Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 31

Ðề tài: Nhờ xem tử bình

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dongphuong Xem bài gởi
        Chào Tom!

Cám ơn anh đã xem giúp lá số, điều anh luận hoàn toàn đúng, trước đây tôi có biết sơ sơ nhưng do không tin nên tôi vẫn cưới, sau đó làm ăn ngày càng sa sút, thiếu trước hụt sau, làm ăn bị phá sản, gia đình lụt đục mãi nên đàng chia tay, tôi về ở với ba mẹ. Riêng năm nay từ đầu năm đến giờ làm ăn không được tốt, anh có cách gì hóa giải chăng? Cám ơn nhiều!
        Chào bạn .
        Ngoài số mệnh của mình ra . Phong thủy nơi mình đang sống cũng ảnh hưởng rất nhiều đến công việc làm ăn của mình . Bởi vậy bạn đưa sơ đồ nhà bạn lên diễn đàn chắc chắn sẽ có người tư vấn cho
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

dongphuong (29-06-09),tom (29-06-09)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi anhngoc Xem bài gởi
        Chào bạn .
        Ngoài số mệnh của mình ra . Phong thủy nơi mình đang sống cũng ảnh hưởng rất nhiều đến công việc làm ăn của mình . Bởi vậy bạn đưa sơ đồ nhà bạn lên diễn đàn chắc chắn sẽ có người tư vấn cho
        Cám ơn anhngoc đã nhắc mình việc này, thật ra mình cũng đang vẽ lại sơ đồ nhà để đưa lên diễn đàn, nhưng vì bận nhiều việc nên vẫn chưa làm được. Nhà mình rất rối nên vẽ cho chính xác thật chẳng dễ. Máy tính bị nhiễm virus cài lại chưa có autocad. thanks!

tom's Avatar
        tom is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

chào dongphuong
        tứ trụ chỉ giúp Anh biết được những năm nào thuận lợi với mình thì mạnh dạng làm ăn còn những năm bất lợi thì cẩn thận.dùng phong thủy là cách hay nhất theo như ý của anhngoc

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tom" về bài viết có ích này:

dongphuong (30-06-09)

tom's Avatar
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

chào chị Vân Từ
        em nói năm nay vận lưu niên kĩ sữu nhiều bất lợi vì là thổ dày đặc và kĩ hợp giáp của tứ trụ hóa thổ mà thổ là kị thần của tứ trụ này ngoài ra sữu xung tuất trụ năm, thìn trụ ngày,tuất trụ giờ nên bản thân hoặc vợ con bất lợi .nếu có di chuyển nhiều thì đỡ hơn.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tom" về bài viết có ích này:

vân từ (30-06-09)

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tom Xem bài gởi
        chào chị Vân Từ
        em nói năm nay vận lưu niên kĩ sữu nhiều bất lợi vì là thổ dày đặc và kĩ hợp giáp của tứ trụ hóa thổ mà thổ là kị thần của tứ trụ này ngoài ra sữu xung tuất trụ năm, thìn trụ ngày,tuất trụ giờ nên bản thân hoặc vợ con bất lợi .nếu có di chuyển nhiều thì đỡ hơn.
        Cám ơn Tom nhiều; theo chỗ Vân Từ được nghe qua, dụng thần của lá số này là Kim, mà Thổ thì sinh Kim. Nhờ Tom vui lòng giải thích để tôi và diễn đàn được dịp học hiểu thêm.

Chúc Tom một ngày vui.

Thân mến,

Vân Từ

tom's Avatar
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

Hi chị Vân Từ
        Em ghi lại tứ trụ người nam này là
        Mậu tuất/Giáp tí /Canh thìn/Bính tuất
        can ngày Canh là nhật nguyên sinh ở tháng tí ở đất mộc dục, canh sinh tháng mùa đông nhờ có bính hỏa ở can giờ nên không bị đục, lại có các chi còn lại đều là thổ nên lúc đầu em luận là thân vượng nhưng nhiều khi thổ nhiều quá làm cho canh kim bị vùi lấp.nên dụng thần phải là hành mộc đễ khắc bớt tính thổ.còn người khác chọn kim là dụng thần là ý lấy kim xì hơi thổ
        Khi một người thân vượng nếu gặp các đại vận hoặc lưu niên là quan,sát ,thực ,thương, tài thì tốt sợ gặp các vận ấn,kiêu,tỉ,kiếp bỡi vậy em mới hỏi xem đương số từ nhỏ đến nay như thế nào?nhất là năm nay?nếu gặp khó khăn là do canh kim bị thổ vượng vùi lấp.Em xin nói trước em chỉ là luận tứ trụ cho vui thôi nên có gì không đúng sinh các Anh chị tha thứ và dạy dỗ thêm

tom's Avatar
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

Hi Anh dongphuong
        khi Anh chọn người hợp tác làm ăn nên cho những người là tuổi ngọ ,hợi,mão trong tứ trụ có quí nhân ở trụ tháng mà chi trụ tháng là thân. tôi thấy quí nhân tuổi thân có trong diễn đàn này đó (qua muc phong thủy hỏi bác nào nổi tiếng nhất mà tư vấn) vì đó là quí nhân của Anh mà hì hì

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tom" về bài viết có ích này:

dongphuong (30-06-09)

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Hi chị Vân Từ
        Em ghi lại tứ trụ người nam này là
        Mậu tuất/Giáp tí /Canh thìn/Bính tuất
        can ngày Canh là nhật nguyên sinh ở tháng tí ở đất mộc dục, canh sinh tháng mùa đông nhờ có bính hỏa ở can giờ nên không bị đục, lại có các chi còn lại đều là thổ nên lúc đầu em luận là thân vượng nhưng nhiều khi thổ nhiều quá làm cho canh kim bị vùi lấp.nên dụng thần phải là hành mộc đễ khắc bớt tính thổ.còn người khác chọn kim là dụng thần là ý lấy kim xì hơi thổ
        Khi một người thân vượng nếu gặp các đại vận hoặc lưu niên là quan,sát ,thực ,thương, tài thì tốt sợ gặp các vận ấn,kiêu,tỉ,kiếp bỡi vậy em mới hỏi xem đương số từ nhỏ đến nay như thế nào?nhất là năm nay?nếu gặp khó khăn là do canh kim bị thổ vượng vùi lấp.Em xin nói trước em chỉ là luận tứ trụ cho vui thôi nên có gì không đúng sinh các Anh chị tha thứ và dạy dỗ thêm
        Cám ơn Tom đã dày công lý giải. Đương số từ bé đến lớn có thể nói là chưa được một khoản đời bình an. Tương đối mãn nguyện là từ năm 1992 đến 2004, từ 2004 đến giờ thì có thể nói là suy bại.

Nhờ Tom nghiệm lý lại và cho ý kiến về lá số này. Cám ơn rất nhiều.

Vân Từ

tom's Avatar
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vân từ Xem bài gởi
        Cám ơn Tom đã dày công lý giải. Đương số từ bé đến lớn có thể nói là chưa được một khoản đời bình an. Tương đối mãn nguyện là từ năm 1992 đến 2004, từ 2004 đến giờ thì có thể nói là suy bại.

Nhờ Tom nghiệm lý lại và cho ý kiến về lá số này. Cám ơn rất nhiều.

Vân Từ
        Hi Chị
        theo như chị nói trên thì ai xem cho đương số lấy dụng thần là hành kim thì đúng rồi từ 12-31t là đại vận hỏa vượng khắc dụng thần kim nên cuộc sống khó khăn.từ 32-41t là đại vận mậu thìn xung với 2 tuất và 1 thìn của tứ trụ mà thìn là kho của tài nên khoảng 1992-2004 thì hoạch tài.từ 2005 đến nay là đại vận kĩ tị. vận này kĩ thỗ được tị hỏa sinh cho nên thổ càng vượng làm cho kim chìm .năm 2010 bắt đầu đại canh ngọ(52-61t ) ,lưu niên (canh dần) bắt đầu có chuyễn cơ.đại vận tân mùi(62-71t) là tốt nhất.Chị xem lại coi nếu năm 2000 (canh thìn) khá nhất thì dụng thần hành kim hoàn toàn có cơ sở
        thay đổi nội dung bởi: tom, 06-07-09 lúc 12:38

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Hi Chị
        theo như chị nói trên thì ai xem cho đương số lấy dụng thần là hành kim thì đúng rồi từ 12-31t là đại vận hỏa vượng khắc dụng thần kim nên cuộc sống khó khăn.từ 32-41t là đại vận mậu thìn xung với 2 tuất và 1 thìn của tứ trụ mà thìn là kho của tài nên khoảng 1992-2004 thì hoạch tài.từ 2005 đến nay là đại vận kĩ tị. vận này kĩ thỗ được tị hỏa sinh cho nên thổ càng vượng làm cho kim chìm .năm 2010 bắt đầu đại canh ngọ(52-61t ) ,lưu niên (canh dần) bắt đầu có chuyễn cơ.đại vận tân mùi(62-71t) là tốt nhất.Chị xem lại coi nếu năm 2000 (canh thìn) khá nhất thì dụng thần hành kim hoàn toàn có cơ sở
        Cám ơn Tom rất nhiều, chúng ta thẳng thắn trao đổi trên tinh thần vì học thuật như vậy rất hay. Nhưng đại vận Canh Ngọ bắt đầu từ năm nay thì phải, nhưng chưa thấy chuyển đổi, có lẽ phải chờ đến hết tháng 8 AL năm nay. Nhưng với cơ sở đó, đại vận canh ngọ có khá hơn những vận đã qua không Tom? Khi nói khá hơn cũng khó hiểu, cái mà đương số muốn biết là sự nghiệp (tài lộc), và gia đình. Nhở Tom xem xét.
        thay đổi nội dung bởi: vân từ, 08-07-09 lúc 05:39

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Nhờ xem tử bình
        By dongphuong in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 27
        Bài mới: 18-09-09, 14:23
      2. Nhờ xem tử bình.
        By Nhiên Tịnh Linh Tuệ in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 7
        Bài mới: 03-09-09, 18:35