Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 5 trên 5
        Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Default Đây là quá khứ và hiện tại của em, vui lòng luận giờ sinh giúp em.

Dạ làm phiền các bác dành chút thời gian xem và lý giải giúp về lá số của em ạ:

[img]http://dichvu.lyso.vn/lasotuvi/2/044510101982/1/Jessievietnam.jpg[/img]

Lá số này em chọn giờ Dần, nhưng thật ra mẹ em không nhớ chính xác là 4h30 hay 5h30 sáng, nhờ các bác xem đặc điểm quá khứ của em và luận giải giúp giờ sinh ạ:

NGOẠI HÌNH:
        _ Da trắng, dễ nhìn, không thấp 1m60, nặng vừa 50kg.
        _ Dễ gần, thân thiện, vui vẻ, dễ tiếp chuyện với mọi người, nhưng bạn thân thật sự chỉ 1-2 người

LÚC NHỎ:
        _ Là con gái duy nhất của mẹ, là con gái út của ba
        _ Mẹ tuổi Nhâm Thìn (có 2 chồng, chồng trước bỏ rơi, chồng sau là ba mình
        _ Ba tuổi Giáp Tuất (1935) có nhiều vợ, nhưng chỉ cưới 2 vợ chính thức, 1 vợ cũ chết, sau đó vợ chính thức 2 là mẹ ruột của mình. Có 9 người con riêng.
        _ Ba mẹ hạnh phúc, nhưng chỉ đủ sống, không thiếu thốn, mẹ hơi cực vì chăm sóc ba lớn hơn 18 tuổi, già yếu bệnh tật.
        _ Anh em trong nhà tuy cùng cha khác mẹ nhưng không ghét nhau, vẫn giúp đỡ lo lắng cho nhau.
        _ Bản thân mình lúc nhỏ rất được yêu thương, nuông chìu, và luôn được ăn ngon mặc đẹp dù cha mẹ không nhiều tiền
        _ Học giỏi, thi đâu đậu đó

LỚN LÊN: (từ 18 tuổi)
        _ Đi du học (được học bổng 100%, không phải tốn các chi phí Ăn Ở và Học Phí)
        _ Đến năm 2004 đám cưới lần 1 với chồng trước tuổi Mùi (1979), chưa có con với nhau thì chia tay vào năm 2006.
        _ Đến năm 2007 đám cưới lần 2 với chồng sau tuổi Giáp Dần (8/4/1974 (DL) sinh lúc 12 giờ trưa.
        _ Có con trai đầu lòng tuổi Đinh Hợi 20/01/2008 (DL) sinh khoản từ 18 gio 30 den 19 gio 30
        _ Vợ chồng mình có chức cao và lương tốt
        _ Nhà được ba mẹ chồng mua cho, đẹp và tiện nghi
        _ Chồng không đưa tiền và chỉ lo cho các khoản tiền lớn (xe, tiệc tùng, du lịch xa, v.v)
        _ Mình tự lo tất cả các chi phí hàng tháng của gia đình và tiền phụng dưỡng cho cha mẹ ruột, nên chưa bao giờ để dành tiền được dù lương bổng tốt
        _ Con trai mình ở cùng bà ngoại suốt tuần, cuối tuần về ở với vợ chồng mình thứ 6& 7 tối CN lại về ngoại.
        _ Mình rất sướng thân vì không phải làm gì(con được bà ngoại lo, ở nhà thì có giúp việc) nhưng rất khổ tâm vì chồng quá gia trưởng, kỹ tính, khó chịu lại rất đào hoa, nhiều tình nhân vì vẻ bề ngoài đẹp trai, lại học thức cao, có địa vị và lương tốt.
        _ Trong công việc, rất căng thẳng áp lưc mỗi ngày, nhưng nhìn chung từ khi tốt nghiệp cho đến nay thì thăng tiến và lên lương liên tục.

TAI NẠN: (toàn trùng vào gần ngày sinh nhật DL thi gặp xui)
        1997: Phỏng mắt cá chân nặng do bi ket giữa thắng xe và ống bô xe người ta
        2003: xuống xe hơi vấp té đập hàm răng cửa xuống đường (nhưng không sứt mẻ cái răng nào, trộm vía)
        2004: Lấy chồng lần 1, chồng trước tuổi Mùi (1979) sau 2 năm thì chia tay

NHỮNG QUAN TÂM CHÍNH:
        _ Mình có thể sinh giờ Dần hay Mão nhiều hơn?
        _ Số mình có nên mở tiệm làm đẹp làm riêng không? có thành công không? hay nên đi làm công ty?
        _ Vợ chồng mình có hợp nhau không? Có chia cách không? Sau này có phát đạt không?
        _ Vợ chồng có kỵ tuổi con trai Đinh Hợi không? có ảnh hưởng xấu gì cho con? Làm sao để bớt xấu cho con xin góp ý, ví dụ: cho con làm con nuôi ngừơi khác, đổi tên, cho đi nước ngoài, v.v) . Con trai hiện là 5 tuổi, mấy tuổi mới nên xem tử vi cho con trai.
        _ Nếu muốn sinh thêm 1 con nữa, mình có nên sinh vào năm sau Giáp Ngọ không? (có thể lại là con trai nữa, vì mình thấy bên nhà chồng toàn cháu trai, duy nhất chỉ 1 đứa cháu gái lơn nhất)
        _ Số của mình có điều gì quá tệ để mình nên lưu ý để cải thiện sớm không ạ.

Rất mong sớm nhận được quan tâm và góp ý từ mọi người ạ,

Xin chân thành cảm ơn.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Tham gia tí... có gì sai đừng ném đá tui nhé!
        1. Chưa đủ trình độ... hehe... Nhưng theo bạn tả thì hình như giờ Dần đúng hơn.
        2. Số bạn đa tài có thể làm được nhiều lĩnh vực. Luôn có quý nhân giúp đỡ nên dễ thành công. Còn muốn mở tiệm làm ăn riêng thì phải xem đại vận của bạn như thế nào. Nếu hợp vận thì dễ thành công nhanh hơn.
        3. Nếu bạn muốn sinh con năm giáp ngọ tức 2014 thì rất tốt, tam hợp Dần-Ngọ-Tuất. Muốn xem tử vi cho con thì có thể xem bất cứ lúc nào (tùy trình độ của người xem).
        Bạn có mệnh cục tương hòa, âm dương thuận lý nên từ nhỏ đến khi lập nghiệp mọi chuyện được hanh thông, dễ dàng.
        Mệnh giáp quan- quý, có Phủ-Tướng - khôi- việt là người thông minh, nhạy bén, sống có chiều sâu. Có Đào hoa là người có duyên luôn thu hút phái mạnh, mặc dù ong bướm lả lơi nhưng bạn có chuẩn mực đạo đức sống tốt, không vì thế mà buông thả. Gặp cô- quả là suốt đời bạn phải sống trong cảnh "cô đơn" mặc dù có chồng con bên cạnh (vì không ai hiểu và quan tâm chia sẻ nội tâm với bạn, chứ không phải cô độc nhé bạn). Bạn có giác quan thứ 6 rất tốt, có thể linh cảm trước chuyện sắp xảy ra và nhờ thế xử lý tốt hình huống.
        Cung Quan lộc bạn rất tốt, được tứ đức hội tụ và thêm tả-hữu nên luôn gặp quý nhân giúp đỡ dù vào đường cùng tưởng không thể thoát nổi (không biết bạn đã bị chưa)... hehe.
        Chồng bạn đúng là số đào hoa, đa tình ... với người ngoài (nếu với vợ con thì hay biết mấy). Nhưng bạn đừng buồn mà lo lắng. Duyên vợ chồng theo đạo Phật giáo đó là luật nhân quả kiếp trước. Cái nghịch cảnh trước mắt phản ánh lòng dạ sắc son của bạn. Một ngày nào đó chồng bạn sẽ hiểu và thương yêu bạn nhiều hơn. Một lá số luôn luôn có nhiều khiếm khuyết. Các sao tốt dồn hết qua bên này thì các sao xấu chạy đi đâu... hehe.
        Lúc trẻ bạn làm ra tiền thì nhớ dành dụm thủ thân vì ai cũng chỉ có một thời... Cách sử dụng đồng tiền hiện tại cũng phản ánh hậu vận của bạn sau này đấy.
        Cung tử tức nếu bạn sống tốt đời, đẹp đạo . . . thì hạt giống bạn gieo sẽ tốt. Tuy nhiên muốn chọn lọc kỹ càng thì hạt giống nảy nở sau này càng thêm đẹp đẽ.
        Tôi không biết bạn theo đạo nào, có thường đi lễ hay không, có tin luật nhân quả hay không.... có thể tôi có thêm nhiều lời khuyên giúp vc bạn có một đứa con thật tốt.
        Cái xấu trong lá số bạn thì tôi chỉ quan tâm cung Phúc vì có nhiều sát tinh... tuy nhiên nếu đời sống tâm linh tốt... thì bạn sẽ đỡ đi rất nhiều.
        Vài dòng gửi bạn, hy vọng giúp ích được cho bạn.

Cảm ơn
        38
        trong 6 bài viết

Default thuandd

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        Tham gia tí... có gì sai đừng ném đá tui nhé!
        1. Chưa đủ trình độ... hehe... Nhưng theo bạn tả thì hình như giờ Dần đúng hơn.
        2. Số bạn đa tài có thể làm được nhiều lĩnh vực. Luôn có quý nhân giúp đỡ nên dễ thành công. Còn muốn mở tiệm làm ăn riêng thì phải xem đại vận của bạn như thế nào. Nếu hợp vận thì dễ thành công nhanh hơn.
        3. Nếu bạn muốn sinh con năm giáp ngọ tức 2014 thì rất tốt, tam hợp Dần-Ngọ-Tuất. Muốn xem tử vi cho con thì có thể xem bất cứ lúc nào (tùy trình độ của người xem).
        Bạn có mệnh cục tương hòa, âm dương thuận lý nên từ nhỏ đến khi lập nghiệp mọi chuyện được hanh thông, dễ dàng.
        Mệnh giáp quan- quý, có Phủ-Tướng - khôi- việt là người thông minh, nhạy bén, sống có chiều sâu. Có Đào hoa là người có duyên luôn thu hút phái mạnh, mặc dù ong bướm lả lơi nhưng bạn có chuẩn mực đạo đức sống tốt, không vì thế mà buông thả. Gặp cô- quả là suốt đời bạn phải sống trong cảnh "cô đơn" mặc dù có chồng con bên cạnh (vì không ai hiểu và quan tâm chia sẻ nội tâm với bạn, chứ không phải cô độc nhé bạn). Bạn có giác quan thứ 6 rất tốt, có thể linh cảm trước chuyện sắp xảy ra và nhờ thế xử lý tốt hình huống.
        Cung Quan lộc bạn rất tốt, được tứ đức hội tụ và thêm tả-hữu nên luôn gặp quý nhân giúp đỡ dù vào đường cùng tưởng không thể thoát nổi (không biết bạn đã bị chưa)... hehe.
        Chồng bạn đúng là số đào hoa, đa tình ... với người ngoài (nếu với vợ con thì hay biết mấy). Nhưng bạn đừng buồn mà lo lắng. Duyên vợ chồng theo đạo Phật giáo đó là luật nhân quả kiếp trước. Cái nghịch cảnh trước mắt phản ánh lòng dạ sắc son của bạn. Một ngày nào đó chồng bạn sẽ hiểu và thương yêu bạn nhiều hơn. Một lá số luôn luôn có nhiều khiếm khuyết. Các sao tốt dồn hết qua bên này thì các sao xấu chạy đi đâu... hehe.
        Lúc trẻ bạn làm ra tiền thì nhớ dành dụm thủ thân vì ai cũng chỉ có một thời... Cách sử dụng đồng tiền hiện tại cũng phản ánh hậu vận của bạn sau này đấy.
        Cung tử tức nếu bạn sống tốt đời, đẹp đạo . . . thì hạt giống bạn gieo sẽ tốt. Tuy nhiên muốn chọn lọc kỹ càng thì hạt giống nảy nở sau này càng thêm đẹp đẽ.
        Tôi không biết bạn theo đạo nào, có thường đi lễ hay không, có tin luật nhân quả hay không.... có thể tôi có thêm nhiều lời khuyên giúp vc bạn có một đứa con thật tốt.
        Cái xấu trong lá số bạn thì tôi chỉ quan tâm cung Phúc vì có nhiều sát tinh... tuy nhiên nếu đời sống tâm linh tốt... thì bạn sẽ đỡ đi rất nhiều.
        Vài dòng gửi bạn, hy vọng giúp ích được cho bạn.
        Trong la so, ben cung thien di, ko co thien ma , luu ha sao van ra nuoc ngoai nhi? giup minh hieu them di.

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Không phải cung thiên di có thiên mã là đi nước ngoài đâu bạn... Nếu gặp mã què (bị hãm) thì còn mệt hơn...
        Một lá số có đại vận, tiểu vận... Mỗi vận tại thời điểm có sự an sao tương ứng... nếu tháng đó, năm đó gặp toàn sao hỷ thì gặp chuyện cưới hỏi, ăn nhậu... nếu gặp sát tinh trùng trùng không sao hóa giải thì toi....
        thay đổi nội dung bởi: Thuandd, 07-05-13 lúc 18:09

Cảm ơn
        38
        trong 6 bài viết

Default Thuandd

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        Không phải cung thiên di có thiên mã là đi nước ngoài đâu bạn... Nếu gặp mã què (bị hãm) thì còn mệt hơn...
        Một lá số có đại vận, tiểu vận... Mỗi vận tại thời điểm có sự an sao tương ứng... nếu tháng đó, năm đó gặp toàn sao hỷ thì gặp chuyện cưới hỏi, ăn nhậu... nếu gặp sát tinh trùng trùng không sao hóa giải thì toi....
        Cảm ơn bạn... thế bạn xem lá số mình có mã què ko? mìh cũng đang rất quan tâm vấn đề này.

Đề tài tương tự

1. Luận Giải Xác Định Giờ Sinh
        By agape in forum Tử vi
        Trả lời: 188
        Bài mới: 04-12-12, 16:55
      2. Vui lòng xem giúp mình lá số này
        By hueduongto in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 2
        Bài mới: 21-08-11, 21:38
      3. nhờ các bạn luận giúp cho về quẻ sinh nở!!!
        By phiphươnghô in forum Dịch số
        Trả lời: 0
        Bài mới: 03-03-11, 08:28
      4. Luận về Quan Ấn tương sinh
        By thaibinh in forum Tử bình
        Trả lời: 0
        Bài mới: 24-06-10, 18:42
      5. Ai sẵn lòng , xin xem giúp !!!
        By Petite in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 1
        Bài mới: 24-02-10, 20:15

Tags for this Thread