Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 40/73 đầuđầu ... 30383940414250 ... cuốicuối
    kết quả từ 391 tới 400 trên 730
        Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Chính xác ngôi nhà của Anh C, chủ nhà là bà Mẹ 1935, Nhà này đào giếng cung Khôn 2006.
        Hướng Cổng 200 độ, tất nhiên là trước lúc chủ nhà phá đi làm lại cổng !
        Tôi còn nhớ luc đó chưa có bản vẽ hiện trạng mà Anh C chỉ có bản vẽ tay, cho nên có sự khác nhau về độ chính xác so với bản vẽ này.
        thay đổi nội dung bởi: hoangtrieuhai, 20-07-13 lúc 14:32
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Chính xác ngôi nhà của Anh C, chủ nhà là bà Mẹ 1935, Nhà này đào giếng cung Khôn 2006.
        Hướng Cổng 200 độ, tất nhiên là trước lúc chủ nhà phá đi làm lại cổng !
        Tôi còn nhớ luc đó chưa có bản vẽ hiện trạng mà Anh C chỉ có bản vẽ tay, cho nên có sự khác nhau về độ chính xác so với bản vẽ này.
        Chào các bác các cô .
        Điều này chẳng quan trọng đâu bác hoangtrieuhai ạ . Thấy nó trên mục tư vấn của diễn đàn thì lấy làm ví dụ thôi chứ chim... tôi cũng chẳng biết là của ai .
        Dưng mà cái bản vẽ hoangtrieuhai phân cung nhỏ nên khó nhìn quá ,sẵn có cái phần mền thiết kế hỗ trợ cho PTLV nhưng chẳng ma nào thèm mua ,nay mạnh dạn áp dụng để phân cung lại cái bản vẽ này theo cách mà hoangtrieuhai và phong thủy lạc việt vẫn làm nhé . Hy vọng là khi nhìn thấy chỗ sai thầy thiensu không nói loanh quanh rằng đó là do đệ tử của tôi làm chưa đúng chứ không do tôi dạy học trò như vậy .

[img]http://peupload.com/images/102PCBV_2.jpg[/img]

Nếu chim...tôi đã phân cung đúng theo phương pháp của PTLV rồi thì hoangtrieuhai xác nhận công khai nhé . Sau đó ta sẽ bàn .
        Thân ái ,
        thay đổi nội dung bởi: chimcong, 20-07-13 lúc 15:50
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Bạn hoangtrieuhai à, Liệu có thày phong thủy nào dám đảm bảo thuần thục cả 4 môn phong thủy là bát trạch, dương trạch, loan đầu, huyền không để đi tư vấn cho gia chủ lấy tiền không. Nếu thiếu một trong 4 môn đó mà đi tư vấn liệu có để lại hậu quả gì không?

Bạn cứ bình tĩnh đi hết toppic này bạn sẽ biết là tôi nói đúng hay nói sai mặc dù tôi chỉ là người đam mê nghiên cứu chứ tôi chưa từng tư vấn cho ai và tôi cũng không bao giờ xác định là sẽ hành nghề phong thủy kiếm tiền. tuy nhiên tôi cho rằng muốn học phong thủy được cần phải khổ luyện rất nhiều.

Nhân đang nói về việc định tâm tôi xin hỏi bạn một câu hỏi như sau:

Định tâm nhà trong bát trạch và huyền không có khác gì nhau không?

Vậy thì chúng ta cần gì trao đổi giao lưu lý học làm gì nhỉ ? chỉ cần học, đọc để biết thì cũng nên dừng thôi, vì theo quan điểm của bạn chúng ta chỉ cần nhờ cậy "những người có trải nghiệm nhất định" để làm cho ta, vậy là xong. Vừa đỡ tốn thời gian, lại vừa yên tâm !
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Bạn Chim cò dễ thương ghê, phần mềm vốn dĩ là công cụ hỗ trợ, hơn nữa PLTV có phần mềm free chứ có bán chác gì đâu mà cần ai mua.
        Bạn dùng phần mềm phân cung đúng theo cách PTLV làm rồi.
        thân ái
        Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi
        Chào các bác các cô .
        Điều này chẳng quan trọng đâu bác hoangtrieuhai ạ . Thấy nó trên mục tư vấn của diễn đàn thì lấy làm ví dụ thôi chứ chim... tôi cũng chẳng biết là của ai .
        Dưng mà cái bản vẽ hoangtrieuhai phân cung nhỏ nên khó nhìn quá ,sẵn có cái phần mền thiết kế hỗ trợ cho PTLV nhưng chẳng ma nào thèm mua ,nay mạnh dạn áp dụng để phân cung lại cái bản vẽ này theo cách mà hoangtrieuhai và phong thủy lạc việt vẫn làm nhé . Hy vọng là khi nhìn thấy chỗ sai thầy thiensu không nói loanh quanh rằng đó là do đệ tử của tôi làm chưa đúng chứ không do tôi dạy học trò như vậy .

[img]http://peupload.com/images/102PCBV_2.jpg[/img]

Nếu chim...tôi đã phân cung đúng theo phương pháp của PTLV rồi thì hoangtrieuhai xác nhận công khai nhé . Sau đó ta sẽ bàn .
        Thân ái ,

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Kolname ơi, chỉ bàn tới HK thôi nhé. Tôi ko có ý định truyền bá PTLV ở đây. Chỉ là giao lưu học hỏi, và chỉ HK thôi.
        Chuyện bạn nói đúng hay ko còn do quan điểm nhìn nhận. Cho tới giờ này, Tôi khó mà thay đổi được quan điểm của mình bởi đã có đủ trải nghiệm cái gì đúng, cái gì sai.

Làm thày phong thủy, muốn cũng chả được, không muốn cũng không được, đó là căn cơ và duyên nghiệp. Nhưng ko phải Phong thủy mơ hồ đến đô phụ thuộc hết vào khả năng của ông thầy mà bất cần tới một cơ sở lý thuyết, cơ sở lý luận.
        thân ái.
        HTH
        Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Bạn hoagtrieuhai à, Liệu có thày phong thủy nào dám đảm bảo thuần thục cả 4 môn phong thủy là bát trạch, dương trạch, loan đầu, huyền không để đi tư vấn cho gia chủ lấy tiền không. Nếu thiếu một trong 4 môn đó mà đi tư vấn liệu có để lại hậu quả gì không?

Bạn cứ bình tĩnh đi hết toppic này bạn sẽ biết là tôi nói đúng hay nói sai mặc dù tôi chỉ là người đam mê nghiên cứu chứ tôi chưa từng tư vấn cho ai và tôi cũng không bao giờ xác định là sẽ hành nghề phong thủy kiếm tiền. tuy nhiên tôi cho rằng muốn học phong thủy được cần phải khổ luyện rất nhiều.

Nhân đang nói về việc định tâm tôi xin hỏi bạn một câu hỏi như sau:

Định tâm nhà trong bát trạch và huyền không có khác gì nhau không?
        thay đổi nội dung bởi: hoangtrieuhai, 20-07-13 lúc 17:52

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Chẳng lẽ các tài liệu phong thủy cổ không có cơ sở lý luận và khoa học à, chỉ có mỗi PTLV là có cơ sở thôi hay sao?

Hình như bạn muốn lảng tránh các câu hỏi của tôi.

Kolname ơi, chỉ bàn tới HK thôi nhé. Tôi ko có ý định truyền bá PTLV ở đây. Chỉ là giao lưu học hỏi, và chỉ HK thôi.
        Chuyện bạn nói đúng hay ko còn do quan điểm nhìn nhận. Cho tới giờ này, Tôi khó mà thay đổi được quan điểm của mình bởi đã có đủ trải nghiệm cái gì đúng, cái gì sai.

Làm thày phong thủy, muốn cũng chả được, không muốn cũng không được, đó là căn cơ và duyên nghiệp. Nhưng ko phải Phong thủy mơ hồ đến đô phụ thuộc hết vào khả năng của ông thầy mà bất cần tới một cơ sở lý thuyết, cơ sở lý luận.
        thân ái.
        HTH
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 20-07-13 lúc 17:56

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Góp ý vài lời với Chim công. Bạn có thể dùng cách chơi chữ , khi post Chim.... tôi. Nó thật sự rất thiếu tôn trọng người đọc và vô cùng bất lịch sự. Nếu bạn tiếp tục viết theo cách này, tôi xin lỗi bạn sẽ ko tiếp chuyện với bạn nữa, bởi vì Tôi đang nói chuyện với Chim... của bạn, không phải bạn. Không lẽ tôi lại post kiểu đáp lễ với bạn với cách vô văn hóa ?
        Vài lời thẳng thắn nhưng nên tôn trọng nhau thì nói chuyện với nhau, còn không thì thôi, nhỉ ?
        thay đổi nội dung bởi: hoangtrieuhai, 20-07-13 lúc 17:57

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Vậy theo bạn lấy cơ sở ở đâu ? Tôi ko có nói chỉ có PTLV có cơ sở. Tôi theo cơ sở của PTLV và làm theo. Bạn thấy ko đúng thì phải nói nó sai dựa trên cơ sở nào ?
        Vậy phải chăng bạn cho là định tâm theo cách dựa vào khả năng cảm thụ quán khí của thày Phong thủy là cơ sở khoa học ?
        Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Chẳng lẽ các tài liệu phong thủy cổ không có cơ sở lý luận và khoa học à, chỉ có mỗi PTLV là có cơ sở thôi hay sao?

Hình như bạn muốn lảng tránh các câu hỏi của tôi.

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Đã có ai đi đến tận cùng lý thuyết huyền không chưa mà bảo phong thủy cổ thư không có cơ sở.
        Định tâm nhà một cách cứng nhắc như vậy mà bảo là có cơ sở ư?

Vậy theo bạn lấy cơ sở ở đâu ? Tôi ko có nói chỉ có PTLV có cơ sở. Tôi theo cơ sở của PTLV và làm theo. Bạn thấy ko đúng thì phải nói nó sai dựa trên cơ sở nào ?
        Vậy phải chăng bạn cho là định tâm theo cách dựa vào khả năng cảm thụ quán khí của thày Phong thủy là cơ sở khoa học ?

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Vậy tôi lại phải hỏi bạn nữa rồi.

Định tâm nhà có phải chỉ mang xét riêng với chính cái nhà đó không hay là phải mang xét với những thứ gì nữa?

Trang 40/73 đầuđầu ... 30383940414250 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn