Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 70/73 đầuđầu ... 20606869707172 ... cuốicuối
    kết quả từ 691 tới 700 trên 730
        Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bmwcz1 Xem bài gởi
        trao đổi học thuật nên tránh trỉ trích cá nhân thì mới có thể trao đổi đến cùng được
        Đã chán quá nên bay về rừng rồi lại có anh em bên bển ấy email cho khoe vừa bắt được sóng một cuộc đối thoại của hoangtrieuhai với các cao thủ bển đó ... ;
        Cũng định kệ rồi nhưng thấy nhiều anh em bên này có lẽ tiếc vì chưa được xem hoangtrieuhai biểu diễn hết các tuyệt chiêu của PTLV nên cứ trách lẫn nhau hoài . Thiết nghĩ, khi đã tranh luận hăng say thì nóng cổ mà dùng đôi từ hơi to hơn lỗ tai một tẹo cũng là truyện thường tình . Đâu phải chỉ có anh em bên này nóng nảy với mình hoangtrieuhai ?
        Xin trích nguyên văn một đoạn hội thoại của hoangtrieuhai với các cao thủ bển ấy trên facebook của hoangtrieuhai để mọi người tham khảo nhé :

"Nguyen Duc Thong : mà hình như có một số gián điệp ở trong lớp PT của TT nhỉ? Có ai biết thằng XuyeenPutin là thằng nào không? Nghe chừng Chimcong, XuyenPutin, CuKhiet, CV, CocTia đều là một lũ giống mà hơi hơi khác nhỉ!

Pham Hung : Em chưa nghe đến tên XuyenPutin bao giờ, lại gây rối à anh ơi? cứ delete nick luôn cho lành anh ơi.

Tran Viet Nga : hihi thế anh Nguyen Duc Thong biết em là ai trong đấy không ??? Quái mà sao thầy Thiên Sứ xem ngày giờ cho con em hẳn hoi mà đi xem cứ bảo là bị khắc là sao nhỉ

Hoang Trieu Hai : Em biết thằng nào thì khỏi bàn rồi, chimcong cung phai thanglxnhưng chắc chắn là gián điệp trong đang hoạt đong trong trung tâm mình.

Hoang Trieu Hai , Pham Hung : chúng nó ở bên Huyền không lý số, delete sao dc. Sang đó mà đọc là biết liền, bọn phản thầy

Tran Viet Nga : Toàn công với cóc thế hả các bác. Cho về ao hồ đi ạ !!!!

Nguyen Duc Thong : minh chua bao gio khoa nick mot ai, ma cung khong co quyen do, the ma no dung chuyen minh khoa nick moi nguoi, dung la cho chu khong phai nguoi "

Đó các anh em xem ,thế này mà nếu anh em mình đang ở bên LHĐP thì chắc nhiều người bị chém oan mất rồi !

Nếu hoangtrieuhai hay các anh em có tên trong đoạn hội thoại trên có trông thấy bài này xin lượng thứ nhe . Mình đàng hoàng làm chi phải dấu diếm ?
        Nam nhi đại trượng phu mà !
        Thân ái !
        thay đổi nội dung bởi: chimcong, 06-08-13 lúc 15:51
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "chimcong" về bài viết có ích này:

thanhnoidnt (06-08-13)

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Nếu mà tôi là chủ diễn đàn thì tôi Delete hết các nick có thái độ trao đổi kiểu Phi học thuật thế này.
        Nói xấu người tức là mình đã xấu trước rồi thưa các Bác! Đừng bày đặt hiểu biết hơn người, ông cha ta bảo: Khiêm tốn bao nhiêu cũng chẳng thừa, TG tôi định không nói đâu - vì đang tu , nhưng thấy những người này giống mấy bà ngoài chợ quá nên vào nói vài câu thôi ạ.
        Không làm các việc ác
        Siêng làm các việc lành
        Giữ Tâm - Ý thanh tịnh
        Đó là lời của Đức Phật dạy

Kính!
        thay đổi nội dung bởi: trucgiac, 06-08-13 lúc 16:22
        Cảm ơn cuộc sống vô thường
        Cho ta vững bước dặm trường chông gai

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Chào các bác!
        Em tính không tham gia topic, chỉ cố đọc từ đầu để xem thật giả ra sao giữa PTLV và PT hiện nay, nhưng rốt cuộc chẳng thấy được điều gì cả. Ai cũng giữ cái lý cho mình, nhưng em thấy các bác như chimcong, Cụ Khiết có vẻ bới móc cá nhân quá! Hết Thiên Sứ rồi đến đám đệ tử đều bị các bác lôi vào nhưng chẳng phải vì lí do nghiên cứu mà toàn là chuyện đâu đâu.
        Em cảm thấy topic này không có tính chất gì về nghiên cứu học hỏi vì cơ bản người như em chẳng rút được kn gì khi tham gia topic, chỉ toàn vào xem các bác đánh nhau, ném đá rào rào.
        Cuối cùng thì em cũng xin các bên nên bình tĩnh để tập trung nghiên cứu và có bài viết cho bọn em học ké với chứ đừng cãi nhau ỏm tỏi lên cũng chẳng được gì mà thêm phần láo nháo diễn đàn ạ! Nếu thật sự họ sai thì họ sẽ nhận hậu quả thôi ạ
        Kính các bác !!!

Cảm ơn
        223
        trong 17 bài viết

(

( đây là quan điểm của em từ đầu đến giờ )
        (bmwcz1 bmwcz1 is online now
        Hội Viên

Hội Viên thứ: 4268
        Đã cảm ơn: 132
        trong 10 bài viết
        bmwcz1 is on a distinguished road
        em ủng hộ trao đổi học thuật một cách công bằng minh bạch mặc dù cá nhân em không tin phong thủy lạc việt mà em chỉ tin mấy người ở diển đàn này thôi nhưng không vì thế mà em ném đá anh đâu ngược lại em rất ủng hộ anh viết bài ở đây để trao đổi học thuật

Cảm ơn
        28
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trucgiac Xem bài gởi
        Nếu mà tôi là chủ diễn đàn thì tôi Delete hết các nick có thái độ trao đổi kiểu Phi học thuật thế này.
        Nói xấu người tức là mình đã xấu trước rồi thưa các Bác! Đừng bày đặt hiểu biết hơn người, ông cha ta bảo: Khiêm tốn bao nhiêu cũng chẳng thừa, TG tôi định không nói đâu - vì đang tu , nhưng thấy những người này giống mấy bà ngoài chợ quá nên vào nói vài câu thôi ạ.
        Không làm các việc ác
        Siêng làm các việc lành
        Giữ Tâm - Ý thanh tịnh
        Đó là lời của Đức Phật

Kính!
        Thật ngưỡng mộ chí khí của ngài trucgiac .
        Có câu thầy nào trò đấy !
        Đã là trò cưng (chắc là cưng) của thầy thiensu chắc ngài hiểu thầy thiensu thế nào chứ :
        Trong khi cả nước lo lắng một cách nghiêm túc cho đại lễ 1000 năm Thăng Long thì sư phụ của ngài trưcgiac lại tuyên bố hùng hồn rằng mình có khả năng ngăn mây cản mưa cho Hà Nội ! Như vậy là khiêm tốn trước tầng tầng lớp lớp các nhà khoa học trên thế giới từ cổ chí kim chăng ?
        Tự mình sáng tạo ra cái lý luận phong thủy méo mó đó rồi đặt tên là PTLV chẳng phải là đã vì danh hão của bản thân mà đang tâm xuyên tạc môn phong thủy tinh anh đến kỳ diệu của tổ tiên là trung thực và nghiêm túc ư ? Thử hỏi giới học giả trên thế giói sẽ nghĩ gì về dòng giống Lạc Việt nếu "chẳng may họ ngây thơ" nghĩ rằng đó chính là sản phẩm của người Việt cổ ?
        Nếu bất kỳ ai không vồn vã ủng hộ lý luận của mình là chửi luôn họ là "bọn giả danh khoa học có tư duy ở trần đóng khố "..; Bọn đa số nhân danh khoa học .... ; Ngay như cây đại thụ trong nghành sử học Nguyễn Hiển Lê cũng bị chửi bóng gió trong buổi ..ra mắt cuốn sách hành trình đi tìm chữ Việt cổ của nhà giáo Đỗ Văn Xuyền .Rồi nhà sử học Dương Trung Quốc ,đương kim ĐBQH cũng bị miệt thị khi không ủng hộ thiensu bằng cách tổ chức một cuộc hội thảo gồm nhiều nhà khoa học để nghe thiensu thuyết trình !......
        Còn các nhà nghiên cứu phong thủy theo quan điểm truyền thống thì sao ? Chắc ai cũng biết ông thiensu nhiều nhiều lần nói với các học trò của mình .... đại loại là những người chỉ biết học thuộc lòng kiến thức phong thủy từ cổ thư rồi vận dụng .... nên cứ phập phù lúc đúng lúc sai !
        Ngài trực giác thân mến ,hãy bớt cuồng tín đi ! Ngài hãy pha ly cà phê đen đặc quánh xong trải cái chiếu manh ra giữa sân mà ngồi nghĩ một đêm xem phải quấy thế nào rồi hãy quyết định xóa nick của mọi người vì tội không khiêm tốn như thầy trò mình nhé . Hãy vào TTNCLHĐP mà delete cái nick của thiensu và mấy người trong đoạn hội thoại trên đi - Họ nói năng đâu có khác gì chợ búa ?
        Chúc vui vẻ nhe
        thay đổi nội dung bởi: khoadautu, 06-08-13 lúc 21:40

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tuongvi1807 Xem bài gởi
        Chào các bác!
        Em tính không tham gia topic, chỉ cố đọc từ đầu để xem thật giả ra sao giữa PTLV và PT hiện nay, nhưng rốt cuộc chẳng thấy được điều gì cả. Ai cũng giữ cái lý cho mình, nhưng em thấy các bác như chimcong, Cụ Khiết có vẻ bới móc cá nhân quá! Hết Thiên Sứ rồi đến đám đệ tử đều bị các bác lôi vào nhưng chẳng phải vì lí do nghiên cứu mà toàn là chuyện đâu đâu.
        Em cảm thấy topic này không có tính chất gì về nghiên cứu học hỏi vì cơ bản người như em chẳng rút được kn gì khi tham gia topic, chỉ toàn vào xem các bác đánh nhau, ném đá rào rào.
        Cuối cùng thì em cũng xin các bên nên bình tĩnh để tập trung nghiên cứu và có bài viết cho bọn em học ké với chứ đừng cãi nhau ỏm tỏi lên cũng chẳng được gì mà thêm phần láo nháo diễn đàn ạ! Nếu thật sự họ sai thì họ sẽ nhận hậu quả thôi ạ
        Kính các bác !!!
        Sao lại không có trao đổi học thuật ,thử nhìn lại xem hoangtrieuhai viết được bao nhiêu bài với bao nhiêu từ ở đây rồi mà có mỗi truyện định tâm và phân cung vẫn chưa trả lời được rõ ràng là sai hay đúng ? Rồi còn huyền không nữa ,có giải thích được đâu mà cứ chê huyền không cổ thư ?
        Sang bên này biểu diễn thì tỏ ra nhẹ nhàng nhưng các anh em hãy xem họ nói gì trên facebook ? Người lịch sự và tôn trọng học thuật thì ...... vào nhà vệ sinh nhà mình cũng phải lịch sự chứ ?
        BẠN tuongvi1807 à ! Nếu bạn nhạy cảm về phong thủy thì bạn sẽ học được nhiêud từ đầu đến giờ đó ---> Ít nhất là một cách nhìn có định hướng rõ ràng cho con đường nghiên cứu phong thủy của bạn .Thành thật xin lỗi những ai cảm thấy không hài lòng về những câu văn này .
        Thôi lại bay về rừng xanh núi đỏ trông tổ đây .
        Thân mến !
        thay đổi nội dung bởi: chimcong, 06-08-13 lúc 16:51

Cảm ơn
        4
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi
        Sao lại không có trao đổi học thuật ,thử nhìn lại xem hoangtrieuhai viết được bao nhiêu bài với bao nhiêu từ ở đây rồi mà có mỗi truyện định tâm và phân cung vẫn chưa trả lời được rõ ràng là sai hay đúng ? Rồi còn huyền không nữa ,có giải thích được đâu mà cứ chê huyền không cổ thư ?
        Sang bên này biểu diễn thì tỏ ra nhẹ nhàng nhưng các anh em hãy xem họ nói gì trên facebook ? Người lịch sự và tôn trọng học thuật thì ...... vào nhà vệ sinh nhà mình cũng phải lịch sự chứ ?
        BẠN tuongvi1807 à ! Nếu bạn nhạy cảm về phong thủy thì bạn sẽ học được nhiêud từ đầu đến giờ đó ---> Ít nhất là một cách nhìn có định hướng rõ ràng cho con đường nghiên cứu phong thủy của bạn .Thành thật xin lỗi những ai cảm thấy không hài lòng về những câu văn này .
        Thân mến !
        toàn thấy pác "chim cong "
        hay nói xấu người khác thôi, chắc bay về rừng rồi chẳng hay giữa đường bị mấy tay bắn tỉa nên lại quay lại đây mừ.

pác nhờ

Cảm ơn
        223
        trong 17 bài viết

giappx123 hình như bên phong thủy lạc việt thì phải

Cảm ơn
        18
        trong 27 bài viết

Thôi thôi pha ấm trà đặc đi các cụ ơi !
        Các cụ có nói nữa thì thầy trò bác thiensu cũng chẳng thay đổi đâu mà nói nhiều cho mệt . Vậy kệ họ !
        Còn do mình biết tí PT rồi cứ lo xa cho mọi nhà , cho mọi người ngộ nhận mà rước PTLV vô nhà để rồi ăn quả đắng thôi . Chứ thực ra so tỉ lệ học viên và các nhà PT đi tư vấn cho thiên hạ thì người theo quan điểm PTLV chẳng có nhiều đâu mà sợ .
        Lúc nãy CV vào trung tâm NCLHĐP dạo một vòng thấy cũng lèo tèo dần rồi ,mà chủ yếu họ vào do tò mò thôi các cụ ạ . Nhìn mục hoạt động của trung tâm thấy người đăng ký học phong thủy cũng vắng teo rồi .
        Thôi ai cũng có nghiệp chướng cả ,ông nào không may mà dùng nhầm âu cũng là trả nghiệp !
        Cá nhân tui thấy mục PTLV ở đây rất hay ,lần đầu tiên tôi thấy một cao thủ xuất sắc của PTLV phải chịu trận bởi hai câu hỏi nhỏ :
        1- Phân cung định tâm của PTLV đã xác định sai diện tích cần phân cung : Bất kỳ trường phái PT nào khi muốn làm phong thủy cho một ngôi nhà hay mảnh đất thì hai việc đầu tiên và quan trọng nhất là đo hướng và phân cung để định tâm ( Gọi chung là phân cung điểm hướng ) . Chỉ cần sai một trong hai việc này coi như việc tư vấn theo PT sẽ hỏng hết .
        2- Câu hỏi đề nghị HTH dùng HKLV giải thích sự khác nhau giữa các ngôi nhà trong cùng một dãy nhà ? Thật ra người hỏi chỉ có ý muốn cá nhân HTH nói thật thà và thẳng thắn xem có HKLV không ?

Vậy là rất bổ ích cho mọi người chứ sao lại bảo chẳng thấy gì ?

Nghỉ đi các cụ ơi !
        thay đổi nội dung bởi: cóc vàng, 06-08-13 lúc 19:58

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "cóc vàng" về bài viết có ích này:

thanhnoidnt (06-08-13)

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi
        Thân mến !
        Em cám ơn bác, đúng là từ đầu topic có nhiều cái để học, nhưng cũng chẳng có cái nào rõ ràng cả. Em thấy bác HTH cũng cố gắng, nhưng các bác cứ ném đá nên anh ấy chưa nói gì thêm thì đã đi rồi.

Còn về phương pháp định tâm, các bác phủ nhận cách cảu anh HTH nhưng phương pháp của các bác, vd như bài của bác NamPhong được nhiều người khen hay nhưng em thấy khó áp dụng, muốn áp dụng ngay thì càng ko được, và ko lẽ chỉ có "thầy" mới làm được ạ?

Em cũng mới bập bõm nên em thấy cái này dễ thì mần trước thôi ạ!
        Tks bác!
        thay đổi nội dung bởi: tuongvi1807, 06-08-13 lúc 19:21

Trang 70/73 đầuđầu ... 20606869707172 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn