Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 68/73 đầuđầu ... 18586667686970 ... cuốicuối
    kết quả từ 671 tới 680 trên 730
        Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Cuối tuần nhàn rỗi lang thang trên mạng thấy cái này, đưa nên đây cho mọi người coi.

Trích Nguyên văn bởi lamchame.com

Hi all :
        Một anh Chồng ngoan mà ít nhất có 2 mẹ nêu 2 thông tin trái ngược nhau ??
        Vậy đâu là thật nhỉ ?
        :)

Hướng nhà vợ chồng mình cũng giống nhà mẹ hiển. Mẹ muihech đã tư vấn cho mình như thế này bạn tham khảo nhé:
        Tớ nói trước là tớ không ném đá ai nhé, nhưng tớ thấy các bạn khuyên bạn ấy bán nhà thì e rằng phương án ấy hơi bị mệt. Bán một mảnh đất rồi mua lại một mảnh khác cho hợp tuổi, vừa túi tiền thì e rằng hơi bị khó và hao tổn tâm sức (chồng tớ làm ngạch BĐS nên tớ cũng hơi thấm thấm cái vấn đề bán rồi mua một mảnh đất hay một cái nhà nó cực nhọc thế nào).

Nên theo tớ, bạn chủ topic yên tâm mà xây nhà ở. NHiều người đang thèm thuồng cái hướng nhà của bạn đấy (trong đó có vợ chồng Tây tứ trạch nhà tớ he he). Nếu thực sự tin phong thuỷ thì bạn có thể sang topic Phong thuỷ Lạc Việt hỏi anh chồng ngoan (trường phái Phong thuỷ Lạc Việt) hoặc Mr Phạm Cương (Phong thuỷ Hán) số đây 0988080365, bạn có thể mời một trong hai “thầy” này về nhà giúp bạn phương án cụ thể. Cả hai thầy theo tớ đều uy tín và đáng tin cậy (xét về mặt công việc thôi nhé, vấn đề khác tớ không biết he he).

À, tớ cũng phải nói rõ hơn là tớ làm nhà mời thầy phong thuỷ về xem từ trước khi nhà lên khung cơ nhé (tớ mời Mr Phạm Cương xem giúp). Nhưng đến khi xây dựng thì phát hiện ra một số hạng mục nếu theo phong thuỷ thì kiến trúc và công năng sử dụng của cái nhà …nát bét, nên lại “cãi thầy” để chọn công năng và thẩm mĩ. Túm lại là tớ rất tin phong thuỷ, nhưng cũng tin vào mưu cầu tiện nghi và thẩm mĩ của bản thân, không kém tí nào.

Mời thày nào thì mời những các mẹ nên chừa lão chồng ngoan Phong thủy LV bên WTT ra nhé, hàng lởm khởm đó. vừa mất xiền mà mua thêm cái bực mình. Khoa học gì toàn thấy úm úm ba la, bùa chú thập cẩm cả... Ko tiện nói ở đây, ai muốn hóng thì PM cho tớ.

http://www.lamchame.com/forum/archiv...p/t-22877.html

Không biết chồng ngoan là ai nên google search thử

http://www.webtretho.com/forum/f112/...han-3-a-593458

Thì ra chồng ngoan chính là Hoàng Triệu Hải.

Ôi Trời Đất ơi, Cán bộ nghiên cứu phong thủy sao lại toàn chơi với đàn bà, con nít thế này.

Thảo nào, được sư phụ thiên sứ ca ngợi hết lời " Riêng cái khoản tiếp thị Hải là số 1"

Giờ mới biết người ta mang phong thủy lạc việt đi tiếp thị với cái đám "sồn sồn" kìa.

[YOUTUBE]UEukLZ2c6TU[/YOUTUBE]
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 03-08-13 lúc 23:25
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        12
        trong 9 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Cuối tuần nhàn rỗi lang thang trên mạng thấy cái này, đưa nên đây cho mọi người coi.

Không biết chồng ngoan là ai nên google search thử

http://www.webtretho.com/forum/f112/...han-3-a-593458

Thì ra chồng ngoan chính là Hoàng Triệu Hải.

Ôi Trời Đất ơi, Cán bộ nghiên cứu phong thủy sao lại toàn chơi với đàn bà, con nít thế này.

Thảo nào, được sư phụ thiên sứ ca ngợi hết lời " Riêng cái khoản tiếp thị Hải là số 1"

Giờ mới biết người ta mang phong thủy lạc việt đi tiếp thị với cái đám "sồn sồn" kìa.

[YOUTUBE]UEukLZ2c6TU[/YOUTUBE]
        Thôi colname à .
        Để hoangtrieuhai còn đi hành nghề chứ .
        Chỉ thương cho các đệ tử của PTLV chẳng có duyên để theo dõi loạt bài này mà " Tự Ngộ" ; Mà nếu biết rồi theo dõi chưa chắc họ đã tin cơ ,thế mới nhục chứ lỵ .
        Các đệ tử bển ấy bị mấy chữ Lạc Việt mê hoặc mất rồi ,nếu phản đối họ sẽ cứ áy náy rằng mình đã quay lưng lại với tổ tiên - Thiensu đã rất giỏi khi đặt cái tên phong thủy của mình là PTLV !
        Trước thì bảo HKLV hay ,giờ thấy bài giảng PTLV bị lộ ,đau nhất là lộ cái phần HKLV còn dở dang & Ngổn ngang như vụ phá dỡ chùa trăm gian để trùng tu mà bị bộ văn hóa sờ gáy ấy . Bẽ quá giờ lại mộng mỵ đệ tử rằng đó chưa phải là HKLV chính thống còn HKLV chính thống nữa cơ ! Mai kia chắc lại lòe các đệ tử rằng thầy còn có HKLV siêu chính thống nữa --- Thế mà đám đệ tử cũng tin .
        Mà thôi colame ạ !
        Vì truyện bên này mà bên ấy đang có vây ráp & Khủng bố đấy ,nghe anh chị em nói họ đang tức chỉ thiếu hộc máu ra đằng mồn thôi, vì không tìm ra ông nào làm nội gián . Quanh quẩn lại chỉ quy cho mấy ông bị ấn tượng xấu từ trước .
        Họ lo bị lật tẩy cũng dễ hiểu thôi ,vì đó vừa là sỹ diện hão ,vừa là cần câu cơm mà . Ngoài tiền kiếm được từ nguồn tư vấn ra thì tiền thu từ dạy PTLV online từ khóa CB 01 đến giờ cũng trên dưới 1,000,000,000 VNĐ rồi thử hỏi ai mà không sợ bị lật tẩy .
        Tưởng hoangtrieuhai đủ bản lĩnh thì còn đề nghị trao đổi về " Ngăn mây cản mưa của thiensu năm xưa " . Nhưng chạy rồi thì thôi vậy !
        Có lẽ tìm truyện khác nói đi colame ơi .
        Mấy hôm vừa rồi bực bọn nói phét quá nên cứ "nghiến răng kèn kẹt " làm trời cứ mưa hoài hoài thấy áy náy quá .
        Ngủ nhé !
        thay đổi nội dung bởi: Cụ Khiết, 03-08-13 lúc 23:54
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Cụ Khiết Xem bài gởi
        Thôi colname à .
        Để hoangtrieuhai còn đi hành nghề chứ .
        .........
        .........
        Tưởng hoangtrieuhai đủ bản lĩnh thì còn đề nghị trao đổi về " Ngăn mây cản mưa của thiensu năm xưa " . Nhưng chạy rồi thì thôi vậy !
        Có lẽ tìm truyện khác nói đi colame ơi .
        Mấy hôm vừa rồi bực bọn nói phét quá nên cứ "nghiến răng kèn kẹt " làm trời cứ mưa hoài hoài thấy áy náy quá .
        Ngủ nhé !
        Cụ Khiết nghiến răng nhẹ nhẹ lại tí ạ. Tui nghe mà còn "Ê mình" đó cụ ui
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "TuHepLuong" về bài viết có ích này:

Cụ Khiết (04-08-13)

Cảm ơn
        12
        trong 9 bài viết

Thôi được rùi !
        Hôm nay trời quang mây tạnh rồi .

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Mọi người cứ xem thật kỹ đoạn Video clip trên đi, Đúng bài của dân tiếp thị đấy.

Trích Nguyên văn bởi Cụ Khiết
        Thôi được rùi !
        Hôm nay trời quang mây tạnh rồi .
        Cảm ơn Cụ, Hôm nào có thằng bốc phét cụ lại nghiến cho vài phát nhé

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kolname" về bài viết có ích này:

digifellow (05-08-13)

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Không biết có ân oán cá nhân gì không mà tôi thấy topic này nặng về chỉ trích cá nhân quá. Cứ như thế này thì bạn Hoàng Triều Hải chắc chắn sẽ không muốn chứng minh cái gì cả. Mọi người nên giữ mọi thứ ở mức giới hạn đừng nên vượt quá xa. Riêng cái đoạn trích bài đăng ở trang Lamchame tôi thấy cũng có vấn đề. Theo tôi biết Phạm Cương là một KTS và hiện vẫn đang hành nghề. Đã xuất thân từ KTS thì dù có ưu tiên phong thủy thế nào chăng nữa cũng không có chuyện để cho thẩm mỹ và công năng nát bét đâu. Bài viết đó chắc cũng có ý đồ nào đó. Người đọc cũng nên tỉnh táo.
        thay đổi nội dung bởi: bonghongvang, 04-08-13 lúc 09:22
        Bonghongvang

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Mọi người cứ xem thật kỹ đoạn Video clip trên đi, Đúng bài của dân tiếp thị đấy.

Cảm ơn Cụ, Hôm nào có thằng bốc phét cụ lại nghiến cho vài phát nhé
        có mà nói phét gặp thời thì có . Đây này ,dương mục kỉnh ra mà học đi . Trình cao chưa ,chép bên mục phong thủy nạc việt úng dụng vào nhà riêng nguyễn vũ tuấn anh .

Thiên Sứ
        Hội viên ưu tú
        Nhóm:@Tổng điều hành@
        Gia nhập:06-Tháng tư 08
        Cập nhật lúc Hôm nay, 02:46 AM
        Xem bài viếtThiên Luân, on 04 Tháng tám 2013 - 12:36 AM, said:
        Theo TL thì không http://diendan.lyhocdongphuong.org.v.../default/1.gif

Chinh xác!
        Phong thủy cũng như dùng thuốc. Thuốc có loại bổ, loại độc. Uống thuốc bổ thì người ta thấy bình thường. Nhưng thuốc độc thì cũng nhiều loại. Độc bảng A, độc bảng B. "Lỗ đen" là loại thuốc độc hạng nhẹ.
        Không chỉ nhà tọa Càn , bếp tọa Chấn phạm "lỗ đen" như thày Quảng Đức nói. Tất cả sự phối hướng với sơn, tọa xấu đều phạm lỗ đen. Điều này đã giảng trong chương trình nâng cao (- hay cao cấp thì phải). Tùy theo mức độ phạm mà vấn đề cụ thể sẽ như thế nào. Riêng PTLV thì còn đặt vấn đề liên quan đến cả "sơn". Do đó,mới đưa ra quan niệm tối ưu của một vị trí bếp là "Sơn, hướng. tọa", đều phải tốt. Chỉ có PTLV mới đặt vấn đề này. Vì chỉ có PTLV mới có định nghĩa rõ ràng về "Sơn"; "hướng"; tọa".
        Tóm lại. Thuốc độc thì không nên uống. Cho dù chỉ là gây "choáng". Hì.
        Quan niệm của tôi là sợ nhất sao Thái Tuế. Đây chính là hành tính lớn nhất của Hệ mặt trời tác động lên Địa cầu. Thái Tuế thuộc Mộc hành. Cả thế giới gặp Thái Tuế còn rung lên bần bật, đừng nói cái nhà của chúng ta. Chuyện nhỏ!
        ===============
        PS: Trên một trang web lạ, có người tự cho là "cao thủ", bày đặt chê bai quan niệm của PTLV khi phân loại Thái Tuế thuộc Mộc. Người này cho rằng: "Thái Tuế không thuộc hành nào trong Ngũ hành". Cũng không thiếu kẻ vỗ tay ủng hộ.
        Chuyện đời nghĩ cũng buồn cười. Thuyết Âm Dương Ngũ hành phân loại đến cả con người và những sinh vật bé nhỏ cũng phải thuộc về một hành nào đó. Huống chi cả một hành tinh lớn nhất Hệ Mặt trời lại không thuộc hành nào thì ...buồn quá.
        Bởi vậy! Thuyết Âm Dương Ngũ hành không phải là một tri thức dễ hiểu để ai muốn nói gì thì nói.

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bonghongvang Xem bài gởi
        Không biết có ân oán cá nhân gì không mà tôi thấy topic này nặng về chỉ trích cá nhân quá. Cứ như thế này thì bạn Hoàng Triều Hải chắc chắn sẽ không muốn chứng minh cái gì cả. Mọi người nên giữ mọi thứ ở mức giới hạn đừng nên vượt quá xa. Riêng cái đoạn trích bài đăng ở trang Lamchame tôi thấy cũng có vấn đề. Theo tôi biết Phạm Cương là một KTS và hiện vẫn đang hành nghề. Đã xuất thân từ KTS thì dù có ưu tiên phong thủy thế nào chăng nữa cũng không có chuyện để cho thẩm mỹ và công năng nát bét đâu. Bài viết đó chắc cũng có ý đồ nào đó. Người đọc cũng nên tỉnh táo.
        Sáng ra, mời các Cụ làm vài “Điếu” cho nó sảng khoái:

- “Hàm huyết phún nhân, tiên ô ngã khẩu”. Nghĩa là: Những người ngậm máu phun người, thì trước hết là họ tự làm bẩn miệng mình (ngã khẩu).
        - “Nhân tham tài chi tử/ Điểu tham thực chi vong”. Nghĩa là: Con người tham lam tiền bạc bất chính cũng sẽ chết như con chim tham miếng mồi câu nhử.
        - “Nhẫn nhất khắc phong bình lãng tịnh / Thoái nhất bộ hải khoát thiên không” Nghĩa là: Kiên trì, nhẫn nại, nhẫn nhục trong một khoảnh khắc (thời điểm) nhất định, thì mọi khó khăn sẽ qua đi (gió yên, sóng lặng). Lùi một bước, thì trước mặt mình là trời biển mênh mông. Tóm lại, ở đời, con người có sự kiên trì nhẫn nại - thậm chí chịu thua thiệt - trong một thời gian, không gian, sự việc, hoàn cảnh nào đó, thì rồi sẽ vượt qua mọi thử thách gian nan, giành thắng lợi về sau.
        “Trí thân trực dục cao thiên nhận / Xử thế tu đương hạ nhất tầng”. Nghĩa là: Lập thân những muốn cao nghìn trượng / Xử thế mình nên hạ một tầng.
        Cụ Trần Doãn Đạt thân phụ Tam nguyên Trần Bích San, răn dạy con trai
        “ Hữu thức phi nan, nan thức đáo
        Vô danh bất hoạn, hoạn danh phù”

Nghĩa là: Để biết một việc gì đó thì học tập sẽ được, không khó. Nhưng cái khó là biết được một cách thấu đáo, thật giỏi, thật xuất sắc trong lĩnh vực đó. Ở đời không có danh tiếng, chức vị gì thì điều đó là bình thường, không phải là hoạn nạn. Cái hoạn nạn chính là ở chỗ : có cái danh phù phiếm, dởm giả, hư vinh, không thực chất.

- Tuân Tử dạy: “Dữ nhân thiện ngôn, noãn vu bố bạch/ thương nhân dĩ ngôn, thâm vu mâu chiến”.
        Dùng lời nói tốt đẹp với người khác sẽ làm cho họ cảm thấy ấm lòng hơn là cho họ vải vóc lụa là. Người dùng lời lẽ ác độc làm tổn thương người khác, vết thương còn sâu hơn, đau hơn so với mũi giáo đâm vào da thịt họ, loại người này rốt cục cũng chẳng có gì tốt đẹp.

Ngô Khởi dạy: “Quân tử hòa nhi bất đồng/ Tiểu nhân đồng nhi bất hòa”. Nghĩa là: Người quân tử giao hòa với nhau nhưng chưa hẳn đã đồng quan điểm, chí hướng. Ngược lại, kẻ tiểu nhân cùng chung sống nhưng thường xuyên xung khắc mâu thuẫn, tranh giành nhau. Ò Ó O O O..............

11. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "Thaison" về bài viết có ích này:

bonghongvang (04-08-13),suongbanmai (04-08-13)

Cảm ơn
        12
        trong 9 bài viết

À mà có bác nào biết ngày xưa thiensu dùng chiêu gì để đuổi mưa không nhỉ ?

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi xuyenputin Xem bài gởi
        có mà nói phét gặp thời thì có . Đây này ,dương mục kỉnh ra mà học đi . Trình cao chưa ,chép bên mục phong thủy nạc việt úng dụng vào nhà riêng nguyễn vũ tuấn anh .

Thiên Sứ
        Hội viên ưu tú
        Nhóm:@Tổng điều hành@
        Gia nhập:06-Tháng tư 08
        Cập nhật lúc Hôm nay, 02:46 AM
        Xem bài viếtThiên Luân, on 04 Tháng tám 2013 - 12:36 AM, said:
        Theo TL thì không http://diendan.lyhocdongphuong.org.v.../default/1.gif

Chinh xác!
        Phong thủy cũng như dùng thuốc. Thuốc có loại bổ, loại độc. Uống thuốc bổ thì người ta thấy bình thường. Nhưng thuốc độc thì cũng nhiều loại. Độc bảng A, độc bảng B. "Lỗ đen" là loại thuốc độc hạng nhẹ.
        Không chỉ nhà tọa Càn , bếp tọa Chấn phạm "lỗ đen" như thày Quảng Đức nói. Tất cả sự phối hướng với sơn, tọa xấu đều phạm lỗ đen. Điều này đã giảng trong chương trình nâng cao (- hay cao cấp thì phải). Tùy theo mức độ phạm mà vấn đề cụ thể sẽ như thế nào. Riêng PTLV thì còn đặt vấn đề liên quan đến cả "sơn". Do đó,mới đưa ra quan niệm tối ưu của một vị trí bếp là "Sơn, hướng. tọa", đều phải tốt. Chỉ có PTLV mới đặt vấn đề này. Vì chỉ có PTLV mới có định nghĩa rõ ràng về "Sơn"; "hướng"; tọa".
        Tóm lại. Thuốc độc thì không nên uống. Cho dù chỉ là gây "choáng". Hì.
        Quan niệm của tôi là sợ nhất sao Thái Tuế. Đây chính là hành tính lớn nhất của Hệ mặt trời tác động lên Địa cầu. Thái Tuế thuộc Mộc hành. Cả thế giới gặp Thái Tuế còn rung lên bần bật, đừng nói cái nhà của chúng ta. Chuyện nhỏ!
        ===============
        PS: Trên một trang web lạ, có người tự cho là "cao thủ", bày đặt chê bai quan niệm của PTLV khi phân loại Thái Tuế thuộc Mộc. Người này cho rằng: "Thái Tuế không thuộc hành nào trong Ngũ hành". Cũng không thiếu kẻ vỗ tay ủng hộ.
        Chuyện đời nghĩ cũng buồn cười. Thuyết Âm Dương Ngũ hành phân loại đến cả con người và những sinh vật bé nhỏ cũng phải thuộc về một hành nào đó. Huống chi cả một hành tinh lớn nhất Hệ Mặt trời lại không thuộc hành nào thì ...buồn quá.
        Bởi vậy! Thuyết Âm Dương Ngũ hành không phải là một tri thức dễ hiểu để ai muốn nói gì thì nói.

Oh dear, Nếu PTLV cảm thấy tự tin với lý thuyết của mình thì cần gì phải tham khảo ở cái web "lạ" làm gì nhỉ.

Thành viên nào có tâm huyết với SP thì nói ông ấy chống gậy sang đây mà học hỏi.

Trang 68/73 đầuđầu ... 18586667686970 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn