Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 39/73 đầuđầu ... 29373839404149 ... cuốicuối
    kết quả từ 381 tới 390 trên 730
        Cảm ơn
        2
        trong 98 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Cảm ơn bạn. Có lẽ nên lấy ví dụ khác, vấn đề HTH ko thích đưa ngôi nhà của SP mình ra bình luận.
        Đó là vấn đề chính của PTLV, chủ nhân là người sáng lập ra PTLV đã minh chứng lý thuyết ứng dụng vào chính căn nhà của mình, mục đích nhấn mạnh cho học viên hay các gia chủ khách... Tôi không cần bàn về lý thuyết, chỉ cần cho kết luận cát hay hung khoảng thời gian đó bởi chính PTLV... và chúng ta sẽ kiểm chứng thực tế có đúng như đã kết luận của PTLV không ?. Thời gian qua rất nhanh ....

( Cho dùng có định tâm đúng đi, kết quả thực tế có như kết luận theo lý thuyết không ?. Điều này mới là quan trọng.... )
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

lypm's Avatar
        lypm is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        37
        trong 297 bài viết

Chính vì thế, theo quan điểm của PTLV, nhiều nhà hình L tâm nhà nằm bên nhà hàng xóm và cũng như con người ko có trái tim cho nên nhà chữ L nếu rơi vào trường hợp này đều không tốt.
        Nếu định cực phức tạp như vậy thì không thể đem ra thực hành được vì 10 thày sẽ có 10 tâm nhà khác nhau, lý thuyết không có hệ thống và như thế không thể ứng dụng
        thân ái
        hth
        Chào bạn HTH,
        Tôi thấy đã có nhiều người muốn "thọ giáo" HTH rồi, tạm thời tôi không nhảy vào. Đợi tới khi các người khác đã tranh luận xong thì mới tới tôi vậy.

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "lypm" về bài viết có ích này:

hoangtrieuhai (20-07-13)

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Khái niệm huyệt khí thì ngay trong phần nói về cách định cực của anh dienbantn và anh Namphong, cái đó theo quan điểm của HTH là huyệt khí, không phải tâm nhà. Về Khí Sinh, Khí Vượng, Khí Mộ đã có vài quan điểm về khí nhưng trước tiên HTH ko bàn vội. Chưa qua phần định tâm và đo hướng thì tạm chưa nên bàn tới KHí
        Đúng vậy khí không chỉ đơn giản như trên . Nhưng để không phụ lòng mọi người ,đề nghị hoangtrieuhai hay phân cung và định tâm hai bản vẽ ở trên . Một của hoangtrieuhai & Một chim...tôi lấy từ diễn đàn này . Vậy là khách quan .
        Nếu cứ loanh quanh lý luận như thế này rất mất thời gian các bác ạ .
        Thân ái .

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi
        Đúng vậy khí không chỉ đơn giản như trên . Nhưng để không phụ lòng mọi người ,đề nghị hoangtrieuhai hay phân cung và định tâm hai bản vẽ ở trên . Một của hoangtrieuhai & Một chim...tôi lấy từ diễn đàn này . Vậy là khách quan .
        Nếu cứ loanh quanh lý luận như thế này rất mất thời gian các bác ạ .
        Thân ái .

Hai bản vẽ đó đây.

[img]http://i1342.photobucket.com/albums/o778/Hoang_Trieu_Hai/hinhthenhahr_zps5adee666.jpg[/img]

Ắp được mỗi cái hình nên. Diện tích không có, không biết nhà bao nhiêu độ, cửa nào đi nhiều, cửa nào đi ít. Lấy gì định tâm và phân cung.( May mà chưa có nhà khoa học nào nhảy vào)

[img]http://uphinh.ssc.vn/images/45BV_hi_n_tr_ng.jpg[/img]
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 20-07-13 lúc 09:55
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kolname" về bài viết có ích này:

chimcong (20-07-13)

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Cảm ơn bác colname .
        Đúng là hai hình mà bác colname vừa đưa lên đó hoangtrieuhai ạ . Chủ nhà sinh năm 1935 ; Hướng nhà 195 độ ;Nhập trạch vận 8 .
        Mong bác dành thời gian hoàn thành giúp ,vì truyện này nói từ lâu rồi mà cứ loanh quanh mãi không xong nên mọi người mới tranh thủ nói truyện khác trong lúc chờ đợi .
        Thân ái .
        thay đổi nội dung bởi: chimcong, 20-07-13 lúc 11:21

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Chào hoangtrieuhai .
        Rất hoan nghênh HTH vì không bỏ cuộc ,chúng ta cứ trao đổi thẳng thắn để mọi người học hỏi lẫn nhau . Nếu kiến thức của HTH hay thì dù nó là của trường phái nào mọi người cũng nên học tập .
        Tôi lấy thêm một bản vẽ nhà của một thành viên đã nhờ anh vanhoai tư vấn để nhờ HTH định tâm theo PTLV nhé . Sở dĩ tôi lấy bản vẽ này vì nó đã được bàn thảo ở đây nhiều nên mọi người sẽ cảm thấy dễ hiểu hơn và khách quan hơn khi nhận định về cách định tâm đó .
        - Nhà này 195 độ .
        - Chủ nhà sinh 1935 .
        - Nhập trạch vận 8 .
        [img]http://uphinh.ssc.vn/images/45BV_hi_n_tr_ng.jpg[/img]

Vì hoangtrieuhai bận nên chỉ nhờ hoangtrieuhai phân cung và định tâm phần diện tích Nhà ở theo tiêu chí của phong thủy lạc việt thôi ,không cần phải phân tích tốt xấu .

Hy vọng HTH không từ chối .
        Thân ái !
        Cái bản vẽ này cơ hoangtrieuhai ơi .
        Chỉ nhờ hoangtrieuhai phân cung và định tâm hộ cái nhà thôi ,vì chúng ta đang bàn về cách xác định tâm nhà . Đất tì cách định tâm cũng tương tự vậy nên không cần trong trường hợp này .
        Không cần phân tích tốt xấu ,chỉ cần giải thích những gì liên quan nếu hoangtrieuhai thấy cần thiết . Sau khi hoangtrieuhai làm xong chim...tôi sẽ nói cách định tâm mà các đại sư từ thời nước Việt cổ vẫn làm .
        Thân ái .

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Vậy thì chúng ta cần gì trao đổi giao lưu lý học làm gì nhỉ ? chỉ cần học, đọc để biết thì cũng nên dừng thôi, vì theo quan điểm của bạn chúng ta chỉ cần nhờ cậy "những người có trải nghiệm nhất định" để làm cho ta, vậy là xong. Vừa đỡ tốn thời gian, lại vừa yên tâm !
        Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Quan điểm của tôi về việc này lại không giống bạn rồi. Tôi cho rằng việc ứng dụng phong thủy cần dành cho những người có một trải nghiệm nhất định. Nếu như bạn mơ ước xây dựng một lý thuyết chuẩn hiểu theo nghĩa thông thường thì chỉ cần những người biết đọc biết viết đã có thể học phong thủy được.

Bạn chưa giải thích cho tôi về huyệt khí. Nếu không thống nhất các khái niệm thì không thể trao đổi được.
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Tổng diện tích 77m2, cửa chữ M là cửa đi vào chính. Do là định tâm nên ko cần độ và các thông tin khác. Hạn chế thông tin cho đỡ loãng và chỉ tập trung 1 vấn đề.
        Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Hai bản vẽ đó đây.
        [CENTER][img]http://i1342.photobucket.com/albums/o778/Hoang_Trieu_Hai/hinhthenhahr_zps5adee666.jpg[/img]
        Ắp được mỗi cái hình nên. Diện tích không có, không biết nhà bao nhiêu độ, cửa nào đi nhiều, cửa nào đi ít. Lấy gì định tâm và phân cung.( May mà chưa có nhà khoa học nào nhảy vào)

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Chủ nhà 1935 là nam hay nữ vậy bạn ?
        Chỉ nhờ hoangtrieuhai phân cung và định tâm hộ cái nhà thôi ,vì chúng ta đang bàn về cách xác định tâm nhà . Đất tì cách định tâm cũng tương tự vậy nên không cần trong trường hợp này .
        Không cần phân tích tốt xấu ,chỉ cần giải thích những gì liên quan nếu hoangtrieuhai thấy cần thiết . Sau khi hoangtrieuhai làm xong chim...tôi sẽ nói cách định tâm mà các đại sư từ thời nước Việt cổ vẫn làm .
        Thân ái .

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Tạm coi như chủ nhà là Nam, phân cung đây mời bạn
        [IMG]http://i1342.photobucket.com/albums/o778/Hoang_Trieu_Hai/phancungPLTV_zps38a8d2b7.jpg[/IMG]

Thân ái .

Trang 39/73 đầuđầu ... 29373839404149 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn