Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 5/73 đầuđầu ... 345671555 ... cuốicuối
    kết quả từ 41 tới 50 trên 730
        Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Chào bạn,
        Trong PTLV, Huyền Không hay Bát Trạch hay Dương Trạch cũng đang được hoàn thiện và bổ xung. Vậy bạn cho là các lý thuýet liên quan tới HK, Bát trạch , Dương Trạch đã là hoàn thiên ? vậy dựa trên cơ sở nào để nói lý thuyết đó hoàn thiện ?
        Bạn lại đưa hai vấn đề hoàn toàn không liên quan tới nhau. Việc tổ chức hội thảo là có hai yếu tố: 1 là do yêu cầu bắt buộc của Hội ĐNA đối với các tổ chức trong hệ thống, hai là hoàn toàn không có mục đích PR. Khách mời chủ yếu là các nhà nghiên cứu và đại diện các tổ chức nghiên cứu khoa học, và chủ đề như bạn thấy là Tính Khoa Học trong PT và Kiến trúc hiện đai.
        Có lẽ bạn nhìn nhận vấn đề theo một cách khác, tuy nhiên nếu là PR thì hinh thức thể hiện nó phải khác chứ nhỉ ? và màu sắc thương mại ở chỗ nào khi không bán đồ, không sponsor, không quảng cáo. ? Mong bạn chỉ rõ màu sắc thương mại ở đây là gì để hth tâm phục khẩu phục.
        Theo HTH biết thì cuôc hội thảo 2009 là hội thảo thứ hai, đặt vấn đề Phong Thủy là khoa học. Đối với cộng đồng , đó thực sự tốt hay ko ? hay cứ để vài thày PT lợi dụng sự bí ẩn để moi tiền và dọa nạt người ta ? Đối với người quan tâm (theo cách này hay cách khác), thì cho là rùm beng, nhưng với quan điểm Thương Mại của HTh thì nếu hội thảo này mang tính thương mại thì nó thất bại thảm hại. Chả thấy rùm beng gì , hic...
        Còn Hth đã viết giỏi ko cần PR tức là nói về một cá nhân, câu này ko liên quan tới vấn đề bạn đặt ra.
        Trong phần tham luân, mục Huyền KHông do Nhị Địa Sinh và hth tham gia, nhưng bài viết chủ yếu là của NDS và thiên về giới thiệu HK chứ ko thể làm thỏa lòng các cao thủ HK về học thuật được.
        Các bài tham luận nghiên cứu đều không thể nói hết trong vẻn vẹn 15 phút và hth cho là giả sử như đem tất cả các bài viết cùa diên đàn HKLS để nói về HK thì chắc là cũng không thể thỏa mãn yêu cầu của bạn: một lý thuyết hoàn chỉnh về Huyền Không.

Vậy kết luận: bạn muốn trao đổi học thuật hay chỉ chích phê phán theo định kiến cá nhân vậy ?

Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Chào bạn Hải, Vì bạn là đại diện của LHDP nên kolname xin hỏi bạn một câu thế này: Năm 2009 TTNC LHDP có tổ chức một buổi hội thảo về tính khoa học của phong thủy trong kiến trúc và xây dựng nhằm khẳng định tính khoa học của PTLV. Theo tài liệu PTLV cao cấp mà kolname có được thì hồi đó thày trò bên đó con đang bàn cãi về An sao và phi tinh loạn cả nên khi xeda11 hỏi thày 1 câu về huyền không thày không trả lời được đành nói tránh đi là để khi nào thày trò mình gặp trực tiếp nói chuyện sau... theo kolname nghĩ thì lý thuyết về huyền không lạc việt chưa được củng cố. Điều này được chứng minh trong bài tham luận của anh Trụ là PTLV cần được nghiên cứu bổ xung cho hoàn chỉnh.

Như vậy kể cả các bài tham luận tại hội thảo và hàng nghìn trang tài liệu của PTLV mà kolname có được đều nói nên rằng PTLV còn cần phải hoàn chỉnh hơn nữa.

Trong bài viết đầu tiên trên diễn đàn HKLS bạn Hải có viết nếu có tài thì không cần PR

Vậy LHDP mang một lý thuyết chưa hoàn chỉnh đi hội thảo như vậy có phải là một hành động PR không? Cũng may mà đài truyền hình quốc gia không đưa tin về buổi hội thảo này. Nếu như hôm đó VTV1 đưa tin thì nghiễm nhiên TTNC LHDP khẳng định PTLV là number one. và ở Việt Nam chỉ có PTLV. Buổi hội thảo này là một tính toán của LHDP mang tính thương mại sâu sắc. Hơn nữa nếu không cần PR thì LHDP cần gì phải làm rùm beng trên truyền thông trong suốt một thời gian dài.

Xin cảm ơn bạn Hải, Mong bạn bớt chút thời gian trả lời.
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Nếu Phong thủy làm biến đổi được bản mệnh thì có lẽ các Thầy phong thủy hẳn các Thầy toàn là tỉ phú, Thủ tướng hay Chủ tịch nước nhỉ ?
        Thầy giỏi, trước tiên phải xem Thầy làm được gì cho mình, cho gia đình mình đã. Thầy có tốt thì tức là ít ra thầy cũng có tài, nói người ta mới nghe. Thầy giỏi, khỏi cần PR cũng có người mời. Làm đúng hay sai, bây giờ người ta đâu có ngô ngọng. FB, diễn đàn, báo trí, ... Thầy làm sai, làm điêu thì mất nghiệp.
        Tôi thương hay nói với gia chủ của mình, Tôi như người đi khai thông giòng chảy thôi, chả tài cán gì, khéo ra thì Tôi bỏ được rác và thông cái giòng chảy số mệnh nhà Bác nó đang tắc, thì nước nó chảy nhiều hơn. Còn không thì nhà Bác vẫn có nước của cái dòng chảy ấy , ít hơn mà thôi. May Thầy phước Chủ.
        HTH tôi có bài đầu tiên ở diễn đàn HKLS, tâm hướng tới sự nghiên cứu và hoàn thiện học thuật , nhân có bài viết này để có đôi lời chào các Bác, các bậc Cao Nhân.
        Trân trọng
        hth
        Giỏi như Cao Biền về già mang họa
        Tài như Nguyễn Trãi cuối đời thất kinh.
        Ngày xưa cụ Trình có nói "Khôn cũng chết, dại cũng chết, biết thì sống"
        Nay đọc lại đoạn trích của bác HTH em xin bổ xung "Biết cũng chết, không biết cũng chết, có Phước thì sống" hihihihi...
        - Các bác ạ, đều cùng nghiên cứu học thuật giống nhau cả, theo em chúng ta cứ nên để mọi thứ diễn tiến tự nhiên, thực tế sẽ là thước đo của mọi trường phái, lý thuyết. Bác HTH tham gia diễn dàn này đã lâu, nay mới có bài viết chào hỏi chứng tỏ bác ấy là người rất thận trọng và sâu sắc, chúng ta không nên đẩy bác ấy lên đầu ngọn sóng lớn, cứ nên để bác ấy tự nhiên như dòng nước chảy, có lẽ sẽ hay hơn. Vài lời thô thiển nếu có gì sơ xuất em xin lỗi các bác trước.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

3. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "Thaison" về bài viết có ích này:

AnhNgoc (30-06-13),hoangtrieuhai (30-06-13),HVQ (30-06-13),kolname (30-06-13)

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Chào bác longtuan,
        Hình như bác và hth cũng đã có vài tranh luận bên LHĐP thì phải.
        nhân tướng học hiện đại có môn xem qua ảnh hả bác ? Vậy thì phong thủy gia sắp tới chỉ ngồi ở nhà, xem sơ đồ thiết kế là làm được phong thủy rồi.
        HTH giật mình khi có bạn nói là đại cao thủ hay cao thủ... vì tự thấy bản thân chả có gì là giỏi cả. Kiến thức còn hạn hẹp nông cạn nên dù có nick cũng chẳng dám viết bài sợ người khác chê cười.
        Việc nhân danh 5000 năm, có lẽ nên nhìn nhận theo cách khác thì dễ cảm thông hơn.
        Cảm ơn bác
        Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        http://www.lyhocdongphuong.org.vn/ly...n-ho-mua-2962/
        Qua Đường dẫn này về tướng mạo mà nói , một người có điệu cười nửa miệng , một người có hình sắc ám hãm bên trong có mầm bệnh ....
        Hoangtrieuhai có kiến thức gì hay hãy cho mọi người được học tập nhưng cái gì chưa có thâm niên trong thực tế thì không nên nhân danh đất Việt 5000 nghìn năm để ai không biết hiểu sai về người Việt . Việc Khổng minh thời tam quốc lập đàn cầu mưa chẳng qua cũng chỉ là xem thiên tượng mà đoán vậy thôi chứ bản thân ông ta cũng chưa có năng lực ấy , cũng như Trần Quốc Tuấn lợi dụng triều cường mà làm nên Bạch đằng vậy .

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Cảm ơn Thaison !
        Trích Nguyên văn bởi Thaison Xem bài gởi
        Giỏi như Cao Biền về già mang họa
        Tài như Nguyễn Trãi cuối đời thất kinh.
        Ngày xưa cụ Trình có nói "Khôn cũng chết, dại cũng chết, biết thì sống"
        Nay đọc lại đoạn trích của bác HTH em xin bổ xung "Biết cũng chết, không biết cũng chết, có Phước thì sống" hihihihi...
        - Các bác ạ, đều cùng nghiên cứu học thuật giống nhau cả, theo em chúng ta cứ nên để mọi thứ diễn tiến tự nhiên, thực tế sẽ là thước đo của mọi trường phái, lý thuyết. Bác HTH tham gia diễn dàn này đã lâu, nay mới có bài viết chào hỏi chứng tỏ bác ấy là người rất thận trọng và sâu sắc, chúng ta không nên đẩy bác ấy lên đầu ngọn sóng lớn, cứ nên để bác ấy tự nhiên như dòng nước chảy, có lẽ sẽ hay hơn. Vài lời thô thiển nếu có gì sơ xuất em xin lỗi các bác trước.

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Khi mang một lý thuyết đưa ra một hội thảo nhất là một hội thảo phong thủy thì nó phải được chuẩn chỉ không thể nói là đang hoàn thiện được. Nếu như bạn nói huyền không lạc việt đúng vậy xin hỏi bạn là Nếu đổi chỗ tốn khôn, đoài li như vậy thì lý thuyết về linh thần, chính thần trong huyền không được lý giải thế nào?

Mang một cái đang hoàn thiện hay nói cách khác là chưa hoàn thiện ra hội thảo dễ làm cho người ngoại đạo ngộ nhận là nó đã được chuẩn hóa điều này có nguy hiểm không?

Xét cho cùng thì tất cả các lý thuyết về phong thủy đều không thể lấy cái gì để tham chiếu cả.

Nếu bạn nói LHĐP không PR thì sao lại mời truyền thông, nói không làm rùm beng sao lại để báo chí tốn quá nhiều giấy mực về cái vụ 1000 năm,
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Đưa ra hội thảo lý thuyết của PTLV bạn nhé, hoàn toàn mang tính độc lập !Giải thích thế nào chắc bạn cũng đọc nhiều rồi phải ko ?
        Vậy đã ko có lý thuyết nào đem ra để tham chiếu, để nói là hoàn thiện vậy thì sao lại nói PTLV đem ra chuẩn hóa ? và ko thể ứng dụng ?
        1000 năm thăng long , vụ đó liên quan gì tới rùm beng báo chí về hội thảo phong thủy nhỉ ?
        Tôi thấy bạn và tôi đang lãng phí thời gian, chỉ để thỏa mãn sự định kiến của bạn chứ ko liên quan gì tới học thuật cả nhỉ

Khi mang một lý thuyết đưa ra một hội thảo nhất là một hội thảo phong thủy thì nó phải được chuẩn chỉ không thể nói là đang hoàn thiện được. Nếu như bạn nói huyền không lạc việt đúng vậy xin hỏi bạn là Nếu đổi chỗ tốn khôn, đoài li như vậy thì lý thuyết về linh thần, chính thần trong huyền không được lý giải thế nào?

Mang một cái đang hoàn thiện hay nói cách khác là chưa hoàn thiện ra hội thảo dễ làm cho người ngoại đạo ngộ nhận là nó đã được chuẩn hóa điều này có nguy hiểm không?

Xét cho cùng thì tất cả các lý thuyết về phong thủy đều không thể lấy cái gì để tham chiếu cả.

Nếu bạn nói LHĐP không PR thì sao lại mời truyền thông, nói không làm rùm beng sao lại để báo chí tốn quá nhiều giấy mực về cái vụ 1000 năm,

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Đưa ra hội thảo lý thuyết của PTLV bạn nhé, hoàn toàn mang tính độc lập !Giải thích thế nào chắc bạn cũng đọc nhiều rồi phải ko ?
        Vậy đã ko có lý thuyết nào đem ra để tham chiếu, để nói là hoàn thiện vậy thì sao lại nói PTLV đem ra chuẩn hóa ? và ko thể ứng dụng ?
        1000 năm thăng long , vụ đó liên quan gì tới rùm beng báo chí về hội thảo phong thủy nhỉ ?
        Tôi thấy bạn và tôi đang lãng phí thời gian, chỉ để thỏa mãn sự định kiến của bạn chứ ko liên quan gì tới học thuật cả nhỉ
        Khi một lý thuyết không thể lấy tiêu chuẩn nào để tham chiếu tại sao người ta vẫn mang nó ra ứng dụng, Vậy khi tư vấn cho gia chủ họ có áy náy không?

Tôi muốn nói là dễ làm cho người ngoại đạo ngộ nhận rằng nó đã được chuẩn hóa, Tôi không nói rằng PTLV đem ra chuẩn hóa, mong bạn hiểu cho.
        thay đổi nội dung bởi: kolname, 30-06-13 lúc 17:02
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Chào bác longtuan,
        Hình như bác và hth cũng đã có vài tranh luận bên LHĐP thì phải.
        nhân tướng học hiện đại có môn xem qua ảnh hả bác ? Vậy thì phong thủy gia sắp tới chỉ ngồi ở nhà, xem sơ đồ thiết kế là làm được phong thủy rồi.
        HTH giật mình khi có bạn nói là đại cao thủ hay cao thủ... vì tự thấy bản thân chả có gì là giỏi cả. Kiến thức còn hạn hẹp nông cạn nên dù có nick cũng chẳng dám viết bài sợ người khác chê cười.
        Việc nhân danh 5000 năm, có lẽ nên nhìn nhận theo cách khác thì dễ cảm thông hơn.
        Cảm ơn bác
        Nói có thể không tin nhưng qua ảnh có thể biết nửa phần còn lại là thực tế gặp mặt , cũng như mọi người tư vấn phong thủy qua mạng . Tôi thường quan sát các nguyên thù các nước và các đội bóng trước khi ra trận , cũng như các trận đấu thể thao để đoán định thế cuộc và cũng có thu nhập cho nên có hình thì có khí đành rằng không chi tiết nhưng cốt lõi vẫn có căn cứ, trước thì biết sai hình sau mới biết hình cộng với một thời có bài viết qua lại với TS cho nên vơi nhìn ảnh mà đoán vậy kiểu cười nó nói nên một phần hồn của con người . Còn nói xem sơ đò thiết kế mà xem được phong thủy như bạn nói thì hiểu chưa hết ý người khác nói , bạn phản kháng hơi nhiều mà chưa đưa kiến thức ra nhỉ ?

Tôi có một thời ở bên LHPD nhưng nâu rồi không nhớ , và hồi ấy cũng cố tìm hiểu và thu lượm kiến thức nhưng không có thu hoạch , thật ra những người đủ tầm dựng nên một trường phái phong thủy quá ít , mới để hiểu được các kinh thư ngày xưa cũng đã hiếm , đầu tiên khi đọc một số vấn đề bên đó tôi cũng có lúc ngộ nhận nhưng qua thực tế thấy chân ngụy cho nên không nhập vào tâm nữa , nhưng biết đâu qua bạn lại có thu hoăch thì sao ?

Tôi nói trên tinh thần xây dựng và học hỏi , không nên dùng câu từ mang tính mỉa mai , nếu điều bạn nói có lý thì tôi tin rằng mọi người sẽ chấp nhận thôi .

Mong được đọc các kiến thức của bạn .
        thay đổi nội dung bởi: longtuan, 30-06-13 lúc 18:51

Cảm ơn
        12
        trong 247 bài viết

18h8p ngay23-5
        em reo được quẻ hữu thường
        đoài- tùy
        xem ra còn kéo dài đây ^^
        thật thú vị

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Bạn ạ, người ngoại đạo người ta đâu có dễ tin nhất là trong thời đại thông tin. Họ tìm tới PTLV ắt hẳn đã phải tìm hiểu và người tư vấn theo PTLV luôn nói rõ sự khác biệt cũng như lý thuyết đổi chỗ tốn -khôn, mạng thủy-hỏa. Họ đồng ý tôi mới tư vấn, còn lăn tăn và muốn tôi làm theo cách PT cổ, giá nào cũng ko làm. Vậy thì sao lại áy náy nhỉ ?
        Phong thủy cổ hàng ngàn năm, hiện giờ chúng ta đang đọc liệu đã đúng chuẩn là của đúng tác giả và 100% là tiêu chuẩn? vậy cũng ko được coi là chuẩn hóa nhỉ ? và người học theo nó để tư vấn liệu có áy náy ????

Tôi có nhớ một lần bên diễn đàn LHĐP, có bạn Liêm Trinh thách đố tôi. Tôi muốn dùng chiêu thức của tôi sáng tạo ra dựa trên HK Lạc Việt để bạn ấy nghiệm chứng nhưng ko dám vì HKLV, Nhị hắc nằm ở cung ĐN. Tôi đã thử nghiệm bằng việc tự rước Ngũ hoàng và Nhị hắc vào nhà, và được chứng nghiệm sự kinh khủng của nó.

Tôi nói rõ lại lần nữa rằng PTLV ko phải là trường phái nhưng SP tôi hay tôi đều làm rõ việc Tôi sẽ dùng lý thuyết của PTLV để tư vấn và để họ ko nhầm lẫn cũng như hiểu rằng tôi ko lập lờ đánh lân con đen ! Trên diễn đàn ảo, tôi cũng minh bạch rõ ràng tên tuổi mình là ai, vậy nên ngoài đời thật cũng vậy bạn ạ.
        thân ái
        hth
        Khi một lý thuyết không thể lấy tiêu chuẩn nào để tham chiếu tại sao người ta vẫn mang nó ra ứng dụng, Vậy khi tư vấn cho gia chủ họ có áy náy không?

Tôi muốn nói là dễ làm cho người ngoại đạo ngộ nhận rằng nó đã được chuẩn hóa, Tôi không nói rằng PTLV đem ra chuẩn hóa, mong bạn hiểu cho.

Trang 5/73 đầuđầu ... 345671555 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn