người Việt nhằm mục đích lôi kéo mọi người ủng hộ mình để kiếm tiền ,nhiếu người đã vì tin và nhờ ông ấy tư vấn phong thủy nên đã phải chịu hậu quả vô cùng tệ hại so với trước khi ông ấy tư vấn đó .... những ai theo ông ấy lâu rồi cuối cùng đều hiểu rõ như vậy thôi !
        Còn tôi ,truyện tiền bạc tôi không chấp nhặt dù tôi quá nghèo ,nhưng có bốn ngôi nhà được ông ấy thì đã có ba ngôi phải làm lại hầu hết ,riêng nhà tôi thì cái xấu đến quá nhanh và hết sức mạnh đến bất gờ .. may mà chưa sảy ra mất người . Số mệnh chăng ? Không sai ! Nhưng sao là "dị nhân " như ông ấy mà không biết trước số và nói rõ cho chủ nhà mà cứ khẳng định là làm được và còn nói chỉ ngoài trăm ngày là tình hình tốt lên ? Thắng sau qua kiểm tra còn lạc quan nói mình đang cảm nhận được khí đang vượng dần và trong thời gian ngắn nữa nhà sẽ thay đổi cục diện !
        Còn ngôi nhà thứ tư chính là ngôi nhà mà hoangtrieuhai đã từng đến tư vấn ,khi ông đến chưa đi hết các tầng ông đã bảo thằng Hải làm như thế này mà cũng lấy tiền ư ? Ông còn hoài nghi rằng thằng này vẫn làm theo phong thủy cổ thư và nói sẽ về xem xét để có hình thức sử lý thích đáng với thằng này . Đợt ấy tôi phải thanh minh mãi nhưng không biết sau thì như thế nào . Vậy kết quả ngôi nhà sau đó ra sao ? Đôi vợ chồng sống trong ngôi nhà ấy rất khỏe mạnh và sung sức ,sinh đẻ bình thường mà nay muốn sinh thêm con đã vài lần sảy thai ,họ đã phải can thiệp cả bằng y khoa ở một viện tốt nhất của TPHCM mà vẫn bị hỏng ...... nguy cơ sẽ rất khó có thể sinh được và nếu vậy thì nhà đó tuyệt tự . Nếu truyện này đến tai ông ông sẽ bảo là tại số ! vậy ông đi tư vấn để làm gì khi nhà người ta cứ dần xấu đi !!!!!!!!!!!
        Ngày ấy suýt nữa thì gia đình tôi đã bỏ ra 50 triệu để trả công cho ông ấy tư vấn cho mấy ngôi mộ của tổ tiên ngoài nghĩa địa . May mà khi ông ấy đến tôi đã nhận được điềm báo xấu nên thận trọng mà dừng lại ,kết quả tìm hiểu và chứng nghiệm về ông đúng như nhận định của tôi .
        Và tôi đã đi tìm thầy để để mộ cho ông già ,tất nhiên không phải là ông thiensu ! Ai dám mạo hiểm mà dùng phong thủy Lạc Việt để làm âm trạch nhỉ ? mà nếu có liều lĩnh làm thì mấy phần trong khối kiến thức khổng lồ và vi diệu đó là của phong thủy Lạc Việt nhỉ ?
        Phong thủy có thể không phải là của nền văn minh Hoa Hạ ,nó có thể là của nền văn minh Văn Lang ,nhưng nó không thể có những nội dung như ông thiensu đang công bố .
        Mong anh chị em khích lệ hoangtrieuhai cùng thoải mái trao đổi để tìm ra chân lý của vấn đề nhằm đóng góp vào kho tàng tri thức của nhân loại giúp và cho mọi nhà cùng đất nước ngày càng gàu đẹp thêm !
        Trân trọng !
        thay đổi nội dung bởi: khoadautu, 02-07-13 lúc 13:03

14. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "khoadautu" về bài viết có ích này:

annhien (02-07-13),hoangtrieuhai (02-07-13),huybq36 (02-07-13),kolname (02-07-13)

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi khoadautu Xem bài gởi
        Chào các bác !
        Anh hoangtrieuhai đã có bản lĩnh vào đây thì mọi người cũng nên tạo không khí thoải mái cho anh ấy trao đổi học thuật . Khách quan mà nói nếu chúng ta đổ dồn hết trách nhiệm về các vấn đề của phong thủy Lạc Việt cho hoangtrieuhai thì chẳng công bằng chút nào . Theo tuyên bố của người "sáng tạo"ra nó thì phong thủy Lạc Việt là sản phẩm trí tuệ của người Việt cổ ,nếu điều đó là sự thật thì chẳng tự hào lắm thay !
        Nếu hoangtrieuhai không vào đây thì chúng ta làm gì có môi trường thuận lợi để trao đổi kiến thức với phong thủy Lạc Việt ? Ngài thiensu thì đâu có dũng khí để vào đây truyền bá và học hỏi ,mà sang bên lý học đông phương để trao đổi ư ,bạn sẽ nhận được những ngôn từ như :'Bọn giả danh khoa học có tư duy ở trần đóng khố " ........,tôi đã thấy có những nick phản biện ở bên đó bị đệ tử của ông thiensu cắn hội đồng với những từ ngữ rất thô tục nhưng khi nick đó phản ánh với ông, ông lại tỉnh queo nói : "đâu .có thấy ai chửu bới gì đâu ?" trong khi những bài chửu bới đó viết ngay cạnh bài của ông đang viết .
        Tôi không có định kiến với PTLV nhưng tôi không tin PTLV bởi những gì tôi đã thấy và đã tìm hiểu về bản chất con người và học thuật của người sáng lập ra nó không đủ tầm để là một việc lớn và thiên liêng đến như vậy !
        Tôi cũng không hồ đồ đến mức lấy mấy chục năm ra để chất vấn PTLV đối với âm trạch - Ý tôi là phong thủy truyền thống đã có hàng nghìn năm phát triển và vận dụng cả vào âm trạch và dương trạch . Sức sống của nó đã trường tồn cùng thời gian đến tận ngày hôm nay đang chính tổ những gí trị đích thực của nó . Vậy PTLV mới được tác giả của nó công bố vài chục năm gần đây ,vậy nó đã đủ độ "chín" để đem so sánh với nhau chưa ?
        Mà hơn hết cho đến giờ phút này phần lý luận của PTLV vẫn còn chưa hòa chỉnh ở mức độ cơ bản ,hay nói cụ thể ra là phần huyền không Lạc Việt vẫn chưa được hoàn thiện để lắp nghép vào các phần bộ phần bát trạch .... Vậy mà đã dám đem áp dụng vào dương trạch và âm trạch ư ? Từ trước đến giờ chỉ mới thấy ông thiensu & Hoangtrieuhai nói rằng đã vận dụng huyền không Lạc Việt (HKLV) vào việc nọ việc kia còn đã ai trông thấy nó vuông tròn như thế nào đâu .
        Về HKLV xin nói như như thế này :
        - Anh linhtrang nhận định : ".... Không bao giờ sư phụ dạy HKLV cả ,không phải vì muốn dấu mà vì sư phụ không thể sắp xếp được HKLV cho hợp lý để giải thích được mọi vấn đề như sư phụ nói " .
        - Anh Kim Sơn ,người viết thành công phần mền thiết kế PTLV cũng từng chua chát nhận định : .... ông thiensu không bao giờ dạy được HKLV cả ,vì ông ấy vẫn không biết làm thế nào để cho huyền không hợp lý như ý muốn ,đã vậy ông ấy không dám nói ra vì sợ đệ tử không đi theo mình . Ônng ấy lấy cái tên PTLV chẳng qua là để đánh vào tâm lý yêu nước của người Việt nhằm mục đích lôi kéo mọi người ủng hộ mình để kiếm tiền ,nhiếu người đã vì tin và nhờ ông ấy tư vấn phong thủy nên đã phải chịu hậu quả vô cùng tệ hại so với trước khi ông ấy tư vấn đó .... những ai theo ông ấy lâu rồi cuối cùng đều hiểu rõ như vậy thôi !
        Còn tôi ,truyện tiền bác tôi không chấp nhặt dù tôi quá nghèo ,nhưng có bốn ngôi nhà được ông ấy thì đã có ba ngôi phải làm lại hầu hết ,riêng nhà tôi thì cái xấu đến quá nhanh và hết sức mạnh đến bất gờ .. may mà chưa sảy ra mất người . Số mệnh chăng ? Không sai ! Nhưng sao là "dị nhân " như ông ấy mà không biết trước số và nói rõ cho chủ nhà mà cứ khẳng định là làm được và còn nói chỉ ngoài trăm ngày là tình hình tốt lên ? Thắng sau qua kiểm tra còn lạc quan nói mình đang cảm nhận được khí đang vượng dần và trong thời gian ngắn nữa nhà sẽ thay đổi cục diện !
        Còn ngôi nhà thứ tư chính là ngôi nhà mà hoangtrieuhai đã từng đến tư vấn ,khi ông đến chưa đi hết các tầng ông đã bảo thằng Hải làm như thế này mà cũng lấy tiền ư ? Ông còn hoài nghi rằng thằng này vẫn làm theo phong thủy cổ thư và nói sẽ về xem xét để có hình thức sử lý thích đáng với thằng này . Đợt ấy tôi phải thanh minh mãi nhưng không biết sau thì như thế nào . Vậy kết quả ngôi nhà sau đó ra sao ? Đôi vợ chồng sống trong ngôi nhà ấy rất khỏe mạnh và sung sức ,sinh đẻ bình thường mà nay muốn sinh thêm con đã vài lần sảy thai ,họ đã phải can thiệp cả bằng y khoa ở một viện tốt nhất của TPHCM mà vẫn bị hỏng ...... nguy cơ sẽ rất khó có thể sinh được và nếu vậy thì nhà đó tuyệt tự . Nếu truyện này đến tai ông ông sẽ bảo là tại số ! vậy ông đi tư vấn để làm gì khi nhà người ta cứ dần xấu đi !!!!!!!!!!!
        Ngày ấy suýt nữa thì gia đình tôi đã bỏ ra 50 triệu để trả công cho ông ấy tư vấn cho mấy ngôi mộ của tổ tiên ngoài nghĩa địa . may mà khi ông ấy đến tôi đã nhận điềm báo nên đouwe mà dừng lại ,kết quả tìm hiểu và chứng nghiệm về ông đúng như nhận định của tôi .
        Và tôi đã đi tìm thầy để để mộ cho ông già ,tất nhiên không phải là ông thiensu ! Ai dám mạo hiểm mà dùng phong thủy Lạc Việt để làm âm trạch nhỉ ? mà nếu có liều lĩnh làm thì mấy phần trong khối kiến thức khổng lồ và vi diệu đó là của phong thủy Lạc Việt nhỉ ?
        Phong thủy có thể không phải là của nền văn minh Hoa Hạ ,nó có thể là của nền văn minh Văn Lang ,nhưng nó không thể có những nội dung như ông thiensu đang công bố .
        Mong anh chị em và hoangtrieuhai cùng thoải mái trao đổi để tìm ra chân lý của vấn đề nhằm đóng góp vào kho tàng tri thức của nhân loại giúp cho đất nước và thế giới ngày càng gàu đẹp thêm !
        Trân trọng !
        Đọc dòng tâm sự của Khoadautu thấy chua xót ... người giầu lấy đi củ họ chút ít cũng là tốt cho họ bởi giúp họ cân bằng....còn cố tình lấy tiền của người nghèo là không có tâm mà không có tâm thì thường không có tầm ...nhất là trong lĩnh vực này ...người quảng đại thì giúp người không mong trả công , kẻ tầm thường thì chưa làm đã tính công ... họa phúc ...luân hồi là ở chỗ này .

16. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "longtuan" về bài viết có ích này:

annhien (02-07-13),huybq36 (02-07-13),kolname (02-07-13)

Cảm ơn
        12
        trong 247 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Đọc dòng tâm sự của Khoadautu thấy chua xót ... người giầu lấy đi củ họ chút ít cũng là tốt cho họ bởi giúp họ cân bằng....còn cố tình lấy tiền của người nghèo là không có tâm mà không có tâm thì thường không có tầm ...nhất là trong lĩnh vực này ...người quảng đại thì giúp người không mong trả công , kẻ tầm thường thì chưa làm đã tính công ... họa phúc ...luân hồi là ở chỗ này .
        haaa bác long tuấn nói chí phải hảo hảo

Trang 6/73 đầuđầu ... 456781656 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn