Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 9/73 đầuđầu ... 78910111959 ... cuốicuối
    kết quả từ 81 tới 90 trên 730
        Cảm ơn
        65
        trong 1 bài viết

Bác sĩ cũng ba bảy đường bác sĩ, có người giỏi, có người không giỏi nhưng lại cứ tưởng mình giỏi. Tôi biết có những trường hợp bác sĩ bệnh viện chợ Rẫy bảo bệnh nhân là :"K+ gan, chỉ cần mổ là sống được 5 năm", nhưng mới mổ được 3 tháng thì đã di căn tùm lum rồi.
        Bệnh nhân cũng ba bảy đường bệnh nhân, có người có tính logic cao nên sẽ nhận biết cái gì đúng, cái gì sai; có người thì mê tín và cứ nghĩ cứ làm, nhất là làm mất tiền thì hôm trước làm, hôm sau nó phải ứng ngay được, thuộc dạng mê tín dị đoan nặng.
        Bác sĩ bệnh viện K cũng không nằm ngoại lệ bạn ạ! Người phương Tây đang cố gắng quay trở lại thiên nhiên, trở lại với phương đông. Người Việt mình thì lại cố gắng trở lại thời kỳ phục hưng.
        Hi hi, âu cũng là cái số, cái mệnh
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        28
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtrieuhai Xem bài gởi
        Các bạn, nếu là trao đổi học thuật thì chúng ta nên chấm dứt kiểu bàn luân này. Muốn chứng minh PTLV sai hay đúng, đây ko phải là cách.
        @khoadautu: nếu bạn ko phải là người trực tiếp mà chỉ là nghe bạn anh kể, cho dù thế nào đi nữa cũng ko phải là bằng chứng cụ thể. Bạn đưa ra các chứng cứ này nọ, bằng chứng nhưng lại ko phải là bạn , vây thì sao đây ? Tôi ko thích kiểu ảo trên mạng như thế. Nếu đúng PTLV tư vấn cho bạn sai, với tất cả các bài viết của bạn thì hth cho đó chính là bạn. Bgio bạn lại bảo là bạn của bạn, vậy thông tin bạn đưa lên cần xem xét và kiểm chứng lại.
        Chúng ta cần minh bạch, rõ ràng thì bất cứ ai tham gia cũng tâm phục khẩu phục
        thân ái
        hth
        Thôi thôi chẳng quan trọng đâu bạn ạ ,truy sát tên tuổi nhau làm gì cho mệt ,đề nghị mọi người không lấy các ví dụ cũ về bác thiensu nữa kẻo người đời lại cho rằng chúng ta định kiến . Còn các câu truyện ư ? Thiếu gì những người ,những vùng quê thậm chí là những nick giống nhau . Như tôi đây thì làm việc ở một tổng công ty có cỡ 15 nghìn nhân viên ,tất cả máy tính cơ quan đều qua một máy chủ hết ,lúc tôi ngồi máy này ,lúc tôi ngồi máy khác để đăng nhập lại khối lúc đi ra khỏi cơ quan mấy hôm mới về mà máy tính thì mặc kệ không tắt . Thế nên đôi khi lại có người khác tiện ngồi vào cũng nên ,CQ yêu cầu để mật khẩu ,nhưng nhiều lúc đang ở tỉnh ngoài thì bạn đồng nghiệp DT bảo chị cho em mượn máy thế là hòa cả làng .
        Hoàng triệu hải hãy bắt đầu viết những bài phong thủy lạc việt thật mẫu mực đi . Chắc bên lý học đông phương đang có nhiều người nín thở theo rõi vị đại sứ của mình đấy . Nhưng hãy hiểu là cùng nhau trao đổi đẻ tìm ra chân ra ngụy thôi ,biết đâu sau khi trao đổi mọi người ở đây lại ấm ầm xin sang bển là đệ tử của bác thiensu thì sao nào .
        Từ giờ phút này tôi sẽ không nói nữa ,chỉ đọc thôi nà chồng con đãc hết nhờ rồi .
        Chào các bác .
        thay đổi nội dung bởi: khoadautu, 03-07-13 lúc 14:29

Cảm ơn
        1,310
        trong 276 bài viết

Chào hoangtrieuhai!

Qua những bài phản biện trên tôi thấy Anh cũng rất thẳng thắng, công tâm. Có lẽ đến thời điểm này Anh thật sự là anh hùng của PTLV! Tôi cảm kích điều đó của Anh.

Qua nhiều phản biện với PTLV với những tiền lệ trước đây tôi thấy kết quả đều rơi vào tình trạng bế tắc, đứt đoạn nữa chừng vì phản biện ngoài phạm vi học thuật để rồi bên nào cũng uất ức và cũng luôn nghĩ mình đúng.

Có lẽ Bác Thiên Sứ đưa ra nguyên tắc phản biện đúng, chúng ta chỉ có thể nói một lý thuyết nào đó sai nếu trong hệ thống lập luận lý thuyết đó có những mâu thuẩn nội tại mà bản thân nó không giải thích được. Do đó, không thể lấy kiến thức của PTLV để nói PT truyền thống (tôi xin tạm gọi là PT truyền thống) sai hay ngược lại và cũng không thể vì 1,2,3,... nhà không kết quả tốt mà đánh đổ cả hệ thống lý thuyết được. Điều này chắc mọi người đều đồng ý.

Từ đó, mọi người phản biện nên công tâm, tôn trọng tinh thần học thuật để tránh sa đà vào những đứt đoạn nữa chừng như những tiến lệ, tuy nhiên, để phản biện tìm ra cái "chân lý" mà PTLV nói có lẽ chúng ta phải có hệ thống lý thuyết của PTLV mới phản biện được, nếu không sẽ rơi vào tình trạng lạc đề.

Xin hỏi Anh hoangtrieuhai, hệ thống lý thuyết trong đường link sau có phải là lý thuyết chính thống của PTLV không? Có lẽ vấn đề này tế nhị sẽ ảnh hưởng đến việc đào tạo của TTNC LHĐP, tuy nhiên, mọi người không có hệ thống lý thuyết của PTLV sẽ trở nên vô ích nếu cứ tiếp tục phản biện và tốn thời gian, gây hiềm khích lẫn nhau.

Link huyền không Lạc Việt: xin lỗi đã xóa
        (Nếu Ảnh hưởng đến PTLV Anh hoangtrieuhai cứ bảo. tôi sẽ xóa link)

Còn nếu, HKLV chưa hoàn chỉnh thì mọi phản biện có lẽ nên ngưng tại đây.

Với tinh thần học hỏi, cầu tiến tìm ra chân lý, nếu lời lẽ khó nghe mong Anh hoangtrieuhai thông cảm!

Chào Anh!
        thay đổi nội dung bởi: annhien, 03-07-13 lúc 17:57
        Annhien.
        Tâm an, vạn sự an
        Tâm bình, thế giới bình.

4. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "annhien" về bài viết có ích này:

hoangtrieuhai (03-07-13),kolname (03-07-13)

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Đây, chính người trong cuộc nói ra đây này: CHỮA UNG THƯ BẰNG PHONG THỦY LẠC VIỆT

[IMG]http://t3.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcRAxwKIMkM6pTgJU7xI5iuwj9tGeL-L3YbFTgQAb8ES-B9189HnJA[/img] Thiên Sứ wrote:

Đây là ca ung thư thứ ba mà tôi chữa bằng phong thủy, tất nhiên là kết hợp với thuốc.
        Ca thứ nhất chữa ở Thái Bình mà tôi đã công khai đưa lên mục Phong thủy ở phần “trao đổi học thuật” ngay từ lúc bắt đầu thực hiện làm phong thủy. Nhưng gia đình này đã không làm theo hướng dẫn của tôi. Thay vì vị trí tôi yêu cầu là nhà bếp trước rồi đến WC thì họ làm ngược lại cho tiện. Nhưng cũng kéo dài sự sống được hơn một năm, trong khi bệnh viện kết luận chỉ sống được 4 tháng.

Ca thứ hai thì tôi đã nhận tiền là 30 triệu đồng, để chữa cho một bà tuổi Ất Mùi. Nhưng khi đến xem thực trạng thì nhà bà này bị Thiên trảm sát. Tôi để nghị bà xây căn nhà sau cao lên hai tầng để phá thế sát này. Bà ấy ngần ngại vì phần không đủ tiền, phần mẹ góa , con gái mồ côi lại bệnh ko làm được. Tôi trả lại tiền và chỉ làm giúp bà sửa lặt vặt phong thủy trong nhà. Tôi cho biết chỉ có thể kéo dài sự sống được hai năm – thay vì bệnh viện cho rằng chỉ sáu tháng là khó qua khỏi. Gần ba năm sau bà mới mất. Thực ra việc này tôi cũng quên. Nhưng vì lúc bà sắp mất cô con gái thì lại sắp đến ngày cưới, lúc ấy đến nhờ tôi giúp cho bà ấy sống thêm một tuần qua ngày cưới, nên tôi mới nhớ ra. Tôi đã cố gắng, nhưng ko được. Vì muộn quá rồi. Giá như cô ấy báo trước vài tháng thì còn hy vọng.
        Phong thủy là một khoa học ứng dụng những tri thức về quy luật tương tác của tự nhiên ảnh hưởng đến con người, nhằm cân bằng sinh thái cho cuộc sống của con người. Nó không phải thần thánh để làm thay đổi định mệnh. Nhưng tinh thần khoa học thật sự của môn phong thủy chỉ đúng ở Phong Thủy Lạc Việt.

Kolname chỉ trích dẫn nguyên văn cho mọi người rộng đường tham khảo. Nếu được như vậy thì tất cả giáo sư, tiến sĩ, doctor ở bệnh viện K thất nghiệp hết sao?

http://www.thiensulacviet.com/ly-hoc...0-ph%E1%BB%95i
        Đinh không vào mục này nữa đâu vì nhiều người có ý kiến rồi , sợ như vậy là không mến khách nhưng lại phải viết vì muốn cảnh tỉnh mọi người .

Người đọc dịch phải có tâm và trên hết phải biết nhần định thời thế của nó để tác động hợp thời hợp cảnh .

Những người bệnh nặng đến tôi biết thường thì đã chạy chữa bốn phương , lúc này họ đã suy kiệt cả về tinh thần lẫn vật chất , họ khổ lắm rồi , ta có thể giúp gì được họ thì giúp và đừng nêu thêm điều kiện nếu không như vậy thì không những không khỏi mà còn ra đi cũng không iên lòng bởi người còn sống lại phải mang gánh nợ ... cái này gọi là nghiệp chướng ...nhân quả ...

Tôi có người bạn là sư phá giới , xưa kia thì cùng nghề nhưng nay thì làm nghề trừ ma , xem âm dương trạch , các phần khác thì không tiện nói ra ở đây nhưng về khoản chưa bệnh thì các bệnh gọi là ma làm thì tôi cũng có nghiệm chứng , có bệnh khỏi có bệnh không khỏi , những người bênh thần kinh ( ma hành ) đang gao thét đập phá gặp anh ta sợ hãi ngồi im . Hình như anh ta bắt được vía của họ thì phải , còn các bệnh khác thì anh ta cũng học như tôi vì không hành nghề cho nên lâm sàng thiếu thi thoảng vẫn đến hỏi .

Con người sinh ra cất tiếng khóc chào đời , có ai cười chào đời đâu cho nên cũng đừng nên bắt họ phải đau lòng thêm .... tội lắm ...

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longtuan" về bài viết có ích này:

kolname (03-07-13)

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

hth đâu có truy sát đâu ? các Bác ấy muốn HTH soi lại mình vì tư vấn ko đến nơi đến chốn. Muốn làm rõ để khỏi mang tiếng là nhận tiền xong rồi kệ gia chủ, muốn ra sao thì ra và cũng để biết là PTLV sai, và sai ở chỗ nào. HTH nhớ toàn bộ tất cả những ca tư vấn của mình, cho nên ko bao giờ chối bỏ trách nhiệm của mình.
        Các bạn chỉ trích, phê phán và thậm trí có lời lẽ nặng nề ở tại diễn đàn của mình đối với một người ở khác. Vậy nếu như có thành viên nào đó buông lời tương tự ở diễn đàn này với một thành viên được kính trọng ở đây (ví dụ admin chẳng hạn), liệu thành viên ở diễn đàn HKLS và cá nhân bác admin có dung nạp hay ko ? liệu chê bai một thành viên có tên tuổi ở HKLS, có được giữ nick ở HKLS và ko bị ném đá hội đồng ?
        HTH sắn sàng trao đổi trên cơ sở PTLV, nhưng các bạn hãy mang tinh thần của học thuật, của sự giao lưu để đáp lại.
        Thân/hth

Trích Nguyên văn bởi khoadautu Xem bài gởi
        Thôi thôi chẳng quan trọng đâu bạn ạ ,truy sát tên tuổi nhau làm gì cho mệt ,đề nghị mọi người không lấy các ví dụ cũ về bác thiensu nữa kẻo người đời lại cho rằng chúng ta định kiến . Còn các câu truyện ư ? Thiếu gì những người ,những vùng quê thậm chí là những nick giống nhau . Như tôi đây thì làm việc ở một tổng công ty có cỡ 15 nghìn nhân viên ,tất cả máy tính cơ quan đều qua một máy chủ hết ,lúc tôi ngồi máy này ,lúc tôi ngồi máy khác để đăng nhập lại khối lúc đi ra khỏi cơ quan mấy hôm mới về mà máy tính thì mặc kệ không tắt . Thế nên đôi khi lại có người khác tiện ngồi vào cũng nên ,CQ yêu cầu để mật khẩu ,nhưng nhiều lúc đang ở tỉnh ngoài thì bạn đồng nghiệp DT bảo chị cho em mượn máy thế là hòa cả làng .
        Hoàng triệu hải hãy bắt đầu viết những bài phong thủy lạc việt thật mẫu mực đi . Chắc bên lý học đông phương đang có nhiều người nín thở theo rõi vị đại sứ của mình đấy . Nhưng hãy hiểu là cùng nhau trao đổi đẻ tìm ra chân ra ngụy thôi ,biết đâu sau khi trao đổi mọi người ở đây lại ấm ầm xin sang bển là đệ tử của bác thiensu thì sao nào .
        Từ giờ phút này tôi sẽ không nói nữa ,chỉ đọc thôi nà chồng con đãc hết nhờ rồi .
        Chào các bác .
        Âm Dương Tương Giao -Thiên Nhất Sinh Thủy

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Thumbs up

Cảm ơn bạn,
        Có lẽ bạn dùng từ hơi quá lời rồi. HTH luôn tìm đường tới lẽ phải và hoc hỏi để hoàn thiện bản thân chứ chả anh hùng anh hào gì đâu.
        HTH đồng ý với bạn là các tranh luận trước đây rơi vào bế tắc với lý do "bản Ngã" mà ra. Khi đã nghiên cứu sâu, ai cũng có một bản lĩnh nhất định và có cái đúng, cái sai và đương nhiên chỉ người khác nhìn thấy cái sai của mình còn bản thân mình luôn luôn đúng.
        PTLV chưa bao giờ phủ nhận giá trị truyền thống của PT cổ, PTLV luôn nói rằng mọi ứng dụng của PT truyền thống được áp dụng trên cơ sở Hà Đồ phối Hậu Thiên Lạc Việt. HKLV cũng vậy, áp dụng trên cơ sở thay đổi Tốn Khôn và độ số Đoài Ly.
        Tôi ko đọc đường đường link của bạn đưa nhưng nếu người đăng lên ko phải là SP Thiên Sứ, Anh Linhtrang,hatgaolang, HTH hay các thành viên trong ban lãnh đạo trung tâm thì ko được coi là chính thống. Đặc biệt các bài viết hay nghiên cứu chính thống sẽ được đăng tại diễn đàn LHĐP chứ ko đăng tại các Blog.
        Vấn đề tế nhị việc có ai đó đưa toàn bộ phần bài giảng của PTLV, hth cho là người đó nên xem xét suy nghĩ trước việc đưa lên public khi chưa được sự đồng ý của PTLV.
        HTH đánh giá cao quan điểm và cách bạn đưa ra để trao đổi, đó mới đúng là cách để cùng nhau tìm tới chân lý học thuật. HTH thích cách trao đổi thẳng thắn của bạn
        Cảm ơn Bạn
        hth

Trích Nguyên văn bởi annhien Xem bài gởi
        Chào hoangtrieuhai!

Qua những bài phản biện trên tôi thấy Anh cũng rất thẳng thắng, công tâm. Có lẽ đến thời điểm này Anh thật sự là anh hùng của PTLV! Tôi cảm kích điều đó của Anh.

Qua nhiều phản biện với PTLV với những tiền lệ trước đây tôi thấy kết quả đều rơi vào tình trạng bế tắc, đứt đoạn nữa chừng vì phản biện ngoài phạm vi học thuật để rồi bên nào cũng uất ức và cũng luôn nghĩ mình đúng.

Có lẽ Bác Thiên Sứ đưa ra nguyên tắc phản biện đúng, chúng ta chỉ có thể nói một lý thuyết nào đó sai nếu trong hệ thống lập luận lý thuyết đó có những mâu thuẩn nội tại mà bản thân nó không giải thích được. Do đó, không thể lấy kiến thức của PTLV để nói PT truyền thống (tôi xin tạm gọi là PT truyền thống) sai hay ngược lại và cũng không thể vì 1,2,3,... nhà không kết quả tốt mà đánh đổ cả hệ thống lý thuyết được. Điều này chắc mọi người đều đồng ý.

Từ đó, mọi người phản biện nên công tâm, tôn trọng tinh thần học thuật để tránh sa đà vào những đứt đoạn nữa chừng như những tiến lệ, tuy nhiên, để phản biện tìm ra cái "chân lý" mà PTLV nói có lẽ chúng ta phải có hệ thống lý thuyết của PTLV mới phản biện được, nếu không sẽ rơi vào tình trạng lạc đề.

Xin hỏi Anh hoangtrieuhai, hệ thống lý thuyết trong đường link sau có phải là lý thuyết chính thống của PTLV không? Có lẽ vấn đề này tế nhị sẽ ảnh hưởng đến việc đào tạo của TTNC LHĐP, tuy nhiên, mọi người không có hệ thống lý thuyết của PTLV sẽ trở nên vô ích nếu cứ tiếp tục phản biện và tốn thời gian, gây hiềm khích lẫn nhau.

Link huyền không Lạc Việt: http://lyhocphuongdong.blogspot.com/...-lac-viet.html

(Nếu Ảnh hưởng đến PTLV Anh hoangtrieuhai cứ bảo. tôi sẽ xóa link)

Còn nếu, HKLV chưa hoàn chỉnh thì mọi phản biện có lẽ nên ngưng tại đây.

Với tinh thần học hỏi, cầu tiến tìm ra chân lý, nếu lời lẽ khó nghe mong Anh hoangtrieuhai thông cảm!

Chào Anh!

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hoangtrieuhai" về bài viết có ích này:

annhien (03-07-13)

Cảm ơn
        38
        trong 8 bài viết

Cảm ơn Bác vì sự mến khách nhưng nếu bác nói để cảnh tỉnh mọi người thì hãy để nạn nhân đích thực lên tiếng và gặp gỡ trực tiếp, chụp ảnh , viết bài và đưa lên đây. Đó mới đích thực là cảnh tỉnh !
        Mong tiếp tục nhận được sự quan tâm và yêu mến của bác
        Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Đinh không vào mục này nữa đâu vì nhiều người có ý kiến rồi , sợ như vậy là không mến khách nhưng lại phải viết vì muốn cảnh tỉnh mọi người .

Người đọc dịch phải có tâm và trên hết phải biết nhần định thời thế của nó để tác động hợp thời hợp cảnh .

Những người bệnh nặng đến tôi biết thường thì đã chạy chữa bốn phương , lúc này họ đã suy kiệt cả về tinh thần lẫn vật chất , họ khổ lắm rồi , ta có thể giúp gì được họ thì giúp và đừng nêu thêm điều kiện nếu không như vậy thì không những không khỏi mà còn ra đi cũng không iên lòng bởi người còn sống lại phải mang gánh nợ ... cái này gọi là nghiệp chướng ...nhân quả ...

Tôi có người bạn là sư phá giới , xưa kia thì cùng nghề nhưng nay thì làm nghề trừ ma , xem âm dương trạch , các phần khác thì không tiện nói ra ở đây nhưng về khoản chưa bệnh thì các bệnh gọi là ma làm thì tôi cũng có nghiệm chứng , có bệnh khỏi có bệnh không khỏi , những người bênh thần kinh ( ma hành ) đang gao thét đập phá gặp anh ta sợ hãi ngồi im . Hình như anh ta bắt được vía của họ thì phải , còn các bệnh khác thì anh ta cũng học như tôi vì không hành nghề cho nên lâm sàng thiếu thi thoảng vẫn đến hỏi .

Con người sinh ra cất tiếng khóc chào đời , có ai cười chào đời đâu cho nên cũng đừng nên bắt họ phải đau lòng thêm .... tội lắm ...

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Cảm ơn bạn,
        Có lẽ bạn dùng từ hơi quá lời rồi. HTH luôn tìm đường tới lẽ phải và hoc hỏi để hoàn thiện bản thân chứ chả anh hùng anh hào gì đâu.
        HTH đồng ý với bạn là các tranh luận trước đây rơi vào bế tắc với lý do "bản Ngã" mà ra. Khi đã nghiên cứu sâu, ai cũng có một bản lĩnh nhất định và có cái đúng, cái sai và đương nhiên chỉ người khác nhìn thấy cái sai của mình còn bản thân mình luôn luôn đúng.
        PTLV chưa bao giờ phủ nhận giá trị truyền thống của PT cổ, PTLV luôn nói rằng mọi ứng dụng của PT truyền thống được áp dụng trên cơ sở Hà Đồ phối Hậu Thiên Lạc Việt. HKLV cũng vậy, áp dụng trên cơ sở thay đổi Tốn Khôn và độ số Đoài Ly.
        Tôi ko đọc đường đường link của bạn đưa nhưng nếu người đăng lên ko phải là SP Thiên Sứ, Anh Linhtrang,hatgaolang, HTH hay các thành viên trong ban lãnh đạo trung tâm thì ko được coi là chính thống. Đặc biệt các bài viết hay nghiên cứu chính thống sẽ được đăng tại diễn đàn LHĐP chứ ko đăng tại các Blog.
        Vấn đề tế nhị việc có ai đó đưa toàn bộ phần bài giảng của PTLV, hth cho là người đó nên xem xét suy nghĩ trước việc đưa lên public khi chưa được sự đồng ý của PTLV.
        HTH đánh giá cao quan điểm và cách bạn đưa ra để trao đổi, đó mới đúng là cách để cùng nhau tìm tới chân lý học thuật. HTH thích cách trao đổi thẳng thắn của bạn
        Cảm ơn Bạn
        hth
        HTH cho hỏi là các bài viết của Thiên Đồng (hay Thiên Luân mình cũng không tiện tìm lại)về HK trên diễn đàn LHDP lấy từ các bài viết anh Bình Nguyên Quân đã được xin phép anh BNQ chưa?

Cảm ơn HTH nhiều.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "songque" về bài viết có ích này:

hoangtrieuhai (03-07-13)

Cảm ơn
        28
        trong 13 bài viết

hth đâu có truy sát đâu ? các Bác ấy muốn HTH soi lại mình vì tư vấn ko đến nơi đến chốn. Muốn làm rõ để khỏi mang tiếng là nhận tiền xong rồi kệ gia chủ, muốn ra sao thì ra và cũng để biết là PTLV sai, và sai ở chỗ nào. HTH nhớ toàn bộ tất cả những ca tư vấn của mình, cho nên ko bao giờ chối bỏ trách nhiệm của mình.
        Các bạn chỉ trích, phê phán và thậm trí có lời lẽ nặng nề ở tại diễn đàn của mình đối với một người ở khác. Vậy nếu như có thành viên nào đó buông lời tương tự ở diễn đàn này với một thành viên được kính trọng ở đây (ví dụ admin chẳng hạn), liệu thành viên ở diễn đàn HKLS và cá nhân bác admin có dung nạp hay ko ? liệu chê bai một thành viên có tên tuổi ở HKLS, có được giữ nick ở HKLS và ko bị ném đá hội đồng ?
        HTH sắn sàng trao đổi trên cơ sở PTLV, nhưng các bạn hãy mang tinh thần của học thuật, của sự giao lưu để đáp lại.
        Thân/hth
        Không xạo đâu bạn ạ ,tôi vốn rất thân với người ấy nhưng sahoj chuyển đi nơi khác với lại quan hệ khác giới lâu không tiện cho gia đình người ta nên tôi ít liên lạc . Bạn nhớ cũng chẳng làm gì nữa vì trong bốn nơi bác thiensu đến thì có ba nơi bạn đã từng tư vấn ,nhưng bác thiensu đã cho điều chỉnh lại hầu hết rồi nên giờ cũng chẳng còn gì để bạn kiểm chứng cả . Có ba noi thì sau khi bác thiensu đi một thời gian gia đình nhà người ta hoặc đã phá bỏ những cái bác thiensu bảo làm đi ,hoặc người ta đã nhờ thầy theo phong thủy truyền thống làm lại rồi . Giờ gia đình nhà người ta cũng không muốn nói truyện phong thủy nữa nên bạn chẳng nên nhắc lại làm gì . Tôi thì tôi nghĩ ngày ấy nếu họ cứ để y nguyên như lần bạn hướng dẫn cải tạo có khi lại hay hơn .
        Thôi bạn đừng bận tâm nữa nhé ,tôi bận đi sốp với mấy bà bạn đây và tôi một lần nữa khẳng định mình sẽ không viết ở mục này nữa mà lúc rảnh chỉ vào đọc thôi .
        Chào người hùng và đại sứ của lý học đông phương .
        Thân ái và quyết thắng

Cảm ơn
        12
        trong 9 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songque Xem bài gởi
        HTH cho hỏi là các bài viết của Thiên Đồng (hay Thiên Luân mình cũng không tiện tìm lại)về HK trên diễn đàn LHDP lấy từ các bài viết anh Bình Nguyên Quân đã được xin phép anh BNQ chưa?

Cảm ơn HTH nhiều.
        Đó là do thiên đồng đưa lên ,tôi đã đọc cuốn sách đó và có hỏi anh Bình Nguyên Quân ,anh ấy cũng biết việc đó nhưng ánh chẳng thấy nó quan trọng gì !
        Hiện tôi đang đọc cuốn sách giấy do anh BNQ viết và chuyển cho ,cuốn sách thiên đồng đưa lên có nội dung chẳng là gì so với cunns sách tôi đang có .
        Còn cái giáo trình PTLV ở mục này ấy à ,tôi đã đọc đi đọc lại và chẳng thấy có giá trị gì ,nó chẳng qua vẫn là nội dung mấy cuốn sách phong thủy truyền thống bán đầy ngoài hiệu sách ,nó được thầy thiensu sao chép lại rồi sửa lại nhưng câu theo ý thầy thiensu thôi . Ai đó đưa lên tôi nghĩ chẳng có gì là xấu ,bởi họ bỏ tiền ra học thì coi như họ đã mua nóa rồi ,và nay họ muốn chia sẻ với ai là tùy họ . Với lại chính thầy thiensu cũng nói là mình chỉ muốn phục hồi văn hiến Việt ,vậy càng nhiều người biết để tham gia đóng góp hoặc truyền bá ra dân gian tì càng tốt cho thầy chứ sao ? Nếu muốn người ta đi theo mình mà lại bắt đóng tiền à ? Ví dụ ngày xưa khi muốn dành độc lập cho dân tộc ,bác Hồ đem chủ nghĩa Cộng Sản về nước để vận động và lãnh đạo quần chúng làm theo mình . Nếu lúc đó Bác bảo quần chúng ai đóng tiền thì tôi cho theo tôi đi cứu nước . Vậy có nhiều người theo không ?
        Nếu muốn dấu giáo trình để thu tiền thì hãy đừng nói truyện phục hồi ,còn phục hồi vì văn hiến Việt thì có khi vận động gãy lưỡi ra chưa chắc người ta đã hiểu và đi theo cho . Và như vậy thì một mình anh làm được gì ?
        Thật là quá mâu thuẫn !!!!!!
        Nhưng bác Hải ơi ,bác hãy viết về phong thủy Lạc Việt đi ,khí Lạc Việt của các bác là gì vậy ? Khí vào nhà mà như vậy mẹ đĩ nhà tôi để cái quạt tai voi ở góc nhà bật công tắc lên thì khí chạy bỏ cả dép luôn bác ạ .
        Mà nghe đâu khí là điều tự hào bạc nhất của phong thủy lạc việt ,bác nên xem lại phần đó đi ,kẻo ở chín suối cụ Tả Ao lại cười sặc sụa mà chết lần nữa thì bao giờ cụ mới đến hồi tái thế .
        Mình đang chờ các bài viết của bạn đấy . Mình đi nhậu với mấy dứa bạn dây .
        Chào bạn nhé .

Trang 9/73 đầuđầu ... 78910111959 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn