Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 50/73 đầuđầu ... 40484950515260 ... cuốicuối
    kết quả từ 491 tới 500 trên 730
        Cảm ơn
        3
        trong 68 bài viết

Xin cho em được hỏi!
        Khi em xác định được tâm "Ví dụ theo nhân thái cực", Thì khi lập Tinh Bàn cho 1 cục thì em phải đưa Tinh Bàn của cục này vào từng Phòng theo "Nhân Thái Cực"?
        * Khi xét về khí! Thì có phải lấy khí của hướng tinh + khí của đầu hướng đến?
        ví dụ như: 1 cung có Hướng tinh là 2, khi đó khí của đầu hướng đến là 2,3,4,5,6,7 hoặc là 1,6,8,9: thì luận là tốt xấu?
        xin cảm ơn!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi daoth Xem bài gởi
        Chào anh NamPhong,
        Anh nghiên cứu rất kỹ về môn này, vậy xin anh trả lời giúp ý này với nhé: Âm trạch là xem vị trí, địa thế nơi chôn cất của người chết để cho con cháu sau này phát lên. Vậy những nơi người ta đem đốt thành tro(hỏa tán) rồi bỏ vào lọ thờ, thậm chí phát tán tro bụi vào không trung thì lúc này xem cái gì, hay cái gì sẽ gây tốt xấu cho con cháu. Xin cảm ơn anh.
        Câu này quá hay bạn ơi ,mình đã NC hết các bài giảng của phong thủy lạc việt rồi mà không thấy sư phụ thiên sứ nói gì về mồ mả . Anh Hải ơi anh ở đâu thì anh lên tiếng đi ,em biết anh đã giảm đi nhiều hứng thú khi người ta phản đối anh toán loạn lên nhưng phải công nhận ở trang huyền không lí số dân chủ và thẳng thắn hơn trang nhà mình . Bên mình hơi tí chút nà sư phụ thiên sứ và các sư huynh hạt gạo làng lại khóa ních của mọi người . Thành ra mọi người vào đấy chỉ toàn nói một chiều thôi . Em nghĩ mình đã đúng và nắm giữ chân lý rồi thì sợ gì mọi người tranh luận . Họ nói không đúng thì tự các thành viên khác sẽ biết ,mà họ nói đúng thì mình lại học được nhiều kiến thức quý báu anh nhì .
        Em rất chi là ngưỡng mộ anh .
        thay đổi nội dung bởi: xuyenputin, 23-07-13 lúc 17:24

Cảm ơn
        19
        trong 103 bài viết

[IMG][IMG]http://d.f21.photo.zdn.vn/upload/original/2013/07/22/14/50/875438010_1662083152_574_574.jpg[/IMG][/IMG]

Chào bác Namphong,

Nhìn vào hình ảnh ngôi nhà của bác ai cũng thấy đây là một ngôi nhà mới, đồ đạc cũng còn ít nên chưa thấy nhiều sự lộn xộn. Tuy nhiên theo quan sát của LC thì hiện tại cũng đã có những dấu hiệu cho thấy khí bắt đầu tạp. Mong rằng 1-2 năm nữa khi bác chụp hình ngôi nhà của mình lên thì hình ảnh vẫn sạch đẹp như hiện tại :))

Trân trọng chào bác,
        Càng đơn giản, càng hiệu quả .

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Xương cốt đốt thành tro thì lúc này chôn đâu cũng như nhau, không ảnh hưởng đến con cháu.Con cháu tùy bản lĩnh từng người, tùy âm đức con cháu có được bao nhiêu, âm đức cha mẹ để lại bao nhiêu mà hưởng từng đấy.Cái này là vô vi rồi, phụ thuộc vào "nhân quả" và bản lĩnh không phụ thuộc vào phong thủy âm trạch nữa.
        Khi trôn thì có hiện tượng "trùng tang" tuy nhiên thiêu thì dù có chết vào giờ cực độc đi chăng nữa cũng không làm sao. Thân xác tiêu tan rồi thì hồn phách cũng không quyến luyến gì nhân gian nữa, do đó siêu thoát rất nhanh con cháu mát mẻ.

Có những hiện tượng hồn ma chết oan hay trêu người, nếu tìm được xác chôn chỗ nào đem thiêu hết đi thì cũng không còn tác quái nữa.

Người Nhật về khoản này là khôn nhất tôi từng thấy.Người chết họ không đem thiêu ngay mà thuê sư về tụng kinh đúng 3 ngày 2 đêm mới đem thiêu.Người Việt thì nhiều người khôg biết đem thiêu liền cũng không phải tốt nhất.Tại sao? người có duyên ắt hiểu tường tận.
        Make someone Smile & be happy!!!

Cảm ơn
        12
        trong 247 bài viết

Trích Nguyên văn bởi namphong Xem bài gởi
        Hình cục Dương trạch cũng như Âm trạch, đôi khi khá toàn vẹn, đôi khi khiếm khuyết.
        Những người học về âm trạch đến lúc nào đó sẽ đối diện với các hình cục được các vị cao hơn gọi là Quái huyệt. Khi âm trạch có Quái huyệt thì Dương trạch tương ứng cũng có Quái hình.
        Thế nhưng sự thực thì không hề có Quái huyệt cũng như không có Quái long, đó chỉ là cách mê muội người chưa hiểu về Lý âm dương mà thôi.

sẵn nói chuyện các hình cục bên trên, lấy thử huyệt Rùa(Quy) nói qua một đôi điều vậy:
        Khi hình cục thể hiện kiểu Rùa vàng uống nước(Kim Quy ẩm thủy), người chọn huyệt tất phải chọn ở hai vai Rùa, đó là hai huyệt tốt, nếu chọn đầu hay mai để táng thì cốt khô.
        Nếu vì lý do nào đó Rùa vàng bị mất một bên chân trước(trong thực tế là có), Rùa vàng không chết đi, chẳng qua phải sống bằng 3 chân thôi. Trong thực tế khi chúng ta đối diện với một con Rùa khá lớn mà khi nó bò chỉ có 3 chân, chúng ta còn phải giật mình. Do vậy khi có hình cục thế đương nhiên các thầy sẽ gọi đó là Quái huyệt, chỉ có một huyệt mà không phải 2 huyệt như sách viết.
        Bên vai có chân mất đi trong hình cục nếu táng vào đó thì quan tài và xác sẽ thối rữa nhanh chóng. Ngược lại nếu táng vào phía vai bên kia thì phát đạt hơn bình thường, vì sao? vì lúc này bên đây đã gánh toàn bộ trọng trách nâng đỡ và di chuyển của cơ thể Rùa hơn khi Rùa có đủ 2 chân trước. Cái gọi là THỪA SINH KHÍ chính là việc nhãn lực của người làm phong thủy phải xem cho rõ để chọn đúng vị trí mà táng. Do vậy việc chọn tâm điểm làm nhà hay mộ trạch là chọn nơi SINH KHÍ.

Những kẻ đi trảm mạch đoạn khí của các cục thế nếu gặp huyệt này mà đào đứt mạch nơi táng thì chỉ ảnh hưởng quan tài trong huyệt đó nhưng không thể chặt được khí mạch của cục, vì chăng Rùa mất 2 chân nhưng vẫn sống, tuy nhiên nếu xác định được cổ Rùa cộng với đào sâu ở mức nhất định thì giống như cắt cổ Rùa, toàn cục sẻ hỏng hoàn toàn mặc dù không đụng chạm gì đến nơi đặt quan tài.
        Do vậy mà việc chọn nơi có sinh khí để táng và chọn nơi phá mạch là 2 cái hoàn toàn khác nhau, phá bỏ huyệt thì sẽ sinh huyệt mới, phá mạch thì hậu quả khôn lường, cái giá phải trả cho chính mình và con cháu của mình là không tưởng tượng được. Do vậy xem cục để luận vượng suy của cục là chọn nơi SINH TỬ.
        Ôi vẫn còn lẫn lộn nơi SINH KHÍ của cục và nơi SINH TỬ của cục thì sao hiểu được phép định Tâm điểm?

Rùa vàng uống nước, do vậy cục thế vượng hay suy toàn ở nước cả, nếu không có nước thì cục đẹp cũng bằng không, Rùa có thể nhịn uống vài tháng nhưng không thể nhịn vài năm, vài mươi năm.
        Có đủ nước nhưng nước xa quá uống không được thì phải dẫn nước về, thủy lai là cát(nước đến thì tốt) chính là ở đây. Nước ngập nhiều quá thì phải khơi cho chảy bớt đi để Rùa không bị ngộp chết, thủy khứ là cát(nước đi thì tốt) chính là ở đây. Ôi cái THỦY LAI cát hay THỦY KHỨ cát vẫn còn mơ hồ thì sao xác định thủy cát hung?

Làm nhà hoặc mộ đã chọn đúng rồi nhưng đào bao sâu? còn phải xem Rùa lớn hay nhỏ, Rùa lớn thì vai lớn nên đào sâu, Rùa nhỏ thì vai nhỏ nếu đào sâu thì đến xương vai thì hỏng. Ôi không biết CẠN SÂU bao nhiêu là vừa thì sao biết đào hư mạch hay không đào hư mạch?

Quái long, Quái huyệt, Quái trạch hình(nhà có hình thù khác lạ, không vuông vắn) thực không Quái. Dùng thế nào toàn ở nhãn lực cao thấp của người làm Phong thủy.

Mong bài viết có ích cho những người hữu duyên.
        rất hay và đầy đủ nói ít hiểu nhiều
        quả là người có con mắt tinh tường

Cảm ơn
        223
        trong 17 bài viết

chú lương cường thuộc phái ( bí ẩn ) không biết có tiền bối nào nhận ra chiêu thức của chú chưa vậy chú lương cường ?????

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

Trích Nguyên văn bởi LƯƠNG CƯỜNG Xem bài gởi
        [IMG][IMG]http://d.f21.photo.zdn.vn/upload/original/2013/07/22/14/50/875438010_1662083152_574_574.jpg[/IMG][/IMG]

Chào bác Namphong,

Nhìn vào hình ảnh ngôi nhà của bác ai cũng thấy đây là một ngôi nhà mới, đồ đạc cũng còn ít nên chưa thấy nhiều sự lộn xộn. Tuy nhiên theo quan sát của LC thì hiện tại cũng đã có những dấu hiệu cho thấy khí bắt đầu tạp. Mong rằng 1-2 năm nữa khi bác chụp hình ngôi nhà của mình lên thì hình ảnh vẫn sạch đẹp như hiện tại :))

Trân trọng chào bác,
        Lương Cường:
        Nhà 5 năm rồi đó, vài năm nửa củng vậy mà thôi.
        thay đổi nội dung bởi: namphong, 23-07-13 lúc 19:22
        Chào một ngày mới.

Cảm ơn
        223
        trong 17 bài viết

nhà 5 năm rồi vẫn sạch sẽ gọn gàng chứng tỏ vợ anh rất đảm đang

Cảm ơn
        12
        trong 247 bài viết

chú luơng cường chắc theo phái tâm linh giác quan thứ 7 hay sao ý

Cảm ơn
        19
        trong 103 bài viết

Trích Nguyên văn bởi namphong Xem bài gởi
        Lương Cường:
        Nhà 5 năm rồi đó, vài năm nửa củng vậy mà thôi.
        Được vậy thì tốt quá, LC xin chúc mừng anh trước!
        Càng đơn giản, càng hiệu quả .

Trang 50/73 đầuđầu ... 40484950515260 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn