Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 52/73 đầuđầu ... 242505152535462 ... cuốicuối
    kết quả từ 511 tới 520 trên 730
        Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Cái mục này tuy dài nhưng nếu ai bỏ cái tôi cái ta đi thì cũng có thu nhập ,có thể là ngoài miệng nói không nhưng nhưng trong bụng thì ngược lại .

Học phong thủy mà chỉ biết phong thủy thôi thì thật lãng phí .
        Trong y thư của Lãn Ông có nói , người làm thuốc phải học kinh dịch , không phải để biết cái hào cái quẻ mà để biết cái lý Âm dương ngũ hành , biết nó thì trăm cái thu một , một cái biến trăm , và nó như ngọn đèn soi sáng cho ta trong đêm tối .

Trong khí công khi ban đầu luyện thì tâm quán khí là huyệt Đan điền dưới rốn 3 tấc ( đây không phải tâm hình học ) . Tiếp theo là huyệt nhân trung và bách hôi là là hai hai huyệt tiếp để quán khí , nên đến trình cao là tam điền quy nguên , khi đạt đến mức tam hoa tụ đỉnh thì có thể hòa nhập cùng vũ trụ .

Hình thức đọc sách nhiều lúc nó thế , chính vì vậy mà nó mang cảm hứng cho ta , hiểu cái này biết được cái kia , nhìn sự vật gần mà biết cái xa , nhìn cái xa mà đoán được cái gần , cũng như khi học quán khí có đấy mà không có đấy , nếu như cố chấp tử thủ khí thì thường mới học hay bị tẩu là vậy .
        Hì ...hì .
        Nghe thầy thuốc longtuan giảng bài mới sực nhớ ra truyện này để khuyên hoangtrieuhai và các đệ tử của bác thiensu nếu họ ghé qua đây :
        Ông Nguyễn Tài Thu là một chuyên gia nổi tiếng trong nghành đông y ,đặc biệt là khoa châm cứu . Điều đó thì ai cũng biết và ông cũng đã đào tạo ra nhiều thế hệ học trò cho nước nhà . Thế nhưng thử hỏi liệu trong những học trò đó bao giờ mới có người lĩnh hội hết những kiến thức của ông để giỏi như ông . Ông sẽ phải viết sách thế nào để nghệ thuật châm cứu của ông có tính hệ thống hóa nhằm đào tạo ra các thế hệ học trò tài năng ! Chắc chắn là có sách nhưng ông sẽ phải diễn tả cái nghệ thuật CẢM NHẬN KHI THỰC HÀNH đó như thế nào để học trò hiểu và TẬP ĐƯỢC CẢM GIÁC nghề nhạy bén như ông . NHẤT LÀ KHI CẮM CÁI KIM VÀO CƠ THỂ BỆNH NHÂN VÀ VÊ...VÊ CÁI KIM để nó tác động một cách hiệu quả đến hệ thần kinh của bện nhân ?
        Cứ đòi ông phải viết và miêu tả thế nào cho rõ ràng ..... để người đọc cứ đọc là có được cảm giác nghề nghiệp như ông rồi mới được công nhận là có tính hệ thống như cách của bác thiên sứ thì chắc bác Nguyễn Tài Thu chịu bó tay . Và bác thiensu sẽ lập luận rằng nghệ thuật châm cứu của bác Nguyễn Tài Thu là không khoa học vì không thỏa mãn tính hệ thống . Vì ghệ thuật châm cứu của bác chỉ mỗi mình bác làm được còn người khác không làm được minh chứng hùng hồn cho lập luận đó . Thế là bác thiensu ra lệnh cho các cơ quan chức năng thu hồi giấy phép của bác Nguyễn Tài Thu không cho bác hành nghề nữa .
        Đó bạn hoangtrieuhai ạ !
        Đòi hỏi giảng giải về phương pháp định tâm một cuộc đất bằng phương pháp phi hình học của bạn giống ý chang câu truyện trên đó bạn . Đó là còn chưa kể trong nghệ thuật phong thủy các đại sư còn tôn trọng nguyên tắc : "Thiên cơ bất khả lộ " - Đặc biệt là lộ cho bác thiensu ,đơn giản là sau khi biết rồi bác ấy lại bảo do bác ấy phục hồi và quay lại chụp luôn cho người tiết lộ cái mũ : Ông này đã bị Hán hóa ... rồi bọn giả danh khoa học có tư duy ở trần đóng khố .
        Bạn hoangtrieuhai cứ bình tâm suy nghĩ nhé !
        Thân ái !
        thay đổi nội dung bởi: chimcong, 24-07-13 lúc 16:41
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Bác Chim ơi bác chim. bác chưa phải lên rừng à?

Xem các bác tung chiêu em lại liên tưởng đến ông sư phụ trong phim hài tây du ký( "tiên phục kỳ duyên" hay "quỳnh hoa bảo điển" do Châu tinh Trì đóng ngộ không ).
        Đến hồi này giống như đoạn ông sư phụ hát Oh my love để khuyên thằng ngộ không quay về chính đạo tránh xa tà đạo í.Lúc đó thì tất nhiên ngộ không chẳng nghe đâu còn dọa đánh sư phụ.Nhưng duyên đã tận thì tài giỏi đến mấy cũng bó tay lên về sau mới quay về theo sư phụ.

Chúc các bác vui vẻ.
        thay đổi nội dung bởi: tienhaiutc, 24-07-13 lúc 20:06
        Make someone Smile & be happy!!!

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Anh Hải ơi ra đòn đi anh ,họ đã định tâm nhà của anh rồi anh kiểm tra xem có đúng không anh .
        Hôm qua em vào bài nhà PTLV ứng dụng vào nhà riêng của nguyễn vũ tuấn anh đọc thấy sư phụ thiensu viết những bài cuối hay thật đấy . Sư phụ phân tích về định mệnh vầ bể các ở cấu thang để xua tan âm khí quả là tuyệt chỉu . Hóa ra mọi nhà để bể các ở gậm cầu thang là lý do như vậy . Thế mà có lần em nghe có người nói cầu thang thuộc mộc ,bể cá thuộc thủy vì vậy để bể cá ở đó để thủy sinh mộc làm tốt cho các tầng trên . Công nhận là sư phụ thiensu tinh đời thật ấy .
        Rõ ràng như vậy mà sao mãi mọi người không hiểu anh nhỉ ?
        Anh Hải viết tiếp đi anh ,chắc vẫn có nhiều người không nói ra nhưng vẫn dõi theo các bài viết của anh đấy anh ạ .
        thôi em đi làm đây ,em chào anh nhé .

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi xuyenputin Xem bài gởi
        Anh Hải ơi ra đòn đi anh ,họ đã định tâm nhà của anh rồi anh kiểm tra xem có đúng không anh .
        Hôm qua em vào bài nhà PTLV ứng dụng vào nhà riêng của nguyễn vũ tuấn anh đọc thấy sư phụ thiensu viết những bài cuối hay thật đấy . Sư phụ phân tích về định mệnh vầ bể các ở cấu thang để xua tan âm khí quả là tuyệt chỉu . Hóa ra mọi nhà để bể các ở gậm cầu thang là lý do như vậy . Thế mà có lần em nghe có người nói cầu thang thuộc mộc ,bể cá thuộc thủy vì vậy để bể cá ở đó để thủy sinh mộc làm tốt cho các tầng trên . Công nhận là sư phụ thiensu tinh đời thật ấy .
        Anh Hải viết tiếp đi anh ,chắc vẫn có nhiều người không nói ra nhưng vẫn dõi theo các bài viết của anh đấy anh ạ .
        Thật là chưa biết tý gì về Âm , Dương , tẩu mất .
        Cho rằng cầu thang thuộc mộc đí , nếu là sinh khí thì nếu cầu thang có ánh sáng chiếu vào thì còn tạm chấp nhận , thường thì thiết kế kiểu nhà bình thường cầu thang là nơi tối tăm ẩm thấp nhất , thêm bể cá vào , độ ẩm thấp càng cao , sinh đâu chẳng thấy chỉ thấy thêm bệnh .

Khi chăm cây mới biết cây không có ánh sáng mặt trời quang hợp bằng gì , lại bị úng nước , thối từ gốc nên mà chết .

Thật ra chưa cần học gì hà đồ , lạc thư , hào quẻ mà chỉ cần học sơ đẳng về âm dương và chụi khó qua sát chút ít thôi thì hiện hữu quanh ta đã đầy cái ứng nghiệm . Tôi đang định viết ít về ứng dụng hiện hữu tương tác Âm, dương thường nhật nhưng bây giờ lại bận mất rồi , nhiều cái gần ngay trước mắt thì lại bỏ qua , cứ tìm cái xa vời , cho nên không lấy gì làm minh chứng , cho nên nhiều người càng học lại càng thấy hoang mang , thực thực , hư hư , rồi một ngày mất lòng tin .

Lúc này thì hứng lại bận tiếp bệnh nhân , không hiểu còn hứng nữa không .
        thay đổi nội dung bởi: longtuan, 25-07-13 lúc 10:00

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longtuan" về bài viết có ích này:

songque (25-07-13)

Cảm ơn
        19
        trong 20 bài viết

Trích Nguyên văn bởi namphong Xem bài gởi
        Lương Cường:
        Nhà 5 năm rồi đó, vài năm nửa củng vậy mà thôi.
        Hì...hì...

Vụ này hình như bác NamPhong dính liên "hoàn chưởng" hay sao ý.

Vụ đầu tiên làm em nhớ câu truyện được làm mới từ La Fontaine-Le Corbeau et le Renard.
        Thật là kiềm chế cơn giận là rất khó, khích động lòng tự trọng thì rất dễ. .

Sau đó là "Khiển quân không bằng khích tướng".

Nhưng mà cao hơn nữa là xem sóng trong hồ "lặng" đến mức nào.

Hì...hì...

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Thật là chưa biết tý gì về Âm , Dương , tẩu mất .
        Cho rằng cầu thang thuộc mộc đí , nếu là sinh khí thì nếu cầu thang có ánh sáng chiếu vào thì còn tạm chấp nhận , thường thì thiết kế kiểu nhà bình thường cầu thang là nơi tối tăm ẩm thấp nhất , thêm bể cá vào , độ ẩm thấp càng cao , sinh đâu chẳng thấy chỉ thấy thêm bệnh .

Khi chăm cây mới biết cây không có ánh sáng mặt trời quang hợp bằng gì , lại bị úng nước , thối từ gốc nên mà chết .

Thật ra chưa cần học gì hà đồ , lạc thư , hào quẻ mà chỉ cần học sơ đẳng về âm dương và chụi khó qua sát chút ít thôi thì hiện hữu quanh ta đã đầy cái ứng nghiệm . Tôi đang định viết ít về ứng dụng hiện hữu tương tác Âm, dương thường nhật nhưng bây giờ lại bận mất rồi , nhiều cái gần ngay trước mắt thì lại bỏ qua , cứ tìm cái xa vời , cho nên không lấy gì làm minh chứng , cho nên nhiều người càng học lại càng thấy hoang mang , thực thực , hư hư , rồi một ngày mất lòng tin .

Lúc này thì hứng lại bận tiếp bệnh nhân , không hiểu còn hứng nữa không .
        Dưng mà bác ơi ,tiểu nữ thấy cái bể cá nhà sư phụ thiensu đâu có bẩn thỉu gì đâu .Này nhé ,nước thì trong veo một đàn cá quý lượn lờ ,đã thế lại còn có quả cầu bằng đá quý trên tháp nước cóa vòi phun nên nước luôn luôn luân chuyển đâu có phải là nước tù nước đọng mà sợ . Khi nước luân chuyển khí sẽ luân chuyển theo ,vì thế mà khí âm đã được đẩy ra hết khỏi gầm cầu thang rồi còn gì . hay chưa bác ...hi..hi .
        Về khí âm sư phụ thiensu còn nói rất hay tụ ở các góc nhà ,vì vậy ngày xưa các cụ hay để lọ nộc bình ở các góc nhà ,ý đồ là để khi di chuyển khí âm sẽ cuộn vào đó rồi bốc lên cao xong tỏa ra rồi lại tan ra là hết .bác thấy tinh tế chứ bác nong tuấn.
        Uyen bác thât ấy các bác ạ .

Cảm ơn
        19
        trong 103 bài viết

Không quá 3 năm nữa bạn sẽ thấy những bể cá của căn nhà ấy sẽ trở thành nơi sản xuất muỗi, rong rêu, bẩn thỉu, rác bẩn không có cách nào làm sạch được. Đó sẽ là dấu hiệu chỉ báo tương lai của những con người ở trong căn nhà đó.
        Càng đơn giản, càng hiệu quả .

Cảm ơn
        22
        trong 4 bài viết

Dưng mà bác ơi ,tiểu nữ thấy cái bể cá nhà sư phụ thiensu đâu có bẩn thỉu gì đâu .Này nhé ,nước thì trong veo một đàn cá quý lượn lờ ,đã thế lại còn có quả cầu bằng đá quý trên tháp nước cóa vòi phun nên nước luôn luôn luân chuyển đâu có phải là nước tù nước đọng mà sợ . Khi nước luân chuyển khí sẽ luân chuyển theo ,vì thế mà khí âm đã được đẩy ra hết khỏi gầm cầu thang rồi còn gì . hay chưa bác ...hi..hi .
        Về khí âm sư phụ thiensu còn nói rất hay tụ ở các góc nhà ,vì vậy ngày xưa các cụ hay để lọ nộc bình ở các góc nhà ,ý đồ là để khi di chuyển khí âm sẽ cuộn vào đó rồi bốc lên cao xong tỏa ra rồi lại tan ra là hết .bác thấy tinh tế chứ bác nong tuấn.
        Uyen bác thât ấy các bác ạ .
        Nhìn phong thủy hình như Bác này quê Hưng Yên hay sao ấy nhỉ?

Bác nên viết nick của người khác cho đúng chút nhé.

Cảm ơn
        12
        trong 247 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Nguyên văn bởi xuyenputin Xem bài gởi
        Dưng mà bác ơi ,tiểu nữ thấy cái bể cá nhà sư phụ thiensu đâu có bẩn thỉu gì đâu .Này nhé ,nước thì trong veo một đàn cá quý lượn lờ ,đã thế lại còn có quả cầu bằng đá quý trên tháp nước
        [B
        cóa[/B] vòi phun nên nước luôn luôn luân chuyển đâu có phải là nước tù nước đọng mà sợ . Khi nước luân chuyển khí sẽ luân chuyển theo ,vì thế mà khí âm đã được đẩy ra hết khỏi gầm cầu thang rồi còn gì . hay chưa bác ...hi..hi .
        Uyen bác thât ấy các bác ạ

Trích Nguyên văn bởi Đại Khê Thủy Xem bài gởi
        Nhìn phong thủy hình như Bác này quê Hưng Yên hay sao ấy nhỉ?

Bác nên viết nick của người khác cho đúng chút nhé.

hài thật.fen hâm mộ à
        thay đổi nội dung bởi: ducnhan2012, 25-07-13 lúc 14:56

Cảm ơn
        26
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ducnhan2012 Xem bài gởi

hài thật.fen hâm mộ à
        ơ ơ ơ chắc là anh đại khê thủy sửa chữa để chêu tiểu nữ chứ tiểu nữ có viết sai đâu ?
        thay đổi nội dung bởi: xuyenputin, 25-07-13 lúc 15:39

Trang 52/73 đầuđầu ... 242505152535462 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn