Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/9 đầuđầu 12345 ... cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 85
        Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi riverbui Xem bài gởi
        Sao phai tang anh Thaihoa them 1 tam hinh? De xem tuong nua ha ban?
        Có lẽ lên post khoảng 3 tấm cho đầy đủ cao nhân bận không xem được sẽ có đại huynh đệ của cao nhân DHA xem giúp

1 ảnh chụp toàn thân tư thế tự nhiên

1 ảnh chụp nghiêng 3/4 khuôn mặt tóc búi cao gọn gàng nhìn rõ trán, mắt, tai. vẻ mặt tươi nhưng không cười.

1 ảnh chụp chân dung khuôn mặt - chụp chính diện nhé

Bạn lưu ý là nên tìm kiếm tình yêu về hướng Nam nhé, hướng Nam của Tổ Quốc ý
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        38
        trong 6 bài viết

Default kolname

Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Có lẽ lên post khoảng 3 tấm cho đầy đủ cao nhân bận không xem được sẽ có đại huynh đệ của cao nhân DHA xem giúp

1 ảnh chụp toàn thân tư thế tự nhiên

1 ảnh chụp nghiêng 3/4 khuôn mặt tóc búi cao gọn gàng nhìn rõ trán, mắt, tai. vẻ mặt tươi nhưng không cười.

1 ảnh chụp chân dung khuôn mặt - chụp chính diện nhé

Bạn lưu ý là nên tìm kiếm tình yêu về hướng Nam nhé, hướng Nam của Tổ Quốc ý
        Hut hut...hong post hinh len day dau... dang nho xem tu vi ma...?...
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Hut hut...hong post hinh len day dau... dang nho xem tu vi ma...?...
        Hí...hí...vừa tử vi vừa tướng pháp nó mới chuẩn,

Cảm ơn
        38
        trong 6 bài viết

Default kolname

Hí...hí...vừa tử vi vừa tướng pháp nó mới chuẩn,
        Gui rieng cho kolname nhe... the koloname dua ra vai nhan xet theo ngay,thang,nam,gio sinh cua minh di... roi se gui rieng anh cho dang y... hi' hi'.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "riverbui" về bài viết có ích này:

tieuphong (30-04-13)

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Gui rieng cho kolname nhe... the koloname dua ra vai nhan xet theo ngay,thang,nam,gio sinh cua minh di... roi se gui rieng anh cho dang y... hi' hi'.
        Hong dám đâu, đằng ý phải gửi riêng cho người vừa trả lời ở bài trước đó mới đúng địa chỉ nhé

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kolname" về bài viết có ích này:

tieuphong (30-04-13)

Cảm ơn
        38
        trong 6 bài viết

Default kolname

Hong dám đâu, đằng ý phải gửi riêng cho người vừa trả lời ở bài trước đó mới đúng địa chỉ nhé
        Gui cho ai? Y kolname la a Thai Hoa hu? Hjhj , y ma wuen chua hoi, sao fai kiem chong ve huong Nam.. sao ko Trung hay Bac.. minh nguoi mien Trung ma.

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Góp vui tí... có gì sai đừng ném gạch tui nhé.
        Bạn có mạng thổ, cục hỏa tức là mệnh sinh thời nên tuổi nhỏ lận đận, kém may mắn.
        Còn đường tình duyên thì nhìn vào lá số thấy khó khăn rồi. Mệnh có đào hoa nhưng gặp phải cặp Không - Kiếp lẫn kiếp sát (nhiều sát tinh hội tụ) ... thì suốt đời bạn toàn gặp hạng người ó đăm (nói dậy cho dễ nghe... chắc bạn hiểu)
        Nếu bạn tin vào thuyết nhân quả bên đạo Phật (nếu bạn ko phải đạo phật thì xin lỗi nhé) thì lá số bạn toàn nghiệp chướng (chướng duyên là điều bạn thấy rõ nhất) thì hãy tu tâm dưỡng tánh, sống tốt đời đẹp đạo, cân bằng đời sống tâm sinh lý và chịu đọc kinh sám hối thì tôi sẽ chỉ tiếp cho bạn (nói chung đời sống tâm linh tốt).
        Nhưng nhớ là nhân quả là mình làm mình chịu nên đừng mong tránh né!
        thay đổi nội dung bởi: Thuandd, 06-05-13 lúc 14:04

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

riverbui (10-05-13)

Cảm ơn
        38
        trong 6 bài viết

Default Thuandd

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        Góp vui tí... có gì sai đừng ném gạch tui nhé.
        Bạn có mạng thổ, cục hỏa tức là mệnh sinh thời nên tuổi nhỏ lận đận, kém may mắn.
        Còn đường tình duyên thì nhìn vào lá số thấy khó khăn rồi. Mệnh có đào hoa nhưng gặp phải cặp Không - Kiếp lẫn kiếp sát (nhiều sát tinh hội tụ) ... thì suốt đời bạn toàn gặp hạng người ó đăm (nói dậy cho dễ nghe... chắc bạn hiểu)
        Nếu bạn tin vào thuyết nhân quả bên đạo Phật (nếu bạn ko phải đạo phật thì xin lỗi nhé) thì lá số bạn toàn nghiệp chướng (chướng duyên là điều bạn thấy rõ nhất) thì hãy tu tâm dưỡng tánh, sống tốt đời đẹp đạo, cân bằng đời sống tâm sinh lý và chịu đọc kinh sám hối thì tôi sẽ chỉ tiếp cho bạn (nói chung đời sống tâm linh tốt).
        Nhưng nhớ là nhân quả là mình làm mình chịu nên đừng mong tránh né!
        Xin chào bạn,

Cảm ơn bạn quan tâm đến lá số của mình... nói nói về đọc kinh Phật thì mình chưa nghĩ tới... nhưng thiết nghĩ nếu theo luật nhân quả thì từ trước tới giờ mình cũng làm điều gì sai trái để pải thấy ân hận... tuy không hay làm từ thiện, đi chùa cúng bái, nhưng tuyêtj đối không hề làm điều xấu... như thế có đc giảm nhẹ nghiệp chướng không? cái nghiệp chướng của kiếp trước hả Thuandd.

Mong nhận được nhiều phản hồi của bạn nhé.

Thanks a bunch!

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Tâm đạo và mê tín là 2 điều hoàn toàn khác nhau. Hiện nay rất nhiều người mê tín đến mức mặc cả với Phật, Thần, Thánh... Ví như tôi đi chùa phụng sự nhiều, đọc kinh nhiều, làm từ thiện nhiều là tôi có công đức nên tội tôi có làm cũng bù trừ thành nhẹ hoặc nhẹ thành không... đó là quan niệm thiển cận sai lầm. Đạo Phật rất thâm sâu, cái tu bên đạo phật rốt ráo là quay lại trong tâm để tìm thấy tự tánh. Một khi tìm thấy tự tánh rồi bạn sẽ biết bạn là ai và khi đó trí huệ khai mở bạn sẽ biết bạn cần làm gì cho kiếp sống hiện tại của bạn được "An lạc". Mượn một câu nói đã làm Tổ sư Bồ Đề lạt ma ngộ tìm đến đường đạo để chuyển đến bạn suy ngẫm là: "trước khi sinh ta, ta là ai. Sau khi ta sinh, ai là ta".
        Bạn nói là bạn đã hiểu một phần rồi đó... Nghiệp quả do kiếp trước tạo mà thành (cả tốt và xấu), nó chứa trong tàng thức, những chủng tử xấu ấy chỉ chờ tới khi vận khí mình suy kém là nó phát tán ra thành muôn trùng loại khổ não (nhẹ thì bị người ta hại, nặng thì bị bệnh nan y khó chữa...)
        Nói thật với bạn là tôi cũng chẳng biết gì về tử vi nhưng thấy trường hợp của bạn thật giống một vài người bạn tôi từng chiêm nghiệm nên tôi mạnh dạng góp ý.
        Trong khoa tử vi có nói Mệnh tốt không bằng thân tốt, thân tốt không bằng phúc tốt... Vậy con người xem ra đã bị số phận định đoạt... Lại là một sự mê tín nữa phải không bạn. Nhưng nó là gần đúng như vậy. Nên nhớ tử vi là môn khoa học huyền bí. Hai chữ khoa học vẫn có thể lý giải được bằng sự vật hiện tượng, còn hai chữ huyền bí kia thì sao! Có thể nói cuộc đời con người khi sinh ra đã bị định sẵn bởi luật nhân quả chi phối, ví như 2 đường ray song song mà ta lại là chính giữa. Một bên là nhân tốt, một bên là quả xấu. Người khôn thì sáng suốt luồn lách qua những chướng ngại, chông gai để cân bằng. Cao hơn nữa thì vượt qua khỏi 2 đường ray này (chắc chỉ dành cho những bậc chân tu đại giác ngộ)... hehe. Còn người dại thì cứ bang đầu mà đi chịu cảnh đau thương, sầu khổ...
        Nhìn lá số thì biết bạn là người con gái có nhan sắc, cá tính và thông minh đấy. Tuổi đời bạn còn quá trẻ để hiểu được các vấn đề tôi đã nói trên. Nhưng nếu có cơ duyên giúp bạn được thì tôi sẽ cho bạn nhiều lời khuyên hữu ích.
        Bạn chỉ nhớ mỗi một câu: Tội do tâm sanh, tội cũng do tâm diệt. Đừng bao giờ để dục vọng lấn áp lý trí thì may ra cuộc sống bạn mới hạnh phúc được.... Cách nào để thay đổi.... từ từ tôi sẽ nói tiếp... nhiều khi bạn thấy tôi mê tín dị đoan quá phải không? hehe...
        Lá số bạn nếu muốn thay đổi chỉ có tác động vào phần Linh và bản lĩnh cá nhân thì may ra. Còn lại thì chỉ chuốc sầu thêm khổ không hơn không kém... Thế là tôi đã bật mí cho bạn luôn rồi nhé... Tôi chỉ muốn giúp để bạn tự sửa đổi lá số của chính bạn chứ tôi không muốn chọc gậy bánh xe (bánh xe luân hồi).....
        thay đổi nội dung bởi: Thuandd, 07-05-13 lúc 11:29

13. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "Thuandd" về bài viết có ích này:

dongphuong (08-05-13),riverbui (10-05-13),TuHepLuong (07-05-13)

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        .......
        Bạn chỉ nhớ mỗi một câu: Tội do tâm sanh, tội cũng do tâm diệt. Đừng bao giờ để dục vọng lấn áp lý trí thì may ra cuộc sống bạn mới hạnh phúc được.... Cách nào để thay đổi.... từ từ tôi sẽ nói tiếp... nhiều khi bạn thấy tôi mê tín dị đoan quá phải không? hehe...
        Lá số bạn nếu muốn thay đổi chỉ có tác động vào phần Linh và bản lĩnh cá nhân thì may ra. Còn lại thì chỉ chuốc sầu thêm khổ không hơn không kém... Thế là tôi đã bật mí cho bạn luôn rồi nhé... Tôi chỉ muốn giúp để bạn tự sửa đổi lá số của chính bạn chứ tôi không muốn chọc gậy bánh xe (bánh xe luân hồi).....
        Chỉ 1 câu này "Tội do tâm sanh, tội cũng do tâm diệt." biết suy tư nó, biết dùng nó thì lợi ích muốn vàng không đồi được. Cố gắng tạo nhân duyên lành thi chắc sẻ có quả tốt.
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

15. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "TuHepLuong" về bài viết có ích này:

riverbui (10-05-13)

Trang 3/9 đầuđầu 12345 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 4
        Bài mới: 03-12-12, 17:50
      2. Trả lời: 31
        Bài mới: 02-08-12, 22:55
      3. Trả lời: 0
        Bài mới: 27-07-12, 07:51
      4. Trả lời: 14
        Bài mới: 25-02-12, 04:05
      5. "Sức khỏe" mong mọi người bớt chút thời gian!
        By mattroimoc in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 0
        Bài mới: 13-04-11, 09:35

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn