Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 4/7 đầuđầu ... 23456 ... cuốicuối
    kết quả từ 31 tới 40 trên 67
        Cảm ơn
        58
        trong 25 bài viết

hôm nay anh Huy Anh bàn về cung tật ách
        em có thắc mắc như thế này
        [IMG]http://sphotos-h.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-frc1/321615_578930945470854_1393865583_n.jpg[/IMG]
        [IMG]http://sphotos-h.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/936716_578931952137420_88026731_n.jpg[/IMG]
        đây là hình ảnh 2 người bạn của em
        em nhìn nhận thấy 2 người này có mũi khá đặc biệt là ... mũi két
        nên em không biết các anh có nhìn nhận như thế nào với loại mũi này
        THÂN
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        156
        trong 124 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoa mai Xem bài gởi
        Hi anh Huy Anh,

Nếu gặp anh và nhờ xem tướng thì chắc phải gọi bằng thầy xưng con rồi , mong anh đừng quá khiêm tốn mà tự ngất như thế vả lại đó cũng là đúng phép lịch sự trong giao tiếp thôi mà anh... hihi...

Nhân nói về xưng hô tuổi tác,nếu 1 người nhìn họ trẻ hơn nhiều so với tuổi thật nhìn khoảng hai mươi mấy đến 30 là cùng so với tuổi thật 40 thì anh có nhận xét sao ạ?

Cám ơn nhiệt tâm của anh và chúc CLB của anh ngày càng đông vui

Ôi,Xem ra dân Bắc Hàn phải chịu khổ 40 năm rồi
        Chị Hoa Mai thân mến.

* Sách tướng có ghi tướng cách: Nhan như quan ngoc (Mặt mũi sáng như ngọc quan). Quan ngọc là một loại ngọc tốt không bị vết là cực đẹp. Người Trung Quốc xưa dùng loại ngọc này để gắn lên mũ các quan đại thần.
        - Nhan như quan ngọc là tướng phú quý. Người trẻ tuổi mặt sáng như quan ngọc đi thi là đỗ đạt cao, hoặc cha mẹ giàu có hiển vinh. Tướng này chỉ có một điểm đáng chê trách là những anh mặt sáng như ngọc quan tính nhút nhát, nếu không nhát thì kém kiên trì. Muốn biết phải nhận xét cho tinh vì nhan như ngọc có nhiều loại: Nếu bộ mặt trắng như ngọc ấy hốt nhiên đổi thành giống như xoa phấn thì đâm ra phản trắc, bất lương gọi là phấn diện sở khanh, đàng điếm.
        - Cái kỵ của mặt trắng là nộn sắc trông trẻ con. Người ta lớn lên giống như vỏ cây theo với tuổi tác mà già dặn, đanh thép. Nếu lúc nào mặt cũng bụ bẫm nõn ra như đứa trẻ là phản tướng chết yểu hoặc nghèo hèn. Ông Quỉ Cốc Tử nói:
        + Sắc nộn khí gian tà tiểu nhân, túng hữu thành lập, diệc bất trường cửu, (sắc non khí non, tiểu nhân gian tà, dù có thành việc gì cũng chỉ trong một thời gian ngắn).

Khổng tử có ý này:
        - Ai đến 40 tuổi mà chưa có công nghiệp gì thì không phải sợ.

Cái công nghiệp đó không phải là tiền tài danh chức, mà là những thành đạt trong nội tâm, kỹ năng bản thân, là cái mà người ta có thể dùng nó mà đặt tên cho mình (như Dũng lò vôi chẳng hạn ).
        Muốn thành nghiệp thì rèn luyện công phu, rồi những sóng gió cuộc đời, đau đớn mất mát, độ nặng tâm hồn tất cả đều hằng lên khuôn mặt, phát lộ qua ánh mắt.
        Tuổi 40 nhìn như 20-30 tuổi (cộng thêm cả thần tướng nhé) thì giống cây cao mà thân không chắc há mà chịu nổi cơn gió mùa chứ đừng nói bão táp cuồng phong. Đây là nói về bẩm sinh.
        Còn nói về nhu cầu thẩm mỹ, căng mặt làm trẻ của các quý bà thì em chưa rõ lắm, chỉ có thấy là ai căng mặt làm mất pháp lệnh thì hơi phiền thôi.

3. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "DangHuyAnh" về bài viết có ích này:

Cao Tâm (22-10-13),hoa mai (14-05-13),nanashi1993 (14-05-13),yennga (26-05-13)

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Không biết anh Huy Anh có nhớ nốt ruồi trên mí mắt phải bên dưới của em ko nhỉ, e muốn xóa đi cho thẩm mĩ một chút nhưng lần đó anh nói ko nên xóa. Em đi xem bói thì thầy đó cũng nói ko nên xóa, nếu ko sẽ bị phá bại, ông ấy nói đó là nốt ruồi tướng tinh chứ ko phải nốt ruồi lệ. Vậy nốt ruồi tướng tinh là gì vậy anh ?

E còn 1 nốt ruồi thịt chỗ cằm phải nữa có nên xóa đi chăng ?
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

Cảm ơn
        58
        trong 25 bài viết

Gởi anh Huy Anh
        thật cám ơn anh
        quen biết anh chưa trọn 1 tuần
        mà anh đã truyền đạt cho em quá nhiều bài học hay, từ đạo học đến cuộc sống
        cám ơn anh nhiều lắm
        THÂN

Cảm ơn
        156
        trong 124 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Không biết anh Huy Anh có nhớ nốt ruồi trên mí mắt phải bên dưới của em ko nhỉ, e muốn xóa đi cho thẩm mĩ một chút nhưng lần đó anh nói ko nên xóa. Em đi xem bói thì thầy đó cũng nói ko nên xóa, nếu ko sẽ bị phá bại, ông ấy nói đó là nốt ruồi tướng tinh chứ ko phải nốt ruồi lệ. Vậy nốt ruồi tướng tinh là gì vậy anh ?

E còn 1 nốt ruồi thịt chỗ cằm phải nữa có nên xóa đi chăng ?
        Khi xem mình cũng rất thích dùng những từ và câu như: khí thế phúc đức, sắc diện đào hoa, hỏa hình mộc chất dương khí phát mạnh âm chất hư hao, thân mai cốt hạc, song long tranh châu, Xà vân đới khẩu ... còn nhiều lắm mà không nhớ hết, nói chung là từ hán việt đọc lên sao cho kêu kêu vui tai phục vụ bà con. Còn thực ra thì chỉ là cân đo âm dương ngũ hành khí sắc , mạch chạy thôi.
        Về nốt ruồi thì nếu bạn nhìn vào thấy khí chạy xoắn ốc, giống cơn bão mà nốt ruồi là tâm thì có thể nên bỏ, còn khí chạy dọc ngang, tỏa ra thì tốt hoặc không có gì hết thì thôi không cần thiết.
        Nốt ruồi mình không rành lắm, chỉ thấy là khí xoắn là xấu, khí tán là tốt.
        Tất nhiên còn tùy cung và diễn biến ở cung thời điểm đó, xoắn chổ cung đang khí xấu thì xấu giảm đi, tán thì nặng thêm. Nói chung là rất khó xơi.
        thay đổi nội dung bởi: DangHuyAnh, 14-05-13 lúc 15:07

7. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "DangHuyAnh" về bài viết có ích này:

huyruan (14-05-13),vothanhtam (22-06-14),yennga (26-05-13)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Trích Nguyên văn bởi DangHuyAnh Xem bài gởi
        Chị Hoa Mai thân mến.

* Sách tướng có ghi tướng cách: Nhan như quan ngoc (Mặt mũi sáng như ngọc quan). Quan ngọc là một loại ngọc tốt không bị vết là cực đẹp. Người Trung Quốc xưa dùng loại ngọc này để gắn lên mũ các quan đại thần.
        - Nhan như quan ngọc là tướng phú quý. Người trẻ tuổi mặt sáng như quan ngọc đi thi là đỗ đạt cao, hoặc cha mẹ giàu có hiển vinh. Tướng này chỉ có một điểm đáng chê trách là những anh mặt sáng như ngọc quan tính nhút nhát, nếu không nhát thì kém kiên trì. Muốn biết phải nhận xét cho tinh vì nhan như ngọc có nhiều loại: Nếu bộ mặt trắng như ngọc ấy hốt nhiên đổi thành giống như xoa phấn thì đâm ra phản trắc, bất lương gọi là phấn diện sở khanh, đàng điếm.
        - Cái kỵ của mặt trắng là nộn sắc trông trẻ con. Người ta lớn lên giống như vỏ cây theo với tuổi tác mà già dặn, đanh thép. Nếu lúc nào mặt cũng bụ bẫm nõn ra như đứa trẻ là phản tướng chết yểu hoặc nghèo hèn. Ông Quỉ Cốc Tử nói:
        + Sắc nộn khí gian tà tiểu nhân, túng hữu thành lập, diệc bất trường cửu, (sắc non khí non, tiểu nhân gian tà, dù có thành việc gì cũng chỉ trong một thời gian ngắn).

Khổng tử có ý này:
        - Ai đến 40 tuổi mà chưa có công nghiệp gì thì không phải sợ.

Cái công nghiệp đó không phải là tiền tài danh chức, mà là những thành đạt trong nội tâm, kỹ năng bản thân, là cái mà người ta có thể dùng nó mà đặt tên cho mình (như Dũng lò vôi chẳng hạn ).
        Muốn thành nghiệp thì rèn luyện công phu, rồi những sóng gió cuộc đời, đau đớn mất mát, độ nặng tâm hồn tất cả đều hằng lên khuôn mặt, phát lộ qua ánh mắt.
        Tuổi 40 nhìn như 20-30 tuổi (cộng thêm cả thần tướng nhé) thì giống cây cao mà thân không chắc há mà chịu nổi cơn gió mùa chứ đừng nói bão táp cuồng phong. Đây là nói về bẩm sinh.
        Còn nói về nhu cầu thẩm mỹ, căng mặt làm trẻ của các quý bà thì em chưa rõ lắm, chỉ có thấy là ai căng mặt làm mất pháp lệnh thì hơi phiền thôi.
        Anh Huy Anh thân mến
        Cảm ơn anh đã giải đáp thắc mắc
        Chuyện là hôm kia có đọc 1 bài nói về những người có khuôn mặt trẻ làm em khá ngạc nhiên thấy là khá đặc biệt nên nhân tiện hỏi anh mời anh xem:

http://kenh14.vn/la/choang-vang-voi-...0013612714.chn

Còn cái vụ tóc tai thì đôi khi trong đời sống mình cũng thấy có người tự dưng cạo đầu hỏi ra họ đang bị xui sẻo chuyện gì đó...theo anh thì họ cạo đầu có hết xui hay không anh ?

Một lần nửa cám ơn anh đã ân cần chia sẽ, và mong được thêm nhiều bài hay của anh
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        156
        trong 124 bài viết

Anh Huy Anh thân mến
        Cảm ơn anh đã giải đáp thắc mắc
        Chuyện là hôm kia có đọc 1 bài nói về những người có khuôn mặt trẻ làm em khá ngạc nhiên thấy là khá đặc biệt nên nhân tiện hỏi anh mời anh xem:

http://kenh14.vn/la/choang-vang-voi-...0013612714.chn

Còn cái vụ tóc tai thì đôi khi trong đời sống mình cũng thấy có người tự dưng cạo đầu hỏi ra họ đang bị xui sẻo chuyện gì đó...theo anh thì họ cạo đầu có hết xui hay không anh ?

Một lần nửa cám ơn anh đã ân cần chia sẽ, và mong được thêm nhiều bài hay của anh
        Đầu tháng 3 rồi em cũng "choáng váng" vì cái vụ trẻ trung này.

Số là có học trò làm Herbalife, cô ấy mời đi hội thảo. Mấy cái trò này đi hoài cũng chán lắm, nhưng được cái là vào nhìn tướng để xem mấy ông bốc phét pháp lệnh có mạnh không.
        Học trò hứa hẹn sẽ là một buổi hội thảo đáng ngạc nhiên về thông tin mới của những công nghệ mới hiện đại về chăm sóc sức khỏe

Công nhận là ngạc nhiên thật, vào quan sát hình tướng các nam thanh nữ tú đặc biệt các trưởng nhóm thì có chung đặc điểm: da mặt non, căng, trắng các cung không hiển lộ bất cứ khí sắc nào duy chỉ cung tật là có sắc như ghét cáu bẩn chạy hết cung. Nữ thì nõn nà da mịn màng đẹp, đàn ông cũng thế nhưng chỉ tội là ông nào cũng hơi mái mái
        Một tháng sau, gặp lại cô học trò, cũng loại sắc khí đó. Liền hỏi: Em dùng Herbalife phải không, y như rằng là có. Hehe tới đây thì hiểu tại sao lại thế. Cũng không có kết luận gì, vì em vẫn còn quan sát tiếp nhưng cảm nghiệm riêng là hơi ớn.

Cạo đầu => hạ mão => không tuân theo đường, theo luật (vô ngã, vô biên).

Người không theo luật, không theo đường mà hạ mão thì bình thường.
        Người phải tuân theo luật, phải đi đúng đường hướng mà hạ mão thì đó là bất cập vậy.

Tâm mà tịnh thì cũng đã là vô ngã vô biên.

Cạo đầu xong có hết xui không thì còn tùy, chỉ biết là sẽ làm lại cái mới.
        Nhà xây xong không thích, đập bỏ xây cái mới không biết là tốt hay xấu?
        Em thì thích trước sau thống nhất, bất nhất thì ngồi cân đo "chữ thời".

10. Có 5 Hội viên đã cảm ơn đến "DangHuyAnh" về bài viết có ích này:

hoa mai (14-05-13),huyruan (14-05-13),nanashi1993 (15-05-13),vothanhtam (22-06-14),yennga (26-05-13)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Trích Nguyên văn bởi DangHuyAnh Xem bài gởi
        Đầu tháng 3 rồi em cũng "choáng váng" vì cái vụ trẻ trung này.

Số là có học trò làm Herbalife, cô ấy mời đi hội thảo. Mấy cái trò này đi hoài cũng chán lắm, nhưng được cái là vào nhìn tướng để xem mấy ông bốc phét pháp lệnh có mạnh không.
        Học trò hứa hẹn sẽ là một buổi hội thảo đáng ngạc nhiên về thông tin mới của những công nghệ mới hiện đại về chăm sóc sức khỏe

Công nhận là ngạc nhiên thật, vào quan sát hình tướng các nam thanh nữ tú đặc biệt các trưởng nhóm thì có chung đặc điểm: da mặt non, căng, trắng các cung không hiển lộ bất cứ khí sắc nào duy chỉ cung tật là có sắc như ghét cáu bẩn chạy hết cung. Nữ thì nõn nà da mịn màng đẹp, đàn ông cũng thế nhưng chỉ tội là ông nào cũng hơi mái mái
        Một tháng sau, gặp lại cô học trò, cũng loại sắc khí đó. Liền hỏi: Em dùng Herbalife phải không, y như rằng là có. Hehe tới đây thì hiểu tại sao lại thế. Cũng không có kết luận gì, vì em vẫn còn quan sát tiếp nhưng cảm nghiệm riêng là hơi ớn.

Người phải tuân theo luật, phải đi đúng đường hướng mà hạ mão thì đó là bất cập vậy.

Cạo đầu xong có hết xui không thì còn tùy, chỉ biết là sẽ làm lại cái mới.
        Nhà xây xong không thích, đập bỏ xây cái mới không biết là tốt hay xấu?
        Em thì thích trước sau thống nhất, bất nhất thì ngồi cân đo "chữ thời".
        Hi hi câu chuyện của anh thật vui,nếu được anh kể thêm các chuyện xem tướng cho khách thì hay biết mấy

Có lẻ anh nói đúng,
        Như trong chuyện của em( thôi thì hé lộ chút xíu hi hi ) : lúc trước tự nhiên ông xã em chải tóc sang bên,em thấy lạ nên hỏi thì ổng nói là có người chỉ làm thế sẽ tốt,vì suốt bao nhiêu năm chẻ tóc giửa,giờ tự nhiên đổi kiểu, làm em ngạc nhiên...và có lẽ có chuyển biến tốt nên một thời gian sao thì cạo trọc luôn hi hi hi lúc đó em chỉ biết há mồm im lặng ...lâu sau theo hỏi mãi thì ổng bảo "không thì cho nó không luôn vậy.."...bây giờ nghĩ lại hẵn là có tác dụng ít nhiều...

Vài hàng chia sẽ cùng anh và mọi người cho vui ...
        Thân chào
        Hoa Mai

12. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "hoa mai" về bài viết có ích này:

DangHuyAnh (14-05-13),yennga (17-05-13)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Có lẻ anh nói đúng,
        Như trong chuyện của em( thôi thì hé lộ chút xíu hi hi ) : lúc trước tự nhiên ông xã em chải tóc sang bên,em thấy lạ nên hỏi thì ổng nói là có người chỉ làm thế sẽ tốt,vì suốt bao nhiêu năm chẻ tóc giửa,giờ tự nhiên đổi kiểu, làm em ngạc nhiên...và có lẽ có chuyển biến tốt nên một thời gian sao thì cạo trọc luôn hi hi hi lúc đó em chỉ biết há mồm im lặng ...lâu sau theo hỏi mãi thì ổng bảo "không thì cho nó không luôn vậy.."...bây giờ nghĩ lại hẵn là có tác dụng ít nhiều...
        Vài hàng chia sẽ cùng anh và mọi người cho vui ...
        Câu chuyện người thật việc thật của hoa mai thật thú vị! Không biết đã cạo tóc rồi thì sẽ tới ..... gì nữa, ha ha
        Sự khôn ngoan có giới hạn,
        Sự ngu ngốc thì vô hạn !

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dongphuong" về bài viết có ích này:

DangHuyAnh (15-05-13)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dongphuong Xem bài gởi
        Câu chuyện người thật việc thật của hoa mai thật thú vị! Không biết đã cạo tóc rồi thì sẽ tới ..... gì nữa, ha ha
        Hi anh Đông Phương,
        Nếu có nhã hứng mời anh đoán xem tới cái gì....nữa hì hì ... nếu đoán sai , anh đoán cái gì thì cắt luôn cái đó nhá . Chấp anh dùng quẻ lun he he he....đoán đi anh ....
        Thân chào
        Hoa Mai

Trang 4/7 đầuđầu ... 23456 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Hành Lang Tử Bình
        By thichphongthuy in forum Tử bình
        Trả lời: 61
        Bài mới: 03-07-16, 15:57
      2. Hành lang tử bình
        By sonthuy in forum Tử bình
        Trả lời: 2
        Bài mới: 06-12-12, 20:15