Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 730

Hybrid View

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Khái niệm huyệt khí thì ngay trong phần nói về cách định cực của anh dienbantn và anh Namphong, cái đó theo quan điểm của HTH là huyệt khí, không phải tâm nhà. Về Khí Sinh, Khí Vượng, Khí Mộ đã có vài quan điểm về khí nhưng trước tiên HTH ko bàn vội. Chưa qua phần định tâm và đo hướng thì tạm chưa nên bàn tới KHí
        Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Quan điểm của tôi về việc này lại không giống bạn rồi. Tôi cho rằng việc ứng dụng phong thủy cần dành cho những người có một trải nghiệm nhất định. Nếu như bạn mơ ước xây dựng một lý thuyết chuẩn hiểu theo nghĩa thông thường thì chỉ cần những người biết đọc biết viết đã có thể học phong thủy được.

Bạn chưa giải thích cho tôi về huyệt khí. Nếu không thống nhất các khái niệm thì không thể trao đổi được.
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Tôi dám khẳng định với bạn là phương pháp của anh Nam Phong hoặc như của pháp sư Bùi Quốc Hùng là phương pháp định tâm nhà chứ không phải tìm huyệt khí. (Trừ khi bạn đưa ra một khái niệm thuyết phục tôi về huyệt khí)

Tạm thời bạn chưa muốn bàn về khí thì thôi cũng được. Tôi cũng rất mong được nói về chuyện này.

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Khái niệm huyệt khí thì ngay trong phần nói về cách định cực của anh dienbantn và anh Namphong, cái đó theo quan điểm của HTH là huyệt khí, không phải tâm nhà. Về Khí Sinh, Khí Vượng, Khí Mộ đã có vài quan điểm về khí nhưng trước tiên HTH ko bàn vội. Chưa qua phần định tâm và đo hướng thì tạm chưa nên bàn tới KHí
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Đúng vậy khí không chỉ đơn giản như trên . Nhưng để không phụ lòng mọi người ,đề nghị hoangtrieuhai hay phân cung và định tâm hai bản vẽ ở trên . Một của hoangtrieuhai & Một chim...tôi lấy từ diễn đàn này . Vậy là khách quan .
        Nếu cứ loanh quanh lý luận như thế này rất mất thời gian các bác ạ .
        Thân ái .
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi
        Đúng vậy khí không chỉ đơn giản như trên . Nhưng để không phụ lòng mọi người ,đề nghị hoangtrieuhai hay phân cung và định tâm hai bản vẽ ở trên . Một của hoangtrieuhai & Một chim...tôi lấy từ diễn đàn này . Vậy là khách quan .
        Nếu cứ loanh quanh lý luận như thế này rất mất thời gian các bác ạ .
        Thân ái .

Hai bản vẽ đó đây.

[img]http://i1342.photobucket.com/albums/o778/Hoang_Trieu_Hai/hinhthenhahr_zps5adee666.jpg[/img]

Ắp được mỗi cái hình nên. Diện tích không có, không biết nhà bao nhiêu độ, cửa nào đi nhiều, cửa nào đi ít. Lấy gì định tâm và phân cung.( May mà chưa có nhà khoa học nào nhảy vào)

[img]http://uphinh.ssc.vn/images/45BV_hi_n_tr_ng.jpg[/img]
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 20-07-13 lúc 09:55
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kolname" về bài viết có ích này:

chimcong (20-07-13)

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Cảm ơn bác colname .
        Đúng là hai hình mà bác colname vừa đưa lên đó hoangtrieuhai ạ . Chủ nhà sinh năm 1935 ; Hướng nhà 195 độ ;Nhập trạch vận 8 .
        Mong bác dành thời gian hoàn thành giúp ,vì truyện này nói từ lâu rồi mà cứ loanh quanh mãi không xong nên mọi người mới tranh thủ nói truyện khác trong lúc chờ đợi .
        Thân ái .
        thay đổi nội dung bởi: chimcong, 20-07-13 lúc 11:21
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Tổng diện tích 77m2, cửa chữ M là cửa đi vào chính. Do là định tâm nên ko cần độ và các thông tin khác. Hạn chế thông tin cho đỡ loãng và chỉ tập trung 1 vấn đề.
        Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Hai bản vẽ đó đây.
        [CENTER][img]http://i1342.photobucket.com/albums/o778/Hoang_Trieu_Hai/hinhthenhahr_zps5adee666.jpg[/img]
        Ắp được mỗi cái hình nên. Diện tích không có, không biết nhà bao nhiêu độ, cửa nào đi nhiều, cửa nào đi ít. Lấy gì định tâm và phân cung.( May mà chưa có nhà khoa học nào nhảy vào)
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn