Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 44

Hybrid View

Cảm ơn
        156
        trong 124 bài viết

Ấn đường rộng là Mệnh Cung tốt?

Cuối năm rồi có khách quen dẫn bạn đến xem.

Cô gái xuất hiện là thấy ngay ấn đường rộng, trán trung bình, khuôn mặt khả ái, quyền tròn không cao kéo lên thái dương, mắt xa nhau. Thân hình cao, mông tròn ngang bằng vai, ngực vị trí cao tròn cân xứng ít nảy nở. Da trắng, thoáng nhìn hơi xanh, xem kỹ thì trắng sáng mịn màng. Cổ cao, vai hơi xuôi, nhìn yểu điệu.
        Khi cô gái ngồi vào bàn, làm thủ tục đầu tiên (không phải là đặt tiền quẻ đâu nhé) hỏi han ngày tháng năm giờ sinh, tên họ.
        Tuổi 19, giọng phương bắc, sắc khí phụ mẫu chạy rõ cuộn tròn xoắn, cả cung bố và mẹ đều có, mẹ nhiều sắc và loạn hơn bố. Di cung động rõ ràng kéo từ phu thê cung lên cung phụ mẫu phần bố. Tử tức cung (bên phần con trai) có vết, mỏng mờ nhấp nháy gần tắt. Tật cung mịn, mũi cao nhưng khí hơi trệ.
        Tới đây chắc anh chị em cũng đoán được ít nhiều việc đã qua và tương lai sắp tới của cô gái này ra sao rồi.
        Câu chuyện tiếp tục:
        - Mẹ bạn đang bệnh hay đang lo lắng gì sao?
        - Dạ mẹ em sức khỏe bình thường thậm chí còn khỏe hơn ngày trước, không lo lắng gì có khi lại còn bình an hơn.
        - Ồ, vậy thì hơi lạ. Bạn sắp di chuyển về phương bắc và đến gần bố bạn, vậy bố mẹ bạn ở xa nhau à?
        - Dạ đúng rồi. Em về bắc ăn tết một tháng rồi vào lại.
        - Chuyện này hơi tế nhị, nhưng mình hỏi là bạn mới phá thai phải không? Nếu đúng thì là con trai.
        Cô gái gật đầu và bắt đầu khóc.
        - Mẹ bạn trai em đi xem thầy ngoài đó cũng nói là con trai. Hôm nay em đến cũng để hỏi về việc này.

Nói chuyện một lúc thì biết mẹ cô ấy cách đó 6 tháng bị phá sản phải chạy vào nam, bố ở lại bắc, cô ấy đi theo mẹ nên phá thai, nhưng người bạn trai quyết tâm theo vào cùng, kiên trì thuyết phục cô về bắc làm lại. Đến mình hỏi có về lại ngoài đó lập gia đình và làm ăn không.

Phân tích hình tướng:
        Người cao da hơi xanh thuộc mộc chất chính cách, xem kỹ thì kim hình.
        Mông tròn ngang bằng vai , ngực vị trí cao tròn cân xứng ít nảy nở là quý tướng.
        Khuôn mặt khả ái, quyền tròn kéo thẳng thái dương, ấn đường rộng, mắt xa nhau. Đây là điểm hình tướng không ổn nhất của cô gái. Ấn đường rộng thì dễ thông suốt, mắt xa nhau thì dễ yêu, quyền tròn kéo thẳng thái dương khuôn mặt khả ái thì đào hoa ham tình.
        Kết luận sơ bộ:
        Sinh ra trong sung sướng, nếu lấy chồng sớm trung vận phát mạnh, qua hậu vận an nhàn. Đáng tiếc, chưa chồng mà để có con, lấy luôn thì ổn, phá bỏ thì rơi vào thế thanh khí hóa hàn. Rơi vào thế này cũng là do ấn đường quá rộng, mắt xa, quyền tròn mà đào hoa.

Qua câu chuyện này ta thấy mệnh cung mà lấy ấn đường không thì chưa thật ổn, vả chăng cần thông suốt cả các bộ vị trong tâm khuôn mặt như: ấn đường, sơn căn, hai mắt và quyền cốt để đoán Mệnh Cung.
        thay đổi nội dung bởi: DangHuyAnh, 12-05-13 lúc 13:10
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 12 Hội viên đã cảm ơn đến "DangHuyAnh" về bài viết có ích này:

anhtrong (28-03-14),Bin_yeu_PT (14-05-13),Codai (17-05-13),dongphuong (13-05-13),huyducit (13-05-13),huyruan (12-05-13),Hương Nguyễn (25-06-15),leostar79 (28-06-16),phuduc0203 (23-06-13),thaihoa (14-05-13),thienphuckiti (12-05-13),vothanhtam (20-03-14)

Cảm ơn
        6
        trong 0 bài viết

Anh DangHuyAnh ơi, anh ở Sài gòn thì chưa biết bao giờ gặp được để nhờ anh xem được. Em đang ở HN. Thấy trong đó anh có nhóm tướng pháp thực hành gặp nhau sáng thứ bảy mà em muốn tham gia quá. Ngoài HN có nhóm nào của diễn đàn mình sinh hoạt trao đổi nhóm như trong đó không anh. Cái chính của xem tướng là thực hành mà ngoài này em tìm mãi không có thày nào mở lớp hoặc có người hướng dẫn nhóm cả.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn