Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 730

Hybrid View

Cảm ơn
        7
        trong 23 bài viết

Chào Xuyền Putin,

Có vẻ quá hâm mộ bác Xuyền nên mới đặt nick như vầy đây.
        Đọc qua bài viết, chưa thấy biết chữ nào về phong thủy mà chỉ nghe lời hô hào của cụ Thiên Sứ lại đặt niềm tin quá lớn vào 2 chữ "lạc việt" !
        Đến diễn đàn HKLS này thì hãy học cái được gọi là "phong thủy" trước đi. Quên 2 chữ LV kia đi. Sau khi biết sơ sơ rồi hãy quay lại đọc bài LHDP kia, lúc đó từ từ sẽ hiểu được cái gì gọi là chiêu thức của LV. Lúc đó sẽ biết vì sao họ không dám bàn luận bên ngoài ! :)

PS: đừng đi hô hào cái gì mình chưa biết ! không nên không nên..
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi maphuong Xem bài gởi
        Chào Xuyền Putin,

Có vẻ quá hâm mộ bác Xuyền nên mới đặt nick như vầy đây.
        Đọc qua bài viết, chưa thấy biết chữ nào về phong thủy mà chỉ nghe lời hô hào của cụ Thiên Sứ lại đặt niềm tin quá lớn vào 2 chữ "lạc việt" !
        Đến diễn đàn HKLS này thì hãy học cái được gọi là "phong thủy" trước đi. Quên 2 chữ LV kia đi. Sau khi biết sơ sơ rồi hãy quay lại đọc bài LHDP kia, lúc đó từ từ sẽ hiểu được cái gì gọi là chiêu thức của LV. Lúc đó sẽ biết vì sao họ không dám bàn luận bên ngoài ! :)

PS: đừng đi hô hào cái gì mình chưa biết ! không nên không nên..
        Cháu chào bác ạ .
        bác ơi ,thầy Xuền ở Việt Trì có tâm huyết thật đấy bác ạ ,các bác thử nghĩ xem ,nếu quả thực là người việt chúng ta đã từng có chữ viết và chữ đó chính là chữ khoa đẩu thì chẳn rất hay sao ? Bác Nguyễn Phú Trọng mà chỉ đạo các bộ liên quan vào cuộc rồi đưa vào trường học để coi là một môn học bắt buộc thì hay biết mấy . Chỉ cần vài thế hệ nữa thôi thì người Việt nại đọc thông viết thạo cái chữ ấy . Và khi đó chúng ta dần dùng nó là ngôn ngữ chính thì chẳng hay hơn chữ quốc ngữ bây giờ khi phải mang tiếng là do người ngoại quốc sáng tạo ra hay sao ?
        Còn bác thiensu thì cháu nghĩ cũng có tâm huyết nhưng không thể bì với bác Xuyền được . Cháu nói vậy bởi lẽ tuy bác thiensu có công phục hồi phong thủy lạc việt nhưng lại dạy thu tiền và luôn nhắc học sinh phải dấu các chiêu thức không để lộ ra bên ngoài . Vậy thì làm sao mà nói là mình vì văn hiến Việt được ? Tuy vậy bác ấy vẫn là người có công nhiều đấy !!!!!!!!!!!!!!!!!!
        Bác xuyền thì bỏ cả đời để nghiên cứu và phục hồi chữ Việt cổ ,lấy tiền nhà và chẳng có động cơ thu lại tiền công làm gì .... chỉ mong muốn tuột bậc là mọi người tin và thừa nhận để vinh danh dân tộc Việt .
        như vậy thử hỏi làm sao mà cháu không ngưỡng mộ cơ chứ ?
        Kính bác .
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn