Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 44

Threaded View

Cảm ơn
        156
        trong 124 bài viết

PHÂN TÍCH TƯỚNG LÝ CUNG HUYNH ĐỆ (CUNG ANH EM)

Đặc tính bộ phận: Hai lông mày được coi là Huynh đệ cung. Huynh đệ cung không những giúp chúng ta đoán được chủ nhân là người có đông anh em hay không mà còn giúp chúng ta nhìn nhận được tình cảm anh em, đồng thời cũng là điểm để chúng ta quan sát tình thân gia đình, mối quan hệ bạn bè và quan hệ xã giao của mỗi người. Người xưa gọi Huynh đệ cung là Giao hữu cung. Các bậc hiền triết gọi phần cuối của lông mày là “Cung của thê tử tài miên” (Cung vợ con và tiền tài). Lông mày mọc sát tượng trưng cho vợ con đông đủ, tiền bạc dồi dào, lông mày thưa thớt tượng trưng cho tiền tài thiếu thốn. Nhưng tại sao người xưa lại coi hai lông mày là Huynh đệ cung? Lý do là bởi hai lông mày chính là nơi để quan sát gen di truyền có tốt hay không. Sách tướng thuật có nói: “Tàng tinh dư cốt, hiện tinh dư mi” (cái tinh túy tiềm tàng thể hiện ở xương, cái tinh túy có thể thấy được thể hiện ở lông mày). Nếu cha mẹ là người khỏe mạnh thì xương mi nhô cao, lông mi dài quá mắt, như vậy chủ nhân ắt là người đông anh chị em. Đầu lông mày có mối quan hệ đặc biệt với phổi, đuôi lông mày có mối quan hệ đặc biệt với gan. Đầu lông mày chính là nơi thể hiện lượng khí trong cơ thể con người, đuôi lông mày thể hiện khí chất của con người. Hình lông mày đẹp không chỉ thể hiện khí lượng trong con người nhiều mà khí chất của người đó cũng tốt, vì thế, tình cảm anh chị em tự nhiên cũng sẽ tốt hơn, thân thiết hơn. Người có hình lông mày đẹp khi ra ngoài cũng dễ tạo dựng mối quan hệ tốt, vợ chồng hòa hợp, con cái ngoan hiền, hay nói cách khác, hình lông mày đẹp thì trong cuộc sống chủ nhân là người có nhiều quý nhân phù trợ, ít bị tiểu nhân làm hại, sự nghiệp dễ thành, tiền tài dồi dào.

Tiêu chuẩn tướng lý tốt xấu và điềm may rủi: Lông mày đẹp là lông mày thanh tú, cong và dài qua mắt, nằm gọn ghẽ ở phần dưới trán, lông mày dày, mọc xuôi, sáng và có thần thái, không che khuất tầm nhìn. Người có tướng lông mày đẹp thường có đông anh chị em, nhiều bạn bè, không khắc người thân và được mọi người giúp đở, ra ngoài tạo được nhiều mối quan hệ xã hội tốt. Ngược lại, nếu sắc lông mày nhạt, to thô, dựng lên, mọc ngược, mọc rải rác không sát nhau, hoặc mọc trùm lên Ấn đường, ngắn hơn mắt, lông mày bị đứt ở đoạn giữa, bên cao bên thấp, bên dài bên ngắn, xương mày không nổi, hoặc trên lông mày có vân, có sẹo hay nốt ruồi,... đều xếp vào loại tướng lông mày xấu. Người có tướng lông mày xấu là người ít anh em bạn bè, không tạo được mối quan hệ tốt, thiếu thốn tình cảm, khó có cuộc sống hạnh phúc như ý muốn.
        (Trích Nhân Tướng Học - Thiệu Vĩ Hoa).
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 7 Hội viên đã cảm ơn đến "DangHuyAnh" về bài viết có ích này:

Bin_yeu_PT (14-05-13),Codai (17-05-13),Hương Nguyễn (25-06-15),leostar79 (28-06-16),thaihoa (14-05-13),thienphuckiti (15-05-13),yennga (15-05-13)

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn